ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889

The Sims 3 [แจกบ้านสวยๆ + อัำพเดทเรื่อยๆครับ+รูป ] [MF ONLY]

ถ้าซ้ำหรือผิดพลาดอะไรก็บอกได้นะครับ

สำหรับใครที่ไม่มีตัวเกมโหลดได่้ที่นี่นะฮ้าฟฟ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=91491 ของลุง TwIgHTz

แพทช์ กับแครก เวอร์ชั้น 1.33.2 

แครก 1.33.2 จิ้ม
    แพทช์ 1.33.2 จิ้ม

เครดิต : http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=78905

สำหรับ คนที่ไม่มีนะครับ และสำหรับคนที่ เข้า้เกมไม่มีอะไรเกิดขึ้น เน้อ ให้ แพทช์ก่อน แล้วค่อยแครก
    ***หมายเหตุ ถ้ามีภาคไหนที่คุณไม่มี ของบางชิ้นในบ้านก็จะหายไปตามภาคทีึ่คุณไม่มี
    แต่บ้านก็จะลงได้ตามปกติ ถ้ามีครบทุกภาคของก็จะครบ ไม่มีภาคไหนของในภาคนั้นก็จะหาย
    ตัวอย่างไม่มีภาค PETS ก็จะไม่มีของเล่นสัตว์อยู่ในบ้าน แต่ของในภาคอื่นๆก็จะลงได้ตามปกติ

แต่ละหลัง ขนาดไม่เกิน 7 MB ครับ มีตกแ่ต่งภายในพร้อม

หลังแรก

Prexus 100
    [ จำเป็นต้องมีภาค Pet ]

1 ห้องนอน 1 ห้องนั่งเล่น 2 ห้องทำงาน 1 โรงจอดรถ
    1 ห้องน้ำ 1 ห้องครัว/Dinner 1 ห้องออกกำลังกาย 1 ห้องซักรีด

Download

หลังที่ 2

Famson 70

1 ห้องครัว / อาหารค่ำ 3 ห้องน้ำ 1 ที่จอดร ถ 1 เนอสเซอรี่

2 ห้องนั่งเล่น 1 ซักรีด 1 ห้องนอน 1 โรงยิม/ห้องทำงาน

Download

วันนี้พอแค่นี้ก่อนเดี๋ยวจะมาอัพเดทให้นะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

หลังที่ 3
    Edenz 26

1 ห้องนั่งเล่น/ ห้องครัว 1 ซักรีด
    1 รับประทานอาหารค่ำ 3 ห้องนอน
    3 ห้องน้ำ 1 ที่จอดรถ

หลังนี้น่าจะเรียกว่าคอนโดหรืออพาร์ตเม้นมากกว่านะ

แต่เอามาแก้ไข ให้น่าอยู่กว่าเดิม

ไปดูรูปและคลิปกันก่อนเลยครับ ^^

Download

หลังที่ 4

Mexter 35

1 ห้องครัว/อาหาร 1 ห้องนั่งเล่น

1 บริการซักรีด 1 พื้นที่ผ่อนคลาย / บาร์

1 เนอสเซอรี่ 2 ห้องนอน

4 ห้องน้ำ 2 ห้องทำงาน

Download

Pepilada 91

Download

Timolo 46

Download

DREAM HOUSE

Download

Colad 68

Download

Tropical Candy House บ้านสีลูกกวาด

Download
    เครดิต : Sweetie_z

เครดิต = http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=65521 ขอขอบคุณจากใจเลยครับ

วิธีลง
    1.คลิกไปที่ไฟล์

2.จะมีตัว Luncher โผล่ขึ้นมา ไม่ต้องไปสนใจ พับไว้ก่อนครับ แล้วมาดูที่ กำลังโหลด

3.รอให้เสร็จแล้วกดตกลง

4.มาดูที่ Luncher กันบ้าง

5.ติ๊กถูกเลยครับ บ้านที่เราลง

6. เข้าเกมได้เลยครับ

วิธีเอาบ้านที่ลงมาอยู่ซะ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 15th May 2012 เมื่อ 14:06

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    สวยจริงอะไรจริง -0-"

ปล. แวะมาเจิมให้จ้าแล้วก็ขอบคุณสำหรับแพทซ์นะฮ๊าว์ฟฟฟฟฟฟ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    สวยๆ ทั้งนั้น อัพอีกนะ > <''

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    สวยจริงอะไรจริง -0-"

ปล. แวะมาเจิมให้จ้าแล้วก็ขอบคุณสำหรับแพทซ์นะฮ๊าว์ฟฟฟฟฟฟ
    ขอบคุณง้าบบ
    สำหรับใครที่ไม่มีตัวเกมโหลดได่้ที่นี่นะฮ้าฟฟ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=91491 ของลุง TwIgHTz

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    The Sims 3 ผมยังไม่เคยเล่นเลยครับ เคยเล่นแต่ The Sims 2 ของแต่งเป็น 10 GB เข้าเกมทีรอเป็นชาติ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    The Sims 3 ผมยังไม่เคยเล่นเลยครับ เคยเล่นแต่ The Sims 2 ของแต่งเป็น 10 GB เข้าเกมทีรอเป็นชาติ
    ลองเล่นดูสิครับ หนุกนะ แล้วก็อย่าลืม มาโหลด บ้านที่ผมแจกด้วยล่ะ

คนรักอยู่ไหน หัวใจอยู่นั้น =w=
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,941
    สวยจังเลย วางติด ลิมแม่น้ำสวยนักแล อัพเยอะๆนะครับชอบๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game PC Request
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 597
    ฮ่า กำลังเล่นอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณมากนะครับ กำลังจะเล่นไปเรื่อยๆ มี MOD มาแถมมั่งก็ดีนะครับ ผม ขอบคุณมากครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อัพเดท 9/5/2012 19:02

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    เเนะนำอะไรหร่อยนะครับ ^^''

ภาพที่ท่านเอาลงมันใหญ่ไปนะ (มาก) ควรย่อๆภาพให้เล็กลงนะครับ หรือเเล้วเเต่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    เเนะนำอะไรหร่อยนะครับ ^^''

ภาพที่ท่านเอาลงมันใหญ่ไปนะ (มาก) ควรย่อๆภาพให้เล็กลงนะครับ หรือเเล้วเเต่
    เหรอครับ แต่ถ้าภาพเล็กมันจะ ยากต่อการคลิกลิ้ง เข้าไปดูอีกนะครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    เหรอครับ แต่ถ้าภาพเล็กมันจะ ยากต่อการคลิกลิ้ง เข้าไปดูอีกนะครับ
    อ้อ ไม่ได้หมายถึงภาพเล็ก เเต่หมายถึงให้ย่อขนาดภาพนะครับ 555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ >w<

Secretz
    JKG,YOUTUBE,FB,DOTA
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ขอบคุณครับ แต่มันจะกระตุก ๆ บ้านที่มันมีลายละเอียด หรือ เฟอร์นิเจอร์ เยอะๆ

i5-7400 ,8 GB RAM,XFX ProSeries 750W,GIGABYTE GTX 1050ti OC

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    อ้อ ไม่ได้หมายถึงภาพเล็ก เเต่หมายถึงให้ย่อขนาดภาพนะครับ 555
    ผมย่อไม่เป็นครับ 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอาไฟล์ที่โหลดมาแล้วลงที่ไหนหรอครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณนะคะะะะะะะะะะะะะ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ผมย่อไม่เป็นครับ 5555
    ประมาณนี้ไง > <''

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คือมันต้องมีภาคอื่นป่ะครับ คือเผื่อ สิ่งของมันไม่ตรงกัน - -* ผม 5 in 1

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jiklopsokelo อ่านกระทู้
    คือมันต้องมีภาคอื่นป่ะครับ คือเผื่อ สิ่งของมันไม่ตรงกัน - -* ผม 5 in 1
    ไม่เกี่ยวครับ ถ้าคุณไม่มีภาคใหน สิ่งของในบ้านจะหายไปครับ เช่น สมมติคุณไม่มีภาค PET หมาในบ้านก็จะหายไปครับ แต่ถึงไม่มีภาคเสริมอะไรเลย ก็ยังลงได้เหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อัพเดต 10/5/2012 8:06

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ megamindzeed อ่านกระทู้
    เอาไฟล์ที่โหลดมาแล้วลงที่ไหนหรอครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    วิธีลง
    1.คลิกไปที่ไฟล์

2.จะมีตัว Luncher โผล่ขึ้นมา ไม่ต้องไปสนใจ พับไว้ก่อนครับ แล้วมาดูที่ กำลังโหลด

3.รอให้เสร็จแล้วกดตกลง

4.มาดูที่ Luncher กันบ้าง

5.ติ๊กถูกเลยครับ บ้านที่เราลง

6. เข้าเกมได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    ผมมีแค่ ภาคหลัก อย่างเดียวก็ลงได้ใช่ไหมครับ แค่ไม่มีของเฟอร์นิเจอร์ของภาคอื่นก็เท่านั้นเองใช่ไหมครับ
    งั้นผมลองลงไปได้ดูมั้ง

บ้านสวยมากๆ

อยากมีบ้านสวยๆ แบบในชีวิตจริงจัง

ขอบคุณมากครับๆ ลงได้ไม่ได้เด่วจะมาคอมเฟรมครับ
    ไม่ทราบว่าผมทำถูกหรือเปล่าครับ

ลงเสร็จมันให้อัปเดต

แต่ผมไม่ได้อัปเดต ไม่รู้ผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าได้ยินมาว่าถ้าอัปเดตแล้ว มันจะรู้ว่าใช้ของก็อปแล้วจะเข้าเกมส์ไม่ได้
    ปัญหาก็คือ เข้าเกมส์ไปก็ไม่มี Mod บ้าน ที่ผมพึ่งลงไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeZone : 11th May 2012 เมื่อ 13:00

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าผมทำถูกหรือเปล่าครับ
    คุณทำถูกแล้ว ไม่ต้องอัพเดท คุณต้อง Installer ก่อนแล้ว ค่อยไปติ๊ก นะครับ แล้วก็เข้าเกม แล้วก็อ่านให้ละเอียดด้วยครับ มีวิธีเอาบ้านมาลงอยู่นะครับ ในกระทู้นี้แหละ อ่านให้ละเอียดด้วยครับ ของผมทำยังได้เลยครับ บ้านสวยมาก

ลงเสร็จมันให้อัปเดต

แต่ผมไม่ได้อัปเดต ไม่รู้ผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าได้ยินมาว่าถ้าอัปเดตแล้ว มันจะรู้ว่าใช้ของก็อปแล้วจะเข้าเกมส์ไม่ได้
    ปัญหาก็คือ เข้าเกมส์ไปก็ไม่มี Mod บ้าน ที่ผมพึ่งลงไปครับ
    คุณทำถูกแล้ว ไม่ต้องอัพเดท คุณต้อง Installer ก่อนแล้ว ค่อยไปติ๊ก นะครับ แล้วก็เข้าเกม แล้วก็อ่านให้ละเอียดด้วยครับ มีวิธีเอาบ้านมาลงอยู่นะครับ ในกระทู้นี้แหละ อ่านให้ละเอียดด้วยครับ ของผมทำยังได้เลยครับ บ้านสวยมาก และอีกอย่าง ถ้าบ้านไม่ตรงกับ เวอร์ชั้นเกม บ้านจะไม่ปรากฏครับ แต่ของผม เวอร์ชั้น 1.33.2 ใช้ได้ครับ ยังไงก็ไปหา แพชท มาติดตั้งดูนะครับ ถ้ามันไม่ได้จริงๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    โอ้ ขอบคุณมากครับบ
    เด่วผมจะลงทำดูครับ ขอบคุณมากครับ อีกที