ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

สุดสัปดาห์โหด UBISOFT ลดกระจุยกระจาย กะชาก กระเป๋า Gamer Stem

พร้อมด้วย พลพรรค Ubisoft พร้อมใจลด 33 % อีกเป็นกองทัพ

เรามา Review เกมส์ หลัก พระเอกของเราวันนี้ Ghost Recon: Advanced Warfighter 2 ดีกว่า

Ghost Recon Advance Warfighter 2 เป็นเกมซูตติ้งในมุมมองบุคคลที่ 1 โดยผู้เล่นต้องรับบทเป็นหัวหน้ากลุ่มของหน่วย Ghost พร้อมกับดูแลลูกทีมอีก 3 นายเพื่อทำปราบปรามเหล่าผู้ก่อการร้ายทีขนปรมาณูและกำลังติดตั้งเพื่อทำลายล้างในแทบ Texas ระบบการเล่นของภาคนี้ได้เน้นการสั่งการให้ลูกทีมเพื้อดำเนินการเคลื่อนที่ตามพื้นที่ต่างๆได้อย่างอิสระ ทั้ง Real Time และ Tactical Map เพื่อลากเส้นสั่งการเคลื่อนที่ และปรับรูปแบบการต่อสู้ เช่น Assault และ Recon นอกจากนั้นยังมีระบบฝึกหัดเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นใหม่ได้ทำความเข้าใจกับระบบในเกมและการวางแผนให้แก่ลูกทีม สำหรับเมนูสั่งการ รู้สึกทำความเข้าใจง่าย อีกทั้งยังสามารถเรียกหุ่นยนต์เพื่อช่วยเหลือการจู่โจมหรือเรียกเครื่องบินเพื่อทิ้งระเบิด น่าเสียดายที่มีให้เล่นเพียงบางฉากเท่านั้น แต่ว่า AI ของลูกทีมในบ้างครั้งที่เกิดอาการไม่ทำตามคำสั่งบ้าง บางครั้งต้องสั่งอีกครั้ง จึงสามารถเคลื่อนที่ต่อไปได้ ในขณะที่ AI ส่วนของศัตรูโดยเฉลี่ยแล้ว อยู่ในระดับที่เทียบเคียงกันกับลูกทีม ส่วนการจู่โจมอยู่ในระดับที่น่าสนใจอยู่บ้าง แต่ในบ้างครั้งไม่มีการระมัดระวังตัว อย่างไรก็ตามขณะการจู่โจม ลูกทีมมักหาที่กำบังเพื่อป้องกัน โชคดีที่ระบบการสั่งการได้ทำออกมาเพื่อรอบรับลูกทีมในการหาที่กำบังและจัดรูปขบวนขณะต่อสู้ด้วย โดยภาพรวมแล้ว พบว่าตัวผู้เล่นเน้นการต่อสู้ลักษณะบู๊มากกว่าการวางแผนเพื่อเปิดโอกาสให้ AI ช่วยเหลือมากกว่า มีผลทำให้ต้องใช้ความพยายามในการบุกเดี่ยวและตายเดี่ยวด้วยการโหลดเซฟเกมอยู่บ้าง

ภารกิจในเกมในช่วงแรกก็เริ่มยากตั้งแต่ต้น อาจไม่คล่องแคล่วสำหรับมือใหม่ แต่ในฉากต่อไปๆก็จะเริ่มรู้สึกคุ้นมือมากขึ้น ภารกิจส่วนมากเน้นการทำลายมากกว่า บางฉากมีความตื่นเต้นและน่าสนใจ เช่นฉากที่ต้องยิงรถถัง โดยผู้เล่นต้องถือเครื่องยิงจรวดเพื่อล๊อคเป้า ขณะที่ศัตรูก็ยิงเพื่อต่อต้าน อาวุธในเกมมีให้เลือกเล่นเป็นจำนวนมาก พร้อมทั้งอุปกรณ์เสริมต่างๆแก่อาวุธ แต่ต้องดูแลลูกทีมไม่ให้เสียชีวิต เพราะถ้าเสียชีวิตไปแล้ว อุปกรณ์เหล่านี้จะไม่มีให้เล่นในฉากต่อไป นอกจากได้อาวุธตอนเริ่มภารกิจแล้วยังสามารถเก็บปืนจากศัตรูหรือรถขนอาวุธเคลื่อนที่ซึ่งหาได้จากบางจุดที่ทำภารกิจบางส่วนเสร็จสิ้น แต่น่าเสียดายที่ในระหว่างจุด Checkpoint ไม่สามารถฟื้นพลังชีวิตได้เลย ถ้าผู้เล่นเดินผิดที่ผิดทาง ก็อาจส่งผลให้เสียชีวิตทั้งลูกทีมและผู้เล่นได้ อีกทั้งไม่สามารถฟื้นพลังชีวิตได้เช่นกัน และในเรื่องระดับความยากในเกมโดยภาพรวม ยังอยู่ในระดับที่ยากอยู่ แต่ว่าระดับง่ายก็อยู่ในระดับง่ายมาก จนมีความท้าทายอยู่ไม่มากนัก แต่ในขณะที่ระดับปานกลางก็ยากเกินตัวคำว่า"ปานกลาง" ไปอยู่บ้าง ส่วนพลังชีวิตของตัวละครมีสมจริง แต่ไม่สามารถฟื้นพลังชีวิตได้ตลอดทั้งเกมจนกว่าผ่านด่าน โชคดีที่มีระบบเซฟที่มอบโอกาสให้เซฟกลางคันได้

กราฟิกในเกมภาพดูมัวๆอยู่บ้าง แต่ถ้าอยู่ในมุมมองแบบปกติ จะพบกับความคมชัดบนพื้นที่ แต่สีสันของเกมเป็นลักษณะสีเหลืองผสมกับสีน้ำตาล ทำให้ขาดความสีสันลงไประดับหนึ่ง เอฟเฟคในเกมมีความสวยงามและสมจริงมาก เห็นได้ชัดว่าตอนที่การวางระเบิดรถถัง ช่วงเวลาที่ระเบิดควันไฟได้ลุกขึ้นมาและพื้นทรายก็ตลบอบอวนกระจัดกระจายพร้อมมีลำแสงจากไฟที่ลุกออกมา เป็นต้น ระบบความต้องการของคอมพิวเตอร์อยู่ในระดับสูง สิ้นเปลืองทรัพยากรคอมพิวเตอร์มาก ส่วนระบบเสียงในเกมก็สร้างความกระหึ่มและมีการเก็บรายละเอียดเสียงของสภาพแวดล้อมได้ละเอียด ขณะที่รายละเอียดสภาพแวดล้อมในเกมมีการเก็บรายละเอียดมาก สิ่งก่อสร้างหรือสิ่งของบางแห่งมีส่วนช่วยหาที่กำบังและลดการโดนจู่โจมอยู่ได้บ้าง

ในส่วนระบบมัลติเพลเยอร์ของ Ghost Recon Advance Warfighter 2 เป็นรูปแบบ Co-Op เปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้ร่วมเล่นกับผู้เล่นคนอื่นเพื่อช่วยเหลือทำภารกิจ นอกจากนั้นมีโหมด Deathmatch,Team Deathmatch และ Recon vs Assault เป็นโหมดที่อ้างอิง ซึ่งภารกิจที่ได้มอบหมายให้แก่แต่ละฝ่าย โดยให้ทีมหนึ่งป้องกันและอีกทีมให้จู่โจมเข้ามา แม้ว่าโหมดเกมดูธรรมดาและเหมือนกันเกมอื่นๆ แต่ว่าในภาคนี้ได้ทำออกมาใช้ได้กว่าภาคอื่นๆด้วยซ้ำ

โดยภาพรวมแล้ว Ghost Recon Advance Warfighter 2 ได้เน้นถึงความสมจริงทั้งบรรยากาศและการต่อสู้ที่ให้ความท้าทายกับสมรภูมิสุดโหดที่สุด เหมาะสำหรับแฟนเกมซูตติ้งและแฟนๆเกม Ghost Recon แต่ยังไม่ถูกปากสำหรับมือใหม่ที่หันมาเล่นเกมซูตติ้ง เพราะนอกจากนั้นมีความยากแล้วนั้น ยังต้องทำความเข้าใจในระบบนานอยู่สักพัก อย่างไรก็ตามมันก็ไม่ซับซ้อนอะไรมากนัก และภาคนี้ก็อาจถูกใจไม่มากไม่น้อยสำหรับบางคน

สำหรับผู้ที่ ไม่มี steam และไม่เคย จัดของแท้ ลองพิจารณา นะครับ ดูเกมส์ ผ่านทางนี้ http://store.steampowered.com/

ส่วนเช่นเคย ท่านใด อยาก สะสมของ แท้ ผ่านบริการ steam แต่ไม่มี บัตร หรือไม่สามารถกดเองได้ ผม ก็ ช่วยได้เช่น เคย โดยผ่านบริการ ของ ผม นะครับ

Tom Clancy's Ghost Recon Complete Pack ในราคา 250 ทรู

https://www.facebook.com/Cospaylover
    หรือ
    http://steamcommunity.com/id/shujisaikano/

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 18th May 2012 เมื่อ 16:22
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อุดหนุน อุดหนุน เฮียชู ลดถึงวันไหนอ่ะผมเปิด เรียนวันที่ 21 กะจะไปซื่้อวันที่ 21 นะครับ ถ้าได้นะ
    SUCK JKG !!!!

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    ไม่ซื้อไม่ได้เเล้วนะครับ ราคานี้ หาไม่ได้

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อยากได้ซีรีย์ AC อ่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ยังมีคนเล่นมัลติเปล่าหว่า กลัวซื้อเล่นคนหายหมด
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    กระทู้ซ้ำแล้วนะครับ
    MeltDown

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    Ubisoft ใจใหญ่จริง
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    Ghost Recon: Advanced Warfighter 2 ของ PC ทำไมไม่ทำมุมมอง เป็นบุคคลที่สาม เหมือน PSP กับ XBOX นะครับ ดูดีกว่าเยอะ

หวังว่า Future Soldier คงจะทำนะครับ ไม่งั้นคงเบื่อแย่

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    ผมกำลังตัดสินใจอยู่เลยว่าจะซื้อดีมั้ย
    เพราะผมไม่เคยเล่นเกมส์นี้เลยครับ
    ช่วยอธิบายสรรพคุณของเกมส์ให้หน่อยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สั่งซื้อไปแล้ว ^_^ สตรีมผม : Build_KunanonJKG[TH]
    WE LOVE JKG"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ป๋าชูรับเละ

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iydgtv9ivfwx อ่านกระทู้
    Ghost Recon: Advanced Warfighter 2 ของ PC ทำไมไม่ทำมุมมอง เป็นบุคคลที่สาม เหมือน PSP กับ XBOX นะครับ ดูดีกว่าเยอะ

หวังว่า Future Soldier คงจะทำนะครับ ไม่งั้นคงเบื่อแย่
    Future Soldier น่าำจะทำแน่ๆแหละครับ คงไม่พลาดอยู่แล้วทุกสาวก ออกมา FPS ก็มึนอีกชัวร์ = =
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ทำไหมผมเข้าสตีมไม่ได้อะ =_=

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    โธ่ ซื้อไม่ได้เพราะต้องเก็บเงินซื้อ Future Soldier T^T

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ลดกันแบบ น่าตกใจ O.o
    " I play it because I love it. "

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    อยากได้จัง - -*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

กำลังโหลดแล้วววว 5555 ใครสนใจจ ซื้อเลยนะ ปล.จะเล่นหมดไหมเนี่ย -.-
    WE LOVE JKG"

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    851
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สั่งเเล้วเเต่ยังไม่ได้จ่าย 555
    .::: MSIGE60i7 :::.

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คงต้องมีนัดเล่นMultiplayerกันอีกยาว ฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    อยากได้ซีรีย์ AC อ่า
    อดใจรอแปป อาจจะ วันสองวันนี้

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ลดแบบนี้หายากนะจ๊ะ ลดทั้งทีรีบโกย

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    อยากซื้อ แต่ไม่มีตัง 555
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ผมอยากรู้ครับ มันกี่บาท สรุปมาให้เลยได้ไหม ??
    -.-a
    ทุกภาค 250 หรอครับ
    แล้วภาคเดียวละ -.-a
    รบกวนด้วยก๊าบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 18th May 2012 เมื่อ 22:02
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ล่อตาล่อใจขนาดนี้.. TT
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    สั่งซื้อโล้ด 555+