ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    บาป ไม่ บาป ไม่สนเกี่ยวกับคอมเนี้ย แต่ถ้าเกี่ยวกับเกมคอม นั้นอาจจะจริง แต่ถ้าเล่นอย่างมีสติเรา control มันได้ ก็จะดี ผิดกับที่ มัน control เราได้ เข้าสำนวน " เราเล่นเกม อย่าให้เกมมันเล่นเรา "

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    พรุ้งนี้ไม่เปิดคอมดีกว่า เดี๋ยวบาป 5555 (พูดเล่นครับ ขำๆ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    แล้วถ้า Fap Fap Fap หน้าคอมมันจะบาปขนาดไหนเนีย

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    น่าจะ บาปนะครับ

หลายๆอย่างปนเป กันไป

เคยดู สารคดีธรรมมะ

เค้าบอกว่า

แค่เราพูดเพ้อเจ้อพูดล้อเล่นพูดแบบ เอาฮา ติงต๊อง พูดไม่คิด ก็บาปครับ -..- ผมก็ไม่เข้าใจ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    เอาจริงๆแค่เราเกิดมาก็บาปแล้วครับ เพราะเราทำให้แม่ของเราต้องเจ็บ นี่ไงบาปแรกของเรา
    อึ้มๆจริงๆประโยคพูดนี้เคยได้ยินมาเหมือนกันวันที่เราเกิดวันเเรก นั้นเเหละวันที่เเม่ทรมานที่สุดตรงนี้เเหละที่บาป
    เคยได้ยินจากอาจารย์ที่สอนเมื่อนนานมาเเล้ว

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    อาจารย์ไปสอนวิถีธรรมวิถีไทยเถอะครับ
    เล่นคอมพิวเตอร์เตอร์บาป พระก็ยังเล่นเลยนะครับ พูดมาต้องมีข้อพิสุจน์นะครับ
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ถ้าบาปจริง จะต้องทำไรอะครับ? ปีนต้นงิ้วคงไม่ใช่ กระทะทองเเดง?คงไม่ใช่

หรือว่าจะต้องนั่งกดคีย์บอร์ดไปไม่มีวันหยุด?

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ครูท่านรอนักเรียนถามครับ ถ้าฟังแล้ว คิดไม่เข้าใจ ก็ให้ถามใถ่ ได้ความแล้วจึงจดจำ

ตอนแรกเกิดนั้นไม่ใช่บาปของลูกครับ เพราะว่ามันเป็นกรรมของพ่อ ที่ทำกับแม่ ผลกรรมนั้นจึงออกมาเป็นลูกถ้ามันจะบาปก็จะไปตกกับพ่อแม่

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ถ้าในทางศาสนา แค่คิดก็บาปครับ อย่างเช่น "เรามองหญิงคนหนึ่งแล้วเราคิดไม่ดีกับเธอคนนั้นแต่ก็แค่คิดแล้วกับบ้านไป Fab นี้ก็บาปแล้วครับ"ผมว่าเล่นเกมแล้วเราคิดจะฆ่าคนอย่างเมามันส์ก็น่าบาปเหมือนกันเพราะเราคิดไม่ดีครับ แต่ก็ไม่รู้ซิ สำหรับผมกับเกมมันไม่น่าจะบาปนะ - -"
    ผมเข้าใจว่า ตามหลักคือเจตนามากกว่าครับ เพราะว่าเมื่อเราเล่นเกมส์ เราไม่ได้ต้องการให้คนที่เราฆ่านั้นเจ็บปวด หรือ ทรมาน ที่ว่าคิดก็บาปแล้วนั่นคือ เจตนาทำลายชีวิต หรือ แค่เบียดเบียนชีวิตถึงจะเรียกว่าปาบ

ตามที่เข้าใจนะครับ

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    แล้วทำไม่ คุณไม่ถามครู ล๊ะ

ปล. ผมก็งง

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    เดี๋ยวก็บอก เป่ากบ ดีดหนังยาง เล่นลูกแก้วมันบาปมั่งดิ คอมอะใช้ไม่เป็นมั้ง หรือไม่มีให้ใช้ / เอาเรื่องความเชื่อมาพูดเพียงเพื่อจะสื่อความคิดของตัวเอง (แม่เพื่อนผมเล่นปังย่าด้วยล่ะ 555)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    บาปมั้งถ้าคิดว่าเล่นแบบไม่มีสาระ สร้างภาระให้พ่อแม่จ่ายค่าไฟค่าเน็ตใช้เวลาว่างในทางที่ผิดละมั้ง มั่วๆกันไปเราก็บาปละอิอิ

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    ยุคมันเปลี่ยน สังคมก็เปลี่ยนนะ

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    บาปไม่บาป??

เด๋วผมกลับมาตอบ ทิ้งคลิปไว้ก่อน เด๋วค่อยมาตอบ อิ อิ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่ได้ทำใครเดือดร้อน ถือว่าไม่บาป

กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ถ้าบาปจริงผมตายไปคงไม่ได้เกิดแล้วหละ -w-

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    มันคงเป็นความคิดที่โบราณน่ะครับ เพราะอ.บางคนยังไม่เข้าใจเลยว่าคอมเป้นยังไง บางคนต้องงการพูดเพื่อที่จะบอกนักเรียนว่า อย่าเล่นเกมบ่อย โดยที่ไม่ได้คิดคำพูด ซึ่งความเป้นจริงเขาก็ลืมไปว่าตอนออกข้อสอบเขาก็ต้องใช้ ลงคะแนนก็ต้องใช้(ถ้าเขาไม่บังเอิญใช้พิมพ์ดีดก็โอเคไป)
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มหาวิทยาลัยสงฆ์ ก็มีสอนวิชาคอมนะครับ -..- อ่าาาเอ่ออืม

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    คนสมัยนี้แปลกจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ถ้าโหลดเกมมาเล่นอย่างนั้นละบาปครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ฝากบอกครูด้วยนะ ไปพบจิตแพทย์ มั่งนะ
    จะสอนคนอ่ะ ให้สอนในกรอบหน่อยสอน นอกกรอบมันจะเลยเถิดเอา

ไม่เข้าใจศาสนาก็หาตำรามาอ่านให้เข้าใจแล้วค่อยสอนน่ะครับ

ด้วยความหวังดี

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    12
    บาปเพราะว่า คนในประเทศเรา 99.99%(เวอร์ไปปะ) ใช้ของละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นซอฟแวร์ในเครืองต่างๆ อย่างเช่น WinRARราคา 880บาทแต่โหลดฟรี กันทั้งนั้น แค่ซอฟแวร์ตัวเดียวนะ ถึงว่าสมัยนี้คอมถูก เปิดคอมมาก็บาปละ ใช้ Windows ปลอม
    เรื่องง่ายๆ คิดกันเอาเอง ผมคิดแบบนี้ ถูกปะ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เชื่อเหอะ ครูเล่นมุก เดะครูมันจะบอกว่า บาป>>> ตรงฆ่าไวรัสไง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 000TripleZeRo000 อ่านกระทู้
    บาปเพราะว่า คนในประเทศเรา 99.99%(เวอร์ไปปะ) ใช้ของละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นซอฟแวร์ในเครืองต่างๆ อย่างเช่น WinRARราคา 880บาทแต่โหลดฟรี กันทั้งนั้น แค่ซอฟแวร์ตัวเดียวนะ ถึงว่าสมัยนี้คอมถูก เปิดคอมมาก็บาปละ ใช้ Windows ปลอม
    เรื่องง่ายๆ คิดกันเอาเอง ผมคิดแบบนี้ ถูกปะ
    ใช่ครับ มันเหมือนไปขโมยของเขามา - -.

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    น่าเสียดายน่าจะถามคำตอบมาให้ด้วย ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าบาปตรงไหน