ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    2
    บร้ะเจ้าโจ้ก ช่วยผมด้วย ผมม.ปลายแล้วยังต้องตัดเกรียนอีก อุตส่าห์คิดไว้ว่าม.ปลายยังได้ตัด ลองทรงสูง แต่ยังจะต้องมาตัดเกรียนอีก T^T
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    พอเข้ามหาลัย หรือ ใครไปเรียน ปวช. แล้วจะเลิกคิดเรื่องพวกนี้ครับว่าทำไมต้องตัดหัวเกรียน
    ที่จริงพวกคุณก็แค่อายผู้หญิงเท่านั้นแหล่ะครับ 555+

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เด็กส่วนใหญ่ผมว่าไม่ได้อายผู้หญิงหรอก

แต่ผมว่าเขาขาดความมั่นใจเสียมากกว่าล่ะมั้ง
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมก็ไม่อายครับ แต่มันร้อนครับ เวลายืนกลางแดด แดดนี้เปรียงลงหัวเลย ผมเลยรองหวี+ซอยบนบางไป+ปีนเข้าโณงเรียนเอา จึงรอดมาได้จนทุกวันนี้
    ยาราไนก้า 555+

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    2
    บอกตรงๆเลยนะผมก็อายผู้หญิง อายคนอื่นเหมือนกันแต่ผมก็รักสวยรักงามเหมือนกันนะไม่เห็นต้องทำกันแบบนี้เลย หัวเกรียนแบบนี้ไม่มีคนอยากคุยด้วยหรอก เขาก็อยากคุยกับคนหน้าตาดีๆกันทั้งนั้นละถ้าไม่สนิทกันอ่ะน่ะ
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    ผมชินแล้วครับ - - (ต่อให้ยังไม่อยู่ม.ปลายก็เหอะ) ผู้หญิงผมไม่อายหรอก เพราะผู้หญิงก็ติ่งหู

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ManKP อ่านกระทู้
    แค่เรื่องเล็กๆ ทนไม่ได้หรือ???
    ตอบแบบนี้ระวังนะ อย่าหาว่าผมไม่เตือน
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    บ่นกันอยู่ได้ไอ้เรื่องผม ถ้าคุณหน้าตาดีต่อให้หัวเเม่มโล้นคุณก็หล่อ เเต่หน้าปลวกๆไว้ผมยาวก็ปลวกอยู่ดี เเถมต่อให้โรงเรียนให้ไว้ ไป รด.ก็...
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ถ้าคุณครูจะอ้างว่าให้ นักเรียน ตัดเกรียน เพื่อความเป็นระเบียบล่ะก็

คุณครูก็ต้องตัดด้วยน่ะครับ เพราะว่าคุณครูก็ต้องเป็นระเบียบเหมือนใน โรงเรียน ด้วยนี่ครับ

อย่ามาอ้างถ้าคุณทำตามระเบียบโรงเรียนแล้วคุณจะสั่งแค่ใครบางคนไม่ได้ คุณก็ต้องทำตาม

อีกอย่าง คนเรามีสิทธิ์เท่าเทียมกันนะครับ ผู้ใหญ่ ก็ ผู้ใหญ่ เหอะเรื่องแค่นี้ปฎิบัติตามไม่ได้ก็ไม่น่าเรียกว่า อาจารย์ ล่ะครับ

คุณแน่จริงรึเปล่า คุณครู

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    นี่ละตูถึงอยากไปเรียนเมืองนอก

เบื่อหน้าครูไทยละ

แทบเกือบต่อยหน้ามัน -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ขอโทษทีนะครับ

ผมเห็นด้วยกับจ.ข.ก.ท. นะครับ

ผมกำลังเรียนอยู่ม.5 ร.ร ในรัฐบางแห่ง ม.ต้นกับปลายต้องตัดเกรียนหมด ไม่มีเว้น

น่าเบื่อมากๆ กฎหลายๆข้อ ผมทำตามทั้งหมด ตอนแรกผมไม่คิดอะไร ต่อมา ม.4 ผมเริ่มมีข้อสงสัยกฎหลายๆ ในกฎหลายๆข้อ

อย่างเรื่องหัวเกรียน จะบอกว่าทำความสะอาดง่าย ไม่มีเหา เรียบร้อย

ผมขอเถียง

1.คนที่มันจะไว้มันต้องรู้อยู่แล้วว่าจะทำความสะอาดยังไง
    2.คุณยังกังวลเรื่องเหาอีกหรือ แซมพู ยาแก้เหาเต็มเมืองแล้ว
    3.หัวเกรียนแล้วมันเรียนเก่งเหรอ
    4.หัวเกรียนมันเหมาะกับทหาร ไม่ใช่นักเรียน
    5.ผมยาวแล้วเลวเหรอ ร.ร. ผมคนหัวเกรียนหลายๆคน มันทั้งสูบม้า กัญชากันตรึม
    6.มันทำให้ขาดความคิดใหม่ๆ ในการดำเนินชีวิตในทางอ้อม
    7.ถ้าอยากให้นักเรียนหัวเกรียน ครูต้องเกรียนด้วยดิ อย่ามา 2 มาตรฐาน เหตุผล กันเหา เรียบร้อย สะอาด ดูดีไง
    ข้อ 7 พิสูจน์ได้ว่าครู กับ นักเรียน ใช้กฎระเบียบ คนละเล่ม ครูเลยไม่ต้องเกรียน - -

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    พอตูสกรีนเฮด****ก็ว่าประชดอีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Satit Kaset KPS.
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 708
    ผมข้องใจตั้งแต่เด็กละมันดุไม่มีประโยชน์เลย

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ManKP อ่านกระทู้
    แค่กลัว ผู้ ญ ไม่ชอบนี่นะ????

หรืออาย??

นี่หรอความคิด??
    แค่นี้ก็บ่งบอกเลยว่าห้ามคิดนอกกรอบ - -' (รู้สึก ... กับเม้นท์นี้ - -')

- - - - - -- - - - - -- - - --

ผมเห็นด้วย!!! สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่าตัดไปเพื่อ .. = ='

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ขอบคุณ สำหรับข้ออ่างดีๆ ที่จะเอาไปแก้ตัว เอิ๊กๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    งั้นทหาร ตำรวจ ที่ต้องตัดผมก็ไม่ได้น่ะสิ ผิดรัฐธรรมนูญ คุณอาจจะมีสิทธิ แต่คำนี้มันมาพร้อมกับหน้าที่ครับ รัฐธรรมนูญใช้คู่กันตลอด ผมไม่ได้บอกว่าการตัดผมเป็นหน้าที่นะครับ แต่การเคารพกฏระเบียบเป็นหน้าที่ต่างหาก
    ถ้าอยากจะเรียกร้องจริงๆ ฟ้องศาลเลยครับ จนป่านนี้ผมยังไม่เห็นใครกล้าฟ้องศาลซักคน มองในอีกทางนึง ขนาดมีกฎบังคับกันขนาดนี้ นักเรียนในปัจจุบันยังเสื่อมลงไปเรื่อยๆ ถ้าปล่อยตามสบายจะขนาดใหน อย่าเอาเมืองที่เจริญแล้วมาอ้างครับ เด็กไทยมีวินัยได้เท่าเค้าเหรอ? เด็กไทยขยันได้เท่าเค้าหรือไม่? เด็กไทยรู้จักและทำตามหน้าที่แบบฝรั่งได้หรือเปล่า? (พูดถึงส่วนใหญ่นะครับ)

ผมไม่ได้ต่อต้านกรณีเรียกร้องให้เลิกบังคับตัดผมนะ แต่ข้ออ้างแต่ละข้อมันฟังไม่ขึ้น ไม่งั้นคงสำเร็จไปนานแล้วล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PassT_T : 18th June 2012 เมื่อ 22:49

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PassT_T อ่านกระทู้
    งั้นทหาร ตำรวจ ที่ต้องตัดผมก็ไม่ได้น่ะสิ ผิดรัฐธรรมนูญ คุณอาจจะมีสิทธิ แต่คำนี้มันมาพร้อมกับหน้าที่ครับ รัฐธรรมนูญใช้คู่กันตลอด ผมไม่ได้บอกว่าการตัดผมเป็นหน้าที่นะครับ แต่การเคารพกฏระเบียบเป็นหน้าที่ต่างหาก
    ถ้าอยากจะเรียกร้องจริงๆ ฟ้องศาลเลยครับ จนป่านนี้ผมยังไม่เห็นใครกล้าฟ้องศาลซักคน มองในอีกทางนึง ขนาดมีกฎบังคับกันขนาดนี้ นักเรียนในปัจจุบันยังเสื่อมลงไปเรื่อยๆ ถ้าปล่อยตามสบายจะขนาดใหน อย่าเอาเมืองที่เจริญแล้วมาอ้างครับ เด็กไทยมีวินัยได้เท่าเค้าเหรอ? เด็กไทยขยันได้เท่าเค้าหรือไม่? เด็กไทยรู้จักและทำตามหน้าที่แบบฝรั่งได้หรือเปล่า? (พูดถึงส่วนใหญ่นะครับ)

ผมไม่ได้ต่อต้านกรณีเรียกร้องให้เลิกบังคับตัดผมนะ แต่ข้ออ้างแต่ละข้อมันฟังไม่ขึ้น ไม่งั้นคงสำเร็จไปนานแล้วล่ะครับ
    ผมเห็นด้วยกับคุณ แต่ก็คิดซะว่ามันเป็นการระบายอย่างนึงของวัยนี้ล่ะครับที่เขาตั้งๆกันมาคือง่ายๆล่ะ มันเก็บกดไม่มีใครสามารถตอบคำถามนี้ได้ไงว่าทำไมต้องตัด
    ทำไมถึงไว้ผมยาวไม่ได้ ผมก็เคยเป็น แต่มาตอนนี้ก็คิดย้อนไปว่ามันไร้สาระนะโวยวายไปก็ไม่มีไรดีขึ้นมา มันก็เป็นกฏระเบียบที่อยู่ไม่กี่ปีหลุดวัยนี้ไปคุณจะทำไร
    มันก็เรื่องของตัวคุณแล้ว อยากไว้ยาวยันตูดก็ไม่มีใครว่าหรอก
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เห็นด้วยนะไม่รู้ะให้ตัดอะไรนักหนา เราใช้สมองในการเรียนไม่ได้ใช้ทรงผมซักหน่อย ส่วนเรื่อง ทหาร ตำรวจ ที่ต้องตัดนี่มันคนละประเด็นครับ ถ้าเอาทหาร ตำรวจ มาเปรียบเทียบมันก็ไม่ใช่ ต้องเอานักเรียน นอก กับ ไทย สิ - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kothkeo178 : 24th June 2012 เมื่อ 11:28
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    "มันเป็นกฎ" หรือ "เธอไม่พอใจที่จะทำตามกฎ ก็ไม่ต้องเรียน"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตัด ๆ ไปเหอะ กฏคือกฏ ไอคำว่า "กฏมีไว้แหก" อันนี้ มันไร้สาระนะครับ โตไปได้ทำงาน ลองใช้คำว่า "กฏมีไว้แหก" ซิ

เด็ก นร ไทย ก็ตัดกันมาแบบนี้ มาตั้งกี่ปี คนในอดีต รุ่น พ่อ ลุง อา พี่ คนในอดีต ๆ เขาก็ตัวทรงนักเรียนกันหมด ผมเองก็เคยตัดทรงนักเรียนทั้ง ๆ ที่ไม่ชอบไม่อยากตัด

แต่ก็ต้องตัด ตัดแล้วก็ยังเรียนได้ มีแฟนได้ โลกไม่แตก ไปโน้นไปนี้ได้ ไปเที่ยวตามห้างได้ ไม่เห็นจะมีอะไรน่าอายตรงไหน ไอการทำตามกฏเนี่ย

คนอื่น ๆ เขาก็ตัดได้มีความสุขดี กฏและการศึกษาของประเทศไทยมันเป็นแบบนี้ ไอที่บอกว่าอยากจะไปเรียนเมืองนอกเนี่ย ก็ไปซิ การศึกษาไทยเขาไม่ได้ห้าม

ผมเห็นมาหลายกระทู้หลายเว็บล่ะ ไอประท้วง ทรงนักเรียนเนี่ย อยากจะบอกว่า เด็กสมัยเนี่ยชอบทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก

ถ้าคุณ ๆ ทนทรงนักเรียนกันไม่ได้ ก็ขอแนะนำให้ไปหาการศึกษานอกระบบ จบไม่มีการประท้วงเรื่องทรงผมเกิดขึ้น

ที่ผมบอกแบบนี้ เพราะซักวันคุณ ๆ ทั้งหลายที่ยังเรียน มัธยมกันอยู่ พอโตขึ้นไป มีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น (บรรลุนิติภาวะ) แล้วจะรู้เองว่าที่ผมกล่าวไป มันมีความหมายยังไง

จำที่ผมบอกไว้น่ะ ทรงนักเรียนมันไม่ได้แย่อะไรมากมายเลย อย่าทำเรื่องง่ายให้มันเป็นเรื่องอยาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ตามความคิดเห็นส่วนตัวคาดว่า การที่โรงเรียนหรือสถานศึกษามีกฎระเบียบข้อบังคับเกี่ยวกับทรงผมเพื่อ
    1.ต้องการปลูกฝังระเบียบวินัยให้กับนักเรียนหรือนักศึกษาให้ปฎิบัติตามกฎข้อบังคับของโรงเรียน ลองคิดในแง่กลับกันถ้าหากวันนี้เด็กๆหรือเยาวชนซึ่งเป็นนักเรียนยังรับและปฎิบัติตามกฎของโรงเรียนไม่ได้ ต่อไปภายภาคหน้าพวกเขาเหล่านี้เติบโตเป็นผู้ใหญ่แล้วเขาจะปฎิบัติตามกฎข้อบังคับอย่างอื่น ยกตัวอย่างเช่น กฎหมาย ได้อย่างไร
    2.ถ้าหากไม่มีกฎข้อบังคับเรื่องทรงผม อาจจะทำให้เด็กนักเรียนหันมาสนใจเรื่องทรงผม(แฟชั่น)มากกว่ามาโรงเรียนเพื่อศึกษาหาความรู้ อีกอย่างเด็กนักเรียนส่วนมากยังไม่มีรายได้เป็นของตนเองเพราะฉะนั้นจะเป็นการเพิ่มภาระเรื่องค่าใช้จ่ายให้แก่ผู้ปกครองของเด็กนั้นๆเข้าไปอีก เด็กแต่ละคนแต่ละครอบครัวก็มาฐานะการเงินไม่เท่ากัน แค่ค่าเทอม ค่าเครื่องแต่งกาย รวมถึงค่าหนังสือหรืออุปกรณ์การเรียนก็ถือว่าเยอะพอสมควร แล้วยังต้องมาเสียเงินค่าทำผมอะไรต่อมิอะไรของลูกๆอีกหรือ จะเกิดปัญหาเรื่องความเลื่อมล้ำ ไม่เสมอภาคกันว่าเพราะเหตุเด็กคนนั้นถึงแต่งตัว ทำผมได้ แต่เด็กอีกกลุ่มหนึ่งกลับทำไม่ได้ ทางโรงเรียนจึงออกกำข้อบังคับนี้มาเพื่อแก้ปัญหาให้นักเรียนทุกคนต้องตัดผมสั้นเพื่อความเสมอภาคทัดเทียมกัน
    3.ผมสั้นดูแลรักษาได้ง่ายกว่าผมยาว คนที่ไว้ผมยาวอาจจะต้องสระผมทุกวัน แล้วต้องมานั่งไดร์ผมให้แห้งอีก แถมยังต้องมานั่งหวีอีกตะหาก(ถ้าไม่หวีผมก็จะเหมือนคนบ้าผมฟู ดูเหมือนสิงโตในสวนสัตว์ซาฟารี)
    4.ประเทศไทยเป็นประเทศที่อยู่ในเขตร้อน เพราะฉะนั้นทรงผมที่สั้นเหมาะสมกับสภาพอากาศร้อนๆอย่างบ้านเราที่สุดแล้ว
    5.ขณะเรายังเป็นเด็ก หน้าที่ที่สำคัญคือการเรียนศึกษาหาความรู้ ไม่ใช่มาโรงเรียนเพื่อที่จะอวดกันเรื่องแฟชั่น ถ้าหากเราเรียนจบมีการมีงานทำ ตอนนั้นแหละคุณจะทำผมทรงอะไร สีอะไร จะเกาหลี ญี่ปุ่น ก็แล้วแต่ เพราะคุณมีงานทำ มีรายได้เป็นของตัวเองแล้ว แต่อย่าลืมว่าหากคุณศึกษาจบในระดับอุดมศึกษา ถึงคุณจะทำผมทรงอะไร สีอะไรก็ตาม ในวันซ้อม-รับปริญญาก็ต้องย้อมผมกลับเป็นสีดำ แถมต้องรวบผมอีก นะจะบอกให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biobobzaa : 26th June 2012 เมื่อ 18:24
    [IMG][/IMG]

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    ตามความคิดเห็นส่วนตัวคาดว่า การที่โรงเรียนหรือสถานศึกษามีกฎระเบียบข้อบังคับเกี่ยวกับทรงผมเพื่อ
    1.ต้องการปลูกฝังระเบียบวินัยให้กับนักเรียนหรือนักศึกษาให้ปฎิบัติตามกฎข้อบังคับของโรงเรียน ลองคิดในแง่กลับกันถ้าหากวันนี้เด็กๆหรือเยาวชนซึ่งเป็นนักเรียนยังรับและปฎิบัติตามกฎของโรงเรียนไม่ได้ ต่อไปภายภาคหน้าพวกเขาเหล่านี้เติบโตเป็นผู้ใหญ่แล้วเขาจะปฎิบัติตามกฎข้อบังคับอย่างอื่น ยกตัวอย่างเช่น กฎหมาย ได้อย่างไร
    ชอบข้อนี้มาก กะจะคอมเมนต์อยู่

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ผมว่าคนที่เป็นรัฐบาลอ่ะ อาจจะเปลี่ยนได้นะครับ แต่ไม่เปลี่ยนเพราะถือเป็นเรื่องไร้สาระสำหรับเค้า อันที่จริงมันเป็นเรื่องที่ใหญ่มากกกกกกกกกกก

ซึ่งเค้าพวกนั้นมองข้ามจุดนี้ไป
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    เหา ตัว ทำลายความน่าเชื่อถือ