ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

Project Zomboid Demo นะ คับ

Project Zomboid นะคับผมเพิ่งโหลดใครที่ยังไม่ได้ก็โหลด

DOWNLOAD: จิ้ม

วิธีเล่นเบื้องต้น

เดิน - WASD หรือ ปุ่มลูกศร

วิ่ง - กด shift ค้างตามด้วยทิศทาง

กด ctrl หรือ z ค้างและกดเมาส์ซ้ายเพื่อโจมตี(ในกรณีมีอาวุธ)

เก็บของก็กดตามตู้ โต๊ะ และอื่น ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ของแล้วเราจะได้มา

กด space bar เพื่อเปิดกระเป๋า

ถ้ามีซอมบี้ตามเรามาให้ฆ่าทันทีครับไม่งั้นพอตื่นมาต อนเช้าจะเจอซอมบี้ มาทักทายหน้าบ้านกันเป็นฝูงครับ

การใช้ปืนในเกมนี้จะทำให้เกิดเสียง สามารถเรียกซอมบี้มารุมยำเราได้เหมือนกันครับ

วิธีแก้โรคปวดหัว(ภาพที่เอามือกุมหัว)คือนอนเยอะๆครับ

วิธีเติมน้ำ(ขวดเปล่า หม้อ กา etc.)คลิกที่ขวดแล้วไปเดินที่ห้องน้ำโดยให้ภาพขวดติด อยู่กับเมาส์ จากนั้นให้คลิกที่ก็อกน้ำหรือส้วม()ก็ได้เพื่อเติมน้ำ
    ในเกมจะมีสถานะต่างๆด้วยเช่น ป่วย ติดเชื้อ เบื่อ ฯลฯ วิธีแก้ดูได้ที่

http://pzwiki.net/wiki/Moodles

การคราฟของดูได้ที่

http://pzwiki.net/wiki/Crafting

ขอขอบคุณทุกคนที่ผมเอามาไปเจอมา

วิธีลง

1.เเตกไฟล์ 2.เข้าไฟล์ Project Zomboid 3.กดที่ ProjectZomboid 4มันจะรันเเล้วขื้นเกมส์

อ๋อลงjava ด้วยนะ

จิ้มๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    เกมแบบ นี้ ยังมี Demo เนอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่นๆๆไป เหอะ