ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621

หน้าจอเป็นเส้นสีขาวแนวนอน

เป็นกลางๆบนๆหน่อย 1 เส้น

แบบนี้เคลมได้ไหมครับ

ของ ซัมซุม ตอนนี้เหลือแค่จอ

กลองมันลอยไปกับน้ำแล้ว

ซื้อมาได้ยังไม่ถึงปี ไปที่ ศูนย์ ของซัมซุมเลยได้ป่าว

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    เป็นกลางๆบนๆหน่อย 1 เส้น

แบบนี้เคลมได้ไหมครับ

ของ ซัมซุม ตอนนี้เหลือแค่จอ

กลองมันลอยไปกับน้ำแล้ว

ซื้อมาได้ยังไม่ถึงปี ไปที่ ศูนย์ ของซัมซุมเลยได้ป่าว
    ถ้าประกันยังไม่หมดส่งเคลมเลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ชีวิตของคอมคุณ กำลังแขวนอยู่บนเส้นได้ครับ ชัวร์ๆ
    วงเล็บ ขำขำ
    Huawei Mate9 Pro

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าเป็นที่จอ เปลี่ยนจอแปปเดียวเสร็จครับ (ถ้ามันไม่ดองเครื่องนะ)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นที่จอ เปลี่ยนจอแปปเดียวเสร็จครับ (ถ้ามันไม่ดองเครื่องนะ)
    ถ้าไม่มั้นใจ ก้ลองไป เสียบ คอมเครื่องอื่นดู หรือยื้มคอมเพื่อนเสีบดูกะได้ครับ แล้วดูว่า มัน เปงที่จอป่าว ถ้าเปงที่จอ ก็ ส่งเครมไป

ผมว่า เปงที่จอ นะ ส่วนใหญ่อุปกรณ์ คอมต่างๆ ถ้ามัน เสียหายหรือ เจ๋ง มันก็อาจจะเปิดไม่ติด หรอ มีอาการบอกว่า เปงส่วนไหน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    กรรม ของเราจรึงๆ
    จขกท เป็นเส้น
    เเต่เราเป็นจุดเอาไปเครมเค้าบอกเครมไม่ได้ครับน้องต้องครบ3จุด T T
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ac อ่านกระทู้
    เเต่เราเป็นจุดเอาไปเครมเค้าบอกเครมไม่ได้ครับน้องต้องครบ3จุด T T
    ซวย - -* งั้นเราก็ทุบ****ให้ครบ 3จุดดิ 5555555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ac อ่านกระทู้
    dead pixel เป็นจุดบนหน้าจอ LED ที่ไม่เปลี่ยนแปลงสีตามสภาวะที่ควรจะเป็น จะเป็นสีตายสีเดียวตลอด เช่นสีแดง เขียว น้ำเงิน ฟ้า ขาว หรือดับเป็นจุดดำ แล้วแต่กรณี

ซึ่งเป็นข้อบกพร่องที่มีโอกาสเกิดขึ้นได้ระหว่างการผลิต เนื่องจากเทคโนโลยี LED ปัจจุบันยังคงพบปัญหาการเรียงผลึกเหลวแสดงผลได้ยังไม่ถึง 100% เรียกว่า เป็น defect ที่ผู้ผลิตยอมรับว่ามันต้องมีบ้าง ทำได้แค่ตรวจสอบว่าจอที่จะนำออกมาขาย ต้องมีจุด dead pixel ไม่มากไปกว่า 2-6 จุด เป็นอันยอมรับ 6จุด????
    เว้นบางยี่ห้อที่ชูจุดขาย dot free คือต้องไม่มีเลยถึงจะเอาออกมาขาย
    แต่พอนานๆไป โดยธรรมชาติของจอ LED มันจะมีอายุเสื่อมของมันเอง บางทีก็จะมี dead pixel ผุดขึ้นมาเมื่อใช้ไปซักปี สองปี หรือไม่ก็สีซีดลง ไฟส่องหลังทึบลง เป็นเรื่องปกติครับ ก็ต้องทำใจยอมรับเอาไว้เหมือนกัน
    ส่วนการกำจัด Stuck Pixel คุณสามารถทำได้ด้วยตัวเอง หาเอาตาม Google นะ
    ผมก็โดน จอ samsung 23 นิ้ว ซื้อมาไม่ถึงเดือนเจอ2จุด โครตเซ็ง
    ปล.ทุบไม่ได้นะครับนอกเหนือการประกัน เดี๋ยวจะซวย
    สำหรับกรณี จขกท.ให้ตรวจว่าเป็นที่เครื่องเราหรือเปล่า(CPU,GPU,PSU)ประมาณว่าถ้าไปต่อกับคอมฯคนอื่นแล้วไม่มีอาการที่ว่ามาก็ต้องเช็คคอมฯตัวเองแล้วครับ ในกรณีที่มีปัญหาเหมือนกันให้ไปที่ร้านที่ซื้อมาเค้าจะมีทางแก้หรือเครมให้เองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Death_Backers : 20th May 2012 เมื่อ 00:44

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ผมใช้จอของแฟนอยุ่ครับ ยืมเค้ามา ใช้ แฟนผมใช้มาั้ตั้งแต่ ปี 2545 ครับ ผมเพิ่งยืมมาไม่ถึงเดือน เอาไปเล่นเกมส์ ของACER มี โพล่ ๆ มา 1จุด มุมจอใหญ่ๆ เลย

สีก็เริ่มซีดแล้ว

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ขอบคุณครับ

เอาไปเคลมไม่มีจอเล่นหลายวันแน่ๆ

- -*

ทำไงดีเนี่ย เครียดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Death_Backers อ่านกระทู้
    dead pixel เป็นจุดบนหน้าจอ LED ที่ไม่เปลี่ยนแปลงสีตามสภาวะที่ควรจะเป็น จะเป็นสีตายสีเดียวตลอด เช่นสีแดง เขียว น้ำเงิน ฟ้า ขาว หรือดับเป็นจุดดำ แล้วแต่กรณี

ซึ่งเป็นข้อบกพร่องที่มีโอกาสเกิดขึ้นได้ระหว่างการผลิต เนื่องจากเทคโนโลยี LED ปัจจุบันยังคงพบปัญหาการเรียงผลึกเหลวแสดงผลได้ยังไม่ถึง 100% เรียกว่า เป็น defect ที่ผู้ผลิตยอมรับว่ามันต้องมีบ้าง ทำได้แค่ตรวจสอบว่าจอที่จะนำออกมาขาย ต้องมีจุด dead pixel ไม่มากไปกว่า 2-6 จุด เป็นอันยอมรับ 6จุด????
    เว้นบางยี่ห้อที่ชูจุดขาย dot free คือต้องไม่มีเลยถึงจะเอาออกมาขาย
    แต่พอนานๆไป โดยธรรมชาติของจอ LED มันจะมีอายุเสื่อมของมันเอง บางทีก็จะมี dead pixel ผุดขึ้นมาเมื่อใช้ไปซักปี สองปี หรือไม่ก็สีซีดลง ไฟส่องหลังทึบลง เป็นเรื่องปกติครับ ก็ต้องทำใจยอมรับเอาไว้เหมือนกัน
    ส่วนการกำจัด Stuck Pixel คุณสามารถทำได้ด้วยตัวเอง หาเอาตาม Google นะ
    ผมก็โดน จอ samsung 23 นิ้ว ซื้อมาไม่ถึงเดือนเจอ2จุด โครตเซ็ง
    ปล.ทุบไม่ได้นะครับนอกเหนือการประกัน เดี๋ยวจะซวย
    สำหรับกรณี จขกท.ให้ตรวจว่าเป็นที่เครื่องเราหรือเปล่า(CPU,GPU,PSU)ประมาณว่าถ้าไปต่อกับคอมฯคนอื่นแล้วไม่มีอาการที่ว่ามาก็ต้องเช็คคอมฯตัวเองแล้วครับ ในกรณีที่มีปัญหาเหมือนกันให้ไปที่ร้านที่ซื้อมาเค้าจะมีทางแก้หรือเครมให้เองครับ
    ของผมมันเป็นตั้งเเต่2เดือนเเรกเเล้วครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB