ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

[คำถามบลาๆ]เกี่ยวกับคณะแอนิเมชั่น

คือว่าตอนนี้ผมศึกษาอยู่ ม.4 ในสายศิลป์คำนวณ และเล็งคณะศิลปะสื่อและเทคโนโลยี สาขา แอนิเมชั่น มหาลัยเชียงใหม่ไว้ ซึ่งก็เป็นคณะหรือวิทยาลัยที่เปิดใหม่ได้ไม่กี่ปีแต่ก็ได้รับความนิยมพอสมควร ผมลองไปนั่งอ่านๆดู เห็นประโยคแรกๆ ก็ดีใจ หูยเค้ารับสายเราด้วยอ่ะ ศิลป์คำนวณ ศิลป์คำนวณ

ดีใจกันไป 1 ยก

พอลื่นอ่านลงมาเรื่อยๆ พบสิ่งหนึ่งสะดุดตาเข้า

เห้ย สอบ ฟิสิกส์ด้วย

คือสายศิลป์คำนวณมันไม่ได้เรียนฟิสิกส์อ่ะ มันจะไปสู้เค้าได้เร้ออ

หลังจากเห็นคำว่าฟิสิกส์แล้วก็นั่งงมงายจมปลักกับความคิดอยู่พักนึง ......

คำถาม.

ทำไงดีครับ ผมไม่ได้เรียนฟิสิกส์ แต่ดันมีสอบฟิสิกส์ เรียนพิเศษติวๆไปพอไหวไหม มีเวลาตั้ง 3 ปี แถมปีที่ผมสอบเข้าอาเซียนอีก โนววววว คู่แข่งก็เยอะขึ้นอีก ไม่มากก็น้อย แล้วถ้าภายใน 3 ปีนี่ทำงานอนิเมชั่นประกวดชนะนู่นนี่ พอจะใช้ผลงานช่วยได้ไหม? แล้วก็อีกหนึ่งคำถาม พอเข้าใจนะว่ามันต้องใช้ฟิสิกส์เพื่อความสมจริง แต่มันใช้เยอะขนาดนั้นเลยหรอถึงกับต้องมาใช้ในวิชาสอบ T^T นี่มันคณะของสายวิทย์คณิตเลยก็ว่าได้นะเนี่ยย

ขอบคุณทุกคำตอบ.
    ไว้อาลัย GIGABom

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มาลงชื่อ ยังไม่ได้อ่านเลย

เงิบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    Blog Entries
    1
    จะใช้ผลงานช่วยได้ไหม?
    คือถ้าลงแอดมิชชั่น คงใช้แค่คะแนน สอบ Gat Pat O-net //ตรงข้ามถ้าสอบตรงแล้วติด มีผลค่อนข้างมากกเลย เวลาไปสอบสัมภาษณ์

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    มาลงชื่อ ยังไม่ได้อ่านเลย

เงิบ
    เงิบไปดิ่ พวกเรามันขาปูเสื่อประจำบอร์ด นิยายอยู่แล้ว 555555

ปล. ผม GIGABom นะ -..-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mindska1993 อ่านกระทู้
    จะใช้ผลงานช่วยได้ไหม?
    คือถ้าลงแอดมิชชั่น คงใช้แค่คะแนน สอบ Gat Pat O-net //ตรงข้ามถ้าสอบตรงแล้วติด มีผลค่อนข้างมากกเลย เวลาไปสอบสัมภาษณ์
    แล้วเรื่องฟิสิกส์ผมควรไปเรียนพิเศษเพิ่มใช่ไหมครับ แล้วจะสู้ได้ไหม T^T

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผมก็อยู่ ศิลป์คำนวณ ครับ แต่ผมว่าจะเข้า คณะสื่อดิจิตัลมัลติมีเดีย พวก Photoshop Maya ไรแบบนี้อ่ะครับ

ถ้าจะทำงานพวก อนิเมชั่น จริงๆจังๆ ผมว่าคนเดียวทำยากน่ะ ต้องเป็นทีมอ่ะ 2-3 คน
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    ศิลปากรก็มีนะครับ ดังด้วย

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LAZT อ่านกระทู้
    ศิลปากรก็มีนะครับ ดังด้วย
    ใช้ฟิสิกส์ป่ะครับ? ขอข้อมูลหน่อย.

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผมเหมือน จขกท. เลยฮะ = =
    .:: ConZNe ::.

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohana123 อ่านกระทู้
    ใช้ฟิสิกส์ป่ะครับ? ขอข้อมูลหน่อย.
    ใช่ครับ เกี่ยวกับเมะต้องมีฟิสิกส์

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ท่าที่ รร ไม่สอน ไปเรียนพิเศษก็ได้นิครับ
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อยากเรียนสายนี้ มากทมเถอะ ม.กรุงเทพ ม.รังสิต

ไม่ต้องมาดราม่าใส่ผมนะ ผมก็จบ ม.ตจวเหมือนกัน

แต่พอมาใกล้ชิดกับงานแล้วจะรู้้เอง อย่าเรียนไปเสียเวลาเปล่า

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ผมพึ่ง ผ่านมาหมาด ๆ
    คณะอะไร

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    สาขานี้ใช้ ฟิสิกส์ เป็นธรรมดาครับแต่ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าอยากเข้าจริงๆให้ไปสอบตรงเอาครับเค้าให้คุณสอบปฏิบัติเสียส่วนใหญ่ครับ

ส่วนสอบข้อเขียนก็มีฟิสิกส์แต่มันน้อยมากครับ แล้วถ้าแอดก็ลงสอบไปให้หมดทุกวิชาดีกว่าครับเชื่อผมคุณจะมีทางเลือกมากกว่าคนที่เลือกวิชาเฉพาะครับ

มันก็มีสาขาที่เปิดใหม่และใกล้เคียงมากครับ ประมาณนิเทศศิลป์ อะไรพวกนี้ครับทำ อนิเมชั่นเหมือนกันครับขอให้คุณคิดดีๆและก็มั่นใจในตัวเองนะครับ

มีเวลาตั้ง 2 ปี กว่าๆที่คุณจะตัดสินใจครับ ผมคงช่วยแนำนะคุณได้แค่นี้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อย่าๆไปสนใจ ข้อสอบฟิสิกส์มากครับ

ขนาดผมสอบทุน ทำฟิสิกส์ไม่ได้สักข้อ

สุดท้ายผมก็นั่งเรียนเมเจอร์ฟิสิกส์มาสองปีแล้ว