ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    แค่สามปีเอง จะอะไรกันนักหนา
    ผมไม่ค่อยสนใจเพราะชอบตัดผมสั้นอยู่แล้ว
    กฎยังไงก็คือกฎ ถ้าไม่ทำตามก็จบแค่นั้นเอง
    ่ส่วนเหตุผลเรื่องการเรียนดีขึ้น อันนั้นอย่้าอ้างเลย ไร้สาระ !
    จะชอบไม่ชอบ สุดท้ายมันก็ยังเป็นกฎ
    ลองดูที่ครูสิ พอเค้าโตเค้าก็ไว้ได้ ไม่มีปัญหาเพราะผ่านช่วง " กฎ " มาแล้ว

ยิ่งบ่นเรื่องผมเยอะเท่าไหร่ เวลาก็จะเดินช้าไปนานเท่านั้น
    3 ปีลองไม่ต้องคิดเลยสิเรื่องผมอะ แปปเดียวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [9]:H!LO : 26th June 2012 เมื่อ 23:50

On Da EastSide Of Da LBC

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    สมัยๆนี้สนใจจะหล่อๆกันทั้งนั้น

หัวไม่เกรียนแล้วเรียนดีกันขึ้นมั้ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่า ตัดๆ ไปเหอะ คุนต้องทำตามกฏบ้าง(แม้จะไม่รุสาเหตุที่ต้องทำตาม)อย่างน้อย ได้ฝึกความอดทน ได้มีเพื่อนมากมายที่หัวอกเดียวกันกบคุน
    มันก้คร้ายๆการรับน้องของ มหาวิยทยาลัยอะครับ บางคนก้บอกว่าดี บางคนก้บอกว่าไม่ดี ทุกอย่างต่างมีข้อดี และข้อเสียอยู่ มันยุที่ใจเราคิด
    กะอิเเค่12ปี(ป.1-ม.6) คุนอดทนทำตามกฏระเบียบไม่ได้ แล้วอนาคตต่อไปคุณจะอดทนกับสิ่งที่เข้ามาในชีวิตได้อย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เกรียนมาตลอดอ่ะจนถึงม.3 พอขึ้นม.ปลายมาก๊ไม่เกียนละแต่ยังไม่ทันยาวได้ที่เด๋วก๊ตัดละ

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อืม..ไม่อยากตัดผมว่างั้นแหล่ะ -3-

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ทำตามกฏเถอะครับพวกเด็กเกรียนเอ๋ยยย ผมก็เคยเกรียนมาก่อน อย่างอ้างโน้นอย่างนี่เลย ถึงคุณผมยาวก็ไม่ได้ทำให้เรียนดีขึ้นมาหรอกครับ ที่พวกคุณอ้างๆกันมา ผมว่ามีอยู่เหตุผมเดียว คือ ห่วงหล่อ อยากจีบสาว อยากทำตัวเท่ห์ เมืองนอกเค้าไว้ผมยาวอะไรได้ก็เพราะเค้าเจริญแล้ว ส่วนพวกคุณหัดสร้างประโยชน์ให้ประเทศเจริญขึ้นก่อนเถอะ แล้วค่อยมาเรียกร้องสิทธิ เห็นแล้วเหนื่อย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบแฟ็บเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    เกรียนนั่นแหละดีแล้ว จะได้แยกออกว่าใครเกรียนไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ดีนะผ่านตรงนั้นมานานมากแล้ว ตอนนี้ก็เลยไม่วิตกอะไร แต่ตอนอยู่ม.5เคยโดนครูเอากรรไกรมาตัดหน้าห้องเรียน บอกว่าเปิดเทิอมแล้วไมไม่ตัดผม ตอนเย็นเลยพาพวกมาต่อยครูฟันหลุด เช้ามาเลยโดนไล่ออกเลย

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audtapan อ่านกระทู้
    ดีนะผ่านตรงนั้นมานานมากแล้ว ตอนนี้ก็เลยไม่วิตกอะไร แต่ตอนอยู่ม.5เคยโดนครูเอากรรไกรมาตัดหน้าห้องเรียน บอกว่าเปิดเทิอมแล้วไมไม่ตัดผม ตอนเย็นเลยพาพวกมาต่อยครูฟันหลุด เช้ามาเลยโดนไล่ออกเลย
    เงิบกับเรปนี่มาก

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhrandJGth อ่านกระทู้
    เกรียนนั่นแหละดีแล้ว จะได้แยกออกว่าใครเกรียนไงครับ
    งั้นพวก ประถม ถึง ม.ต้น ก็เกรียนกันหมดสินะครับ ?

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ทุกทีเวลาตัดผม ผมก็จะสั่งตัดเบอร์ 2 ลูกเดียว
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killnice อ่านกระทู้
    สมัยๆนี้สนใจจะหล่อๆกันทั้งนั้น

หัวไม่เกรียนแล้วเรียนดีกันขึ้นมั้ย
    ถามหน่อยครับหัวเกรียนแล้วเรียนดีปะครับ

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    รองทรงสูงผมไม่ว่าหรอก

แต่ เกรียน น่ืะ บางครั้งคนเราเก็บกดเยอะ อาจจะโดนตบหัวบ้างไรบ้าง

ฆ่าตัวตายขึ้นมาใครจะรับผิดชอบ
    ใช่ๆ โดนตบทีดังเพี๊ยะ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    แค่กฎระเบียบของโรงเรียนยังทำไม่ได้ แล้วโตขึ้นมาทำงาน จะทำตามกฎระเบียบของที่ทำงานได้หรอ อีกหน่อยพอพวกคุณทำงานคุณจะไปโวยวายเรื่องเครื่องแบบที่ทำงานด้วยไหม พอคุณโตแล้วผ่านจุดนั้นไปได้ คุณก็จะเข้าใจเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    คิดตามผมนะ

ตัดเกรียน-โดนเพื่อนตบ-ฟ้องครู-ครูตักเตือน ด่า ว่าเพื่อน-เพื่อนเริ่มเกลียดขี้หน้า-โดนประจาร-ได้รับความกดดันทางสังคมใน ร.ร.-ไม่มีสมาธิคิดในแง่ลบอยู่ตลอดเวลา

และสุดท้าย เป็นคนเก็บกรด ไร้ สังคม แล้วก็ตามความคิดเห็นหนึ่งความคิดเห็น การฆ่าตัวตาย ซึ่งได้รับความกดดันจากสังคมมาก

นี่ผมไม่ได้พูดเวอร์ไปนะ ผมผ่านมาแล้ว ผมเห็นใจผมก็เคยโดนเหมือนกัน ลองนึกดู ใช้เวลาเกือบ 50 เปอเซ็นทนรับความกดดันอยู๋ใน ร.ร.

เท่าที่ผมว่ามานี้ มันเกิดขึ้นกับคนเกือบทั้ง ร.ร. เลยก็ว่าได้ ประมาน 70 เปอเซ็นต์

ที่ท่านอาจารย์หลายๆคนนี้สั่งให้ทำเพียงเพราะ เบื้องบน กระทรวงศึกษาธิการเขาสั่งมา แค่นั่งในห้องแอร์และออกคำสั่งไปวันๆจะตรัสรู้กับสังคม ใน ร.ร. ของเด็กทุกวันนี้มั้ย

ปล.ผมพูดได้เต็มปากเต็มคำเลยครับ เพราะผมมีเพื่อนเป็นอาจารย์ ในโรงเรียน ประชาอุปถัมภ์ ไม่เชื่อลองถามได้เลยว่า รู้จักอีตู้มั้ย ??

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    คิดตามผมนะ

ตัดเกรียน-โดนเพื่อนตบ-ฟ้องครู-ครูตักเตือน ด่า ว่าเพื่อน-เพื่อนเริ่มเกลียดขี้หน้า-โดนประจาร-ได้รับความกดดันทางสังคมใน ร.ร.-ไม่มีสมาธิคิดในแง่ลบอยู่ตลอดเวลา

และสุดท้าย เป็นคนเก็บกรด ไร้ สังคม แล้วก็ตามความคิดเห็นหนึ่งความคิดเห็น การฆ่าตัวตาย ซึ่งได้รับความกดดันจากสังคมมาก

นี่ผมไม่ได้พูดเวอร์ไปนะ ผมผ่านมาแล้ว ผมเห็นใจผมก็เคยโดนเหมือนกัน ลองนึกดู ใช้เวลาเกือบ 50 เปอเซ็นทนรับความกดดันอยู๋ใน ร.ร.

เท่าที่ผมว่ามานี้ มันเกิดขึ้นกับคนเกือบทั้ง ร.ร. เลยก็ว่าได้ ประมาน 70 เปอเซ็นต์

ที่ท่านอาจารย์หลายๆคนนี้สั่งให้ทำเพียงเพราะ เบื้องบน กระทรวงศึกษาธิการเขาสั่งมา แค่นั่งในห้องแอร์และออกคำสั่งไปวันๆจะตรัสรู้กับสังคม ใน ร.ร. ของเด็กทุกวันนี้มั้ย

ปล.ผมพูดได้เต็มปากเต็มคำเลยครับ เพราะผมมีเพื่อนเป็นอาจารย์ ในโรงเรียน ประชาอุปถัมภ์ ไม่เชื่อลองถามได้เลยว่า รู้จักอีตู้มั้ย ??
    อยากให้ นายกปู ได้อ่าน คอมเมนต์นี้อ่ะครับ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    ทำไมเราไม่หามาอ่านซัก 4ปีที่แล้ววะ จะได้หาเรื่องกับอาจาร์ยหน่อย
    THIS IS SEMPITERNAL!

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ตอนนี้ยังไม่รู้หรอก เดี๋ยวโตขึ้นก็คิดได้เอง ว่า ผมสั้นกับผมยาว มันก็เหมือนกันนั่นแหล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมก็เห็นด้วยนะ มีเเต่ประเทศไทยนี่เเหละ นักเรียนหัวเกรียน เเต่ทำไงได้ มันกลายเป็นวัฒนธรรมไปเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เปลี่ยนได้แล้ว ชอบเรื่องไหน ศึกษาเน้นแต่เรื่องนั้น ไม่ใช่เรียนทุกวิชา พอทำจะมีปัญหาอีกทางคือ เด็กไทยไม่รู้ว่าจะไปต่อทางสายไหนดี

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: