ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่าเรื่องนี้มันแล้วแต่ตัวเองพอใจเลยครับ แนะนำว่าให้ไปลองเล่นของจริงดูก่อน (รอ iPhone 5 ออกมาก่อน) แล้วเลือกเลยครับ ว่าเราชอบอันไหน

ดูเอาว่า ข้อดี-ข้อเสีย ของทั้งสองรุ่นนี้มีอะไรบ้าง แล้วเราพอใจไหมที่จะซื้อ แค่นี้เราก็จะมีความสุขกับสิ่งที่ได้มาครับ

ตัวเราเอง พอใจเอง ดีที่สุดครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    S3 หรือ One X ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    S3 หรือ One X ครับ
    One X ความถึกหนือคำบรรยายทั้งปวง แถมความเสถียรขึ้นชื่อมานานแล้วครับ ผมแน่ใจนะครับว่าค่ายนี้เหนือกว่า SS นะครับแต่คนเล่นน้อยไปหน่อยเพราะเรื่องราคา

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมว่านะ โทรศัพท์ ก็เหมือนคอมแหละครับ

อย่างคอม CPU โหดมากๆๆๆๆๆ แต่ Ram แค่ 1 gb หรือ 512 mb มันก็แสดงประสิทธิภาพไม่ทั่วถึงหรือไม่สมสเปคนั่นเองครับ

ส่วนตัวเชีย Iphone เพราะผมว่า apple มันเป็นตัวของมันเองอะครับ พวก IOS CPU GPU อะไรพวกนี้

อย่าง SSIII ผมว่านะ สเปคมันยังไม่แสดงผลเหมือนสเปคมันหรอก เพราะตอนนี้เกมส์บางเกมส์ ยังเล่นแล้วหน่วง เลยครับ ก็เหมือนเอา คอมพิวเตอร์การ์ดจอ GTX680 มาเล่นเกมส์พวกเกมส์กล่องอะครับมันก็ไม่รองรับหรอกครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    This topic is never die.
    555+ จะเดือนแล้วนะนี่-0-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inni อ่านกระทู้
    ถามว่าถ้าคุณใช้ Iphone 5 แล้วปีถัดไปมีออกใหม่คุณจะขายตัวเก่าทิ้งแล้ว ซื้อใหม่ป่ะล่ะคับ พราะการตลาดของ apple มันแดกปีต่อปีไหนจะต้องทนดูพวกลูกคุณหนูมองเหยียดอี๋..รุ่นเก่าอะ(ซึ่งไร้สาระสิ้นดี)อีกเปนแรงกระตุ้น = ทุกปีคุณต้องเสียเงินซื้อ 25000+ แต่สำหรับยี่ห้อธรรมดาแบบซัมซุงคุณจะใช้ยาวๆก็ไม่มีใครเขาว่า แค่ s cooper ผมว่ามันก็ดีอยู่ มือถือเขาใช้ตาม life stlye ของคุณครับแต่คนจำนวนไม่น้อยเล่นไรไม่เป็นแต่อยากแอค บางคนเด็กน้อยยังหาเงินเองมะได้ก็ใช้กันละ...และก็ใช้แต่สิ่งที่เรียกว่า แอพไร้สาระ...แต่....ถ้าราคาต่างกันไม่กี่พัน ก็เอาไอโฟนดีกว่าครับเพราะเสถียรกว่าแน่นอนเรื่องระบบการทำงาน
    แต่อย่าดูถูกซัมซุงนะครับ เพราะขณะนี้ตลาดซัมซุง คือที่ 1 ครับ ยอดขายกระจาย...แม้แอปเปิลก็สู้ไม่ได้ครับ
    แล้ว s cooper ของคุณมันอัพ ics ได้หรือ? 3GS จะอัพ6.0 ได้น๊า ไม่โดนลอยแพ น๊า >เสียเงินครั้งเดียว<
    ---------------------- THE POWER ----------------------

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมใช้ ip 4s อยู่อ่าครับ ที่เลือกใช้ เพราะว่ามัน ลื่นปื๊ดๆ นี้และ เคยจับ s2 ของเพื่อนแล้วรู้สึกเหมือนมันจะติดๆ ขัดๆ เลยไม่ได้เลือกใช้ แต่ ip5 กับ s3 ออกมาไม่รู้เป็นยังไงน่ะ ผมว่า จขกท. น่าจะรอให้มันออกมาก่อน แล้วเข้าไปที่ศูนย์ลองจับดูก่อนน่ะครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมเลือก S3 ครับ ส่วนตัวเป็น Developer ทำโปรเจคนู่นนี่ กับ Android แล้วมันแสนจะอิสระครับ ไม่มีค่า dev

แต่ตอนนี้กำลังรอ iPhone5 ในอนาคตอันรำไรนี่ อยากสัมผัส iOS กับเขาบ้าง แต่ถ้าจะให้เสียค่า dev ปีละ 3000 เพื่อเขียนแอพบนระบบนี้ ก็ขอคิดยาวๆหละนะ

แต่ส่วนมากที่เห็นนี่ วัยรุ่นจะเล่น iPhone กันเป็นหลักหนะนะครับ กิจกรรมที่พวกเขาทำไม่ว่าจะบน Android กับ iOS ก็แทบจะไม่ต่างกันเลย เว้นเสียแต่คุณจะเป็นนักพัฒนาที่อาจจะต้องพกกันสองเครื่องเลยทีเดียว 555

สรุป : อย่างไหนที่คิดว่าเข้ากับเราแล้วสร้างประโยชน์อย่างสูงสุดให้กับเขา ก็เลือกอันนั้นแหละครับ
    Because I ..... Love you

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inni อ่านกระทู้
    ถามว่าถ้าคุณใช้ Iphone 5 แล้วปีถัดไปมีออกใหม่คุณจะขายตัวเก่าทิ้งแล้ว ซื้อใหม่ป่ะล่ะคับ พราะการตลาดของ apple มันแดกปีต่อปีไหนจะต้องทนดูพวกลูกคุณหนูมองเหยียดอี๋..รุ่นเก่าอะ(ซึ่งไร้สาระสิ้นดี)อีกเปนแรงกระตุ้น = ทุกปีคุณต้องเสียเงินซื้อ 25000+ แต่สำหรับยี่ห้อธรรมดาแบบซัมซุงคุณจะใช้ยาวๆก็ไม่มีใครเขาว่า แค่ s cooper ผมว่ามันก็ดีอยู่ มือถือเขาใช้ตาม life stlye ของคุณครับแต่คนจำนวนไม่น้อยเล่นไรไม่เป็นแต่อยากแอค บางคนเด็กน้อยยังหาเงินเองมะได้ก็ใช้กันละ...และก็ใช้แต่สิ่งที่เรียกว่า แอพไร้สาระ...แต่....ถ้าราคาต่างกันไม่กี่พัน ก็เอาไอโฟนดีกว่าครับเพราะเสถียรกว่าแน่นอนเรื่องระบบการทำงาน
    แต่อย่าดูถูกซัมซุงนะครับ เพราะขณะนี้ตลาดซัมซุง คือที่ 1 ครับ ยอดขายกระจาย...แม้แอปเปิลก็สู้ไม่ได้ครับ
    อ่อเหรอครับ พอดีผมอายุแค่18 ผมก็ทำงานหาเงิน เรียนไปด้วย อยู่ปี1 ละครับขอโทษที
    แล้วก็ขอถามย้ำเข้าไปอีกสักทีนุ่ม S Cooper คุณอัพ ics ได้ไหม?
    iPhone 3Gs เค้าสามารถไป 6.0 ได้นะคุณ ไม่โดนทิ้งลอยแพด้วย
    แล้วเรื่องยอดขายกระจาย Samsung เล่นการตลาดด้วยวิธีมีตั้งแต่ระดับ Phone Low Class - Mid Class (มือถือระดับต่ำ - กลาง)
    ถามยอดขายระดับสูงราคาเท่ากัน iPhone ยังขายดีกว่าครับพี่

แล้วก็ว่าแอปไร้สาระ เผอิญว่าแอปเค้าเหนือกว่า Android อย่าง Samsung เยอะ
    แถมความสเถียรก็เหนือเหยียบหัว Samsung ด้วยสิ อายไหม สเปคแรงแต่ลื่นสู้ไม่ได้ ?
    วัสดุก็เน่าๆ เพิ่งมาพัฒนาทีหลัง

ผมก็ไม่อยากจะพูดงี้หรอกนะ แต่เห็น Comment คุณแล้วไม่พอใจอย่างแรง
    แล้วผมใช้ iPhone ไม่ให้จะไปนั่งดูถูกใครแบบที่คุณพูดเลย
    สังคมมหาลัยมันต่างกับสังคม เด็กประถม หรือ มัธยม แบบที่คุณเรียนอยู่นะ
    แล้วถ้าคุณไปสังคมที่ใหญ่กว่ามหาลัยจะรู้ว่าเค้าเลิกมาดูถูกกันเรื่องเท่าขี้มดแบบนี้แล้ว

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    อ่อเหรอครับ พอดีผมอายุแค่18 ผมก็ทำงานหาเงิน เรียนไปด้วย อยู่ปี1 ละครับขอโทษที
    แล้วก็ขอถามย้ำเข้าไปอีกสักทีนุ่ม S Cooper คุณอัพ ics ได้ไหม?
    iPhone 3Gs เค้าสามารถไป 6.0 ได้นะคุณ ไม่โดนทิ้งลอยแพด้วย
    แล้วเรื่องยอดขายกระจาย Samsung เล่นการตลาดด้วยวิธีมีตั้งแต่ระดับ Phone Low Class - Mid Class (มือถือระดับต่ำ - กลาง)
    ถามยอดขายระดับสูงราคาเท่ากัน iPhone ยังขายดีกว่าครับพี่

แล้วก็ว่าแอปไร้สาระ เผอิญว่าแอปเค้าเหนือกว่า Android อย่าง Samsung เยอะ
    แถมความสเถียรก็เหนือเหยียบหัว Samsung ด้วยสิ อายไหม สเปคแรงแต่ลื่นสู้ไม่ได้ ?
    วัสดุก็เน่าๆ เพิ่งมาพัฒนาทีหลัง

ผมก็ไม่อยากจะพูดงี้หรอกนะ แต่เห็น Comment คุณแล้วไม่พอใจอย่างแรง
    แล้วผมใช้ iPhone ไม่ให้จะไปนั่งดูถูกใครแบบที่คุณพูดเลย
    สังคมมหาลัยมันต่างกับสังคม เด็กประถม หรือ มัธยม แบบที่คุณเรียนอยู่นะ
    แล้วถ้าคุณไปสังคมที่ใหญ่กว่ามหาลัยจะรู้ว่าเค้าเลิกมาดูถูกกันเรื่องเท่าขี้มดแบบนี้แล้ว
    จริงๆผมก็เป็นคนนึงที่ใช้แอปเปิ้ล แต่ผมก็ไม่เคยโพสดูถูกยี่ห้ออื่นๆว่ามันไม่ดี มันแย่
    ฉะนั้น ก่อนโพสคิดถึงสิ่งที่จะตามมาด้วยครับ ไม่ใช่ใส่อารมณ์อยากจะชนะอย่างเดียว

เรื่องลอยแพก็เหมือนกัน คุณอาจไม่รู้ว่าซังซุงไม่ได้ทำแค่อุปกรณ์ไอทีอย่างเดียวนะครับ ไม่ได้นั่งพัฒนาซอฟแวร์ทั้งปี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 7th July 2012 เมื่อ 11:42

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมชอบ Lumia 900 นะ สไตล์ไม่เหมือนใคร (แต่ซัมซุง ก๊อปไปอีกล่ะ - -')

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    จริงๆผมก็เป็นคนนึงที่ใช้แอปเปิ้ล แต่ผมก็ไม่เคยโพสดูถูกยี่ห้ออื่นๆว่ามันไม่ดี มันแย่
    ฉะนั้น ก่อนโพสคิดถึงสิ่งที่จะตามมาด้วยครับ ไม่ใช่ใส่อารมณ์อยากจะชนะอย่างเดียว

เรื่องลอยแพก็เหมือนกัน คุณอาจไม่รู้ว่าซังซุงไม่ได้ทำแค่อุปกรณ์ไอทีอย่างเดียวนะครับ
    อันนี้ก็ต้องขอขอบคุณท่านที่แนะนำนะครับ
    แต่ลองย้อนไปอ่านของแฟนบอยจาก SS อย่าง inni ดูก่อน
    ผมต้องบอกเลยว่าผมเองเป็นแฟนบอย Apple ผมยังไม่มานั่งด่ากันเป็นชอตๆ แบบนายคนนั้นเลย

ปล. ทำไมผมจะไม่รู้ละ มันทำอะไรตั้งเยอะตั้งแยะ แต่อันนี้เราคุยกันแค่ มือถือ- -*

Edit : ขยายความ "ลอยแพ"
    ความหมายของผมคือจะพูดว่า Samsung พอรุ่นใหม่ออกมารุ่นเก่าก็ตกกระป๋อง ไม่พากันอัพเหมือน Apple ครับ
    ไม่เกี่ยวกับเรื่องลอยแพพนักงานนะ (ชี้แจงไว้ก่อนป้องกันการเข้าใจผิด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 7th July 2012 เมื่อ 11:43

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของยังงี้มันยุที่ความต้องการครับ

ความแตกต่างของ IPHONE ก็รู้ยุนะครับ คือ ทำ OS ออกมาที่ไร เดิมๆทุกที เห็นจะเบื่อหละครับ (ในความคิดผมนะ)

ถ้าเทียบ SAMSUNG กะเรื่องความเร็วนะครับ ผมว่า 80-90 จะเทียบ กับ IPHONE นะได้ละครับ อีกอย่าง

ตอนนี้ IP5 ก็จะคลอดดีไม่คลอดดี สุดถ่าย ถ้าผมเดานะ คงต้องมาอีกแบบเดิม ๆแค่เพิ่มนิด ไอ้นี้หน่อย ราคาก็แพงแบบบ้าๆ ละครับ

แนะนำอย่างนี้ละกันครับ (เล่นเกม mEDIE ชอบความหรู่ IoS ไปครับ) (รักอิสระ ไม่เรื่องมาก มีอะไรใหม่ๆให้เล่น ก็จัด Android ไปครับ)

ใครยังไม่เคยลอง Window Mobile ผมรับประกันเลย แรงกว่า IOS อีกครับ ไปลองมาละ Mengo

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ไอโฟนไม่แรงแต่ OS มันดีที่สุดใน สมาร์ทโฟน ตอนนี้เลยก็ว่าได้

แอนดรอย แรง แต่ OS มันห่วยอยู่ตอนนี้ เหมื่อน ซื้อ คอมแรงๆ แล้วลง windows 98 อ่ะครับ

มันอยู่ที่ว่าคุณจะใช้แบบไหน ในชีวิตประจำวันของคุณ มันตรงกับอันไหนก็เอาอันนั้น....จบ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    อันนี้ก็ต้องขอขอบคุณท่านที่แนะนำนะครับ
    แต่ลองย้อนไปอ่านของแฟนบอยจาก SS อย่าง inni ดูก่อน
    ผมต้องบอกเลยว่าผมเองเป็นแฟนบอย Apple ผมยังไม่มานั่งด่ากันเป็นชอตๆ แบบนายคนนั้นเลย

ปล. ทำไมผมจะไม่รู้ละ มันทำอะไรตั้งเยอะตั้งแยะ แต่อันนี้เราคุยกันแค่ มือถือ- -*

Edit : ขยายความ "ลอยแพ"
    ความหมายของผมคือจะพูดว่า Samsung พอรุ่นใหม่ออกมารุ่นเก่าก็ตกกระป๋อง ไม่พากันอัพเหมือน Apple ครับ
    ไม่เกี่ยวกับเรื่องลอยแพพนักงานนะ (ชี้แจงไว้ก่อนป้องกันการเข้าใจผิด)
    ผมพูดถึงทั้งแบรนด์ครับ แอปเปิ้ลอยู่ได้ด้วยไอดีไวซ์เพียงแค่อย่างเดียว สิ่งที่ออกมาจึงต้องเพอร์เฟก ใส่ใจไปทั้งหมด 100% เพราะไม่งั้นก็เน่าทั้งยวง
    แต่ที่ผมบอกไปว่า "ซังซุงไม่ได้ทำแค่อุปกรณ์ไอทีอย่างเดียว" หมายถึงมือถือออกมาเน่าแต่เขาก็ยังไปต่อได้ด้วยทีวีกับตู้เย็นนะครับ ใส่ใจแต่ไม่ทั้งหมด เพราะต้องใส่ใจเรื่องอื่นๆด้วย

มันต่างกันตรงนี้ครับ ^^
    นี่ไม่ใช่ดราม่านะครับ พวกเราถกเถียงกันด้วยเหตุผลครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ก็ไม่รู้นะคับเพื่อนในห้องเล่น s2 กัน ยังมาขอยืม ip ผมเล่นเกมเลย สงสัยเกมผมมีคุณภาพมากกว่า อิอิ และ ทำไมถึง ios ลื่นกว่านะหรอ ก็เขาไม่ปรับนู้นปรับนี่ ไม่โมเครื่อง ไง อยากสวยงามก็ทนต่อแรงกระตุกหน่อยนะคับ อิอิ อาจารย์ที่ปรึกษาผมใช้ s3 ก็ลื่นดีนะ จากที่ลองๆมา จะใช้อะไรเลือกเอาเองคับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    iphone5 ไปเลยครับ มันลื่นกว่า software ดีกว่าเยอะมาก
    ปล. ความเห็นส่วนตัว

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    บอกตามตรงคับไม่ได้ซื้อเองคับแต่พ่อแม่ซื้อไห้เป็นของขวัญวันเกิด ความจิงผมก็จะเอา S cooper แหละถามราคามาเขาบอกอยู่ที่ 8000 ก็แพงสำหรับคนที่หาเงินซื้อเอง แต่ถ้าจะเอาใช้โทรเล่นเกมดูหนังฟังเพลงก็เหมือนกัน ไม่เอาดีๆไปเลยหรอคับ ไอโฟนผมว่ามันแพงที่วัสดุนะคับแถมโอเอสเขาก็เป็นของเขาเอง ที่บอกว่าเด็กน้อยหาเงินซื้อเองไม่ได้ ก็มันเรื่องของเขาอะคับเขาอยากใช้ ที่คุณพูดมามันเหมือนเข้าข้างตังเองไปหน่อยนะคับ ช่วยทำไห้เป้นกลางหน่อย ลองผมไปว่าของท่านกากมั้งท่านจะคิดยังไง ที่บอกว่า การตลาดของ apple มันแดกปีต่อปี และ Sumsung ละ ไม่แดกเป็นเดือนหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fandzaz : 8th July 2012 เมื่อ 10:23

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fandzaz อ่านกระทู้
    บอกตามตรงคับไม่ได้ซื้อเองคับแต่พ่อแม่ซื้อไห้เป็นของขวัญวันเกิด ความจิงผมก็จะเอา S cooper แหละถามราคามาเขาบอกอยู่ที่ 8000 ก็แพงสำหรับคนที่หาเงินซื้อเอง แต่ถ้าจะเอาใช้โทรเล่นเกมดูหนังฟังเพลงก็เหมือนกัน ไม่เอาดีๆไปเลยหรอคับ ไอโฟนผมว่ามันแพงที่วัสดุนะคับแถมโอเอสเขาก็เป็นของเขาเอง ที่บอกว่าเด็กน้อยหาเงินซื้อเองไม่ได้ ก็มันเรื่องของเขาอะคับเขาอยากใช้ ที่คุณพูดมามันเหมือนเข้าข้างตังเองไปหน่อยนะคับ ช่วยทำไห้เป้นกลางหน่อย ลองผมไปว่าของท่านกากมั้งท่านจะคิดยังไง ที่บอกว่า การตลาดของ apple มันแดกปีต่อปี และ Sumsung ละ ไม่แดกเป็นเดือนหรอ
    +100 กระโหลกเลยครับ 555

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เดือน สิงหา ก็จะไปเอา 4s เหมือนกัน ท่ารอ 5 มันก็นานเกินไปอะครับ อิอิอิอิ

แล้วก็อีกอย่างผมก็ไม่ได้ หาเงินซื้อเองด้วย แม่ ผมซื้อให้ แต่ห้ามบอกพ่อ เพราะเดี๋ยวพ่อด่าว่า เป็นนักธุรกิจหรอ 5555555

มันก็เป็นความพอดีของทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ ไม่ได้รวยตั้งแต่เกิด ที่จะหาเงินซื้อเองได้

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fandzaz อ่านกระทู้
    SS เห็นจะเสียมากกว่าน่อ 555เอาตามนี้เลย SS อะจะออก 4-5 เครื่องต่อปีเลยถ้านับแต่ รุ่นใหญ่ อะ ส่วนapple อะออกแค่ 2 ตัวเอง IPhone IPad เท่านั้น คุณ inni ครับจะแฟนบอยก็ฉลาดหน่อยนะ หรือคุณเป็นเด็กอมอยู่ ไม่ติดตามข่าวIT เลยหรือเป็นแค่เด็กตามกระแสเฉยๆ ลองไปดูข่าวที่ผมโพสต์นะจะได้ฉลาดขึ้น ตอนแรกผมนะจะขอแม่ออก XS ให้แต่ไปๆมาๆ ได้ 4s เฉยเลยแต่ก็ไม่ว่าอะไร เพราะมันดีกว่า SS ไงอะ ผมใช่ของ SS มาเยอะนะแต่ไม่เคยดีอย่างว่า ผมนะสาวกSony เลยด้วยซ้ำถึงจะแพงแต่ก็คุ้มค่า แถมมีรางวัลกระรันตีคุณภาพเยอะมากแต่ของ SS ไม่เคยเห็นเลยนะนอกจาก s2-3 อะแต่มันก็แค่รางวัลเครื่องแรงเฉยๆ ไม่เห็นรางวัลคุณภาพอย่างอื่นเลยนะ ไม่รู้ว่าSSใช้เงินไปเท่าไรแล้วเพื่อปกปิดข่าวเน่าๆสาวกที่ไม่ได้ติดข่าวITเลยอย่างคุณ หัดดูโลกความจริงบางนะอย่าหาว่าผมโหดเลยนะ

ปล.ใช้ 4s ตอบอยู่ไม่สะดวกเลย เพราะสัญญาณ ADSL เสียเลยต่อเน็ตไม่ได้เลยเซ้งมากเลย ขอถามคุณ whitening 7 ว่าเปิด 3g มันกินแบตมากเลยอะ 2-5 นาที 1%อะ wifi ยังน้อยกว่าเลยอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 8th July 2012 เมื่อ 21:49

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    SS เห็นจะเสียมากกว่าน่อ 555เอาตามนี้เลย SS อะจะออก 4-5 เครื่องต่อปีเลยถ้านับแต่ รุ่นใหญ่ อะ ส่วนapple อะออกแค่ 2 ตัวเอง IPhone IPad เท่านั้น คุณ inni ครับจะแฟนบอยก็ฉลาดหน่อยนะ หรือคุณเป็นเด็กอมอยู่ ไม่ติดตามข่าวIT เลยหรือเป็นแค่เด็กตามกระแสเฉยๆ ลองไปดูข่าวที่ผมโพสต์นะจะได้ฉลาดขึ้น ตอนแรกผมนะจะขอแม่ออก XS ให้แต่ไปๆมาๆ ได้ 4s เฉยเลยแต่ก็ไม่ว่าอะไร เพราะมันดีกว่า SS ไงอะ ผมใช่ของ SS มาเยอะนะแต่ไม่เคยดีอย่างว่า ผมนะสาวกSony เลยด้วยซ้ำถึงจะแพงแต่ก็คุ้มค่า แถมมีรางวัลกระรันตีคุณภาพเยอะมากแต่ของ SS ไม่เคยเห็นเลยนะนอกจาก s2-3 อะแต่มันก็แค่รางวัลเครื่องแรงเฉยๆ ไม่เห็นรางวัลคุณภาพอย่างอื่นเลยนะ ไม่รู้ว่าSSใช้เงินไปเท่าไรแล้วเพื่อปกปิดข่าวเน่าๆสาวกที่ไม่ได้ติดข่าวITเลยอย่างคุณ หัดดูโลกความจริงบางนะอย่าหาว่าผมโหดเลยนะ

ปล.ใช้ 4s ตอบอยู่ไม่สะดวกเลย เพราะสัญญาณ ADSL เสียเลยต่อเน็ตไม่ได้เลยเซ้งมากเลย ขอถามคุณ whitening 7 ว่าเปิด 3g มันกินแบตมากเลยอะ 2-5 นาที 1%อะ wifi ยังน้อยกว่าเลยอะ

3G สูบแบตหนักสุดครับ
    สูบรองลงมาเป็น EDGE กับ GPRS
    กินไฟน้อยสุด wifi
    เหตุผลดังนี้

- 3G ส่งสัญญาณที่ทำให้การถ่ายโอนข้อมูลนั้นถ่ายโอนด้วยความเร็วสูง จึงทำให้ต้องใช้พลังงานในการดึงสัญญาณจากสถานีฐานมากกว่าปกติ และมันต้องส่งในวงที่กว้าง รัศมีไม่น้อยกว่า 2 กม ทำให้ อุปกรณ์ที่เปิดใช้สัญญาณ 3G ใช้พลังงานในการดึงสัญญาณการโอนถ่ายข้อมูลมากกว่าเดิม
    - EDGE ส่งสัญญาณที่ทำให้การถ่ายโอนข้อมูลนั้นถ่ายโอนข้อมูลได้ปริมาณน้อยกว่า 3G ก็จริง แต่ด้วยต้องส่งในวงกว้าง และไกลทำให้ อุปกรณ์ที่ใช้บริการ EDGE/GPRS จำเป็นต้องดึงสัญญาณไกลทำให้กินแบต แต่น้อยกว่า 3G
    - WiFi ส่งสัญญาณที่ทำให้การถ่ายโอนข้อมูลนั้นมากน้อยขึ้นอยู่กับผู้ใช้บริการร้องขอ แต่รัศมีในการส่งสัญญาณนั้นแคบมากกว่า 3G และ EDGE/GPRS ถึงจะความเร็วสูงก็จริง แต่ด้วยวงแคบทำให้อุปกรณ์ที่เปิดใช้ WiFi นั้นใช้พลังงานในการดึงสัญญาณเพื่อโอนถ่ายข้อมูลนั้นน้อยกว่า

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เอาตามความคิดเห็นส่วนตัวน่ะ ผมไม่เคยซื้อทั้ง iphone และ ซัมซุง s series !! แต่ผมชอบ apple มากกว่า
    ผมเห็นสเป็กของ ss อะมันเจ๋งจริงๆน่ะ แรงดี แต่ว่า มันเป็นระบบ os แบบเปิดมันเลยไม่ได้ซัพพอร์ตโดยตรงแบบ IOS อะนะ
    เพราะ iphone ผมไม่เห็นเครื่องมันจะแรงตรงไหน แต่ ios มันทำมาซัพพอร์ตพอดี มันเลยลื่น
    ปล.พิมพ์ไปก็งงไปอ่ะน่ะ ใกล้เช้าละ ง่วง ยังไม่ได้นอน

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    android แจ่มๆ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    1
    คุณจะเลืกในเรื่องอะไรล่ะครับ

ผมจะแยกไว้เลยนะ(สำหรับผมน่ะนะ)

Android แอพ - ฟรีเยอะมาก หรือถ้าไม่ฟรีเผื่อโชคดีเจอใน4sharedก็โหลดติดตั้งฟรีเลยไวรัสก็อาจเข้าได้

เกม - ก็มีไม่น้อยแต่ว่าเกมคุณภาพไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่นัก แต่ก็หาโหลดง่ายเช่นเดียวกันเกมดีๆก็มีนะ แต่เกมหลายเกมก็ซ้ำกับIos

**คอหนัง - ไม่ควรพลาดกับการเก็บหนังไว้ดูในเครื่อง เพราะ มันสามารถดู Mkv Avi ได้โดยMxvideo Playerภาพคมสะใจมาก

Ios แอพ - ฟรีไม่ค่อยหาง่ายนัก แต่ก็แอพแต่ละแอพถูกคัดมาแล้วทั้งสิ้น ทำให้คุณภาพดีกว่าAndroid

เกมส์ - ภาพ ความคมชัด ตัวเกมส์ จะมีคุณภาพดีกว่าAndroidอย่างเห็นได้ชัด แต่ก็โหลดยากเช่นกัน

ถ้าอยากให้มันโหลดฟรี(เถื่อน)ได้ก็ Jail เอา ข้อดีคือ ซื้อแอพฟรีได้เลยเหมือนHackเอาแต่ประกันของตัวเครื่องก็จะหมดเอา

สรุปว่า ถ้าคุณชอบเล่นเกมอย่างมากมายมหาศาล เลือกIphoneดีกว่าครับ หรือ ถ้าจะ Android ก็บันเทิงประหยัดๆ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: