ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    EARTH -- BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

เน็ตสายเคเบิล ของทรูดีไหม (อยากให้คนมาคอนเฟิมว่าเราเลือกไม่ผิด)

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานตอนเย็นเราได้โทรไปทรู เรื่องจะติดตั่งเน็ต(เห็นเค้าแจกไวไฟ อยากได้ !!! )

ก็คุยกับพนักงาน คุยไป คุยมา พนักงานก็บอกว่า เน็ตสายเคเบิล 10MB / 1MB ราคาแค่ 699

เราได้ยินอย่างนั้นก็เลยตกลงติดเน็ตสายเคเบิลเลยแบบไม่คิดอะไรเลย แล้วตอนหลังก็มานั่งคิดว่า ทำไมมันถูกจังฟระ

เห็นเค้าบอกกันว่าเน็ตสายเคเบิล มันเร็ว แรง แล้วก็เสถียร กว่าเน็ตสายโทรศัพท์ มันจริงรึป่าว (มาคอนเฟริมให้เรามีกำลังใจหน่อย ว่าเลือกไม่ผิด)

ตอนนี้ก็นั่งๆ รอๆ พนักงานมาติดวันอาทิตย์ (เขาต้องให้เซ็นเอกสาร แล้วแม่ไม่อยู่บ้านเลยต้องรอวันอาทิตย์ ที่จริงได้ตั่งแต่วันพุธและ)

ปล. สุดท้าย ไอ้จุดปล่อยสัญญาณของสายเคเบิล (ไม่รู้จะเรียกว่ายังไง) มันอยู่หน้าบ้านเราเลยอ่ะ จะทำให้เน็ตเสถียรขึ้นไหม ???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlurPEEzz : 21st May 2012 เมื่อ 11:02

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    มันเป็นช่วงโปรโมชั่น 4 เดือนแรกมั้งเท่าที่ได้ยินมาลดเหลือ 699 อะ
    เราใช้มา 3 ปี ส่วนตัวเราว่าดีนะ
    แค่นี้ก็พอ !!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ดีครับใช้อยู่ รวม vat 7% แล้ว ก็ 750 บาท เน็ตดาวโหลด 1.4 เม็ก อัพโหลด 140 k กว่าๆ

และ router ที่ใช้เป็นของ cisco รับรองว่าดีแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knightmoza อ่านกระทู้
    ดีครับใช้อยู่ รวม vat 7% แล้ว ก็ 750 บาท เน็ตดาวโหลด 1.4 เม็ก อัพโหลด 140 k กว่าๆ

และ router ที่ใช้เป็นของ cisco รับรองว่าดีแน่นอน
    เห้ย น้อยไปป่ะเนี่ย - -*

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shadow_MercurY อ่านกระทู้
    อะไรหรอ ที่ว่าน้อยไปป่ะ ????

กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    บางพื้นที่มีปัญหาเยอะมากๆ
    http://www.pantip.com/tech/internet/...IU3038040.html

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ODiE อ่านกระทู้
    http://www.pantip.com/tech/internet/...IU3038040.html
    ยิ่งตรงไหนมีคนใช้มากๆบางวันแทบจะไม่ได้ใช้เลยล่ะครับ

ผมใช้TOT เพราะแถวบ้านเข้าใช้ Trueกันหมด =w=

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shadow_MercurY อ่านกระทู้
    ใช่เน็ตอย่างผม ก็ไม่น้อยแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมเป็นแบบในนี้เลยอะ แก้ยังไงหรอ จกาตอนแรกdownload ขึ้น 900+ ตอนนี้เหลือแค่ 600-700 กุจะบ้าตาย อยากจะปรึกษาครับแก้ยังไง
    เก่งเรื่องถามครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    699 10/1MB หรือ 900 9/1MB

คิดว่าอันไหนคุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    10
    10/1 ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาไรนะ สปีดเท่าเดิมตลอด

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ODiE อ่านกระทู้
    อ่านแล้วทำเอากลัวเลย สาธุ!!!! ขอให้บ้านเราไม่มีปัญหาด้วยเถิด สาธุ ๆๆๆๆๆๆ !!!!!!!!!!