ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2

[PC] THE GODFATHER II [MULTI6][FULL-RIP][MEDIAFIRE][3.6GB][OPEN-WORLD]

มาเป็นเจ้าพ่อกันครับ ใครเล่นเกมส์ Mafia เบื่อแล้ว มาลองเล่นเกมส์นี้ดู

Year: 2009
    Genre: Action
    Language: ENG/RU/SP/PL/CZ/ND
    Published: Electronic Arts
    Developed: EA Redwood Shores
    เนื้อเรื่องของภาคนี้ตัวเอกจะเน้นไปที่ไมเคิล คอร์เลโอเน่ ในช่วงที่ตระกูลของเขามีการขยายอำนาจอิทธิพลมืดจากนิวยอร์กไปยังฟลอริดาและ คิวบา ตามเนื้อเรื่องที่แต่งโดยมาริโอ ปูโซ่ ซึ่งการเล่นยังคงมีความรุนแรงเหมือนเดิม การเล่น Godfather II จะ เริ่มต้นขึ้นเมื่อดอมินิก คอร์เลโอเน่ มาเฟียหนุ่ม ได้รับมอบหมายงานจากไมเคิลให้ดูแลเมืองสามเมือง อันได้แก่ ฮาวานา นิวยอร์ก และไมอามี เพื่อให้เป็นไปตามเป้าหมายที่ตั้งไว้ดอมินิกจึงต้องฝ่าฝันอุปสรรคมากมาย บางครั้งต้องเสี่ยงเอาชีวิตเข้าแลก ทั้งหมดเพื่อผันตนเองให้กลายเป็นแก๊งมาเฟียที่ทรงอิทธิพลที่สุดในอเมริกา งานของดอมินิกมีเข้ามาทันที โดยเจ้าพ่อคนใหม่เกือบจะต้องเริ่มต้นจากศูนย์ เขาต้องรวบรวมสมาชิกมาเข้าแกงค์เพื่อใช้เป็นตัวหมาก ซึ่งคงไม่ใช่วิธีการปิดประกาศรับสมัครสมาชิกตามที่สาธารณะ แต่ต้องออกตามหาสมาชิกที่เห็นว่าเข้าท่าด้วยตนเองตามท้องถนน โดยมีเกณฑ์การพิจารณาง่ายๆเพียงแค่คำนึงถึงความเหมาะสมของหน้าที่ที่ต้องการ อันมีทั้งบุ๋นและบู๊

ระบบต่างๆ
    - การจัดการครอบครัว (ครอบครัวในเกมนี้ก็คือ ระบบแก๊งค์นั้นเอง) ซึ่งเราสามารถจัดการลูกน้องเราได้ โดยการ จ้าง/ ไล่ออก/ เลื่อนขั้น อีกทั้งเรายังสามารถ Upgrade ลูกน้องเราได้ด้วย
    - Compound คือ บ้านพักหรือที่พักเราและลูกน้อง
    - การยึดคุมพื้นที่ ซึ่งเราสามารถยึดพื้นที่เช่น อาบอบนวด สุสานรถ เป็นต้น เมื่อเราคุ้มสถานที่นั้นๆได้แล้วเราก็สารถที่จะจ้าง ยาม มาเฝ้าดูแลไม่ให้แก๊งค์อื่นๆ มายึดกลับได้
    - การสะสม crime ring เพื่อที่จะปลดล๊อกไอเทมต่าง เช่น สนับมือ ชุดเกราะกันกระสุน ปืนพกเก็บเสียง รถคุ้มเกราะ
    - การฆ่าสุดโหด เราสามารถฆ่าคนได้หลายแบบ มากๆ เช่นการ Execute ในแบบต่าง และรูปแบบจะต่างออกไป เมื่อใช้อาวุธต่างประเภท
    - การสืบ ตามหาพวก made man ของฝั่งตรงข้าม เราต้องตามสืบจากคนบนท้องถนน เมื่อได้ข้อมูลมาเราก็ตามฆ่ามันโดยต้องเป็น วิธีที่มันบอก ถ้าไม่ทำตาม พวก made man จะกลับมาใหม่ >>> เมื่อจัดการ made man หมดแล้วเราก็สามารถที่จะไปที่ Compund ของพวกมัน เผาให้ราบ แล้วทำให้มันเป็ยของเรา
    System Requirements
    - Processor: Pentium 4 @ 2.8 GHz/AMD Athlon64 3000+, or any Athlon64 X2/Core Duo processor)
    - Memory: 1 GB for XP/2 GB for Vista
    - Hard Drive: 9+ GB Free
    - Video Memory: 256 MB*
    - Sound Card: DirectX Compatible
    - DirectX: 9.0c
    - Keyboard & Mouse
    - DVD Rom Drive
    วิธีการติดตั้งเกมส์ (เนื่องจากเกมส์แบบ Full-rip จะลงเกมส์ในโฟลเดอร์เลย ควรเก็บตัวติดตั้งอีกตัวไว้เผื่อไว้)
    1. โหลดไฟล์ให้ครับทั้ง 20 พาท แล้วแตกไฟล์ สองครั้ง ครั้งที่สองใส่พาสเข้าไป
    2. จะพบโฟลเดอร์ The Godfather II-Multi6-FullRip กด Setup.bat แล้วกดปุ่มไรก็ได้ 1 ครั้ง
    3. รอ... ควรมีที่ว่าง 6 gb และไม่ควรทำอะไรในระหว่างติดตั้ง
    4. เข้าเล่นได้เลย

Mediafire 200 Mb
    กด Skip AD ข้างบนมุมขวานะครับ เพื่อสนันสนุน Uploader ขอบพระคุณครับ

Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8

Part9 | Part10 | Part11 | Part12 | Part13 | Part14 | Part15 | Part16

Part17 | Part18 | Part19 | Part20

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ

Pass : The-Godfather-II-Multi6-FullRip-By-Enzo

เล่นได้ไม่ได้ยังไง กลับมาโพสบอกด้วยนะครับ เพื่อจะได้แก้ไขต่อไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catalyst69 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 10000000000% ยืน และ นอน ยันเลยยยจ้าาาา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Izmonkeys อ่านกระทู้
    เล่นได้ คับ 100%

ลองแล้วว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IMPAT อ่านกระทู้
    เล่นได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ค่ะ ขบคุนนะค่ะ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moddangfire อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้ว เล่นได้ 100% คับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poch อ่านกระทู้
    ไม่มีไฟล์เสีย พาสแตกไฟล์ได้ ลงได้ไม่มีปัญหา เข้าเล่นได้ปกติดี ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beawz1 อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าเล่นได้100เปอร์เซ็น...หลายคนบอกว่าลงเเส้วจอดำ ผมก็เป็นคับเเต่พอผมลองย้ายไปเเตกไฟล์ที่อืนดูOKเล่นได้ปกติ

เอาไฟล์[The Godfather II-Multi6-FullRip By Enzo.rar]เอาออกมาเเตกข้างนอกเลยนะคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [FM] อ่านกระทู้
    โอ้เล่นได้แล้วครับสนุกมากไม่ผิดหวังที่โหลด ใครมีปัญหาถาม+ทำตาม จขกท.เลยครับ

รูปนอนยันครับ

ขอบคุณสำหรับเกมดีๆครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzo : 26th September 2011 เมื่อ 09:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 139 คนที่กล่าวขอบคุณ:

007: BloodStone, 10712581, anoobizzz, apisit_eragon, ARTATR, aun0029, bbww001, beawz1, bellken, bensohk123, bestpea44, blackwax, boatmaza, bodypan, boobbabe, botstudy, Bright38344, cakebazz, Care, casanova, cdvcdmp70, Cirio'z, civilzaza, communism, De@tH_NotE, evolutionPM, extrembom, exzentboss, filmjaa, Footfeet45, FuxkingGod, genggiman, GenoEzio, Gigabyte, Golf0_o, gudjung007zaza, gund5164, GuPeKsAdz, GwareA7x, hanso123, hippienoyz, hippiespeace, hisoka1311, hitsitterotmail.com, houkago-teatime, ILoKiI, IMPAT, inni, jobiiijobb, jojo-nomercy, JooN18za, jukuju087, KaLoZ@JKG, kukon, kunnaja4480, l3adly, lazypalm, markmj149, marktone, mike00799988, misszee2012, Mobster, Moddangfire, monkeyzact, mrlon, Mueball, mummy4444, mutte, muttsuyama, nakiann123, nanorinho, NaPOleOnii, Napon, nextcancel, NickAtlantis, oatoatman, ohoza0693, OnedayAon, opaljj, OVLENG, painisme, pardukfu, peetoe, plackdouge, pluemboring, poch, PrimeΘҢΛĿΘ, prodiffusion, pump, p_life, RaCha100Y, raongnam, redjinna, rivierax, RoMeoZ22, sand0007, se7enday, seazaza02, shogun147, siamzone, sillenser, SINGHOMKHUN, sinnalio, sivernano, Snomoke, sosofbitch, Stalkergame, sudteerukpla, sunman24, sunsnack, Super sprite, swad004, taurus140, Thakobo, thanu2534, thehamter, thekrof, TheWarlord007, TheWhiteCrow, thexxvii, ThunderZephyrus, tins007, titanoon, TlnwspiderT, tomkingsize, TOR_zzz, TreeAlone, ultimatezpro, vongolex555, Wakinos, waterc4t, xlxjoexlx, xxxlnwjung1, yaoinwzazzz, YcF, yiew697dg, yugidome, [FM], [SGR]SONEGammer

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ประเดิมคนแรกขอโหลดไปลองนะจ้ะ หามานานมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    มามันส์กันดีกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhonratchasima,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    พาสแรกค่ะๆๆรอพาสแรก^^

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IMPAT อ่านกระทู้
    พาสแรกค่ะๆๆรอพาสแรก^^
    เสร็จแล้วครับ แฮะๆๆ เล่นได้ไม่ได้ ติดปัญหาอะไร โพสบอกหน่อยนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ 10000000000% ยืน และ นอน ยันเลยยยจ้าาาา

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ คับ 100%

ลองแล้วว

กล่าวขอบคุณ
    280
    เล่นได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ค่ะ ขบคุนนะค่ะ ^^

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    คนโหลดเป็นพัน Thank 3-4 ครั้ง คุณใช่คนที่มีอารยธรรมแน่เหรอ?
    หากคุณคิดว่าจะเอา Thank ไปทำไมตังค์คนอัพก็ได้คุณคิดผิดแล้ว คุณโหลดของเขามาเค้าได้ตังค์ก็จริงแต่นั่นไม่ใช่การแสดงน้ำใจ
    ที่คุณมีต่อคนอัพโหลดเพราะคุณก็ได้เกมมาเล่นแต่ในขณะเดียวกันเค้าก็เค้าก็เสียเวลาด้วย เวลาที่เค้าเสียไปเค้าก็แลกกับเงินของเค้า
    แต่การ Thank ให้เค้าเนี่ย ผมคิดว่าอย่างน้อยๆ เค้าก็จะมีกำลังใจอยากจะอัพเกมเพิ่มขึ้นมาบ้างไม่มากก็น้อย แต่นี่เอาแต่ดูดๆๆๆ ผมเห็นแล้วผมเซ็งแทนเลย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    โหยๆ รอเกมนี้มานานหายากเหลือเกิน เกมสนุกๆแบบนี้แปลกนะที่ไม่ค่อยจะดัง ขอบคุณนะครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    โหลดมาแล้ว เล่นได้ 100% คับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Windows 7 Pro 32bit สามารถเล่นได้หรือไม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boomiwn อ่านกระทู้
    Windows 7 Pro 32bit สามารถเล่นได้หรือไม่ครับ
    ของผม Win7 64 bit เล่นได้ครับ ส่วน Win7 32 bit น่าจะเล่นสบายๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ตอนแรกไม่กล้าโหลด แต่ เจ้าของกระทู้มา บอกเอง โหลดเลยละกัน..ขอบคุณครับ
    เล่นได้ไม่ได้เด๋วจะมาบอกนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    thank cup อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณมากคร้าบ ,,,, ผมเปิดเกมเข้าไป แล้ว จอดำอะครับ = _ =

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    ไม่มีไฟล์เสีย พาสแตกไฟล์ได้ ลงได้ไม่มีปัญหา เข้าเล่นได้ปกติดี ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    กำลังโหลดอยู่ครับ

เล่นได้ไม่ได้จะมาบอกอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มายืนยันให้นะครับ

ผมโหลดไปแล้ว เล่นได้ 100เปอร์เซ็น นะครับ

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันส์ อยากนี้ต้องโหลด!!!!
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rivierax อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคร้าบ ,,,, ผมเปิดเกมเข้าไป แล้ว จอดำอะครับ = _ =

เปิดเข้าเกมแล้วจอดำเหมือนกันครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ รบกวนช่วยทัคับผม

กล่าวขอบคุณ
    280
    ตอนนี้เล่นเรื่อยๆค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ตอนแรกๆก็ขึ้นจอดำเหมือนกันนะค่ะ
    แต่พอรอสักพักก็เข้าเล่นได้ตามปกติตั้งแต่นั้นมาเลยค่ะ,

Experts
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,691
    หามานานแล้วครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้เล่นเรื่อยๆค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ตอนแรกๆก็ขึ้นจอดำเหมือนกันนะค่ะ
    แต่พอรอสักพักก็เข้าเล่นได้ตามปกติตั้งแต่นั้นมาเลยค่ะ,
    ที่บอกว่ารอนี่ไม่ทราบว่านานแค่ไหนครับ ของผมรอเกือบครึ่งชั่วโมงแล้วอ่ะครับก็ยังดำอยู่ไม่เข้าเกมให้ซักที รบกวนหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สุดยอด ไว้พรุ่งนี้มาโหลดละ กัน จอง ไว้ ก่อน ไปละ เข้าทรง [นอน]

Tags for this Thread