ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

(: “คริส อีแวนส์” สารภาพกลัวสุดๆ ก่อนจะรับบท กัปตันอเมริกา

คริส อีแวนส์ หนึ่งในนักแสดงชายที่ฮอลลีวู้ดต้องการตัวมากที่สุด ทั้งในแวดวงภาพยนตร์ทุนสร้างสูง และภาพยนตร์อินดี้ ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดีจาก Fantastic 4 และได้รับเลือกให้มารับบทเป็น ตัวละครที่โด่งดังที่สุดตัวหนึ่งในโลกคอมมิค นั่นคือ กัปตันอเมริกา ได้เปิดใจว่า

“ในตอนแรก ผมเกิดความลังเลเล็กน้อย เมื่อได้รับการทาบทามให้มาร่วมงานในโปรเจ็กต์นี้ ผมทั้งกลัวและเป็นกังวล นี่คือสมบัติชิ้นยิ่งใหญ่ของมาร์เวลเลยนะ เป็นตัวละครที่มีแฟนๆ จำนวนมากมายทั่วโลกหวงแหน ผมคงจะโกหกถ้าบอกว่าผมไม่กลัวในทีแรก แต่มันเป็นบทที่นับว่าเป็นเกียรติมากที่ได้แสดง ผมคงไม่มีทางดีใจไปมากกว่านี้แล้ว แต่..ขณะเดียวกันมันก็มีความกลัวความกังวลแทรกอยู่ด้วย”

คริส กล่าวต่อไปว่า “มีบางอย่างเกี่ยวกับสี ‘แดง, ขาว และน้ำเงิน’ ของเขาที่ทำให้ผมรู้สึกอยากเป็นผู้ชายคนนี้ ในการสร้างตัวละครของผมขึ้นมา นอกจากการฟิตร่างกายให้มีกล้ามเนื้อที่สมบูรณ์แบบแล้ว ผมทุ่มเทให้กับการอ่านหนังสือการ์ตูนกัปตันอเมริกา ที่เล่าถึงการเปลี่ยนแปลงของเขา ตัวตนของความเป็นฮีโร่ ก่อนที่เขาจะมีชุดและโล่ด้วยซ้ำ และการขว้างโล่ของเขาเข้าใส่ผู้ร้ายมันสุดยอดมาก เท่มากๆ”

ตัวละคร ฮาวเวิร์ด สตาร์ก เป็นผู้มอบสิ่งที่กลายมาเป็นอาวุธประจำตัวของกัปตันอเมริกา นั่นก็คือโล่ของเขา ซึ่งทำจากสารไวเบรเนี่ยม ซึ่งแข็งแกร่งกว่าเหล็ก แต่มีน้ำหนักเบากว่า สารชนิดนี้สามารถถ่ายโอนแรงสั่นสะเทือนได้ ดังนั้น ไม่ว่าจะมีอะไรมากระแทกใส่โล่ จึงไม่เกิดแรงสะท้อนกลับ โล่ไวบราเนียมจึงทำให้กระสุนที่พุ่งเข้าใส่ ให้ความรู้สึกเหมือนเป็นปุยนุ่น ในหนังสือการ์ตูน Captain America 600 เล่ม เขาสามารถใช้โล่ในแบบที่คุณไม่เคยเห็นมาก่อน

ทางทีมเขียนบทได้ใส่ฉากใหญ่ๆ ที่กัปตันอเมริกาต้องขว้างโล่ของเขาออกไปหลายฉากด้วยกัน “มันเป็นทั้งอาวุธป้องกันและเป็นทั้งอาวุธที่ใช้รุก มันสามารถหักเหวิถีกระสุนและทำให้เขาเหวี่ยงมันไปรอบๆ ได้ด้วย” มือเขียนบท คริสโตเฟอร์ มาร์คัส “มันเท่จริงๆ ไม่มีเหตุผลที่วัตถุทรงกลมขนาดใหญ่นี้จะต้องออกมาดูดีมากขนาดนี้ แต่ทุกครั้งที่คริสเดินผ่านไปโดยมีมันอยู่บนแขนของเขา มันทำให้ผมอยากจะได้มาครองสักอัน!”

คริส อีแวนส์ ถือว่าตัวเขาเองโชคดีมากที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของภาพยนตร์ที่สร้างจากภาพยนตร์การ์ตูนเรื่องนี้ “เพื่อให้เกียรติกับแฟนๆจำนวนมากมายเหล่านั้น และจากการที่ได้รับเลือกจากผู้ใหญ่ทางสตูดิโอ ผู้กำกับ และทีมงานแล้ว ดังนั้นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมจะทำได้ ก็คือ ผมจะตั้งอกตั้งใจทำงานของผมออกมาให้ดีที่สุด”

ปัจจุบัน คริสกำลังอยู่ระหว่างถ่ายทำภาพยนตร์เรื่อง “Marvel Studios’ The Avengers” ซึ่งเป็นบทต่อไปในเรื่องราวของกัปตันอเมริกา โดยเขาจะได้ประกบบทกับ โรเบิร์ต ดาวนี่ย์ จูเนียร์, ซามวล แอล แจ็คสัน, สการ์เล็ตต์ โจแฮนส์สัน, มาร์ก รัฟฟาโล่ และคริส เฮมส์เวิร์ธ

Credit : Dek-D
    ปล. หนังหนุกมากครับผม ^^
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ไอดอลผมอยู่แล้ว ฮ่าๆๆ

เล่นไปยาวๆเลยครับ พี่คริส

หึหึ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    รอดูภาคต่อไม่ไหวแล้ว!!
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เห็นเค้าบอกว่า ตอนผอม ๆ นี้ก็ตัวเค้าเล่นเองด้วยนะ ไอ้เอฟเฟคช่วยไม่ได้ใช้คนอื่นแสดงแทน

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    มากลางปีนู้นแน่ะ ประมาณวันที่3 พฤษภาคม 2555 ของประเทศไทยอ้ะครับ เห็นในเว็บของhttp://www.imdb.com/title/tt0848228/

ของอเมริกา เขาฉายวันที่ 4 พฤษภาคม 2555 ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ดูเรื่องนี้แล้วประทับใจมากครับ เป็นคนมุ่งมั่นมาก

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ชอบมากครับ หนังเรื่องนี้ ประทับใจจริงๆ จากคนที่อ่อนแอ แต่กลับเป็นคนที่แข็งแกร่งได้เพราะความมุ่งมั่น เป็นกำลังใจให้พี่คริส อีแวนส์ ครับ ตอนขว้างโล่เทห์มากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    !!~{B}{K}{K}~!!
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 287
    Blog Entries
    1
    หล่อโฮกกกกกกกก

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    พึ่งรู้ว่าพี่เค้า เล่น fantactic4 ก่อน
    ถ้าF4 มีภาค3 ขึ้นมาเเล้วจะให้ใครเล่นเนี่ย

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ยังไม่ได้ดูเลยแหะ
    Fansub

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้
    พึ่งรู้ว่าพี่เค้า เล่น fantactic4 ก่อน
    ถ้าF4 มีภาค3 ขึ้นมาเเล้วจะให้ใครเล่นเนี่ย
    เขาจะรีบู้ตใหม่หมดเลยครับ