ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หลังจากที่ได้อ่านตอนนี้ผม "เกลียดตำรวจมาก"

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    สังคมสมัยนี้ อะไรๆ มันก็เสื่อมไปหมดละครับ ทำใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fonvanlo อ่านกระทู้
    จะเอาอะไรกัน คนพรรนนั้น อย่าหมด ศรัทธา ในตำรวจเลยครับ ตำตรวจ ดีมีเยอะ ๆ แต่เพราะ คนพรรนนั้น ตายหาก ที่ไม่ครวมาเป็นตำรวจ
    ใช่แล้วครับ ตำรวจดีก็มีอยู่ แต่เพียงน้อยมากเท่านั่นแหละครับ

แนะนำไปหาอัยการครับ เป็นเรื่องของกฎหมายมหาชน (หากไปหาทนายก็ได้ครับ แต่เสียตังค์ค่าจ้าง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeoPleWithNoName : 3rd August 2011 เมื่อ 09:58

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอแสดงความเห็นแบบกลางๆนะครับ คุณน้อง สาเหตุเกิดมาจาก 2 สาเหตุ
    1) น้องมีอคติกับตำรวจตั้งแต่แรก ไม่ว่าจะจากการพบกับตัวเองหรือ คนอื่นเล่าให้ฟัง
    2) ตำรวจนายนั้น หรือกลุ่มนั้น มีอคติกับเด็กวัยรุ่นว่ามั่วยา ไม่สนใจการเรียน มั่วเซ็กซ์ (ซึ่งตำรวจทุกนายถูกสอนมาให้สงสัยทุกคนที่พบไว้ก่อน เพื่อความปลอดภัยของตัวเอ ง)
    3) ตำรวจ-ทหาร-ข้าราชการ ยังอยู่ในระบบอำนาจนิยม-ผู้ใหญ่เคารพผู้น้อย เขาเลยคิด(คิดไปเอง)ว่าประชาชนต้องให้ความเคารพเขา

วิธีแก้
    1) อย่าต่อปากต่อคำ(เสียเวลาทำมาหากิน) อย่างที่บอกตำรวจมักคิดว่าตัวเองเหนือกว่าชาวบ้าน ทำเปนเออออห่อหมกไป ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน เราไม่ผิดไม่ต้องกลัวอะไร แต่ถ้ายัดยาอย่ายอ มเด็ดขาด ถ้าโดนหิ้วไปโรงพัก ให้บอกผู้ปกครองให้รู้เรื่องนี้ด้วย
    2) ตำรวจต้องตามโลกให้ทัน ปรับวิธีคิดใหม่ว่าทุกคนเสมอภาคกัน(แม้จะไม่จริง คนรวยเหนือกว่าคนจน คนมีอำนาจมีอภิสิทธิ์เหนือกว่าชาวบ้านตาดำๆ)ปฎิบัติต่อชาวบ้านเท่าเทียมเจ้านายตัวเอง
    3) การับตำรวจ ควรรับผู้ที่มีวุฒิการศึกษาสูงซักหน่อย หรือ มีวุฒิทางอารมย์สูง ใช้สมอง ไม่ใช้แต่กำลังซึ่งตอนนี้ตำรวจปัจจุบันรับวุฒิป.ตรีแล้วซึ่งก็ดีขึ้นบ้าง
    4) กระจายอำนาจให้ท้องถิ่นดูแลด้านความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินกันเอง ตำรวจปัจจุบัน รับคนในท้องที่เข้าสอบบรรจุ ซึ่งเข้าใจปัญหาในท้องที่ดี ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ไปสอบส่วนกลาง แล้วกระจายไปทำ งานตามคะแนนที่สอบได้ แต่ไม่รู้เรื่งท้องถิ่นที่ไปทำงานเท่าไร แต่อำนาจการบริหารปัจจุบัน ยังไม่กระจายอำนาจเพียงพอ ยังขึ้นอยู่กับส่วนกลาง(ผบ.ตร.)ควรโอนให้องค์การบริหารท้องถิ่นเปนผู้ดูแล

จะเห็นว่าปัญหาจริงๆแล้วเกิดจากเราคนไทยยังไม่รู้จักหน้าที่ตัวเอง รู้จักแต่สิทธิ แต่ลืมหน้าที่ ช่วยๆกันส่งเสริมการปกครองแบบประชาธิปไตย นะครับ อนาคตประเทศไทยจะดีขึ้นแน่นอน แต่ต้องใช้เวลาซักหน่อยในการลบล้างทัศนะคติแบบอำนาจนิยมเก่าๆ. แต่จะไม่ให้มีตำรวจนั้นคงทำไม่ได้ครับ
    รักตำรวจ-เกลียดตำรวจ-เป็นตำรวจ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oiseee : 3rd August 2011 เมื่อ 08:57

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เจ้าของกระทู้ อยู่จันทบุรี เหมือนผมเลยครับ ตำรวจจันท์ เลวครับ ฟันธง เจอมาเยอะ ถึงแม้จะไม่เจอกับตัว โดยเฉพาะตำรวจจาจร เลวสุดๆ ทำได้ทุกอย่าง
    AonComBo@JokerGameth

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    อันนี้ตำรวจนอกเครื่องแบบ กับตำรวจจราจรนิครับ ไม่ใช่ประชาชนกับตำรวจ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    นี่แหละหนาตำรวจไทย ฯ จะมาดูแลประชาชนหรือจะยัดเยียดข้อหาให้ประชาชนล่ะคะ...คำพูดคำจาขอให้ใช้คำพูดที่เป็นสุภาพชนหน่อยนะคะคุณตำรวจ เอะอะอะไรก็***กู ผิดไม่ผิดไม่รู้ตรวจแล้วต้องได้ข้อหา.....เคยนะคะเจอสมัยเรียน เจอตำรวจเรียกตรวจแต่ก็ไม่พบอะไรผิดกฏหมาย ก็จะไปต่อละไม่มีไรแล้วนี่..น้องน่ารักดีนี่ขอพี่...XXX หน่อยได้มะ ( ไปเอากับแม่...ึงเถอะ )

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สงสัยหน้า จขกท โจรไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 3rd August 2011 เมื่อ 09:08

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    1
    ผมอยู่สระแก้วครับ กรณีของเพื่อนผมนั่งคุยกันอยู่ในซอยถัดจากบ้านมันไปซอยเดี่ยวเอง
    แล้วก็มีตำรวจขับรถจักรยานยนต์ผ่านไปแล้วก็เลี้ยวกลับมา แล้วก็ถามหาเจ้าของรถ เสร็จปุ๊บ
    เพื่อนผมก็ออกไปคุยได้ซักพัก ตำรวจก็เขียนใบสั่งให้ รู้ใหมครับ ข้อหาอะไร "ไม่สวมหมวกนิรภัย"
    555 นั่งคุยกันอยู่บ้านดีๆ โดนใบสั่งซะงั้น

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ฟ้องกลับ แล้วเอาให้ลาออก เลย
    ???

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PopSuttichan อ่านกระทู้
    เคยโดนจราจรเรียกข้อหา ใส่แตะขับมอไซ กับรถไม่ล้างไหมละครับ ? ผมเคยคู่เลย

ปล. ปลงกับลูกเสือประเทศไทย คนทำดีก็ทำดีไป แต่ต้องมาถูกผู้ร้ายในคราบคนดีทำให้เสื่อมเสีย
    5555555+++ อันนี้อยากเห็นหน้าคุณจังเลยครับ ไม่ใช่อะไรหรอกผมก็นึกว่ามีแต่ผมที่เคยโดนแบบนี้ ตอนนั้นผมเรียนอยู่ ม.ต้น พอดีเลย ทีแรกว่าสอบเข้าโรงเรียนเตรียมได้ว่าจะเลือกเป็นตำรวจ แต่มันฝังใจครับเลยหันมาหาทางทหารดีกว่า
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ตำรวจไทยหาที่ดีๆยากครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ตำรวจดีๆต้องอยู่ป่าอยู่เชา ส่วนเลวๆต้องอยู่ในเมืองช่วยไถ่เงินประชาชนส่ง สน.ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตำรวจแบบนี้มันแย่ครับ ทำชื่อเสียงของตำรวจดีๆเสื่อมเสียหมด..

คอยดูเหอะ ซักวันกรรมจะตามสนองมัน.

