ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: รวมพล MATV Club \m/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เวปนี้เด็กเยอะนะ ระวังๆหน่อยละกันมันไม่ดีเอามากๆรายการแบบนี้เหมาะกับ ผู้ใหญ่ 18+ หรือ 20+ นะ ถึงจะเข้ามาไงมันก็ไม่ฟังหรอกเชื่อดิ ขนาดหนังโป๊อะไรๆ ก็คงรู้กันอยู่มีทุกคน
    แต่เราดูในเวปเอาในเครืองไม่มีเพราะ มีคนตรวจสอบเครืองอาทิตย์ละครั้ง อิอิ กำ

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ก็ไม่ได้ว่าอะไร คืออยากให้โพสทางตรง
    https://www.facebook.com/pages/Metal...78637742166256

ดีกว่านะ เพราะว่า เจ้าตัวเป็นๆอยู่ที่FaceBook อะ

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    สวดยวดครับ ผมดูอันที่ไปถามฝรั่งบนเรือ โคตรฮาครับ 555
    Southside Phuket

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    ช่วยกลับไปอ่านจุดประสงค์ด้วยครับว่าเค้าทำเพื่ออะไร
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    เหอๆ พวกคุณไม่ได้เล่่นดนตรี ไม่ได้ทำดนตรีไม่รู้อะไรหรอกครับ

ไม่รู้หรอกครับว่าอุดมการณ์ทางดนตรีมันมีสำคัญ

ยกเว้นพวกที่เล่นดนตรีก้เพื่อหากิน ไม่ใช่เพื่ออุดมการณ์
    เอ่อ..รู้ได้ไงว่าผมไม่ได้เล่นดนตรี ผมชอบฟังเพลงครับฟังได้ทุกแนว ไม่แบ่งแยกฟัง
    แล้วพวกเค้านั้นก็ไม่ได้ทำเพื่อแบ่งแยก การที่ด่าๆไปนั้นเพื่อความบรรเทิงเท่านั้น
    คุณน่าจะดูคลิปทั้งหมดของเค้าก่อนนะครับ แล้วจะเห็นว่าพวกเค้าไม่ได้มีอคติอะไรกับแนวอื่นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lanlanla : 31st October 2011 เมื่อ 21:57
    No Money . , . , . , . No Honey

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ผมก็ไม่ชอบนะ แต่ผมอยู่เฉยๆดีกว่า ไม่อยากโดนด่าว่าแม่เป็นโสเภณี

/facepalm
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เหอๆ พวกคุณไม่ได้เล่่นดนตรี ไม่ได้ทำดนตรีไม่รู้อะไรหรอกครับ

ไม่รู้หรอกครับว่าอุดมการณ์ทางดนตรีมันมีสำคัญ

ยกเว้นพวกที่เล่นดนตรีก้เพื่อหากิน ไม่ใช่เพื่ออุดมการณ์

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ดูไม่ได้ซักอัน....
    กู(ไม่)ร็อค
    แต่อยากดูมันฮาดี

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เหยินร็อค เอเร็?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 31st October 2011 เมื่อ 21:22

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้

เค้าเล่นดนตรีละกันครับ สงสัยคุณไม่เคยดูคลิปที่เหลือของเขา

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ฮาดีครับ 5555 ครัวร็อคๆนี่โหดมาเลย

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    13
    รายการเราคิดกันแบบนี้ละครับ

ไม่ต้องสนใจว่าแมวจะสีขาวหรือดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ ยึกหลักแนวคิด ไม่ต้องสนใจหลอกว่า แฟนคลับเราจะเล่นดนตรี หรือ จะตามกระแส ขอให้ฟังเพลงแนวร็อคกันก็พอ \m/

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35

Lightbulb

ผมว่านะ พวกที่เค้าไม่ชอบรายการนี้นะ ตอนดูแรกๆ เค้าก็คงไม่ได้เกลียดรายการอะไรหรอก

เค้าคงคิดได้อยู่หรอกว่า ชีวิตจริงพวกพิธีกรรายการนี้ คงไม่ไปทำไรเกรียนๆแบบในคลิป หรอกมั้ง

แต่มันดันมีพวกแฟนคลับบางกลุ่มน่ะสิ ที่ไม่รู้อะไรเลย จำมาแล้วก็เอาไปใช้ในชีวิตจริง หรือในเนตก็เถอะ

ทำตัวเกรียนๆ ดูถูกคนนู้นคนนี้ ระรานคนอื่นเค้าไปทั่ว ใครไม่เหมือนกุคือ ***กาก ******** ***เลว อะไรก็ว่าไป

พอถามเหตุผลว่าทำไมต้องทำตัวแบบนั้น ก็ตอบไม่ได้

เช่น มีครั้งนึง ผมเห็นนานแล้วล่ะ

มีแฟนคลับของ matv ไปถาม กลุ่มที่ไม่ชอบว่า

แฟนคลับ ถาม: ทำไมพวก***ถึงเกลียด matv

กลุ่มที่ไม่ชอบ: ก็ถามกลับไปว่าทำไม พวก***ต้องไปด่าคนอื่นเค้าละ เค้าไปทำไรให้***

แฟนคลับ ตอบ: มันก็เหมือนเป็นศัตรูกันอ่ะ เหมือนเสื้อแดงกับเสื้อเหลือง อะไรแบบนี้ ถ้าพวก***ไม่ชอบก็ไปทำคลิปด่าชาวร็อคบ้างดิ

ซึ่งมันเป็นเหตุผลที่ไม่เข้าท่าซะเหลือเกิน ไม่ชอบ matv นิ คือไม่ร็อคหรอ เหมือนเด็กพวกนั้นเข้าใจอะไรผิดๆไป

ประมาณว่าพวกนี้ เค้ารับค่านิยมผิดๆ จากที่เห็นในรายการมา แล้วเอาไปใช้ในชีวิตจริง อ่ะ ไม่เข้าใจเจตนาจริงๆของ matv มั้ง

เลยทำให้เกิดพวกนี้ขึ้นมาเยอะขึ้น แต่มันก็ไม่ได้มาจากการดู matv ไปซะหมดหรอกนะ บ้างคนเค้าก็ไม่ได้เป็นแบบนี้แต่แรกก็ได้

แต่พอมันเห็นคนทำตัวแบบนั้นเยอะขึ้นไง มันเลยกลายเป็นค่านิยมไปน่ะ ครับ เห็นเพื่อนทำไงก็อยากทำบ้าง เหมือนวัยรุ่นอ่ะ

อยากถูกยอมรับจากกลุ่มเพื่อนไง อะไรพวกนั้น ไม่รู้เรื่องอะไรกับเค้าหรอก แต่ก็ร็อคไปกับเค้า ด้วย มันเลยทำให้ภาพลักษณ์

ของรายการพวกคุณ ดูตกต่ำ และ เสื่อมถอย ลงไปน่ะ ครับ ก็ประมาณนี้ แหละ มั้ง

พวกเค้าไม่ได้เกลียดพวกคุณหรอก แต่ พวกเค้าเกลียด พวกร็อคตามกระแสน่ะ น่ะ มันก็เหมือนกับที่พวกคุณเคยบอกว่า

ที่ด่าอีโมนิ คือด่าพวกแฟนคลับบางกลุ่มที่มันตามกระแสกัน อันนี้ มันก็คงเหมือนกันแหละ พวกไม่ชอบ ไม่ใช่ไม่ชอบรายการ

แต่ไม่ชอบพวกที่มันตามกระแสกัน โดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย แล้วก็มาทำตัวถ่อยๆ กัน - -
    Max - Nine l Power !

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower อ่านกระทู้
    ผมว่านะ พวกที่เค้าไม่ชอบรายการนี้นะ ตอนดูแรกๆ เค้าก็คงไม่ได้เกลียดรายการอะไรหรอก

เค้าคงคิดได้อยู่หรอกว่า ชีวิตจริงพวกพิธีกรรายการนี้ คงไม่ไปทำไรเกรียนๆแบบในคลิป หรอกมั้ง

แต่มันดันมีพวกแฟนคลับบางกลุ่มน่ะสิ ที่ไม่รู้อะไรเลย จำมาแล้วก็เอาไปใช้ในชีวิตจริง หรือในเนตก็เถอะ

ทำตัวเกรียนๆ ดูถูกคนนู้นคนนี้ ระรานคนอื่นเค้าไปทั่ว ใครไม่เหมือนกุคือ ***กาก ******** ***เลว อะไรก็ว่าไป

พอถามเหตุผลว่าทำไมต้องทำตัวแบบนั้น ก็ตอบไม่ได้

เช่น มีครั้งนึง ผมเห็นนานแล้วล่ะ

มีแฟนคลับของ matv ไปถาม กลุ่มที่ไม่ชอบว่า

แฟนคลับ ถาม: ทำไมพวก***ถึงเกลียด matv

กลุ่มที่ไม่ชอบ: ก็ถามกลับไปว่าทำไม พวก***ต้องไปด่าคนอื่นเค้าละ เค้าไปทำไรให้***

แฟนคลับ ตอบ: มันก็เหมือนเป็นศัตรูกันอ่ะ เหมือนเสื้อแดงกับเสื้อเหลือง อะไรแบบนี้ ถ้าพวก***ไม่ชอบก็ไปทำคลิปด่าชาวร็อคบ้างดิ

ซึ่งมันเป็นเหตุผลที่ไม่เข้าท่าซะเหลือเกิน ไม่ชอบ matv นิ คือไม่ร็อคหรอ เหมือนเด็กพวกนั้นเข้าใจอะไรผิดๆไป

ประมาณว่าพวกนี้ เค้ารับค่านิยมผิดๆ จากที่เห็นในรายการมา แล้วเอาไปใช้ในชีวิตจริง อ่ะ ไม่เข้าใจเจตนาจริงๆของ matv มั้ง

เลยทำให้เกิดพวกนี้ขึ้นมาเยอะขึ้น แต่มันก็ไม่ได้มาจากการดู matv ไปซะหมดหรอกนะ บ้างคนเค้าก็ไม่ได้เป็นแบบนี้แต่แรกก็ได้

แต่พอมันเห็นคนทำตัวแบบนั้นเยอะขึ้นไง มันเลยกลายเป็นค่านิยมไปน่ะ ครับ เห็นเพื่อนทำไงก็อยากทำบ้าง เหมือนวัยรุ่นอ่ะ

อยากถูกยอมรับจากกลุ่มเพื่อนไง อะไรพวกนั้น ไม่รู้เรื่องอะไรกับเค้าหรอก แต่ก็ร็อคไปกับเค้า ด้วย มันเลยทำให้ภาพลักษณ์

ของรายการพวกคุณ ดูตกต่ำ และ เสื่อมถอย ลงไปน่ะ ครับ ก็ประมาณนี้ แหละ มั้ง

พวกเค้าไม่ได้เกลียดพวกคุณหรอก แต่ พวกเค้าเกลียด พวกร็อคตามกระแสน่ะ น่ะ มันก็เหมือนกับที่พวกคุณเคยบอกว่า

ที่ด่าอีโมนิ คือด่าพวกแฟนคลับบางกลุ่มที่มันตามกระแสกัน อันนี้ มันก็คงเหมือนกันแหละ พวกไม่ชอบ ไม่ใช่ไม่ชอบรายการ

แต่ไม่ชอบพวกที่มันตามกระแสกัน โดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย แล้วก็มาทำตัวถ่อยๆ กัน - -

มันก็เหมือนเสื้อ Hiphop [Run Bkk ฯลฯ] นั้นแหละ จากตอนแรกใส่กันเฉพาะกลุ่ม ตอนนี้แพร่หลาย จนบางกลุ่มนำออกมาทำอะไรเสียๆหายๆ ทำให้คนด่าพวก Hiphop แท้ๆว่าอย่างงู้นว่าอย่างงี้ เมื่อลองนำมาเปรียบเทียบ มันก็ไม่ต่างกันเลย ร็อคที่แท้จริง หรือร็อคของแท้ เค้าไม่ด่าใครก่อนหรอกครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ก่อนอื่น ดีครับ พี่เคนตั้ม

ผมจะอธิบายว่าการด่า อีโม อินดี้ คือการแต่งตัวทั้ง 2 อย่าง คือ

1.อีโม คนที่แต่งตัวอีโมธรรมดานั้นไม่ว่า แต่เขาด่าถึงพวกที่แฟนคลับอีโม แต่งตัวอีโม แล้วคิดว่าตัวเองฟังอีโมแล้วเจ๋ง หาเรื่องไปทั่ว

2.อินดี้ ไม่ใช่การด่าแนวเพลงของค่าย smallroom 9ล9 แต่หมายถึงการ ทำตามใจตัวเองแบบ indy indy มาจากคำว่า = indepentdent(เขียนถูกป่าวนะ) แปลว่า การทำตามใจตัวเอง

แล้วก็อยากให้แยกแยะหน่อยครับ พี่ ๆ ทีมงานก็บอกไว้ต้นคลิปอยู่แล้ว จุดประสงค์ ถ้าใครไม่อยากดู ไม่พอใจ กด ALT+F4 หรือกดออกไป

ผมว่าต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ ถ้ายังไม่รู้ไม่เข้าใจกัน จะทะเลาะกันป่าว ๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    พวกคุณเกลียด อีโม ทำไมฟัง A7x อะ???????

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ลบกระทู้นี้หน่อยครับ หรือว่าปิดก็ได้

ไม่ก็ ย้ายไปหมวด Music ทีครับ !!!!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    A7X ไม่ใช่อีโมครับ

อีกอย่างบอกแล้วอีโมไม่ใช่แนวเพลง ศิลปิน 9ล9 คือแฟนคลับครับ จุดประสงค์ที่เขาด่ากัน แต่ไม่ใช่แฟนคลับทุกคนนะครับ

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benoza001 อ่านกระทู้
    ผมจะบอกอะไรให้ นะ สมัยก่อนผมชอบนะ เบย์ อะแต่แล้วๆวันนึงเกิดสงสัยเห็นคอมเมน ใน youtube สงสัยว่าไปด่าเขาทำไม เขาทำอะไรผิด ทำไมต้องด่าแม่เขาด้วย ผมจึงคอมเม้นไปถาม ว่าทำไมต้องด่า
    แค่นั้นละครับ ผมโดนด่าบุฟการีเลย ( ประมาณด่าแม่ผมไปเป็นผัวไอคอมเม้นนั้นไงด่าประมาณนี้ จะเดือดร้อนแทนทำไม )เหอะๆๆ ว่าจะไปงมหาคอมเม้นมาให้ดูจะเอาไหมละครับ?????
    ก็อยากจะเจอจริงๆนะ เบย์ ตัวจริง อยากจะถามเขาว่า แม่ผมเป็นเพื่อนเล่นเขาหรอ ผมถามดีๆ ด่าซะงั้น

นี้ละทุกวันนี้เลยเกลียดไปเลย matv รายการทำดี ดูตลก เจอตอกแบบนี้ หน้าหงายครับ

ก็ไม่คิดมากไม่ว่าอะไร ก็เลยทดลองด่าลองด่าเขากลับ

พอด่าไปก็ส่วนด้วย บุพการีอีก แล้วก็โดนบล็อค comment เจ๋งดี โหดจริงๆ
    ผมพิมพ์ประมาณว่า

กากวะ อยากถามผมทำไมผมถึงด่า

เพราะกรูร็อค แค่นั้นละครับ บุฟการี เต็มหน้า เลย

แล้วพวกสมุน gu rock กุเข้ามารุมด่า ย้ำยี ทะลุ channel youtube ผม แต่ผมลบไปละ สุดยอดจริงๆ แฟน gu rock โหดขิงๆเลยแจ้ อิอิ

ปล. ในบอร์ดนี้ผมพิมพ์เพราะนะ ไม่เกรียน แต่ที่อื่นๆผมเกรียนนะ หุหุ

ไม่ไหวเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ไม่ทราบว่าประชากรที่ไปด่าคลิปนี้ >> /watch?v=EQ4jzlbAzH8 << มาจาก MTAV ใช่ไหมครับ?

ปอลิง.ครั้งนี้มาโหดแหะส่งเด็กมาเปิด สงสัยจะรอ last ชิมิชิมิ นี่ขนาดเพียงแค่คำว่า "โหน่ง 3 ช่า" นะเนี้ยมาเป็นฝูง 55.
    ---------------------------------------
    credit :: PDA

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ตานี่ร็อคจริงๆ ชอบตอนที่ว่า กรุร็อคกว่า***อี้ก อะ5555 ฮาฝรั่ง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เหอๆ ไม่ต้องอะไรมากมายใครทำกรรมอะไรไว้ผู้นั้นย่อมได้รับผลกรรมที่ตนเองก่อไว้นั่นแหละ

ดูกันก็รู้อยู่เห็นๆ แล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    นี่แหละนะ

คนที่มีอคติ ก็จะอคติ โดยไม่รู้ว่าเขาเป็นคนยังไงกัน

ไม่ลองแวะเข้าไปดูเพจของพวกพี่ ๆ เขาหน่อยเหรอ ?

ผมการันตี 100เปอร์เลยครับ ว่า

ตัวจริงพี่เขากับที่ทำคลิป matv ออกมา ต่างกันโดยสิ้นเชิง

ในที่นี้หมายถึงนิสัย และที่มีข้อคิดดี ๆ ออกมาให้พวกเราเตือนใจเสมอ

ไม่ใช่เหมือนพวกคุณเห็นคลิป MATV เออ *********วะ ก็*****เลย ต้องรู้จักแยกแยะซะมั่งครับ

อันไหนการแสดงอันไหนโลกความจริง เอารวมกันแบบนี้ก็แย่สิ

เรื่องคลิปที่คนด่ามาจา MATV พี่เขาแค่บอกว่ามันไปด่าพี่เบย์ก่อน

แล้วพี่เบย์ไปโพสให้ดู แฟนคลับก็เลยมาโพสด่าอีก

จริง ๆ แล้วแฟนคลับเป็นสิ่งที่อยู่เหนือารควบคุม

พี่ ๆ ทีมงาน MATV ไม่สามารถควบคุมได้หรอกครับ

มันอยู่ที่ตัวแฟนคลับเองมากกว่าเรื่องนี้ ไม่เกี่ยวกับทีมงานครับ

แล้วไอพวกที่บอกว่าทำไมพี่เบย์ไม่ออกมาด่าเองเลยวะ เอาเด็ก ๆ มาด่าทำไม

แล้วทำไม***ถึงไม่ด่าเองล่ะครับ ไปท้าให้เขามาด่าทำไม

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ่าวหรอครับ เห็นหัว The Rev มันทรง emo hairstyle ชัดๆ

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    ผมเกลียดพวก กระแสกูร็อคอ่ะครับ

ฟังไม่กี่วงแล้วก็ป่าวประกาศว่าตัวเองเป็น Metalhead

คุณรู้แล้วเหรอ ว่าคำว่าเมทัลเฮดมันคืออะไร มันไม่ใช่แค่ฟังเพลงเมทัล เพลงร็อคแล้วมันจะเป็นกันได้ มันต้องเข้าใจทุกๆอย่างของเมทัล เข้าใจวัฒนธรรม เข้าใจการกระทำ ว่าเขาทำไปเพื่ออะไร ทำเพราะอะไร มันต้องศึกษาอย่างจริงจัง บางคนฟังเมทัลมาสิบปี เขายังไม่เรียกตัวเองว่าเมทัลเฮดเลย แล้วอีกอย่างที่เกลียดคือ MATV และสาวก ชอบยกยอตัวเองว่า "ตัวเองเป็นศูนย์กลางวงการเมทัล" ผมว่า เอาเข้าจริงๆ มันแทบไม่มีผลต่อวงการเลย อีกทั้งยังทำให้วงการเสื่อมด้วย วงการนี้มันมีอะไรอีกเยอะแยะ อย่าจมปลักอยู่กับความคิดเดิมๆเลย

ผมดีใจนะ ที่มีคนอยากรู้เรื่องเมทัล ถ้าผมรู้อะไรผมจะบอกเลย ไม่มีหวง (ความจริงผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอก พี่ๆที่ผมรู้จัก ส่วนมากเขาระดับเทพทั้งนั้น) มันเป็นสิ่งดีนะ ที่จะมีคนสนใจเพลงแนวนี้อย่างจริงจัง ซึ่งแฟน MATV หลายคนก็เป็นอย่างนี้ (จากที่สังเกต) ซึ่งมันต่่างจากเมื่อก่อนมาก วันๆด่าแต่อีโม ด่าแต่เกาหลี (CN blue ไม่เสียบแจ็ค ทั้งที่คุณไม่รู้ความจริงเลย ถ้าลองมาบ้าเกาหลีอย่างผมนี้ ถึงจะรู้เหตุผล) ไม่ก็เอาคนอื่นมาประจาน กลายเป็นเรื่องสนุกไป พุดง่ายๆ ช่วงนั้นมันกลียุคของ MATV เลยก็ว่าได้ แล้วก็ตอนมีเรื่องกับกลุ่มแอนตี้อีก (ส่วนมากจะเป็นประมูล) ผมเห็นแอดมินคนนึง เถียงสู้ไม่ได้ แล้วแถอย่างกะเด็ก เลยสงสัยว่า นี่เหรอตัวอย่างที่ดีของคนฟังเมทัล จากที่ดูๆอ่ะ ฝั่งประมูลอ่ะ คนเทพๆทั้งนั้น ฟังร็อคอย่างจริงจัง ซึ่งผมยอมรับเลย ว่าเรื่องนี้เขาไม่เกรียนแน่ๆ เขาความรู้แน่นกว่าแน่ๆ

ทุกวันนี้ ผมเห็นความเปลี่ยนแปลงของ MATV ว่า คนเกรียนน้อยลง สนใจดนตรีมากขึ้น ซึ่งผมก็สนับสนุนนะ เห็นทางนั้นบอกจะปรับปรุงรายการ แล้วไหงดันยุบซะงั้น ช่างเถอะ จะเป็นอย่างไรก็ช่างเถอะ ให้มันเป็นไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mosza1525 อ่านกระทู้

ผมจะอธิบายว่าการด่า อีโม อินดี้ คือการแต่งตัวทั้ง 2 อย่าง คือ

1.อีโม คนที่แต่งตัวอีโมธรรมดานั้นไม่ว่า แต่เขาด่าถึงพวกที่แฟนคลับอีโม แต่งตัวอีโม แล้วคิดว่าตัวเองฟังอีโมแล้วเจ๋ง หาเรื่องไปทั่ว

2.อินดี้ ไม่ใช่การด่าแนวเพลงของค่าย smallroom 9ล9 แต่หมายถึงการ ทำตามใจตัวเองแบบ indy indy มาจากคำว่า = indepentdent(เขียนถูกป่าวนะ) แปลว่า การทำตามใจตัวเอง

แล้วก็อยากให้แยกแยะหน่อยครับ พี่ ๆ ทีมงานก็บอกไว้ต้นคลิปอยู่แล้ว จุดประสงค์ ถ้าใครไม่อยากดู ไม่พอใจ กด ALT+F4 หรือกดออกไป

ผมว่าต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ ถ้ายังไม่รู้ไม่เข้าใจกัน จะทะเลาะกันป่าว ๆ
    ทำไมต้องด่าอินดี้ ผมอยากรู้ ทุกวันนี้ยังไม่รู้จักคำว่าอินดี้ดีเลยแล้วยังไปด่าเขาอีก

อินดี้มันคือสไตล์การทำเพลง คือสังกัดอิสระ ไม่มีค่าย หรือไม่อยู่ค่ายใดค่ายนึงไปนานๆ ทำเอง ขายเอง เจ๊งเอง เนี่ยเขาเรียกว่าอินดี้

มันน่าที่จะชื่่นชมดิ แต่กลับไปด่าเขา แล้วก็ดันแปลความหมายของคำว่าอินดี้ผิดเพี้ยน ทำให้เข้าใจผิดไปหมด
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mosza1525 อ่านกระทู้

Indyถ้าเอามาใช้ในทางดนตรีจะคล้ายๆคำว่า Pop Black Death อะครับ เช่น Pop Rock เขาเรียกกันว่าคำขยายแนวดนตรี (มั้งเรียกไม่ถูก)
    ถ้าวงIndyเล่นRock เขาจะเรียกว่า Indy Rock ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dearbabor อ่านกระทู้
    พวกคุณเกลียด อีโม ทำไมฟัง A7x อะ???????
    อีโมมีสองอย่างแต่งตัว กับ แนวเพลงครับ

จะ indy อันไหนผมไม่รู้

แต่พี่ผมแน่ใจคือที่พี่เขาด่าคือคำว่า Indy ที่มากจาก Indepentdent ที่มาจากการทำตามใจตัวเอง

คนที่ชอบทำตามใจตัวเอง โดยไม่สนคนอื่น ทำให้คนอื่นเดือดร้อน
    อินดี้เขาไปฆ่าใครหรอครับ
    ผมฟังภูมิจิต ก็ไม่เห็นว่าวงภูมิจิตจะทำให้ใครเดือดร้อนเลย

เขาไม่สนคนอื่นตรงไหน เขาทำให้ใครเดือดร้อนตรงไหน

คนที่ชอบทำตามใจตัวเอง โดยไม่สนคนอื่น ทำให้คนอื่นเดือดร้อนแถวบ้านเรียกคนพวกนี้ว่า อันธพาลครับ
    เอ๊ะหรืออินดี้เป็นญาติกับอันธพาล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 1st November 2011 เมื่อ 21:10