ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585

เรื่องแทปเล็ต (ซ้ำขออภัยอย่างสูงครับ)

เครดิต ในรูป

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    ซึ้ง

...................

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    จริงมากๆ=_=

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ช่วยกันแชร์ ^^
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ต้องมองอีกแง่นึงนะครับ จขกท.
    เงินที่ช่วยเหลือคนยากคนจน เป็นอีกหน่วยงานหนึ่งคับ
    ซึ่งเขาก็ดูแลเรื่องนี้อยู่แล้วไม่ว่าจะ500บาท/ด สำหรับผู้สูงอายุ
    แต่นโยบายแจกแท็ปเลตนี่ เป็นการพัฒนาการศึกษาของประเทศไทยครับ
    ถ้าไม่ทำแบบนี้้ประเทศไทยก็ จะไม่พัฒนาสักทีไม่เจริญสักที ตอนนี้ประเทศอื่นส่วนใหญ่เขาไช้สอนแบบนี้กัน
    หมดแล้วคับ ก็ดูสิประเทศไทยเป็นประเทศที่เรียนหนักที่สุดในโลก แต่ทำไมถึงยังล้าหลังอยู่ เอ่ออ....
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผมว่าเขาแจกก็ถูกแล้วนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ขอทำความเข้าใจนิดนะครับ งบประมาณประจำปีจะมีการเสนอเข้าสู่สำนักงบประมาณ ผ่านกระบวนการมากมาย มีระบบการกลั่นกรองหลายขั้นตอน จนกระทั่งประกาศบังคับใช้ต่อไป

ไม่ใช่ว่าจะเอางบประมาณแผ่นดินมาใช้ได้ง่ายๆ เชื่อว่าส่วนใหญ่ไม่รู้ว่าสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานเอางบส่วนนี้มาจากไหนด้วยซ้ำ

หาข้อมูลก่อนจะแสดงความคิดเห็นสักนิดก็จะดีนะครับ บางเรื่องใช้อารมณ์+ความรู้สึกตัดสินไม่ได้หรอกครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ผมว่าให้เด็กมันก็ถูกแล้วนะครับอีกอย่างเขาให้ยืมนะครับ คือไม่ให้เด็กเอากลับบ้านให้ยืมเฉพาะในชั่วโมงอย่างเดียวนะครับ ผมเคยอ่านเจอกระทู้หนึ่ง+1ให้เลยครับ เขาบอกว่าเด็กป1 ยังไม่มีความคิดอะไรมาก(สอดคล้องกลับไม้อ่อนดัดง่ายไม้แก่ดัดยาก)ไม่ต้องคิดหาเงินหรือคิดเรื่องความรัก ดังนั้นเด็กมีสมองว่างมากๆถ้าเทียบกันเด็กป5-ป6หรือม.1ผมคิดยังงี้นะ ถ้าอีกซัก20ปีรูปคนแก่ๆที่ จขกท ลงรูปไว้อาจมีน้อยลงก็ได้เพราะมีแต่คนมีความรู้ความสามารถมาบริหารประเทศหรือบริหารงบประมาณทำให้เกิดประโยชน์สูงสุดนะครับ
    ปล.หัดคิดในแง่+ซะมั้งนะครับจะได้ไม่แตกแยก อีกอย่างงบประมาณโครงการนี้แค่1000ล้านบาทเท่านั้นแก้ไขความยากจนไม่ได้หรอกครับ ความยากจนมันฝังรากลึกมาเป็น100ปีจะแก้วันนี้มันยากครับประเทศที่เจริญแล้วอย่างญี่ปุ๋นหรืออเมริกา ยังมีขอทานข้างถนนอยู่เลยครับดังนั้นการแก้ปัญหาน่าจะอยู่ที่การศึกษามากกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 17th May 2012 เมื่อ 03:15

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    เงินที่ช่วยเหลือคนยากคนจน เป็นอีกหน่วยงานหนึ่งคับ
    ซึ่งเขาก็ดูแลเรื่องนี้อยู่แล้วไม่ว่าจะ500บาท/ด สำหรับผู้สูงอายุ
    แต่นโยบายแจกแท็ปเลตนี่ เป็นการพัฒนาการศึกษาของประเทศไทยครับ
    ถ้าไม่ทำแบบนี้้ประเทศไทยก็ จะไม่พัฒนาสักทีไม่เจริญสักที ตอนนี้ประเทศอื่นส่วนใหญ่เขาไช้สอนแบบนี้กัน
    หมดแล้วคับ ก็ดูสิประเทศไทยเป็นประเทศที่เรียนหนักที่สุดในโลก แต่ทำไมถึงยังล้าหลังอยู่ เอ่ออ....
    +1 ครับ จขกท ใช้ความรู้สึกมาอธิบายนี่ครับท่านหน้าจะคิดก่อนทำหรือก่อนพูดก็ดีนะครับหาข้อมูลให้แน่นก่อนหรือจะใช้อากู๋ช่วยก็ได้ ถ้ามันไม่ดีจริงเดี้ยวเรื่องมันก็แดงเองเหละครับเงินแค่1พันล้านกับการศึกษาผมว่าผมยอมจ่ายนะครับภาษีน่ะ คิดกลับกันเงินภาษีถึง6พันล้านไปหมดกับรถดับเพลิงนี่สิแถมใช้ไม่ได้ จขกท น่าจะเอาเรื่องนี้มาเปรียบแทนโครงการแท็บแลตนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    จขกท. ก็ถูก สวน คห. wuttichai ก็ถูกอีกแง่
    เอะอะก็ตัดให้เป็ดกิน , บอกจริงๆ เป็ดทั้งฝูงก้อกินของกูไม่หมดหรอก อั๊ยยะ!!

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เด็กคือ...อนาคตของชาติ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ประเด่นคือ เด็กป.1 มันทำอะไรเป็นนอกจากเอาไปตีหัวกัน
    ความคิดพยาครุฑไหนเลยนกกระจอกจะล่วงรู้

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    +100 ชอบครับ

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    เรียนหนัก ? แล้วคิดว่าแจกให้เด็ก ป.1 มันจะช่วยอะไรหรอครับ การศึกษาไทยเราเรียนหนักเป็นอันดับ 2 ของโลก แต่กับเข้าขั้นแย่มาตั้งแต่ไหน

พัฒนาการเรียนการสอน ก็ไม่เห็นจะต้องใช้ทุนนิยม ควรแก้ที่ต้นเหตุ ไม่ว่าจะครู การสอนเป็นครู และอื่นๆอีกมาก

แล้วทำไมต้องใช้แท็ปแล็ต ถ้าเทียบความจริงแล้วส่วนมากต่างประเทศเข้าใช้คอมนะครับ

ผมว่าแจกคอมพิวเตอร์ยังน่าจะดีกว่านี้อีก ราคาถูกๆก็มีเยอะ เพิ่มให้พอตามความต้องการ ไม่จำเป็นแค่เด็ก ป.1 ป.อื่นๆก็สามารถมาใช้ร่วมกันได้ มันไม่ดีกว่าหรอ

เพราะคอมใช้ทำอะไรได้หลายอย่าง ได้มากกว่าแท็ปแล็ตอีก

ปล.งบประมาณคือเงินของชาติ ไม่ว่าเท่าไร มันก็คือเงิน การใช้งบประมาณให้ถูกต้อง นั้นคงเป็นเรื่องที่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 17th May 2012 เมื่อ 10:52

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    มันช่างลึกซึ้งจริงๆ

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    พวกคุณอิจฉาเด็กหรอครับ.....

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ให้แจกคอมฯมันคงเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ แท็ปเล็ตมันเครื่องละสองพันกว่าบาทเอง แต่คอมฯมันราคา......... หุหุ แต่เรื่องคอมฯ เดี๋ยวนี้เกือบทุกโรงเรียนเขามีสอนและมีเครื่องให้ใช้แล้วครับ แต่ยังคงปัญหาค่าใช้จ่ายให้ผู้ปกครองต้องออกค่าใช้จ่ายในการใช้เรียนวิชาคอมฯในห้องแอร์อีกครับ แถวบ้านนอกเทอมละ 1,200 ครับ (แค่ห้องแอร์)

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    จะป.1 หรือ ป.ตรี มีแทบเล็ตก็ใช้งานได้ไม่ต่างกันถ้าไม่คิดจะใช้ให้เกิดประโยชน์อ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hanuman อ่านกระทู้
    ให้แจกคอมฯมันคงเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ แท็ปเล็ตมันเครื่องละสองพันกว่าบาทเอง แต่คอมฯมันราคา......... หุหุ แต่เรื่องคอมฯ เดี๋ยวนี้เกือบทุกโรงเรียนเขามีสอนและมีเครื่องให้ใช้แล้วครับ แต่ยังคงปัญหาค่าใช้จ่ายให้ผู้ปกครองต้องออกค่าใช้จ่ายในการใช้เรียนวิชาคอมฯในห้องแอร์อีกครับ แถวบ้านนอกเทอมละ 1,200 ครับ (แค่ห้องแอร์)
    ช่วงที่ผมไปฝึกงาน ที่โรงเรียน คอมบางเครื่อง สภาพนี่ ไม่อยากบอก เด็กในห้องมีมากกว่าคอมอีก บ้างเครื่องก็พัง พูดง่ายๆว่าเด้กใช้คอมไม่ได้ทั่วถึงทุกคนเลย

ส่วนราคาเนี่ย แท็ปแล็ตถูกก็จริง แต่คอมนะ แพงกว่าแต่มันก็คุ้มกว่า ที่สามารถทำอะไรได้มากมาย และที่ผมบอกคือ ไม่ว่าป.ไหนก็ใช้ร่วมกันได้ ย้ำตรงนี้ ไม่ว่าป.ไหนก็สามารถใช้ร่วมกันได้

ผมว่าจะถูกหรือจะแพงกว่า สุดท้ายมันก็เสียพอกันๆ ให้เด็ก ป.1 ทุกคน บางโรงเรียนมีเด็กป.1ตั้งหลายห้อง คิดเอาว่าอะไรคุ้มกว่ากัน

ส่วนค่าใช้จ่ายอื่นๆ นั้นมันก็ขึ้นอยู่กับโรงเรียน และจริยธรรม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 17th May 2012 เมื่อ 11:19

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarrySunny..~* อ่านกระทู้
    เราว่า tablet ดีกว่าคอมน่ะ ถ้าบอกให้เอางบไปซื้อคอม มันจะไม่แพงกว่าหรอถึงแม้ว่าจะบอกว่า ราคาถูกก็เยอะ แต่เราเป็นหุ้นส่วนกับบริษัทนี้อยู่ไม่ใช่หรอ แบบว่าเห็นที่อื่นเค๊าใช้คอม
    เราก็เลยต้องใช้คอมตามว่างั้น
    แล้วเห็นที่อื่นใช้แท็ปแล็ต ก็ใช้แท็ปแล็ตตามว่างั้น

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ดราม่ากันขนาดนี้ดูแต่รูปกันหรือเปล่าเค้าไม่ได้หมายถึงคนยากคนจนที่เป็นคนแก่เขาหมายถึงเด็กๆที่ไม่มีเงินจะเรียน ไปช่วยทำไมคนมีเงินเรียน ช่วยเด็กที่ยังไม่ได้เรียนก่อนแล้วค่อยแจกไปพร้อมๆกันอย่างเท่าเทียม

เหมือนคราวก่อนช่วยคนมีเงินซื้อบ้านซื้อรถคันแรกหลังแรก ช่วยทำไมทำไมไม่ช่วยคนจนไม่มีบ้านจะอยู่เพราะน้ำท่วม คนละนิดหน่อย 4-5พัน แต่พอคนมีกะตังซื้อบ้านซื้อรถ ลดภาษีเหวอะไรซะบาน

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมยอมรับว่าผมชอบฝั่ง"ยิ่งลักษณ์มากกว่า"แต่ว่า ผมไม่เคยหลงหน้ามืดตามัว ซึ่งผมเห็นอันนี้........."ผมเห็นด้วยครับ"
    Beartist

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ขอร้องอยากดราม่าครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1