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    มั่วตลอดดดดดด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ตำรวจดีๆต้องอยู่ป่าอยู่เชา ส่วนเลวๆต้องอยู่ในเมืองช่วยไถ่เงินประชาชนส่ง สน.ละมั้ง
    ส่ง สน. นิเเล้วไปเเต่เห็นๆกันอยู่นิ มันเอาไปส่งให้ร้านเหล้านะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    พี่ก็คนจันทบุรี เคยเข้าไปไปเสียค่าปรับแตรรถแต่ง เจอพนักงานตัวเมียคนที่เขียนใบปรับแหล่ะ ทำงานกระโชกกระชากเหมือนไม่พอใจ วันหน้ามีโอกาศจะถ่ายวีดีโอมาให้ดู และจะร้องเรียนทุกส่วนที่เกี่ยวข้องถึงพฤติกรรมต่ำๆแบบนี้สักหน่อย

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมก็เคยโดนนะ นั่งเล่น สาธารณะ ตอนนั้นตอนเที่ยงเลิกเรียนแล้ว

ใส่ชุดนักเรียน *****บอกผม ไม่เข้าเรียน

ขอชื่อที่อยู่บ้าน คุยกับพ่อแม่ จับส่งโรงเรียนเฉย เพื่ออะไร ? = =

โดนเหมือนกันเลยครับ ผมอยุ่เทคนิค วันนั้น ไม่มีคาบเรียน ไปนั่ง สวนสาธารณะเหมือนกัน อยู่ๆ สายตรวจมาเจอ แล้วก็ โดน เหมือนนายนั่นแหละ เถียงยังไงมันก็ไม่ฟัง มันจดชื่อ รร. บัตรประจำตัว ปชช โดนปรับอีก น่าโมโหมาก
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก็เคยเกือบโดนครับ

ตอนนั่นอยู่กับเพื่อนสองคน

เพื่อนผมมันบอกว่าตำรวจพวกนี้มันไม่มีผลงาน

เลยโดนสั่งพักงานครับ มันเลยอยากได้ผลงานเลยทำแบบนี้

แต่บ้างพวกมันโดยสันดารครับ

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    สมัยนี้ตำรวจเลว ๆ มันมีเยอะขึ้นเรื่อย ๆ แหละครับ .

(เคยโดนแต่สารวัตนักเรียน )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nook : 3rd August 2011 เมื่อ 17:18

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    ผมเคยได้ยินคนแถวโบ้เบ้บอกว่า เขาโดนยัดยาใส่มือแล้วตำรวจก็ปรับเอาตังค์ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เราก็เคยโดนนะ แต่พอดีมีญาติเป็นเป็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่อยู่คนหนึุ่ง

ผมก็โดนคล้ายๆคุณน่ะหล่ะ แต่มันไม่ยึดอะไรไปนะ เพราะนั่งรถเมย์ไปโรงเรียน โดนข้อหาห่าอะไรไม่รู้ ผมโทรหาย่าเลย บอกว่าย่าโดนแล้วย่า โทรหาญาติของพ่อให้ทีสิ เค้ก็มาคุยๆๆๆ สุดท้ายเค้าปล่อยตัวผม

แล้วพอไปค้นประวัติตำรวจที่จับผม ปรากฏว่าไม่มีในทะเบียนราษฏณ์ และในข้อมูลตัวรวจเลย เลยโดนเด้งเข้าไปในคุกโดนต้อนถั่วซะให้เข็ดเถอะ****ง แอบสะใจไม่หายหว่ะ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ตำรวจแถวๆบ้านผมไม่ทำขนาดนี้เลย

เรื่องที่เจ้าของกระทู้เล่าเป็นเรื่องจริงหรอครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    สงสัยเงินเดือนจะไม่พอสำหรับเข้าล่ะมั้ง - -" เลยต้องหางานเสริม

(ผมยังไม่เคยเจอตำรวจเลวซักเท่าไหร่)

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อยากเจอบ้าง ข้อหาไร้สาระแบบนี้

อยากเจอ ถ้าแถวบ้านผมโดนนะ ข้อหาเส็งเคร็งแบบนี้ ตำรวจแบบนี้ จะเด้งให้หมด จะเอาเหมือนในคลิปที่เป็นข่าวเลย แต่ของผม เอาแบบไส่รองเท้าเตะ กับ รถไม่ล้าง 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oiseee อ่านกระทู้
    ขอแสดงความเห็นแบบกลางๆนะครับ คุณน้อง สาเหตุเกิดมาจาก 2 สาเหตุ
    1) น้องมีอคติกับตำรวจตั้งแต่แรก ไม่ว่าจะจากการพบกับตัวเองหรือ คนอื่นเล่าให้ฟัง
    2) ตำรวจนายนั้น หรือกลุ่มนั้น มีอคติกับเด็กวัยรุ่นว่ามั่วยา ไม่สนใจการเรียน มั่วเซ็กซ์ (ซึ่งตำรวจทุกนายถูกสอนมาให้สงสัยทุกคนที่พบไว้ก่อน เพื่อความปลอดภัยของตัวเอ ง)
    3) ตำรวจ-ทหาร-ข้าราชการ ยังอยู่ในระบบอำนาจนิยม-ผู้ใหญ่เคารพผู้น้อย เขาเลยคิด(คิดไปเอง)ว่าประชาชนต้องให้ความเคารพเขา

วิธีแก้
    1) อย่าต่อปากต่อคำ(เสียเวลาทำมาหากิน) อย่างที่บอกตำรวจมักคิดว่าตัวเองเหนือกว่าชาวบ้าน ทำเปนเออออห่อหมกไป ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน เราไม่ผิดไม่ต้องกลัวอะไร แต่ถ้ายัดยาอย่ายอ มเด็ดขาด ถ้าโดนหิ้วไปโรงพัก ให้บอกผู้ปกครองให้รู้เรื่องนี้ด้วย
    2) ตำรวจต้องตามโลกให้ทัน ปรับวิธีคิดใหม่ว่าทุกคนเสมอภาคกัน(แม้จะไม่จริง คนรวยเหนือกว่าคนจน คนมีอำนาจมีอภิสิทธิ์เหนือกว่าชาวบ้านตาดำๆ)ปฎิบัติต่อชาวบ้านเท่าเทียมเจ้านายตัวเอง
    3) การับตำรวจ ควรรับผู้ที่มีวุฒิการศึกษาสูงซักหน่อย หรือ มีวุฒิทางอารมย์สูง ใช้สมอง ไม่ใช้แต่กำลังซึ่งตอนนี้ตำรวจปัจจุบันรับวุฒิป.ตรีแล้วซึ่งก็ดีขึ้นบ้าง
    4) กระจายอำนาจให้ท้องถิ่นดูแลด้านความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินกันเอง ตำรวจปัจจุบัน รับคนในท้องที่เข้าสอบบรรจุ ซึ่งเข้าใจปัญหาในท้องที่ดี ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ไปสอบส่วนกลาง แล้วกระจายไปทำ งานตามคะแนนที่สอบได้ แต่ไม่รู้เรื่งท้องถิ่นที่ไปทำงานเท่าไร แต่อำนาจการบริหารปัจจุบัน ยังไม่กระจายอำนาจเพียงพอ ยังขึ้นอยู่กับส่วนกลาง(ผบ.ตร.)ควรโอนให้องค์การบริหารท้องถิ่นเปนผู้ดูแล

จะเห็นว่าปัญหาจริงๆแล้วเกิดจากเราคนไทยยังไม่รู้จักหน้าที่ตัวเอง รู้จักแต่สิทธิ แต่ลืมหน้าที่ ช่วยๆกันส่งเสริมการปกครองแบบประชาธิปไตย นะครับ อนาคตประเทศไทยจะดีขึ้นแน่นอน แต่ต้องใช้เวลาซักหน่อยในการลบล้างทัศนะคติแบบอำนาจนิยมเก่าๆ. แต่จะไม่ให้มีตำรวจนั้นคงทำไม่ได้ครับ
    รักตำรวจ-เกลียดตำรวจ-เป็นตำรวจ 555
    แต่ที่ผมโดนมันมาลากผมไปข้างถนนเเล้วมันก็ตรวจผม เเล้วมันก็็ด่าๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ ทั้งที่ผมไม่ได้ทำอะไร