ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

[ถาม]ท่านผูเชี่ยวชาญด้านโปรแกรมอนิเมชั่นมาตอบทีครับ

คือว่าตอนนี้ผมกำลังหาโปรเกมส์ที่สร้างอนิเมชั่นยาวๆ ซัก 9 นาที - 1 ชั่วโมงอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

พวกอนิเมชั่น 3 d เทือกๆนี้อ่ะครับ

แล้วผมไปเจอโปรแกรมหนึ่งที่สามารถสร้าง 3d และทำเป็นอนิเมชั่นได้ด้วย 3ds max 2012 ครับผม ของค่าย Autodesk อ่ะครับ ผมได้โปรแกรมและหนังสือมานั่งลองแตกนู่นแตะนี่ได้สักพักแล้วพบว่า โปรแกรมของค่ายนี้เนี่ยส่วนใหญ่ไว้สำหรับอุตสาหกรรมต่างๆ ไว้จำลองแบบแผนในโรงงานอะไรประมาณนี้ แล้วก็พบอีกอย่างว่า มันมีเฟรมจำกัดเพียงแค่ 100 เฟรมเท่านั้น หรือที่ลองๆดูก็ได้ประมาณ 10 วินาทีเอง ผมนั่งกุมขมับไปพักนึงแล้วเข้าไปหาใน youtube ดูพบสิ่งนี้

แหมะทำได้แค่ 10 วิคล้ายๆผมเลยนะ

ถึงที่ผมจะมาถามในวันนี้คือ
    1. อยากรู้ว่าไอ้โปรแกรม 3ds max 2012 ที่ผมใช้อยู่เนี่ยมันใช้สร้างหนังยาวๆได้ไหม แบบ 3 d ล้วนๆอ่ะ

ถ้าไม่

2. ช่วยแนะนำโปรแกรมสร้างอนิเมชั่น 3d ยาวๆ 15 นาทีขึ้นไปให้ซักโปรแกรมนึงได้ไหมครับ

ปล. ผิดหมวดขออภัย T^T
    ปล. 2 ผมโง่ ถามอะไรโง่ๆก็ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะครับ

อ๊ะ ไปเจอคลิปนี้ยาวด้วยแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมใช้ maya ครับ ของ Autodesk เช่นกัน เหมือน 3dmax เลยครับทำได้แบบเดียวกันทุกอย่าง โปรแกรมทั้งสองอันนี้สามารถสร้างเอนิเมชั่นยาวได้เลยครับ หรือพูดว่าสร้างเป็นเรื่องเลยก็ว่าได้ หนังเอนิเมชั่นส่วนใหญ่ก็ใช้โปรแกรมเหล่านี้อ่ะครับ แต่ผมสร้างมา 15 นาทีก็เล่นเอาหลายวันอยู่ เพราะต้องสร้างตั้งแต่โมเดล ทำการเคลื่อนไหว ตั้งเอฟเฟค เรนเดอภาพ (อันนี้ต้องอดทน คอมผมไม่แรงต้องใช้เวลาอยู่พอสมควรกว่าจะเรนเดอเสร็จ)
    แต่โดยรวมได้มาซักงานก็โคตรภูมิใจเลยครับ สนุกๆดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asalost : 15th May 2012 เมื่อ 17:42
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asalost อ่านกระทู้
    ผมใช้ maya ครับ ของ Autodesk เช่นกัน เหมือน 3dmax เลยครับทำได้แบบเดียวกันทุกอย่าง โปรแกรมทั้งสองอันนี้สามารถสร้างเอนิเมชั่นยาวได้เลยครับ หรือพูดว่าสร้างเป็นเรื่องเลยก็ว่าได้ หนังเอนิเมชั่นส่วนใหญ่ก็ใช้โปรแกรมเหล่านี้อ่ะครับ แต่ผมสร้างมา 15 นาทีก็เล่นเอาหลายวันอยู่ เพราะต้องสร้างตั้งแต่โมเดล ทำการเคลื่อนไหว ตั้งเอฟเฟค เรนเดอภาพ (อันนี้ต้องอดทน คอมผมไม่แรงต้องใช้เวลาอยู่พอสมควรกว่าจะเรนเดอเสร็จ)
    แต่โดยรวมได้มาซักงานก็โคตรภูมิใจเลยครับ สนุกๆดี
    ขอวิธีทำให้ยาวๆหน่อยได้ไหมครับ มีE-mail หรือ Facebook ไหมครับอยากคุยแบบส่วนตัว หรือ PM เอา??

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ร้อยเฟรมที่ว่ามันเพิ่มได้ครับคุณ ผมก็ไม่รู้ว่ามันจำกัดเท่าไหร่แต่ก็ไม่เคยยืดจนมันจำกัดซักทีนะครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมใช้ Maya ครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackBishop อ่านกระทู้
    ร้อยเฟรมที่ว่ามันเพิ่มได้ครับคุณ ผมก็ไม่รู้ว่ามันจำกัดเท่าไหร่แต่ก็ไม่เคยยืดจนมันจำกัดซักทีนะครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมใช้ Maya ครับ
    ขอวิธียืดเฟรมด้วครับ.