ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

เค้าบอกว่าจะหันกลับมามองผมเมื่อผมเปลี่ยนนิสัย

สวัสดีทุกๆคนครับ ผมพึ่งผ่านอาการช๊อก มาได้ 2 วันละ เมื่อวันจันทร์ ผู้หญิงที่ผมรักมาตลอด 5ปี เขามีคนใหม่

เราเคยคบกันครับ แต่เธอก็หมดรักผมเพราะนิสัยของผม คือชอบไปยุ่งเรื่องส่วนตัว คอยโทรตาม คอยเช็คเบอร์

ผมก็เลย บอกเขาว่าผมสัญญาว่าจะเปลี่ยน นิสัย ถ้าผมทำได้ เธอจะรักฉันได้ไหม แต่ตอนนี้เธอมีคนใหม่แล้วครับ

และในวันที่ ผมรู้เรื่องว่าเขาคบกันแล้ว เธอพูดจา ตัดเยื่อใยไม่มีเหลือเลย เหมือนเธอไม่เคยรักผมเลย

เมื่อเช้า วันอังคาร ก็มาบอกผมว่า ไม่ได้คิดอะไรกับ คนใหม่หรอก ไม่อยากมีแฟน ไม่อิสระ พอเจอคำนี้

ผมก็ยังไม่คิดอะไรครับ ต้องบอกตัวเองว่า เขามีแฟนแล้ว ถึงเค้าจะพูดอย่างนั้น แต่ก็โทรคุยกันอยู่

แหงล่ะ คนพึ่งคบกัน อยู่ๆจะให้เบื่อง่ายๆได้ไง ผมจึงตั้งคำมั่นกับตัวเองว่า

ผมจะต้องทำให้เขาเสียดายผม ไม่ใช่มองผมเป็นของตาย ผมจะเลิกนิสัยเดิมๆ จะต้องให้ความเป็นส่วนตัวแก่เขา

ผมต้องทำให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อืม ๆ พยายาทเข้าครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    เจ็บนะ เวลาที่เราเห็นเขาเอารูปมาคู่กัน เจ็บนะเวลาเห็น เขาบอกรักกันทั้งๆที่ไม่เคยบอกรักเราเลย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความเป็นจริงความรัก ไม่ใช่การเปลี่ยน

แต่คือการ ที่คนสองคนจะปรับตัวเข้าหากัน ปรับความเข้าใจซึ่งกันและกัน

แต่ก็ยังมีคนหลายคนที่ยอมเปลี่ยนเพื่อความรัก

โดยไม่เหลือความเป็นตัวของตัวเองเลย

ผมเชื่อว่าเธอคนนี้อยากให้นายเปลี่ยน แต่มีอีกหลายๆคนที่ไม่อยากให้นายเปลี่ยน

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

คิดให้ไกล หัวใจเปิดกว้าง คิดดีๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd August 2011 เมื่อ 21:55

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    จะเปลี่ยนแน่หรอครับ

อย่างที่คุณภูมิบอกอ่ะครับว่า
    ผมเชื่อว่าเธอคนนี้อยากให้นายเปลี่ยน แต่มีอีกหลายๆคนที่ไม่อยากให้นายเปลี่ยน
    พูดตามตรงนะครับคนที่รักเราจริงๆน่าจะรับ ตัวตนของเรา ได้ถ้าหากไม่เข้าใจกันมันก็แย่

ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับคุณภูมิครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ผมเปลี่ยนแค่นิสัยขี้ระแวง นิสัยที่เสียๆที่ชอบยุ่งเรื่องส่วนตัวเท่านั้นครับ ผมรู้ดีนิสัยแบบนี้ไปคบกับใครก็ล้มเหลวหมดแหละ

ความเป็นตัวของผมยังอยู่แน่นอน เปลี่ยนเพียงแค่สันดารที่เขาดูถูกว่า ไม่มีทางเปลี่ยนได้ ผมจะทำให้เขาดู และจะทำให้เขาเสียดาย

เมื่อผมจากไป ผมเปิดนะ ไม่ปิดตัวเองหรอกแต่ ผมเลือกอยู่นิ่งๆ เข้ามาก็ดี ไม่เข้ามา ผมก็อยู่เฉยๆ ไม่คิดไขว่คว้า

น่าจะเอาเรื่องของผมไปทำละครนะ ดราม่าจริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: