ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

วันนี้เจอครูแปลกๆมาครับ!!!! พูดถึงคอมพิวเตอร์ No Drama OK!!!!

(กระทู้นี่คำหยาบอาจจะเยอะไปหน่อยนะครับ เพื่อให้ได้อัทรสในการอ่าน) คือวันนี้ผมเข้าไปเรียนวิชา วิถีธรรมวิถีไทย(ของสายอาชีพนะ) ก็เค้าก็พูดไปเรื่อยๆเกี่ยวกับวิชาเค้านั้นแหละ แล้วเค้าก็พูดบาปนู้นบาปนี่ แล้วเค้าก็ถามว่า นักเรียนคิดว่า เล่นคอมพิวเตอร์บาปไหม (ทั้งห้องแม้งนั่ง งง กันเลยทีเดียว) ผมก็คิดว่า อ่อ สงสัยกูไปฆ่าคนละมั้ง (ฺBF3) แล้วเค้าก็ถามซ้ำ2-3รอบ แล้วเค้าก็บอกว่า บาป นะนักเรียน (ผมเลย อ่าวเวร กูนั่งกดแป้นคีย์บอร์ดนี่กูบาปแล้วเหรอ) ผมก็เลยคิดว่าไม่เห็นบาปตรงไหนนิ ถ้าเข้าเว็บโป๊เออ ใช่นั้นอาจจะจริง แต่พักหลังผมดู Anime สงสัยจะบาปเหมือนกันละมั้ง (ผมว่าบาปตั้งแต่ แตะปลั๊กเสียบคอมแล้วละ) เลยอยากจะถามว่า เล่นคอมพิวเตอร์นี่ บาปเหรอครับ อันนี่สงสัยนะ (ขออภัยในความไม่สุภาพ)

กระทู้เดือดดีจังนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HOLOGRAM : 16th May 2012 เมื่อ 21:38
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    ไม่อ่ะ ถ้าเล่นคอมบาป ก็ไม่ต้องทำไรแล้ว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ก็ให้เค้าลองคิดอยู่แล้วกันว่า ชีวิตประจำวันของเค้า อะไรที่มันไม่เกี่ยวข้องกับ คอม บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    คนเล่น RO นี่คงโคตรบาป กว่าจะ 99 ตีมอนตายไปกี่หมื่นกี่แสนตัวแล้ว TAT
    FU_KALLCENSOR!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    (กระทู้นี่คำหยาบอาจจะเยอะไปหน่อยนะครับ เพื่อให้ได้อัทรสในการอ่าน) คือวันนี้ผมเข้าไปเรียนวิชา วิถีธรรมวิถีไทย(ของสายอาชีพนะ) ก็เค้าก็พูดไปเรื่อยๆเกี่ยวกับวิชาเค้านั้นแหละ แล้วเค้าก็พูดบาปนู้นบาปนี่ แล้วเค้าก็ถามว่า นักเรียนคิดว่า เล่นคอมพิวเตอร์บาปไหม (ทั้งห้องแม้งนั่ง งง กันเลยทีเดียว) ผมก็คิดว่า อ่อ สงสัยกูไปฆ่าคนละมั้ง (ฺBF3) แล้วเค้าก็ถามซ้ำ2-3รอบ แล้วเค้าก็บอกว่า บาป นะนักเรียน (ผมเลย อ่าวเวร กูนั่งกดแป้นคีย์บอร์ดนี่กูบาปแล้วเหรอ) ผมก็เลยคิดว่าไม่เห็นบาปตรงไหนนิ ถ้าเข้าเว็บโป๊เออ ใช่นั้นอาจจะจริง แต่พักหลังผมดู Anime สงสัยจะบาปเหมือนกันละมั้ง (ผมว่าบาปตั้งแต่ แตะปลั๊กเสียบคอมแล้วละ) เลยอยากจะถามว่า เล่นคอมพิวเตอร์นี่ บาปเหรอครับ อันนี่สงสัยนะ (ขออภัยในความไม่สุภาพ)
    จะบาปยังไง - -* ( แล้วคุณไม่สุภาพตรงใหน - .. -)

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ไม่บาปหรอก เพราะมันไม่มีชีวิต คงไม่เป็นอะไร ก็แค่โปรแกรม คอมพิวเตอร์เอง

ถ้าบาป กระผมคงไม่ได้เรียน คอมพิวเตอร์กราฟิกนานแล้ว ฮ่าๆ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ถ้าในทางศาสนา แค่คิดก็บาปครับ อย่างเช่น "เรามองหญิงคนหนึ่งแล้วเราคิดไม่ดีกับเธอคนนั้นแต่ก็แค่คิดแล้วกับบ้านไป Fab นี้ก็บาปแล้วครับ"ผมว่าเล่นเกมแล้วเราคิดจะฆ่าคนอย่างเมามันส์ก็น่าบาปเหมือนกันเพราะเราคิดไม่ดีครับ แต่ก็ไม่รู้ซิ สำหรับผมกับเกมมันไม่น่าจะบาปนะ - -"
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    จะบาปยังไง - -* ( แล้วคุณไม่สุภาพตรงใหน - .. -)
    การพูดจาน่ะครับ กลัวพวกคุณไม่ได้อัทรส

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    บาปกันทั้งโลกละม้างงงง

ความคิดส่วนตัวผมผมว่าไม่บาปหรอกครับ

กะอีแค่เล่นคอม =w=
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไม่รู้นะ แต่ผมอ่านแล้วมัน ฮา ตงิดๆ ไงไม่รู้ 5555555555

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    บอกไม่ถูก เล่นเพื่อสนุก แต่เล่นแล้วเมาไปกับเกมก็ไม่รู้เหมือนกัน
    วันว่างๆ เวลา80%ไปกับเล่นเกม พอเปิดเทอมเลิกเล่นไปสะงั้น
    หรือเกมออนไลน์มันก็หวยก็ไม่รู้

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ทัศนของครูอังคณา

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    คิดอีกแง่มุมนะ..เปิดคอมมาเพื่อ หาความรู้ ติดตามข่าวสารประจำวัน [แบบนี้บาป! แล้วเหรอเนี่ย..]
    ที่บาปก็ เพราะ เล่นเกมที่มัน โหดๆ แล้วเอาเป็นเยี่ยงอย่าง แบบ GTA เงี้ย อันนั้นก็บาปอะครับ
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yogurtkun อ่านกระทู้
    คิดอีกแง่มุมนะ..เปิดคอมมาเพื่อ หาความรู้ ติดตามข่าวสารประจำวัน [แบบนี้บาป! แล้วเหรอเนี่ย..]
    ที่บาปก็ เพราะ เล่นเกมที่มัน โหดๆ แล้วเอาเป็นเยี่ยงอย่าง แบบ GTA เงี้ย อันนั้นก็บาปอะครับ
    ของแบบนี่มันอยู่ที่ ''ใจ'' ครับ (หล่อเลยเป็นไงล่ะ)

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    เล่นหมายถึงอะไร เล่นเกมส์ ทำงาน ทำกราฟฟิค ฟังเพลง ๆลๆ แยกเป็นเรื่องๆไปนา อาจารย์อย่ามั่วดิ คอมเครื่องนึงมีกิจกรรมให้ทำเป็นพันๆอย่างเลยนา

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ขอเล่าคราวๆนะครับ

มีพระอรหันต์ อยู่องค์หนึ่ง สมัยก่อน ท่านเป็นนักรบมาก่อน ท่านจึงชอบเสกให้ใบไม้ กิ่งไม้ มาสู้กัน มีคนไปเห็นจึงทูลฟ้องพระพุทธเจ้า พระพุทธเจ้า บอกไม่ผิด เพราะเป็นสุขในขันธ์ 5 ครับ จบ
    -.-

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    ครูอาจจะคิดว่านักเรียนอาจไปโหลด เพลง หรือ เกมส์ หนัง อะไรประมาณนี่ก็ได้นะ โหลดพวกนี่บาปนะครับเท่ากับไปขโมยเค้ามาใช้

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    แล้วแต่ใช้ในทางไหนมากกว่าครับ

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เท่าที่ทราบๆมาก็บาปนะครับ เพราะคอมพิวเตอร์จะใช้งานได้ก็ต้องใช้ไฟ จะผลิดไฟฟ้าได้ก็ต้องผลิตจากพลังงานลมมั่งล่ะน้ำมั่งล่ะนิวเคลียร์มั่งล่ะมันก็เบียดเบียนคนอื่นรวมทั้งสิ่งมีชีวิตอื่นๆด้วย แต่อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับชีวิต มีก็ใช้ๆมันไปเหอะ เหลือก็เผื่อแผ่เพื่อนร่วมโลก รักกันเคารพกันเมตตากันไม่โกรธแค้นเข่นฆ่ากันก็ดีถมไปแล้วครับ อย่าไปคิดมากบุญหรือบาป

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Logia อ่านกระทู้
    ขอเล่าคราวๆนะครับ

มีพระอรหันต์ อยู่องค์หนึ่ง สมัยก่อน ท่านเป็นนักรบมาก่อน ท่านจึงชอบเสกให้ใบไม้ กิ่งไม้ มาสู้กัน มีคนไปเห็นจึงทูลฟ้องพระพุทธเจ้า พระพุทธเจ้า บอกไม่ผิด เพราะเป็นสุขในขันธ์ 5 ครับ จบ
    เหมือนสมัยนี้แหละครับ เล่นคอมเอาตัวละครมายิงกันเปรียบเสมือนใบไม้กับกิ่งไม้ที่ลุยกันไปแล้วก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไรมีแต่ความสุขส่วนตัวที่ได้มาจากในตัวเราเอง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    กรณีเล่นเกม
    เห็นการ์ตูนธรรมะ บอกบาป
    เพราะเล่นเกมยิงกัน มันทำให้เราคิดแต่จะยิง จะ kill คู่แข่ง
    แค่คิดเราก็บาปแล้ว - -"

คหสต. จะเอาไรกันนักหนาเนี่ยไอพวกเนี่ย ทำนู้นก็บาป ทำนี้ก็บาป Asshole !!! =3=

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เอาจริงๆแค่เราเกิดมาก็บาปแล้วครับ เพราะเราทำให้แม่ของเราต้องเจ็บ นี่ไงบาปแรกของเรา

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    เอาจริงๆแค่เราเกิดมาก็บาปแล้วครับ เพราะเราทำให้แม่ของเราต้องเจ็บ นี่ไงบาปแรกของเรา
    No drama!!!

ชอบ...เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 828
    แล้วครูไม่ได้บอกหรอว่าบาปยังไง

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ทำไมไม่ถามครูหละว่าทำไมถึงบาป
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: