ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568

ซุปเปอร์มาเก็ตรูปแบบ โปสเตอร์ติดผนัง (virtual supermarket)

ซุปเปอร์มาเก็ต โปสเตอร์ ติดผนัง

เมื่อ เทสโก้ ได้ส่งซุปเปอร์มาเก็ต รูปแบบใหม่ สุดล้ำ ที่เป็นเพียงโปสเตอร์ชั้นวางสินค้า แปะไว้บนผนัง ให้เรา Shopping กัน

เป็นที่รู้กันว่า ทุกวันนี้ประชาชนใน กรุงโซลเกาหลีใต้ นั้นมีชีวิตที่ผูกติดกับ โทรศัพท์มือถือ สมาร์ทโฟน อย่างแยกไม่ออก และมีรูปแบบชีวิตที่เร่งรีบ
    เทสโก้ จึงได้คิดค้นซุปเปอร์มาเก็ต รูปแบบใหม่ ที่เป็นเพียงโปสเตอร์ติดผนัง รูปชั้นวางสินค้านานาชนิด ให้ชาวกรุงโซล ช็อปปิ้งกัน
    วิธีช็อปปิ้งก็แสนง่าย เพียงแค่หยิบโทรศัพท์มือถือ มาถ่ายเครื่องหมาย QR บาร์โค้ด บนสินค้าที่ต้องการสั่งซื้อ ระบุที่อยู่ ทาง เทสโก้ ก็จะจัดส่งสินค้าไปให้ถึงหน้าประตูบ้านกันเลยทีเดียว
    เทสโก้ เกาหลี ได้ทดลอง ซุปเปอร์มาเก็ตติดผนัง นี้ที่สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินในกรุงโซล และประสบความสำเร็จอย่างมากเมื่อสามารถเพิ่มยอดขาย Online อีก 130% และเพิ่มจำนวนสมาชิกใหม่อีก 76%
    ทางเทสโก้คาดว่าภายใน 2 ปี ซุปเปอร์มาเก็ต ติดผนัง นี้จะครอบคลุมทั่วเกาหลี และจะนำมาใช้ที่ ประเทศอังกฤษ เร็วๆนี้

เพียง สแกนรูป QR บาร์โค้ด ด้วยโทรศัพท์มือถือ ทำการสั่งซื้อระบบจะออนไลน์ ไปที่ศูนย์ส่งสินค้าของทาง เทสโก้ แล้วจะมีรถมาส่งสินค้าให้ถึงประตูบ้าน กันเลย

Credits: wowboom
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    สะดวกสบายกันจริงๆ -.-

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ข้อดีสะดวกสะบาย ข้อเสีย ผมว่าตอนเดินไปซื้อของผมชอบแบบค่อยๆเดินเลือกดูสบายๆ มากกว่านะ มันได้บรรยากาศ มากกว่านะผมว่า

ต่อไปคงยกโรงหนังมาดูในบ้านได้แล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ขอเสียคือผมไม่มีโทรศัพท์ที่สแกน QR ได้เนี้ยล่ะสิ -..-.

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    จะไฮเทคกันไปถึงไหน