ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 398

[PC][MF]Worldwide boxing manager ปั้นนักมวยให้เป็นแชมป์[166MB]

เกมนี้เป็นเกมบริหารค่ายมวย เราต้องบริหารให้ประสบความสำเร็จ โดยเริ่มจากไม่มีนักมวยในค่ายเลยซักคนครับ

วิธีเล่นคร่าวๆนะครับ

เมนุหลักจะมีสองส่วนคือ Office กับ Gym

โดยอันดับแรกให้ไปที่ Gym แล้วเข้าไปที่ youth เพื่อปั้นนักมวยหน้าใหม่

เราสามารถกำหนดหน้าตา และกำหนดค่าสเตตัสต่างๆให้นักมวยของเราได้

หลังจากเรามีนักมวยแล้วให้เข้าไปที่ Your boxer เพื่อวางแผนเทรนนักมวย ว่าจะฝึกอะไร หรือจะอัพสกิลก็ได้

พอเรียบร้อยแล้ว ถ้าเราไม่มีอะไรจะทำ ให้กด Next ที่แถบเมนู เวลาก็จะเลื่อนไปเดือนถัดไป(การฝึกก็จะคืบหน้าไปเรื่อยๆ)

ถ้าเรามั่นใจแล้ว อยากเริ่มชก ก็เข้าไปที่Office เข้า Event เพื่อหาคู่ชกให้นักมวยเราครับ

ซึ่งการหาคู่ชกนี้เราจะกำหนดเดือนอะไรก็ได้

เราจะ next เพื่อไปเดือนนั้นเลยหรือจะทำอย่างอื่นก็ได้

แต่พอถึงเดือนนั้นเกมก็จะบอกผลการชกว่าเราแพ้หรือชนะ (มีให้วิดีโอให้ดูด้วย)

ถ้าชนะเราก็จะได้เงินมาพัฒนาค่ายต่อไป และนักมวยเราก็จะได้ชื่อเสียง

และถ้าเก็บเงินได้เยอะก็สามารถซื้อตัวนักมวยเก่งๆจากค่ายอื่นมาได้อีกด้วย

เล่นตอนแรกๆอาจจะงงซักหน่อย แต่รับประกันว่าเกมนี้เป็นเกมวางแผนที่สนุกมากครับ

PART 1

PART 2

วิธีลง
    1.แตกไฟล์

2.ติดตั้ง

3. copy แครกในโฟลเดอร์ crack ไปวางทับในที่ที่เราติดตั้ง

4.เข้าเล่นโลด

ขอให้หนุกหนานนะครับ ถ้าติดขัดอะไรบอกได้ ผมดูแลอยู่
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moopra : 21st May 2012 เมื่อ 15:49

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    น่าสนใจมากครับ ของลองโหลดไปเล่นนะครับ
    No Money . , . , . , . No Honey

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    โอ้ชอบแนวนี้มากๆ เป็นกำลังใจให้ครับๆ
    JETGACK

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชอบแนวนี้มากครับ ขอบคุณมากายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    น่าสนุกมาก

กล่าวขอบคุณ
    129
    น่าสนุกดีครับ เกมเล็กดีด้วย

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ชอบแนวนี้มากครับแถมตัวเกมไม่ใหญ่ ถูกใจมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หามานานครับอยากกำลังเบื่อหลายๆเกมพำอดีขอบคุณมากที่เอาเกมดีๆมาให้ครับ

ทำไมเงินถึงติดลบจัง ขอวิธีหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimkalim : 20th May 2012 เมื่อ 15:43

กล่าวขอบคุณ
    31
    ขออภัยที่ตอบช้าเน้อ

ตอนสร้างตัวเลือกmode easy ครับมันจะให้เงินเยอะ

แล้วพยายามอย่ากด next มากเกินไป ช่วงแรก เพราะเราต้องจ่ายเงินเดือนให้นักมวยทุกเดือน

โฆษณาก็ไม่ต้องลงทุนมาก คืออะไรถูกได้เอาให้ถูกที่สุดเลยเซฟเงินไว้ก่อนครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    13
    หาเล่นมานานแล้วคับ ขอบคุณมาก

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แตกไฟล์ แล้ว กด ติดตั้ง แล้ว มันเป็น แบบนี้ อะ ครับ แก้ไง หรอ

หรือ ต้อง ใช้ ไฟล์ .bin ในการ setup ผมเอา deamontool ลอง แล้ว ก็ไม่ได้

ใคร ลง ด้วย ช่วย บอกทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย De@tH_NotE : 21st May 2012 เมื่อ 09:55
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นยากจัง พอจะมีคู่มือกานเล่นไหมคับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ขอเอาไปเล่นเลยล่ะกัน น่าสนดีเกมนี้
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    488
    คนไทยไม่มีน้ำใจเลย เซ็ง จริงๆ - -*
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    31
    ลองเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ที่ชื่อ เกม เป็นอย่างอื่นดูนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moopra อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ที่ชื่อ เกม เป็นอย่างอื่นดูนะครับ
    ขอบคุณ ครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    31
    แก้ได้แล้วก็ดีใจด้วยครับ

ปัญหานี้เกิดจากวินโดว์มันฉลาดเกิน ถ้าเจอชื่อโฟลเดอภาษาไทยมันจะไม่ยอมให้ลงครับ

ส่วนคู่มือผมหาไม่เจอแหะ แต่มีคนแนะนำการปั้นนักมวยไว้ตามนี้ครับ

1.สายบู๊แหลก ต่อยนับต่อยน็อคอย่างเดียว แต่ถ้าแพ้ก็แพ้น็อคเหมือนกัน
    ให้กดเพิ่ม skill แต่ในช่อง Strenght ถ้านักมวยเราตัวเตี้ยให้เพิ่มแต่ต่อยลำตัวอย่างเดียวเลยครับ แต่ถ้าตัวไม่เตี้ยเกินไปก็เลือกต่อยหัวไปเลยครับน็อคเร็วดี ส่วนถ้าพลัง หมัด KO มีมากก็ให้เพิ่มตรง KO Hitter ไปเลยครับหมัดเดียวอยู่

2.สายเทคนิค เน้นออกหมัดเยอะ รอดักสวนจังหวะสอง
    สายนี้แพ้ยากครับ แต่ส่วนมากก็ชนะแต่คะแนน ไม่ค่อยชนะน็อคครับ
    ให้เพิ่ม skill ในช่องเทคนิคอย่างเดียวไปเลยครับ ขอให้เน้นหมัดชุดครับรุ่งแน่ๆ (ผมเคยสร้างนักมวยสายนี้แล้วใช้ชื่อว่า วีระพล ให้ต่อยรุ่นแบนตั้มครับ โอ้โห้ ไม่อยากจะเชื่อ ชนะทุกไฟท์ 65-0-0 ไม่ได้ใช้โปรแกรมโกงด้วยนะครับ แต่ส่วนมากจะชนะแต่คะแนน แต่พอใช้ชื่อดีตแชมป์โลกคนอื่นๆให้ต่อยตามรุ่นจริงของชื่อนั้นๆ กลับไม่รุ่งครับ งงเหมือนกัน)

3.สายป้องกัน เน้นตั้งรับครับสายนี้
    สายนี้แพ้ยาก แต่ก็ไม่ค่อยชนะครับ ไม่แนะนำให้สร้างสายนี้ครับ ผมเคยสร้างสายนี้แล้วเจ๊งลูกเดียวเลย ก็พวกเล่นถอยทุกยกแล้วมันจะชนะให้มั้ยเนี่ย แล้วยิ่งถ้าไปต่อยนอกบ้านล่ะก็ จบข่าวครับแพ้ลูกเดียว ต่อยบ้านใครก็มีส่วนต่อผลการแข่งขันด้วยครับเหมือนจริงเลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมเล่นตามแนวผมนะ ตอนแรกสร้างนักมวยมา 1 ตัว

เล่รไปปเรื่อยๆ ก็ซื้อนักมวยมาเพิ่ม

เล่นไปตังก็หมดครับ

คือ จขกท. มีแนวทางการเล่นยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ ผมชอบเกมนี้มากเลย

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ซักพักนะครับ กำลังหาวิธีเจ๋งๆอยู่

แนะนำเบื้องต้นคือ

อย่าเพิ่งซื้อนักมวยนะครับเพราะแพงมาก (คนนึงสองแสนขั้นต่ำ)

เอาเงินไปลงกับการพัฒนาค่าย จ้างคนงานเจ๋งๆ โดยเฉพาะหมอกับพี่เลี้ยง(Cutman) จะทำให้นักมวยเราฟิตพร้อมชกไวขึ้น

สังเกตการชกว่าแพ้เพราะอะไร อย่างของผมต่อยแรงแต่หมดแรงง่าย ไปถึงยกที่ 6 ก็นอคละ

แล้วก็คอยดูข่าวบ่อยๆ ถ้ามีนักมวยเด็กหรือคนงานราคาถูกๆโผล่มารีบไปคว้าไว้เลย จะได้ไม่เปลืองมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moopra : 21st May 2012 เมื่อ 14:30

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    น่าสนุกดี ชอบเกมส์แบบอัพสถานะแบบนี้แหละ ขอโหลดไปก่อนนะ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้ความรู้เยอะเลยครับ ถ้า จขกท. ว่างๆช่วยอัพพวกวิธีพัฒนาค่าย หรือส่วนสำคัญต่างๆด้วยนะครับ ขอบคุณจริๆงไปมั่วต่อและ ^^

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ทยอยทำ FAQ มาให้นะครับ

FAQ

ถาม : สร้างนักมวยใหม่จะอัพเตตัสอะไรดีครับ

ตอบ : ขึ้นอยู่กับว่าอยากเป็นมวยสายอะไรนะครับ ถ้าอยากลุ้นชนะน๊อคก็ให้ลง KO punch ถ้าอยากถึกก็ให้ลง Stamina
    ซึ่งแต่ละค่ามีผลตามนี้ครับ

Strenght มีผลต่อความหนักของหมัด แต่ถ้าค่านี้มากน้ำหนักจะมากด้วย ซึ่งยิ่งน้ำหนักมากเราจะยิ่งถูกจัดไปอยู่มวยรุ่นใหญ่ที่มีแต่ตัวโหดๆ

KO punch ค่านี้คือความแรงของหมัดที่ต่อยหัว ซึ่งการเล็งที่หัวทำให้เราน๊อคคู่ต่อสู้ได้ไวขึ้น

Speed ค่าความเร็วซึ่งเพิ่มความแม่นในการต่อย ถ้ามีค่านี้เยอะเราจะต่อยโดนบ่อยขึ้น

Agility ค่าหลบหลีก ถ้าค่านี้เยอะจะหลบเก่งและตัวจะเบาลง

Robustness ถ้าค่านี้เยอะโอกาสโดนน๊อคเราจะน้อย

Stamina ความอึด ทำให้เราชกได้หลายยกมากขึ้น

Height ความสูง ถ้าเราสู้กับคนที่เตี้ยกว่าโอกาสชนะจะมาก แต่ความสูงก็เพิ่มน้ำหนักตัวเช่นกัน

Resistant to injury ค่าต้านอาการบาดเจ็บ

สายที่หวังผลได้และเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นคือสายชนะคะแนน คือมีความอึดพอประมาณ ไม่เน้นหมัดน๊อคกับน้ำหนักตัว

แต่เน้นความเร็ว เน้นต่อยเยอะ ต่อยบ่อย เพื่อหวังชนะคะแนน

แต่ถ้าเล่นไปซักพักแล้วอาจจะขยับไปเล่นสายน๊อคหรือสายอึดก็ได้

ถาม : หาเงินจากใหนครับ

ตอบ : การหาเงินในเกมนี้มีวิธีหลักๆ 2 วิธี

1.จัดการแข่งเอง ซึ่งถึงวิธีนี้ถึงแพ้หรือชนะเราก็จะได้ค่าตั๋วจากคนที่มาดูอยู่ดี แต่ว่าเราต้องเสียในการจัดเป็นการแลกเปลี่ยน

2.รับคำท้าของคนอื่น วิธีนี้เราจะๆไม่ต้องเสียเงินจัดงาน แต่ถ้าแพ้เราจะไม่ได้อะไรเลย แถมนักมวยเจ็บตัวฟรีๆ

ถาม : ตอนนักมวยชกเราทำอะไรได้บ้าง

ตอบ : เรากำหนดแผนการชกให้นักมวยได้ ว่าตอนต้นเกม กลางเกม ท้ายเกม จะชกยังไง โดยเข้าไปที่ Your boxer -> Fight plan

ปรับได้ตามใจชอบเลยครับ สิ่งนี้ก็มีผลกับการแพ้ชนะอยู่เหมือนกัน เช่น ต้นเกมเราอาจจะให้ไม่ต้องบุกมาก ตั้งรับไปก่อน ไปจัดหนักท้ายเกม

หรือบางคนก็ขอซัดให้หัวแตกตั้งแต่ต้นเกมเลย แล้วยังมีแบ่งย่อยเป็นกรณีอีก เช่น ถ้าเราบาดเจ็บมากจะทำยังไง ถ้าเหนื่อยจะทำยังไง ลองปรับๆ เล่นดูนะครับ

ตัวอย่างนะครับ ผมอยากให้บุกมากๆตั้งแต่ต้นเกม ผมก็ปรับ

ช่วง Start of a fight

Default tactic ปรับเป็น aggressive 58% power 41% defence 1%

ทีนี้นักมวยเรามาถึงก็จะซัดไม่ยั้งโดยไม่ป้องกันตัวเลยครับ

กรณีนี้คือเราตั้งแผนไว้ล่วงหน้า แล้วเราก็โยนนักมวยลงสังเวียน แต่มีอีกกรณีคือ เราไปนั่งคุมด้วยตัวเองเลย

วิธีการคือตอนนักมวยกำลังชกอยู่ หลังจบยกให้เรากด change instruction เพื่อออกคำสั่งนักมวยยกต่อยก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moopra : 21st May 2012 เมื่อ 22:07

กล่าวขอบคุณ
    31
    มาอัพ FAQ ให้ละครับ เกมนี้รายละเอียดมันเยอะกว่าที่คิดมาก