ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

ขอถามเรื่อง ps3 หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    แต่เพื่อความสะดวกของผู้ตอบและเจ้าของกระทู้ ผมจะแบ่งเป็นข้อๆนะครับ

1.ps3 ในปัจจุบัน มีกี่รุ่น
    2.ps3 ในปัจจุบัน ทุกรุ่นราคาเท่าไร
    3.สถานที่ที่ใด สามารถจะซื้อ ps3 ได้ (ขายที่ไหน)
    4.จากข้อ 3 ร้านใดน่าไว้ใจมากที่สุด
    5.จำเป็นต้องมี id ใน ps3 แบบ เกม onilne หรือไม่
    6.แผ่นก๊อปกับแผ่นแท้ต่างกันอย่างไร
    7.จากขอ 6 ราคาเท่าไร
    8.จากข้อ 6 ดูอย่างไรว่าเป็นแผ่นก๊อปหรือแผ่นแท้
    9.ถ้าซื้อเครื่องกับแผ่นมา สามารถเล่นได้เลยหรือว่าต้องทำอะไรก่อน(แบบว่าต้อง ลงทะเบียนหรืออะไรประมาณนี้ไหม)
    10.ps3 มีเครื่องแท้ กับ เถื่อน ใช่หรือไม่
    11.จากข้อ 11 (ถ้ามีแต่แท้ไม่ต้องตอบข้อนี้นะครับ) เครื่องแท้ กับ เถื่อน ต่างกันอย่างไร
    12.จากข้อ 11 ถ้าเครื่องแท้ ศูนย์รับประกันกี่ปี
    13.จากข้อ 1 แต่ละรุ่น ต่างกันอย่างไร
    14.ต้องต่อเน็ตหรือ wifi อะไรพวกนี้หรือเปล่า(ผมไม่เล่น online ครับ)
    15.มันสามารถต่อเล่นกับอะไรได้บ้าง(เช่น tv หรือ จอคอม อะไรประมาณนี้)
    16.จากข้อ 15 ถ้าต่อกับ tv ควรต่อกับ tv กี่นิ้วขึ้นไป เพื่อความมันส์
    17.เวลาเล่นนานๆ ตัวเครื่องร้อนมากหรือไม่
    18.เกมของ ps3 สามารถใช้โปรแกรมโกงเกมแบบ คอม ได้หรือไม่
    19.ps3 เหมือนแบบ psp หรือเปล่าครับ(แบบที่เข้าแล้วเลือกเกมอ่ะครับ)ขอถามวิธีใช้งาน
    20.ขอถามวิธีใช้งาน

และสุดท่ายนี้ ผมต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย osuman00 : 30th October 2012 เมื่อ 20:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636
    1.ps3 ในปัจจุบัน มีกี่รุ่น

รุ่นตัวอ้วนมี 20, 40, 60, 80 GB
    รุ่นสลิมมี 120 ,160, 250, 320 GB
    รุ่นซูเปอร์ สลิม มี 12 , 250 , 500 GB

2.ps3 ในปัจจุบัน ทุกรุ่นราคาเท่าไร

รุ่นตัวอ้วนเก่าๆ หาซื้อมือสองได้ในราคาประมาณ 5,000-6,000 บาท
    รุ่นสลิม 320 GB ราคาประมาณ 9,400 บาท
    รุ่นซูเปอร์สลิมราคาตก 9,500 + แต่ไม่เกินหมื่น

3.สถานที่ที่ใด สามารถจะซื้อ ps3 ได้ (ขายที่ไหน)

ที่ศูนย์โซนี่ , ร้านในห้างสรรพสินค้าดังๆ , สะพานเหล็ก

6.แผ่นก๊อปกับแผ่นแท้ต่างกันอย่างไร

แผ่นก็อปยังไม่มีนะครับ สำหรับ Ps3 มีแต่เล่นก็อบจากบน HDD บางเกมไฟล์ก็อาจจะไม่สมบูณ์ แล้วก็ไม่สามารถเล่นออนไลน์กับคนอื่นได้
    ส่วนแผ่นแท้ มีราคาสูง (เกมใหม่ๆ พันกว่าบาท) เล่นได้สมบูรณ์ เล่นออนไลน์ได้ ฟรีด้วย ที่สำคัญถือว่าเป็นการเพิ่มยอดขายและสนับสนุนผู้ผลิตเกม

7.จากขอ 6 ราคาเท่าไร

แผ่นแท้ เกมใหม่ๆ ก็ตกประมาณ 1,600 - 1,800 บาท (บางเกมไม่ดังมากก็สัก 1,200 - 1,400 ได้)
    ส่วนแผ่นมือสองก็จะราคาถูก มีตั้งแต่ 600 ~ 800 บาทเลย

8.จากข้อ 6 ดูอย่างไรว่าเป็นแผ่นก๊อปหรือแผ่นแท้

แผ่นก็อปไม่มีจ้ะ

10.ps3 มีเครื่องแท้ กับ เถื่อน ใช่หรือไม่

เครื่องเถื่อนไม่มีนะ มีแต่เล่นเถื่อน 55+

13.จากข้อ 1 แต่ละรุ่น ต่างกันอย่างไร
    รุ่นตัวอ้วน เป็นรุ่นแรก จะมีขนาดใหญ่มาก สามารถเล่นแผ่นเกมแท้ของ Ps2 ได้ด้วย
    รุ่นสลิม ก็จะเครื่องเล็กลง บางลง แต่ไม่สามารถเล่นเกมจากแผ่น Ps2 ได้
    รุ่นซูเปอร์ สลิม เป็นรุ่นล่าสุดที่เพิ่งออกมา มันบางและเล็กลงกว่าเดิมอีก แต่เปลี่ยนระบบดูดแผ่น เป็นฝาสไลค์เปิดปิดแทน

14.ต้องต่อเน็ตหรือ wifi อะไรพวกนี้หรือเปล่า(ผมไม่เล่น online ครับ)

ถ้าไม่่เล่นออนไลน์ก็ม่ายยต้องต่อครับ

15.มันสามารถต่อเล่นกับอะไรได้บ้าง(เช่น tv หรือ จอคอม อะไรประมาณนี้)

TV จออ้วน (แต่ภาพจะกากมาก) , LCD , จอคอม

16.จากข้อ 15 ถ้าต่อกับ tv ควรต่อกับ tv กี่นิ้วขึ้นไป เพื่อความมันส์

LCD 32 นิ้วขึ้นไป ครับผม

19.ps3 เหมือนแบบ psp หรือเปล่าครับ(แบบที่เข้าแล้วเลือกเกมอ่ะครับ)ขอถามวิธีใช้งาน

หน้าจอเมนูคล้ายๆ PSP เลยครับผม

* บางข้อไม่ตอบเพราะไม่แน่ใจ 100 % นะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ถ้าเน้นเล่นเกมอย่างเดียวไม่เน้นonlineแนะนำxbox360ดีกว่าครับ ไม่ยุ่งยาก ซื้อแผ่นมาก็เล่นได้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    หากมีงบประมาณ 6,000-7,000 บาท แนะนำให้มองหาเครื่อง Xbox (มือสอง) น่าจะดีกว่าครับ เพราะเกมในเครื่อง Xbox เป็นเกมใหม่ ซึ่งมีเกมป้อนออกมาตลอด หากในอนาคตมีงบประมาณเพิ่มเติม สามารถนำเครื่อง Xbox มาดัดแปลงเพิ่มเพื่อให้เกมจาก HDD ตามที่ต้องการได้ ส่วนทางฝั่งเครื่อง PS3 ไม่อยากจะเชียร์เท่าไรครับ เพราะเกมออกมาใหม่เล่นในเครื่อง PS3 ไม่(ค่อย) ได้ครับ ไม่เหมือนทางฝั่ง Xbox เกมออกใหม่มาเล่นได้เลย (เปรียบเทียบกันเรื่องการเล่น Copy นะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    1 ไม่รู้3หรือเปล่า
    2 สลิม 320GB 9600บาท ซูปเปอร์ 500GB 9500 (ไม่แน่ใจ)
    3 Nadz นะที่ผมซื้อ
    4 ข้อ3
    5 จำเป็น
    6 ก็อปไม่รู้นะแต่น่าจะออนไลน์ไม่ได้
    7 แท้เกมใหม่ก็ 1000+
    8 น่าจะเป็นที่กล่องใส่ละมั้ง
    9 ถ้าเล่นปกติก็ได้เลย แต่ถ้าออนไลน์ต้องสมัครId PSN (ฟรี)
    10 ก็ประมาณว่า แท้ทำให้เป็นเถื่อนอ่ะนะ
    11 แท้ออนไลน์ได้ เถื่อนได้มั่งแต่อาจโดนแบน แท้แผ่นเกมจะมาเร็ว เถื่อนเกมจะออกช้า ที่เห็นเค้าพูดกันนะ
    12 ไม่รู้ครับ
    13 ความจุ ขนาด ผมรู้แค่นี้
    14 ไม่จำเป็นครับ
    15 Tvหรือจอคอมก็ได้ ขอแค่มีสาย HDMI ทำให้ภาพดีขึ้นกว่าสายAV
    16 แล้วแต่อะครับ มีช่องHDMIภาพก็สวยละครับ
    17 ของผมผมว่าไม่ร้อนมากนะ
    18 ไม่รุ้ครับ
    19 ไม่รู้ครับไม่เคยเล่นPSP
    20 ศึกษาเองไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็ชิน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    แผ่นเถื่อนมี ครับ แต่ราคาสูง 600-800 แต่ก็ต้อง jilbreak อยู่ดี สู้ไปเล่น กับ HDD ดีกว่า

แผ่น ก็อป จะไม่มี license ให้ ก็อปออนไลน์ ได้บางเกมส์ แต่เสี่ยงเครื่องโดนแบน

และเล่นก็อป จะเล่นเกมส์ที่ fw. 3.55 ได้ สูงสุดตอนนี้อะนะ เกมส์ที่ใช้ fw. 3.55 ขึ้นไปเล่นไม่ได้ และอีกอย่าง ถ้าไม่ได้ชื้อ HDD จากร้านที่ รับลงเกมส์ ลงเกมส์เอง
    เสีย300 ต่อเกมส์ เสี่ยงไฟล์ไม่สมบูรณ์และเล่นไม่ได้

จัดแท้แพง แล้วแต่ จะคิดอะครับ

การเล่นก็เหมือน PSP นั้นแหละครับ ใส่แผ่นแล้วเกมส์เข้าไปเองอัตโนมัติ

แต่ถ้า jilbreak ก็ต้องทำตามขั้นตอน มันมีเขียนบอกอยู่แล้วครับ

คือถ้าจะเล่นแฮก ก็เสีย อยู่ ขั้น ต่ำประมาณ 14000-16000 ได้ละนะ รวม HDD ด้วยนะครับ
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ถ้าก็อบก็ไป xbox เหอะ ซื้อ ps3เล่นเถื่อน เดี่ยวเป็นแบบผม สุดท้ายเล่นแท้เม่งเลย เกมใหม่ออกมา มันเล่นไม่ได้ งุดงิด จริงๆ ถ้าเถื่อน แนะนำ xbox เลย
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เหมือน ผมเลยครับ
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
    ตอนนี้ผมตัดสินใจไปซื้อแล้วครับ รุ่นบางใหม่ล่าสุดอะครับ (จะไปวันเสาร์) กะว่าจะไปที่ศูนย์เลยครับ
    ขอถามต่อหน่อยครับ
    ถ้าผมไปซื้อเครื่องแล้วเกมแท้แล้ว มันมี dlc จะโหลดยังไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย osuman00 : 31st October 2012 เมื่อ 17:35