ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc ลงโฆษณา Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok เถื่อน
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 70

[Multiplayer CO-OP] Arma 2 [Free] เล่นก่อนซื้อนะครับลองดู

Minimum specs:

• Dual Core CPU (Intel Pentium 4 3.0 GHz, Intel Core 2.0 GHz, AMD Athlon 3200+ or faster)
    • 1 GB RAM
    • GPU (Nvidia Geforce 7800 / ATI Radeon 1800 or faster) with Shader Model 3 and 256 MB VRAM
    • Windows XP
    • DVD (Dual Layer compatible)
    • 10 GB free HDD space

Recommended specs:

• Quad Core CPU or Dual Core CPU (Intel Core 2.8 GHz, AMD Athlon 64 X2 4400+ or faster)
    • 2 GB RAM
    • GPU (Nvidia Geforce 8800GT / ATI Radeon 4850 or faster) with Shader Model 3 and 512 MB VRAM
    • Windows XP or Windows Vista
    • DVD (Dual Layer compatible)
    • 10 GB free HDD space

เป็นเวลากว่าสองปีหลังจากที่เกมสุดเฉียบอย่าง ArmA วางตลาด (“เฉียบ” หลังจากคุณทำการ Patch และ Mod แล้ว) ตอนนี้ Bohemia Interactive กำลัง เดินไปได้สวยบนเส้นทางสู่ภาคต่อที่ใหญ่กว่า ชาญฉลาดกว่า และสมจริงยิ่งกว่า ต้องขอขอบคุณสำหรับฉากหลังอันสลับซับซ้อนซึ่งวางเค้า โครงมาเป็นอย่างดี และบรรดาแคมเปญทั้งหลายที่เต็มอิ่มไปด้วยตัวละครที่ป รับปรุงจนแทบจำไม่ได้ ซึ่งก็นะจะทำให้ ArmA 2 นั้นเป็นเกมที่ทำให้ผู้เล่นมาความรู้สึกมีส่วนร่วมได ้มากกว่าภาคก่อน ฉากหลังของ ArmA ภาคนี้คือ Chernarus ประเทศสมมุติในยุโรปซึ่งมีพื้นที่ขนาด 140 ตารางไมล์ที่คุกรุ่นด้วยไฟแห่งสงครามกลางเมือง ลองนึกถึงประเทศยูโกสลาเวียตอนต้นยุค 90 หรือไม่ก็สดๆ ร้อนๆ ในเหตุการณ์ระหว่าง Georgia และ Ossetia แล้วคุณจะมองเห็นภาพความรุนแรงและดุเดือดได้ชัดเจนขึ ้น เพื่อแก้ไขสถานการณ์ทาง NATO ได้ส่งทีม Razer หน่วยรบพิเศษ 5 คนที่คุณสามารถควบคุมได้แห่งกองกำลังรบพิเศษ USMC เป็นหัวหอกในการเข้าแก้ไขวิกฤติการณ์ในครั้งนี้

ขณะที่ตัวประเทศและนักรบทั้งหลายถูกปั้นแต่งขึ้น ภูมิประเทศภายในเกมคือของจริงอย่างที่สุด โดยทั่วไปนักพัฒนาเกมมักเริ่มต้นสร้างแผนที่จากการวา ดโครงร่าง วางเส้นทาง และลงหลักปักฐานสิ่งก่อสร้างบนความว่างเปล่า แต่ครั้งนี้พวกเขาวางพื้นฐานของสภาพแวดล้อมโดยอาศัยพ ื้นที่แถบชนบทของประเทศสาธารณรัฐเช็กจริงๆ เลยทีเดียว Mark Spanel หัวหน้าทีมออกแบบบอกว่า "มันมีความเป็นเหตุเป็นผลแฝงอยู่ในสภาพภูมิประเทศของ จริง คนนับสิบๆ ชั่วรุ่นได้ก่อร่างสร้างเมืองขึ้นมา ป่าไม้ที่โตตามธรรมชาติ ดังนั้นอย่าหวังจะได้เห็นมันถูกสร้างขึ้นมาอย่างไม่เป็นธรรมชาติ"

ภูมิประเทศมีชีวิตเป็นอะไรที่ฟังดูดี แต่ BI ก็ยังวางแผนเติมเต็มพื้นที่ว่างๆ ด้วยสหายศึกที่มีประโยชน์สำหรับเราอีกด้วย ในภาคนี้เราจะสามารถลาก แบก หรือเยียวยาทหารที่บาดเจ็บได้ (เสียที) การ ลากเพื่อนที่ปางตายฝ่าคมกระสุนบินผ่านหูไปแค่เส้นยาแ ดงไปส่งยังจุดปลอดภัย คือหนึ่งในสิ่งที่น่าตื่นเต้นและพึงพอใจมากที่สุดที่ คุณสามารถทำได้ในเกมยิง แม้ว่าเราจะยังไม่เห็น AI ฝ่ายข้าศึกกระทำในแบบเดียวกันนี้ แต่ด้วย AI ที่พัฒนาขึ้นพวกเขายังมีอะไรเด็ดๆ อีกมากให้ดู เตรียมตัวพบเจอศัตรูที่ใช้มุมตึกเป็นที่กำบังหรือศัต รูที่รู้จักการยิงคุ้ม กันระหว่างเคลื่อนที่ (อันนี้เด็ดจริง) ยังไม่พอ... การยิงพลาดในภาคนี้จะทำให้ปืนส่ายไปมา (ยิ่งกลัวมากคือยิ่งส่ายมาก) ซึ่งอาจทำให้โฉมหน้าของการรบเปลี่ยนแปลงไป
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ก๊อปเค้ามาครับ -*-
    วิดีโอ Gameplay

ตัวเกม
    http://www.gameupdates.org/details.php?id=4763
    แพท
    http://free.arma2.com/activation/updates.html

ข้อดีเกมนี้ 1.มัลติได้ 2.ไม่ต้องเสียตังซื้อ 3.เล่นกันเยอะๆมัน
    ข้อเสียเกมนี้ครับ 1.เกมนี้ลดภาพให้เหลือแค่ Low 2.ลง Mod ไม่ได้ 3.ลง addon ไม่ได้ 4.เนื้อเรื่องครึ่งนึงของภาคเดิม
    วิธีเล่นตอนแรกสำหรับมือใหม่นะครับเห็นเล่นไม่เป็นกัน
    วิธีเข้ากลุ่มคนอื่นครับกันหลง 1).กด Enter 2.เลือก Show Status 3.เลือก Team Status 4.หากลุ่มอะไรก็ได้ทีคนเยอะๆแล้วเลือก join group ครับ
    วิธีเลือก AI เข้ากลุ่ม 1.2).กด Enter 2.เลือก Recuit Soldier 3.เลือกทหารอะไรก็ได้ตามใจชอบมีจำกัดแค่ 8 คน

ส่วนอย่างอื่นถามได้นะครับเดียวหา edit กระทู้ใหม่ครับ
    ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ
    Edit 2:ผมได้สร้างเซิฟแล้วเป็นแมพ Co-op แย่งฐานกับบอทครับมันๆ นะครับมาเล่นกันได้เลย ชื่อเซิฟผมชื่อว่า Arma 2 Thai พาส JKG ครับๆมา
    เซิฟ TS3 นะครับ(ของคนจัดตั้งกระทู้ ModZ) ts.atm.in.th ห้อง Arma 2 Free[TH] พาส JKG นะครับผม
    Server Status:Online รีบเข้ามานะครับเข้า TS3 ก่อนผมจะได้รู้ว่าใครเข้ามาบ้างนะครับ
    (เซิฟจะเปิดตอนประมาณ 17.00-21.00) (วันหยุด ทั้งวันครับ)
    เซิฟชื่อ [Armathai.com] Arma 2 Free โคโลครับไม่ค่อยแลคมาได้เลยครับ
    ภาพในเซิฟครับ(ถ่ายเอง)
    [IMG][/IMG]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bosshokky : 27th May 2012 เมื่อ 13:10