ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Squalo#6515

หาเพื่อนเล่นคับ 5555+

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    โห ตั้งกระทู้แปบเดียวไป 3 หน้าแล้ว เช็คของแล้วน่าจะได้วันนี้เที่ยงๆ อยากเล่นแล้วเฟ้ยเห้ย T T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ต่อเน็ตเล่นตลอดหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อยากได้แบบ Diablo 3 Collector's Edition เวปไหนสั่งซื้อได้มั้งอะครับ zest ก็มีแต่ธรรมดา รอต้องรออีกเป็นเดือน กว่าจะมีขาย พอดีผมไม่สะดวกจะไปแย่งชิงกับเขา

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ต่อเน็ตเล่นตลอดหรอ?
    ครับ ต่อเล่นตลอด แต่ ไม่แลคนะครับ ผมเน็ต tot นี่แหละ สบายๆ
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เห็นข่าว Korea เล่นจบแล้วละเหี่ยใจ เพราะรอของส่งตั้ง 2-3 วัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เย็นนี้เจอกันครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    เห็นข่าว Korea เล่นจบแล้วละเหี่ยใจ เพราะรอของส่งตั้ง 2-3 วัน
    อันนั้นเค้าฟิตครับ ท่าจะเล่นแบบจบรอบนึงค่อยมาเสพเนื้อเรื่องถึงเร็ว ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 24linkinpark อ่านกระทู้
    อยากได้แบบ Diablo 3 Collector's Edition เวปไหนสั่งซื้อได้มั้งอะครับ zest ก็มีแต่ธรรมดา รอต้องรออีกเป็นเดือน กว่าจะมีขาย พอดีผมไม่สะดวกจะไปแย่งชิงกับเขา
    CE น่าจะหมดแล้วครับตอนนี้เพราะทาง Zest ได้มาแค่ 20 หรือ 30 ชุดผมจำไม่ได้ แล้วก็ที่งาน AS ก็ให้สิทธิ์ซื้อได้ไม่ถึง 100 คนแสดงว่าทาง Blizzard ปล่อยมาในไทยน้อยครับ จะพอมีหวังก็คือตามร้านที่เค้าจองจาก Blizzard ไม่ได้รับจาก AS ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohmkupa อ่านกระทู้
    เย็นนี้เจอกันครับผม
    ฮ่าๆ เจอกันครับผม

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    LaquaZ#1513

แอดมาคุยได้ครับ เล่น Witch Doctor ครับ

ปล. เล่นได้หลังเลิกงานครับ (19.00 - 02.00)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้
    LaquaZ#1513

แอดมาคุยได้ครับ เล่น Witch Doctor ครับ

ปล. เล่นได้หลังเลิกงานครับ (19.00 - 02.00)
    แอดไปไว้หน้าแรกให้แล้วครับ

ตอนนี้ US ปิดปรับปรุงอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมยังไม่ได้แผ่นเลยย ว่าแต่เล่นเซิฟไรกันหรอครับ ผมสมัครbattle.net id ไปเลือกประเทศ Thailand จะได้อยู่เซิฟไหนหรอครับ หรือว่าตอนเข้าเกมมันมีให้เลือกว่าจะเล่นเซิฟไหน

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zikoros อ่านกระทู้
    ผมยังไม่ได้แผ่นเลยย ว่าแต่เล่นเซิฟไรกันหรอครับ ผมสมัครbattle.net id ไปเลือกประเทศ Thailand จะได้อยู่เซิฟไหนหรอครับ หรือว่าตอนเข้าเกมมันมีให้เลือกว่าจะเล่นเซิฟไหน
    ตอนเข้าเกมมีให้เลือกเซิฟครับ แต่ถ้า id เป็นประเทศไทยจะจัดอยู่ใน AH โซน US เฉยๆครับ เซิฟเวอร์สามารถเลือกและเปลี่ยนได้โดยอิสระครับ

และปกติสำหรับประเทศไทยจะถูกจัดอยู่ในเซิฟ NA/US/Americas โดยอัตโนมัติครับ

ปล. US เปิดแล้วนะครับตอนนี้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ได้แผ่นแล้ว T T ดีใจจะขาดวันนี้ขอจัดหนักเพราะพรุ่งนี้จะอ่านหนังสือทั้งวันละ

Battle Tag : GildFord#6740
    Name : GildFord

เดี๋ยวสักพัก แอดมาได้เลย ^^ ลงอยู่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ถามอะไรนิดครับ มันมี key ขายอย่างเดียวไหม

ชื้อทั้งกล่องไม่ไหว อิอิ

ปล.ขอสเป็กพื่นฐานเกมนี้หน่อยครับ

ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใครมี guess key เหลือบ้างครับ อยากลองก่อน ซื้อครับ
    อยากลองมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ card330801 อ่านกระทู้
    ใครมี guess key เหลือบ้างครับ อยากลองก่อน ซื้อครับ
    อยากลองมาก
    ผมแจกเพื่ิอนไปหมดแล้วแฮะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ถามอะไรนิดครับ มันมี key ขายอย่างเดียวไหม

ชื้อทั้งกล่องไม่ไหว อิอิ

ปล.ขอสเป็กพื่นฐานเกมนี้หน่อยครับ

ขอบคุณ
    พูดตรงๆเลยว่าราคา key กับราคากล่องเกมนี้แทบไม่ต่างกันเลยครับในไทย เนื่องจากเป็นเกมราคาอิมพอร์ทครับ 2090 กับ 2150 (key/กล่อง)

นี่สเป็คครับ http://us.battle.net/support/en/arti...m-requirements

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เหรอครับ งั้นดูเงินเดือนนี้ก่อนแล้วกัน

สเป็กกินไม่เยอะเท่าไร ดีแล้ว อิอิ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2al3iT อ่านกระทู้
    ขอโทษที่รบกวนน่ะครับ Guess Key เอาไว้ใช้ทำอะไรเหรอครับ มีอยู่ 3 ใบ แต่ใช้ไม่เป็น
    .

โอว ท่าน ถ้ายังไม่ได้แจกใคร กระผมขอสักอันได้ไหมมม ม ?
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    แปลโดยท่าน Griffin แห่ง http://www.d3thai.com (รายละเอียดเจาะลึก เชิญที่เว็บ http://www.d3thai.com )

- การเติมเงินไปใช้ใน Auction House
    ขอเสริมนิดนึงครับ RM ใช้เงินจากระบบ Balance ของ B.net Account ครับ

การ Load balance (เอาเงินเข้าระบบ) สามารถใช้ได้ทั้ง Credit card และ Paypal ครับ
    ก่อนหน้านี้ตัวเลือกในการจ่ายเงินของ B.net จะมีแค่ Credit card อย่างเดียว แต่เมื่อไม่นานนี้เพิ่งจะเพิ่มช่องทาง Paypal เข้ามาพร้อมกับระบบ Balance เพื่อให้รองรับการถอนเอาเงินออกจากระบบได้ (มันเอาเงินเข้าบัญชี credit card ไม่ได้นะครับ เผื่อใครไม่ทราบ)

Thank : Jezdo

เสริม ถ้าใช้ Paypal จะสามารถโอนเงินออกมายัง Paypal ได้อีก แต่ถ้าใช้ Credit card จะโอนออกมาไม่ได้อีก เงินจะอยู่ที่ Battle.net Balance สามารถซื้อของใน Blizzard Entertainment Digital Products ได้เท่านั้น

-การเอาเงินออก Action House ไปใช้ในโลกจริง

How do I cash out from the currency-based auction house?

As an advanced feature, players will have the option of attaching an account with an approved third-party payment service to their Battle.net account. Once this has been completed, proceeds from the sale of items in the currency-based auction house can be deposited into their third-party payment service account. “Cashing out” would then be handled through the third-party payment service. Note that this process will be subject to applicable fees charged by Blizzard and the third-party payment service. Also, any proceeds from the sale of items in the currency-based auction house that have been deposited into the Battle.net account will not be transferrable to the third-party payment service account. Not all regions will support this advanced feature at launch. Region-specific details, as well as details regarding which third-party payment services will be supported and the fee that Blizzard will charge for the cash-out process, will all be provided at a later date.

Diablo III Auction House FAQ

ผู้เล่นสามารถที่จะเลือกได้ว่าเงินจาก AH ที่ใช้เงินซื้อ/ขาย แทนที่จะเอาไปฝากไว้ในบัญชีของ b.net ได้มั้ย ?

ได้ เมื่อผู้เล่นได้ใช้ตัวเลือกที่จะเอาบัญชีเงินฝากที่ผูกไว้กับผู้ให้บริการบุคคลที่สาม (สมมุติว่าเป็น paypal) มาเชื่อมไว้กับบัญชีของ Battle.net เมื่อทำขั้นตอนนี้แล้ว ผู้เล่นจะสามารถเลือกเอารายได้จากการขายของใน Action House มาใส่ไว้ยังบัญชีเงินฝากนี้แทนที่จะไปใส่ไว้ในบัญชีของ Battle.net Balance ได้

การนำเงินออกนั้นขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการบุคคลที่สาม

อย่าลืมว่าขั้นตอนนี้ย่อมมีค่าธรรมเนียมจากทั้งทาง Blizzard แล้วผู้ให้บริการบุคคลที่สาม

* อนึ่ง เงินที่เคยเอาเข้า Battle.net Balance ไปแล้วจะโอนออกมาไม่ได้อีก

เงิน ===> Battle.net Balance โอนออกมาไม่ได้อีก

เงิน ===> Paypal ก็จะอยู่ใน Paypal

* ตัวเลือกนี้ใช้ได้แค่ในบางเซิฟ บางภูมิภาคเท่านั้น (คงหมายถึงที่บางประเทศห้าม แต่ NA ได้)

* รายละเอียดเกี่ยวกับผู้ให้บริการบุคคลที่สาม และ ค่าธรรมเนียมที่ทาง Blizzard จะแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ

Thank : pochakoe

- Blizzard คอนเฟิม ใช้ Paypal นำเงินออกได้แน่นอน
    http://www.d3thai.com/board/forum.ph...&extra=&page=1

- ตกลงเค้ายังไม่ยกเลิกเหรอครับ? Action House ที่ใช้เงินจริงๆ

Auction House ถูกสั่งให้ตัดระบบประมูลออกเนื่องจากติดปัญหากับกฎหมายของประเทศเกาหลี (ประเทศเกาหลี ที่เดียวครับ ทียกเลิก Real Money Auction House) ง่ายคือ เฉพาะ Diablo III เวอร์ชั่นเกาหลีเท่านั้น

- สรุปเกี่ยวกับภาษี Blizzard ของ Auction House

Gold Auction House จะคิดเป็น 15% Gold ของราคาทีขายออก

Real Money Auction House

- Equipment จะคิดภาษีเป็น $1.00 USD ต่อไอเทม / $1.00 AUD ต่อไอเทม ตายตัว

- Crafting, Gold, Dye อืนๆ ยกเว้น Equipment จะคิดเป็น 15%$ ของราคาทีขายออก

เอาเงินออกไปยังบุคคลที่สาม ( Paypal และ อื่น ) อาจคิดอีก 15 % ของเงินทีจะเอาออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 11rd : 16th May 2012 เมื่อ 15:05

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ตื่นมา ของก็ยังไม่ถึง นอนต่อ ....
    รณรงค์ต่อต้าน ปั้มกระทู้แบบเนียน (-_-) !!
    Amd Fx 6100@3.3 GHz # Ga 780T-Usb3 # ATi Gis Radeon 6790 # Kingston 4G X2

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ได้แผ่นมาแล้วสดๆร้อนๆ กำลังลง

ฝากด้วย oI3lacKLisTo#6384

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    Auction House เงินจริง ยังไม่มา คาดว่าจะมาวันที่ 23/05/2012 ของ region the americas นะ
    ขายไปแล้วหักเงินที่ขายได้ไป 15% เข้า bizzard

เมื่อคืนผมลองใช้ระบบค้นหาของใน Auction House สะดวกดีครับ ถ้าจะโพสขายของก็เหมือนตั้งร้านขายของเกมทั่วไป

ลากของที่จะขาย ใส่ราคาเริ่มต้นการประมูล หรือ ราคาที่ซื้อทันที แล้วก็กดตั้งขาย รอ 5 นาที สินค้าก็ถูกโพสลงร้าน คนอื่นมาค้นเจอ

หรือในระหว่าง 5 นาทีพิมราคาผิดก็สามารถยกเลิกการขายได้

เมื่อวานตีสเกลคิง หอกทองออฟกากตก ผมลองตั้งขายไป 1500 gold แปบเดียว 10-20 นาทีขายออกละ

ปล.เมื่อไหร่จะหกโมงฟะเนี่ย T-T
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ตื่นมาอีกรอบของก็ยังไม่ถึง รหัสEMS ก็ยังไม่ได้เห็น thaicybergames.com
    รณรงค์ต่อต้าน ปั้มกระทู้แบบเนียน (-_-) !!
    Amd Fx 6100@3.3 GHz # Ga 780T-Usb3 # ATi Gis Radeon 6790 # Kingston 4G X2

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romar1 อ่านกระทู้
    ตื่นมาอีกรอบของก็ยังไม่ถึง รหัสEMS ก็ยังไม่ได้เห็น thaicybergames.com
    ไปเจอมา

สำหรับท่านที่ Request หมายเลข EMS เข้ามา

ทางเราได้ทำการ Update ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

ซึ่งสามารถ Check ได้ที่ ตรวจสอบสถานะการสั่งซื้อ Link

http://www.thaicybergames.com/diablo3/status.php

หมายเหตุ : สำหรับท่านในที่ยังไม่มีข้อมูล EMS ขึ้นมาแสดงว่า สถานะของท่านอยู่ในระหว่างการจัดส่งสินค้าครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Poringe อ่านกระทู้
    Auction House เงินจริง ยังไม่มา คาดว่าจะมาวันที่ 23/05/2012 ของ region the americas นะ
    ขายไปแล้วหักเงินที่ขายได้ไป 15% เข้า bizzard

เมื่อคืนผมลองใช้ระบบค้นหาของใน Auction House สะดวกดีครับ ถ้าจะโพสขายของก็เหมือนตั้งร้านขายของเกมทั่วไป

ลากของที่จะขาย ใส่ราคาเริ่มต้นการประมูล หรือ ราคาที่ซื้อทันที แล้วก็กดตั้งขาย รอ 5 นาที สินค้าก็ถูกโพสลงร้าน คนอื่นมาค้นเจอ

หรือในระหว่าง 5 นาทีพิมราคาผิดก็สามารถยกเลิกการขายได้

เมื่อวานตีสเกลคิง หอกทองออฟกากตก ผมลองตั้งขายไป 1500 gold แปบเดียว 10-20 นาทีขายออกละ

ปล.เมื่อไหร่จะหกโมงฟะเนี่ย T-T
    วันนี้ยัดของลงไปเยอะเหมือนกันครับ 6-7 อัน ออกไปละสองชิ้น สะดวกดีครับ AH ให้เครดิต Blizzard ตรงนี้ไปเลย