ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 376

Cool [PC] Need For Speed Carbon [MF][REPACK 1.8 GB , FULL 4.2 GB]

Need For Speed Carbon

ถ้าำไม่นับซีรี่ย์ Test Drive แล้ว Need for Speed คงเป็นซีรี่ย์เกมแข่งรถที่อยู่ในตลาดมานานที่สุด NFS
    เริ่มต้นตำนานของตัวเองในปี 1994 ด้วยเกมแข่งรถ Racing-Simulation ที่เน้นที่ความสมจริงในการขับขี่
    แต่ภาคต่อๆมา Need for Speed กลับเปลี่ยนตัวเองเป็นเกมแข่งรถสไตล์อาเขตที่เน้นความสะใจซะยังงั้น
    แม้ว่าเมื่อ NFS:Porsche Unleashed ออกวางตลาดในปี 2000 พร้อมกับสร้างความหวังให้แฟนเกมซีรี่ย์นี้
    ว่า NFS จะกลับคืนสู่เส้นทางเกม Racing-Sim อีกครั้ง; แต่ก็อย่างที่รู้กัน หลังจาก Porsche Unleashed
    ผ่านไป ไม่มีเกมใดในซีรี่ย์นี้ที่จะเข้าใกล้ความเป็น Racing-Sim ที่สมจริงอีกเลย

Need for Speed Carbon ยังคงรักษามาตรฐานเกมเพลย์ชั้นเยี่ยมของเกมในซีรี่ย์นี้ได้อย่างเหนียวแน่น
    แต่น่าเสียดายที่เมื่อเทียบกับภาคที่แล้ว เกมภาคนี้ดูจะพัฒนาไปน้อยนิดเหลือเกิน Canyon Duel และระบบ
    Wingman แม้จะดูดีในตอนแรก แต่ท้ายที่สุดก็ไม่ได้โดดเด่นอย่างที่ผู้ผลิตโหมโฆษณา; หนำซ้ำเกมยังถูก
    โจมตีด้วยบั๊กน่ารำคาญใจเป็นระยะๆ แม้จะไม่มากมาย แต่การโดนเด้งออกเดสก์ทอประหว่างไล่บี้กับบอสก็
    ไม่ใช่เรื่องน่าอภิรมณ์เท่าไหร่หรอกนะ

Processor : 1.4 GHz or faster
    Memory : 256 MB RAM or more
    Hard Drive : 4.7 - 6.0 GB or more free space to download and install
    CD/DVD Drive : 8X SPEED
    Video Card : DirectX 9.0c Compatible
    Video Card with 64 MB or more memory and one of these chipset required
    - NVIDIA GeForce 3 / Nvidia GeForce 4 ( Ti series only ) or Higher
    - ATI Radeon 8500 or Higher
    Sound Card : DirectX 9.0c compatible
    DirectX : Version 9.0c

*** VIDEO ***

วิธีกาติดตั้ง - แบบ REPACK 1.8 GB

1. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม Winrar นะครับ

2. จะได้โฟลเดอร์ NFS Carbon

3. ดับเบิ้ลคลิกที่ Setup.exe

4. ลงเกมส์ตามปรกติ พอลงเสร็จที่หน้า desktop ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ Switch Language to Thai

5. เข้าเกมส์ที่หน้า desktop

วิธีการติดตั้ง - แบบ FULL 4.2 GB

1.หลังจากแตกไฟล์เสร็จแล้ว ให้คลิก autorun.exe หรือ setup.exe

2.ใส่ CD-KEY ที่อยู่ใน Folder Crack หรือเอาจากข้างล่างก็ได้

KWE6-LYPY-ZNCN-49EQ-SW4C

T2DV-LACN-ET9E-QZHK-BV57

MSX7-UF8V-WUJE-YGW5-92UE

TFX7-9X6H-KHUN-5Z8H-AF55

5FQ8-V9HR-PRZD-7HTB-4E3S

3.ลงปกติจนจบ อย่าพึ่งสั่งเล่นเกมส์ ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ Crack แล้วลง Patch Thai ซะ หลังจากลงแล้วให้ก๊อบ Crack ในโฟลเดอร์ไปไว้ที่ตัวติดตั้งเกมส์ จากนั้นเข้าเล่น

:: REPACK

Part 1 l Part 2 l Part 3 l Part 4 l Part 5 l Part 6 l Part 7 l Part 8 l Part 9 l Part 10

:: FULL

Part 1 l Part 2 l Part 3 l Part 4 l Part 5 l Part 6 l Part 7 l Part 8 l Part 9 l Part 10 l Part 11 l Part 12 l Part 13 l Part 14 l Part 15 l Part 16 l Part 17 l Part 18 l Part 19 l Part 20 l Part 21 l Part 22

ใส่ Recovery 10 % ไฟล์เสียซ่อมได้ครับ

**ตัวเกมส์ไม่สนับสนุน Windows Vista และ Windows 7 ครับ**

ปล. กล่าวขอบคุณเป็นกำลังใจ ให้ผมอัพเกมดี ๆ ต่อไปน่ะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pikza8529 : 3rd August 2011 เมื่อ 06:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    -ขอบคุณมากครับ-
    เป็นกำลังใจให้ชาว JKG ทุกๆคนครับ สู้ๆต่อไปเพื่อเหล่า Gamer

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    REPACK กับ FULL ต่างกันยังไง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ imBaP4La อ่านกระทู้
    REPACK กับ FULL ต่างกันยังไง ครับ
    Repack จะตัด บ้างส่วนของเกมไปครับ
    เช่น Movie ในเกม เป็นต้นครับ

แต่ข้อมูลในการเล่นนั้น ครบถ้วนครับ.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณค่ะ อยากเล่นเกมนี้มาก
    แต่เกมดันไม่ซัพพอร์ต Win7 ซะงั้น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Thank You

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ imBaP4La อ่านกระทู้
    Thank You

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pikza8529 อ่านกระทู้
    Repack จะตัด บ้างส่วนของเกมไปครับ
    เช่น Movie ในเกม เป็นต้นครับ

แต่ข้อมูลในการเล่นนั้น ครบถ้วนครับ.
    อ่านกระทู้ให้ครบก่อนสิครับ ก่อนจะถาม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณครับ
    ไฮร์ ฮิตเลอ

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ...เซ็งไม่ซัพพอท วิน7 ....

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Win 7 และ Vista ก็เล่นได้ครับ วิธีก็คือ

หลังจากติดตั้งเกมส์เสร็จ ให้ติดตั้ง Patch 1.4 ก่อน โหลดที่นี้เลย>>>คลิกเลย!<<<

แล้วก็ติดตั้ง Crack 1.4 >>>คลิกเลย!<<<

Crack แล้วก็ให้รีสตาร์ทเครื่อง แล้วเข้าเกมส์ดูครับ ทำแบบนี้แล้วเล่นได้แน่นอน^^

วิธีนี้ใช้ได้กับตัว Full ครับ ตัว Repack ไม้รู้ว่าได้รึป่าว ไม่ได้ลอง!

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PiPii อ่านกระทู้
    Win 7 และ Vista ก็เล่นได้ครับ วิธีก็คือ

หลังจากติดตั้งเกมส์เสร็จ ให้ติดตั้ง Patch 1.4 ก่อน โหลดที่นี้เลย>>>คลิกเลย!<<<

แล้วก็ติดตั้ง Crack 1.4 >>>คลิกเลย!<<<

Crack แล้วก็ให้รีสตาร์ทเครื่อง แล้วเข้าเกมส์ดูครับ ทำแบบนี้แล้วเล่นได้แน่นอน^^

วิธีนี้ใช้ได้กับตัว Full ครับ ตัว Repack ไม้รู้ว่าได้รึป่าว ไม่ได้ลอง!
    ใครลองแล้วได้มาบอกด้วยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    9
    ไฟร์เสีย ซ่อมไง บอกที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ขอบคุณครับ แต่ตัวเกมส์กระตุก เครื่องผมลง window7 รู้ว่าเกมส์มันไม่สนับสนุนแต่ผมอยากเล่นเกมส์นี้มากเลย ช่วยบอกวิธีแก้ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ทำไมเวลาเข้าเกมส์ มันหน้าจอดำ แล้วเด้งออก อ่ะคับ

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PiPii อ่านกระทู้

ใครก็ได้เป็นหนูลองยา Repack หน่อย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากขอรับ