ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327

[ สอบถาม ] เกมในฝันของคุณ เป็นอย่างไร !!! ?

:: เกมในฝันของคุณ เป็นอย่างไร !!! ?::

เกมในความฝันของคุณเป็นอย่างไร มีระบบอะไรที่อยากให้มีในเกมปัจจุบันนี้ มีอะไรพิเศษ มีจุดเด่นอย่างไร บลาๆๆๆๆๆๆ

ของผม : อยากเล่นเกม FPS ที่เป็นฉากต่างๆที่จำลองเหมือนของจริงในประเทศไทยอะครับ เช่น ไล่ล่ากันที่ตลาดน้ำอัมพวา บุกสนามบินสุวรรณภูมิ ไล่จับโจรค้ายาในสลัม กราฟฟิคพอๆกับ COD ก็ได้ครับ แต่เหมือนเป็นฉากของไทย เนื้อเรื่องดีๆ แล้วก็มีมัลติ ไว้ไล่ยิงกันในฉากไทยๆด้วยฮะ ฝันมานานหละ =//=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    เกม Open world แบบที่ภารกิจไม่มีวันจบ(อาจมีแต่ใช้เวลาเล่นซักปี55 ) เนื้อเรื่องสนุกๆหน่อย แบบ Skyrim ,Just Cause, Saint Row III, แมพบิ๊กๆ *0*

ที่สำคัญ ฟรี~
    555555
    ^
    ^
    (มันก็แค่ฝัน ฮ่าๆ)

หมายถึงเกมระดับ AAA ครับ ถ้าทำมาให้ผู้เล่นฟรีๆมันคงจะเป็นอะไรที่แจ่มเป็ด >//<
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    เกมที่เหมือนชีวิตจริง แบบ เหมือนเราเข้าไปอยู่ในนั้น ที่เหมือน โลกจริงเลย (มันก็โลกจำลองนั่นแหละ ) แล้วสามารถเลือกยุคสมัยได้ด้วย

แล้วก็จะทำอะไรก็ได้ ต่อยเด็ก เตะหมา บลา บลา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    เราสามารถเข้าำไปเล่นในเกมได้ ท่าจะหนุกดี ได้เตะบอล(เตะบอลจริงๆนะ)กับเมสซี่ โรนัลโด้งี้ท่าทางหนุกดี
    เกมแนว Open world โลกจำลอง อยากเล่นเหมือนกันน 5 5 5 5 5 5 5 อยากปล้นธนาคารมานานหละ เย้ยย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porjetroe อ่านกระทู้
    เกม H 3 มิติ
    นี่แหละที่ทุกคนฝันถึง =//= 55 5 5 5 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CORNETTO : 18th May 2012 เมื่อ 16:05
    .:: ConZNe ::.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    เดี๋ยวซักวันมันก็มีครับ เกมที่จำลองโลกขึ้นมาทั้งใบน่ะ : )

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เกม Open world แบบที่ภารกิจไม่มีวันจบ(อาจมีแต่ใช้เวลาเล่นซักปี55 ) เนื้อเรื่องสนุกๆหน่อย แบบ Skyrim ,Just Cause, Saint Row III, แมพบิ๊กๆ *0*

555555
    ^
    ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KONTHAI อ่านกระทู้
    ถ้าฟรี จะตามมาด้วยเกรียนและบัคต่างๆมากมาย เดะผมขอคิดก่อง
    หมายถึงเกมระดับ AAA ครับ ถ้าทำมาให้ผู้เล่นฟรีๆมันคงจะเป็นอะไรที่แจ่มเป็ด >//<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 18th May 2012 เมื่อ 15:59

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้

555555
    ^
    ^
    ถ้าฟรี จะตามมาด้วยเกรียนและบัคต่างๆมากมาย

คิดออกละเอาที่น่าจะเป็นไปได้ก่อนอยากได้ทีมพากหนังของไทยพวก พันธมิตร อินทรีย์ อะไรพวกนี้มาพากเกมให้บ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KONTHAI : 18th May 2012 เมื่อ 16:13
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เกม H 3 มิติ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มีซับไทยให้จะดีใจมาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เราสามารถเข้าำไปเล่นในเกมได้ ท่าจะหนุกดี ได้เตะบอล(เตะบอลจริงๆนะ)กับเมสซี่ โรนัลโด้งี้ท่าทางหนุกดี

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เกมที่เหมือนชีวิตจริง แบบ เหมือนเราเข้าไปอยู่ในนั้น ที่เหมือน โลกจริงเลย (มันก็โลกจำลองนั่นแหละ ) แล้วสามารถเลือกยุคสมัยได้ด้วย

แล้วก็จะทำอะไรก็ได้ ต่อยเด็ก เตะหมา บลา บลา

Edit : เพราะผมอยากจะเข้าไป สบึม สาวบลอนด์ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 18th May 2012 เมื่อ 16:49

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    เกมส์แนว Dynasty Warrior
    แต่เปลี่ยนตัวละครเป็น กษ. ไทยสมัยต่างๆแทน ศัตรูจะเป็นตัวอะไรก็ว่าไป

อีปิคไหม
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เกมส์แนว RTS คล้ายๆ Shogun 2 ไม่ก็ R.U.S.E แต่เกมส์ R.U.S.E นี่ง่ายไปหน่อย แผนไม่ต้องวางกำลังถล่มเละจบ - - เอายากนิดนึง อาวุธสมัยใหม่รบในสงครามอ่าวก็โอเค ทำยูนิตให้สมจริง ยิงนัดเดียวจอด สามารถหลบในที่กำบังได้แบบ COH แล้วเอาที่จำกัดยูนิตออกไปจะสนุกมาก
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ขอแบบเกมที่เครื่อง simulator รันได้ แค่นั้นพอ : )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ของผมแนวopen world ครับแนวgta ก็ว่าไป คือเป็นเมืองไทยครับใช้คนจริงเล่นอะครับอัพเดทตลอดเวลาอะครับแบบเหมือนจริงๆ(แยก เกม กับ โลกจริงไม่ถูกเลยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ออนไลย์ แบบยิงกันเองตายห่าเลยไม่มีกลุ่ม มีแต่แก็ง
    มีทรยศ หักหลัง
    ยิงกันเองได้

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ขอเกมที่ทำให้ผมรวยได้ครับ เกมเดียวแค่นั้นพอ เพราะชีวิตผมไม่ได้อยู่ที่เกมแต่ชีวิตผมอยู่กับครอบครัวครับ ครอบครัวมีความสุขผมสุขมากเป็น2เท่า ทุกวันนี้มีแต่เกมที่ทำให้ผมจนลง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    เอาเเบบไหนก็ได้ ที่ภาพสวยเเล้วออนบอร์ดเล่นได้ - -

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แนวชีวิตจริง ตั้งแต่เกิด เรียน ทำงาน แต่งงาน มีลูก ฆ่าคน ติดคุก ตาย เกิดใหม่เรื่อย

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    เกมออนไลน์ดีๆ ที่ไม่มีเกรียน ไม่เติมเงิน ไม่รวยแล้วหนี =]

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitbunchu อ่านกระทู้
    แบบนี้เลยครับ executional ชอบมากครับ
    https://encrypted-tbn0.google.com/im...mDDE9zEKxkG_Dr
    ใช่เลย เกมนี้ ถ้ามีจริงนะ สุดยอด !!!!

เป็นมหาเมพเกมเลยที่เลย
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เกมส์ที่ใช้แว่นตาอันเดียวท่องไปในโลกความฝันที่ไม่มีวันสิ้นสุด ><

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183

ใครเคยดูแล้วจะรู้ มันเป็นเกมที่สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    GTA

Bangkok City

/me เผ่น วู้~~~~

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Open world แบบใช้ชีวิตให้รอดในป่าสร้างบ้านสร้างขุดบ่อน้ำ
    ล่าสัตว์อะไรพวกนี้อ่ะยังไม่เห็นเกมไหนที่ทำมาได้ดีพอเลย
    i5-2400@3.10GHz GT 520 RAM 4.00 GB

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    เกมอะไรก็ได้ ที่เล่นแล้วสนุก

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เกมแนว zombie survival ที่ทุกอย่างเหมือนจิงคับ ระบบชีวิตที่เสมือนชีวิตเราทุกอย่าง ระบบต่อสู้ที่มันส์มาก
    I'm watching on You

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    Open world มีพื้นที่ไปได้ทั่วโลก เน้นชีวิตจริง ไม่เป็นโจร ใช้ชีวิตทั่วไป ทำงานหาเงิน ซื้อบ้าน ไปได้ทั่วโลก
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย