ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ถ้าชอบก้คงเป็น I5 อ่ะครับ เพราะมีแบรนติดหรูดีครับ อิอิ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่เน้นเรื่องแบรนมากผมก้คงแนะ s3 อ่ะครับ

ส่วนตัวผมชอบทั้ง 2 รุ่นนะครับแต่ถ้าเชิงใช้งานผมขอ s3 ดีกว่าเพราะจากประสบการณ์ที่ผ่านการใช้ Iphone มาผมรู้สึกไม่ค่อยสะดวกดีเท่าไหร่

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่เน้นเชิงการงานก็คงต้องเป็น Iphone อ่ะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darksider อ่านกระทู้
    ถ้าชอบก้คงเป็น I5 อ่ะครับ เพราะมีแบรนติดหรูดีครับ อิอิ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่เน้นเรื่องแบรนมากผมก้คงแนะ s3 อ่ะครับ

ส่วนตัวผมชอบทั้ง 2 รุ่นนะครับแต่ถ้าเชิงใช้งานผมขอ s3 ดีกว่าเพราะจากประสบการณ์ที่ผ่านการใช้ Iphone มาผมรู้สึกไม่ค่อยสะดวกดีเท่าไหร่

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่เน้นเชิงการงานก็คงต้องเป็น Iphone อ่ะครับ
    อย่างที่เค้าว่าครับด้านบันเทิง ด้านความลื่นไหล iOS มันดีกว่า
    ด้านทำงาน ด้านอิสระในการปรับแต่ง Android อย่าง S3 ดีกว่า
    ผมถึงบอกไงแนะนำดีๆแบบคุณ Darksider ผมไม่ว่าไรหรอกยังเห็นด้วยอีกว่า S3 ก็มีข้อดีของมัน
    ทุกๆอย่างมีดีก็มีเสียครับ ไม่มีอะไรดีร้อยหรอก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    อย่างที่เค้าว่าครับด้านบันเทิง ด้านความลื่นไหล iOS มันดีกว่า
    ด้านทำงาน ด้านอิสระในการปรับแต่ง Android อย่าง S3 ดีกว่า
    ผมถึงบอกไงแนะนำดีๆแบบคุณ Darksider ผมไม่ว่าไรหรอกยังเห็นด้วยอีกว่า S3 ก็มีข้อดีของมัน
    ทุกๆอย่างมีดีก็มีเสียครับ ไม่มีอะไรดีร้อยหรอก
    ขอบคุณครับบ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตอนนี้คุณกำลังประสบปัญหาแบบผมเรยครับ ^^"
    แต่จิตใจของผมแบนไปทาง "IPhone 5" เพราะว่าแอพ เกมส์ส่วนมาก ผมจะเล่นของทาง Apple มากกว่า
    เกมส์บางเกมส์ที่ผมชอบ ทาง Android ไม่มีให้ผมเล่นง่า T^T
    งั้นผมเลือกที่จะรอ IPhone 5 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ถ้าไม่รีบก็ Wait and See ไปก่อน แต่ถ้าเอาตอนนี้ S3 น่าใช้กว่า 4S หรือแล้วแต่คน
    Western Digital

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เอาอะไรมาครับ ดูแค่ S2 เปิดตัวก่อน 4S เสปคยังเทพกว่าเลย
    แล้วนี่มาอีก S3 เปิดตัวก่อน Iphone5 จะเป็นยังไง เสปคยังจะสู้ S3 ได้ไหม รอก่อนครับ

รอให้เสปคเคครื่องของ IPhone5 ออกมาก่อนครับแล้วค่อยตัดสินใจ และอีกอย่างนะครับ
    อาจจะออก iPhone 5s อะไรมาเราก็ตกรุ่นอีกละ ....
    เห็นรุ่นใหม่ iPhone 5 จะใช้ชื่อว่า The New iPhone นะครับ ไม่ใช่ iPhone 5 แล้ว

ล่าสุดผมจะให้ดูการเปรียบเทียบเสปค เครื่อง ของ S3 กับ iPhone 5 เลย

- จอแสดงผลขนาด 4.8 นิ้ว
    (iphone 5 แค่ 3.95 นิ้ว )หน้าจอแบบ HD Super AMOLED Display
    หน้าจอ iPhone 5 นั้นเป็นแบบ Gorilla Glass 2 ซึ่ง iPhone 4 และ 4s เป็นแบบ Gorilla Glass ที่เขาบอกว่า เป็น กระจกเฮลิคอปเตอร์ แต่ Gorilla Glass 2 นี่ จะมีความแข็งแรงกว่าเดิม บางกว่าเดิม ใสกว่าเดิม รองรับระบบสัมผัสได้ดีขึ้น
    - ความละเอียด 1280 x 720 พิกเซล
    เนื่องด้วย iPhone 5 มีขนาดที่ที่เล็กกว่า S3 ทำให้มีความละเอียดแค่ 640 x 1136
    - ระบบประมวลผลแบบ Quad-core (Exynos 4 Quad) Processor ความละเอียด 1.4GHz
    iPhone 5 ก็ Quad-core Processor เหมือนกันครับ ชิปประมวลผล Apple A6
    - ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 4.0 Ice Cream Sandwich
    iPhone 5 ระบบปฏิบัติการ IOS
    - หน่วยความจำ RAM ขนาด 1 GB
    เนื่องด้วยทั้งสองอย่าเป็นแบบ
    Quad-core ก็ไม่แน่นะครับที่ iPhone 5 จะมี RAM ขนาด 1 GB หรือมากกว่านั้นก็ได้เพราะ ชิปประมาลผลเป็นแบบ Apple A6 ซึ่งจะเน้นกราฟิคที่สวยงามเหมือน The New iPad
    - หน่วยความจำภายในตัวเครื่อง ขนาด 16GB, 32GB และ 64GB
    iPhone 5 ก็ มีเหมือนกัน
    - กล้องด้านหน้า ความละเอียด 1.9 ล้านพิกเซล
    iPhone 5 ไม่รู้
    - กล้องด้านหลัง ความละเอียด 8 ล้านพิกเซล พร้อม LED Flash มีโหมดถ่ายภาพแบบต่อเนื่อง 3.3 ภาพต่อวินาที
    iPhone 5 กล้องหลัง 8 ล้านพิกเซล แต่!!!! จะเพิ่มความ คมชัดขึ้นเวลาถ่าย มากกว่า iPhone 4s ไม่รู้จะสู้ S3 ได้ตรงนี้ต้องลองถ่าย
    - User Interface แบบ TouchWiz Nature UX
    - รองรับเครือข่าย 3G และ 4G LTE , Bluetooth 4.0, Wi-Fi Direct, DLNA, MHL microUSB port
    iPhone 5 ก็ ก็ทำได้ แต่ MHL microUSB port อันนี้ ไม่มีใน iPhone 5 นะครับ
    - รองรับเทคโนโลยี NFC
    iPhone 5 ก็ ก็ทำได้
    - ใช้ microSIM
    iPhone 5 เหมือนกัน
    - ตัวเครื่องหนา 8.6 มิลลิเมตร หนัก 133 กรัม
    - แบตเตอรี่ความจุ 2100 mAh
    iโห!! เล่นแบตขนาดนี้ iPhone จะสู้ไหวไหมเนี่ย เยอะจัง ต้องรอดู ^o^
    - มี 2 สี ได้แก่ ขาว Marble white และ น้ำเงิน Pebble blue
    iPhone 5 ที่แน่ ๆ ต้องมีสี ดำ

ที่มา iPhone 5 อัพเดทข่าวเปิดตัว และ ราคา iphone 5 (ไอโฟน 5) ล่าสุด [22-พฤษภาคม-2555] : Apple เริ่มทดสอบ ไอโฟน 5 (iphone 5) แล้ว ความละเอียดใหม่ 1136 x 640 พิกเซล หน้าจอกว้าง 3.95 นิ้ว
    และ
    Samsung Galaxy S 3 (III) ซัมซุงกาแลคซี่เอส 3 อัพเดท สเปคและราคา Galaxy S 3 ล่าสุด [24-พ.ค.55] : อัพเดทราคาล่าสูด Samsung Galaxy S 3 (III) เปิดให้จองแล้ว ทั้ง 3 ค่าย Dtac AIS Truemove H พร้อมบทความเปรียบเทียบเลือกซื้อที่ไหนดี ?
    เจ้าของกระทู้ กดไปที่สอง Link นี้ดูการเปรียบเทียบได้เลยครับ เผื่อเป็นการตัดสินใจซื้อ

ราคาตอนนี้เปิดจอง S3 ที่ 21900 บาทที่ AIS แล้วแต่ความจำเครื่องที่ให้มานะครับ เห็นราคาแล้วล่อตาล่อใจ

ปล. ผมใช้ iPhone 4S

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย specdum1 : 25th May 2012 เมื่อ 11:05

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    S III มีดีที่ แอพฟรีเสียเงินก็มี แรง ชาตแบตไรสายได้ด้วย คับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ผมล่อ 4s ไปแล้วของ true 50% 5 ตัดใจแล้วไม่เอาดีกว่า รอ 6 ทีเดียว เพราะเห็นบอก สเปคจะต่างกันแค่ ขนาดจอ CPU Ram ปีหน้าถ้ามีตังพอคงจะซื้อ Xperia รุ่นใหม่ไปเลยดีกว่า แล้วปีถัดมาก็รอ 6 เล่นมันทั้ง 2 ค่ายนี้ละ เพราะชอบชนิดจอ retina display เหมือนกัน ยิ่งสายตาสั้นอยู่แล้วต้องการความคมชัด มากกว่า ความสดใสของ HD Super AMOLED Display มากกว่า ของอย่างนี้มันก็แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคน และความชอบส่วนตัวบุคคลมากกว่า คงไปว่าใครเขาไม่ได้ แล้วอีกอย่าง 2 ค่ายนี้ ขึ้นชื่อเสียงด้าน เสียงเพลงอยู่แล้ว และอีกค่ายทีไม่แพ้กัน HTC แต่ผม ชอบราคา xperia มากกว่านะ htc มันแพงใช้ได้เลย

ปล. 4s ของผม 32 Gb แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนเป็น 64 Gb ดีกว่ามั้ย แต่ถ้าผมจะซื้อ xperia ในปีหน้า แค่ 32 Gb ก็เหลือแหล่แล้วมั้ง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    มันเป็นอะไรที่เถียงกันไม่จบหรอกครับ
    ถ้ามาแบบตรรกะเพี้ยนๆแบบนี้เถียงไปก็ไม่จบ
    ฝั่ง Apple บอกรอดูฝั่งตูออกบ้างละกัน
    พอ IP5 ออกมา win!!
    SS บอกรอฝั่งตูออกมาบ้างละกัน ออกหลังตูนี่!!
    สมมติ S4มา S4 win!!
    ฝั่ง Apple บอกรอดูฝั่งตูออกมาบ้างละกัน IP6ออกมา Win!!!
    สรุปเลยนะครับ
    พวกคุณและผมก็เป็นแค่ผู้ใช้งาน
    อย่าทำโชว์ตัวว่าอะไรกาก อะไรเทพดีกว่า
    เพราะมันมีจุดเด่นของมัน ไม่งั้นมันขายไม่ออกหรอกพี่
    แล้วจะบอกตรงๆเลยว่า ยอดขาย Apple ด้านมือถือ + โน้ตบุ๊ก ยังอยู่เหนือ Samsung ด้วยซ้ำไป
    แล้วก็จะบอกให้เห็นกันชัดๆเลย

อยากแรงเวอร์แรงหลุดโลกแรงจนไม่มีแอปที่ใช้4หัวออกมาทัน + มีอิสระในการปรับแต่งหรือโมเครื่อง ก็ไปทาง SS S3
    อยากแรงพอเหมาะ ระบบพื้นฐานลื่นๆ มีแอปใช้ง่ายๆ แรงๆภาพสวยๆ เน้น GPU ไปทาง Apple ซะ
    ถ้าให้พูดตรงๆ S2 สเปคแรงกว่า ip4 แต่กลับลื่นไม่เท่าก็เพราะ ระบบปฏิบัติการมันดีสู้ไม่ได้ไงครับ
    อย่างที่ผมเน้นสีไว้อ่านแล้วก็คิดซะมันไม่มีอะไรดีทั้งหมดหรอก
    คุณลองคิดดูยกตัวอย่าง Mac Book Pro ****สเปคแค่ i5 2410m + intel 3000HD (สเปกโครตเน่า)ราคา3xxxx-4xxxx
    ถามว่าทำไมคนซื้อ เพราะ iOS มันไม่เคยมีคำว่าแฮงค์ มันเรียกโปรแกรมไวกว่า windows 7 ซึ่ง windows7 ก็ยังทำไม่ได้สักทีพัฒนาจน windows 8 มาให้ลองเล่นกันแล้ว (ถ้าคน IT คงรู้ว่ามันลองเล่นได้ตั้งนานแล้วด้วย)
    แต่ละอย่างมันมีจุดขายของมันครับ
    ไอ้พวกกำหนดว่าอะไรดีที่สุดเนี่ย มันอาจจะไม่ดีกับของคนอื่นเค้า คุณมีสิทธิในการแสดงความเห็น แต่ไม่มีสิทธิไปว่าอีกฝั่งกาก โดยไม่เขียนข้อดีของอีกฝั่งหรอกครับ
    เขียนแต่ข้อเสีย บ้าไปแล้ว

เห็นชัดรึยังว่าความเป็นกลางในการแนะนำคืออะไร ผมว่าผมเขียนชัดๆ ในฐานะผู้เคยใช้งานเลยนะ ว่าถ้าชอบอะไรก็ไปอันนั้น

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ขอบคุณทุกทั่นมากๆครับ

^^

เหลือแต่รอลุ้นให้ราคาไม่เกิน 25000

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    1
    จะซื้ออะไรก็แล้วแต่ขอแนะนำเกมของ Kairosoft แนว Sim ดูดวิญญาณเล่นทั้งวันทั้งคืนนน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้าก มานอกเรื่อง Nokia Lumai 900 ครับ ^^

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    คุณภาพดีเหมือนกัน ครับ แล้วแต่คนชอบ ผมใช้ s2 อยู่ ถึงจะบางแต่ก็อึด ครับ
    ถ้าแกะ แบตเตอรี่ ออกก็เหมือนพลาสติก สี่เหลี่อมโง่ ๆ อันนึง (ไม่เชื่อลองซื้อมาแกะดูสิ)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมก้เคยใช้นะ ของ samsung เหตุผลที่ไม่ชอบเลย ถึงจะบอกว่าสเป็คแรงยังไง ก้สู้การตอบหนองของแอ็ปเปิ้ลไม่ได้จริงๆ และ พอใช้ไปนานๆที เริ่มมีอาการอืดค้าง มากกว่า iphone ซะอีก เพื่อนก้ใช้ s2 ตอนแรกบอกว่าดีอย่างโน้นดีอย่างนี้ แต่หนสุดท้าย มันดีแค่ตอนแรก หันกลับมาใช้ไอโฟน บอก s2 สู้ไม่ได้ เป็นความเห็นส่วนตัวที่เจอมานะครับ
    บางคนอาจจะไม่เจออย่างผมก้โชคดีไป แต่ผม เจอมา 3 รุ่นกับ ตัวเอง
    1.candy เก่าไปไม่น่ามาเทียบ แต่ป่าวไม่ได้เทียบ จะบอกว่ามันอืด และ พังเร็วมาก
    2.gt i-8000 หรือ omnia ตอนแรกก้ดี ราคาประมาณ 20000 แต่นานไปก้อิหรอบเดิม
    3.s2 ของเพื่อน ก้อย่างที่บอก มันบังเอิญเจอเครื่องซวยหรือไร

ผมว่าสเป็คเเรง ก้ไม่ได้หมายความว่าเครื่องจะดี

เครื่องไหนใช้คุ้มต่างหากถึงดี

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    SS3 เหนือกว่าครับ ผมไม่เตะเลย Iphone ss3 เร็วกว่ามาก สะใจกว่ามาก ลื่นกว่ามาก และภาพก็คมกว่ามาก หากจะเล่นเกมนะ คุณก็เลือกเล่นเฉพาะ 3d สิครับ แล้วคุณจะเห็นความแตกต่าง ปล. ผมใช้ S2 อยู่ แค่นี้ก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ ใช้ยังไม่ถึงปี S3 เลย ว่าจะขายแล้วซื้อ S3 เลย แบบว่าชอบ SS มากๆๆ ตระกูลซัมซูงต้องยกให้เค้าเลย และขอบอกว่า S3 นี่สุดยอดเลยครับ ลองศักษาดูจากคลิบในยูทูปทั่วๆไปได้เลยครับ ยังไงก้ยืนยัน SS ตลอดกาลไม่เปลี่ยนใจไปชอบ Ip แน่นอน จับไอโฟนแล้วรู้สึกไม่สะใจอ่ะแบบว่าธรรมดา SS3 นี่ทำออกมาได้ค่อนข้างสวยมากเลยที่เดียว มีสีขาวด้วย รับรองงานนี้ IP5 ก็เถอะครับ รับรองร้อนตูดแน่นอน หากออกมาแล้วลูกเล่นไม่เยอะเหมือน SS3 555555555+++ ผมแนะนำ SS3 ครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ประสบการณ์ครับ

ผมว่านะถ้าไม่อยากใช้อะไรยุ่งยาก ละก็ Iphone เลยครับ JailBreak ไม่ยากครับผม ซื้อ I touch มาเพื่ออยาก Jail นี้แหละครับ และใช้ไปยอมรับว่าประทับใจมาก และทำให้อยากได้ I-phone
    แต่ผมก็อยากลองเล่น ของ หุ่นเขียวมั้ง ก็ เลยเอา HD2 ของพ่อมาโมเล่น ก็ต้องบอกว่า ยากกว่าการ Jail อย่างมากแต่ท้าทายดีครับ เลยตัดสินใจ ซื้อ ซัมซุง S2 มาเล่น ต้องยอมรับว่า การตอบสนองหน้าจอนั้นเทียบไม่ได้เลย แต่ เมื่อ Update ROM แน่นอนว่าหลุดประกัน 555+ ก็ ลื้นมากครับผม แต่ใน่สวนของขั้นตอนนั้นก็ยากเอาเรื่องเพราะมันมีหลายขั้นตอนมากกว่าการ Jailbreak สำหรับคนที่เล่นแล้วจอตอบสนองไม่ทันใจขัดอารมณ์ ลองไปเปลี่ยน ROM ดูนะครับรับรองว่า ลื้นแน่ ส่วน ROM มีให้เลือกมากมายและหลายวิธีมาก ไม่ว่าจะเป็นการมีหลาย ROM ในเครื่องเดียวก็ทำได้ ของมันแพงครับ ใช้ให้คุ้ม 555+ แต่ I phone 4s เครื่องร้อนนะครับ ความร้อนนั้นทำให้อายุเครื่องน้อยลงนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ henrykai อ่านกระทู้
    SS3 เหนือกว่าครับ ผมไม่เตะเลย Iphone ss3 เร็วกว่ามาก สะใจกว่ามาก ลื่นกว่ามาก และภาพก็คมกว่ามาก หากจะเล่นเกมนะ คุณก็เลือกเล่นเฉพาะ 3d สิครับ แล้วคุณจะเห็นความแตกต่าง ปล. ผมใช้ S2 อยู่ แค่นี้ก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ ใช้ยังไม่ถึงปี S3 เลย ว่าจะขายแล้วซื้อ S3 เลย แบบว่าชอบ SS มากๆๆ ตระกูลซัมซูงต้องยกให้เค้าเลย และขอบอกว่า S3 นี่สุดยอดเลยครับ ลองศักษาดูจากคลิบในยูทูปทั่วๆไปได้เลยครับ ยังไงก้ยืนยัน SS ตลอดกาลไม่เปลี่ยนใจไปชอบ Ip แน่นอน จับไอโฟนแล้วรู้สึกไม่สะใจอ่ะแบบว่าธรรมดา SS3 นี่ทำออกมาได้ค่อนข้างสวยมากเลยที่เดียว มีสีขาวด้วย รับรองงานนี้ IP5 ก็เถอะครับ รับรองร้อนตูดแน่นอน หากออกมาแล้วลูกเล่นไม่เยอะเหมือน SS3 555555555+++ ผมแนะนำ SS3 ครับ
    นี่ก็พวกอวย ถ้าคนเค้ารู้จริงเค้าไม่กล้าพูดว่ามือถือฝั่ง Android ลื่นกว่าหรอกครับพี่
    Samsung ความลื่นยังสู้ HTC ไม่ได้ด้วยซ้ำ ถ้าคิดจะเอาความลื่นมาเถียงผมว่าไปศึกษาไปลองไปอ่านมาให้ดีๆก่อน
    แล้วก็เอาแต่ดูคลิป แต่ไม่ไปอ่านรีวิวก็แค่นั้นครับ คลิปมันคือ Preview ที่ทำมาให้คนอยากไปชม Review
    อย่าไปฟังไอ้นี่มากเลยดูก็รู้ว่ามา"อวย"

เดียวจะแยกให้ดูละกันว่าใครเป็นเทพอะไรบ้าง
    เทพความแรง = Oppo + Samsung
    เทพความลื่น = iPhone(iOS) ถ้าAndroid = HTC
    เทพกล้อง = Nokia Lumia + iPhone (นับ App ด้วยซะเลย)
    เทพApp = iOS iPhone (แอนดรอยแอพฟรีเยอะแต่สู้ App store ไม่ได้ มีแต่เสียเงินมีแต่ของดี//บางท่านอาจบอกเสียเงินก็ไม่จำเป็นต้องดีเสมอ ก็ลองมาเสียเงินดูสักทีดิแล้วมาเล่นดูจะรู้เอง)
    เทพอิสระ = Android Samsung

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshark อ่านกระทู้
    แต่ I phone 4s เครื่องร้อนนะครับ ความร้อนนั้นทำให้อายุเครื่องน้อยลงนะ
    อันนี้แล้วแต่คนจะเจอเครื่องครับ บางคนเล่นเป็น ชม. ก็ไม่ร้อนเลย บางคนโทรไป5นาทีร้อนขึ้นมา (คำว่าร้อนก็ไม่ได้ขนาดว่าปิ้งขนมปังได้ มันแค่อุ่นๆจ้า ถ้าเทียบก็เหมือน ip4 ตอนชาร์จแบตมันจะอุ่นหน่อย แต่4sมันจะอุ่นกว่าเฉยๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 27th May 2012 เมื่อ 14:00

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    มาเก็บข้อมูลครับ กำลังตัดสินใจ ให้คุ้มกับราคา

ไอโฟนแค่หยิบมาก็หรูแล้ว

ส่วนตัวผมชอบถ่ายรูปครับ ไม่รู้รุ่นไหนกล้องเทพ 55

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    เอ่อ Iphone5 ยังไม่เปิดเผยอะไรเป็นทางการหนิครับ เอามาจากไหนเนี่ย หน้าจอ4นิ้ว อะ
    เหอะๆ พูดออกมาได้ ออกมาเสปคก็ไม่รู้จะแรงเท่า S3 หรือป่าว

SS ลื่นกว่า Iphone อยู่แล้วดูสเปคก็รู้แล้วแต่ความสเถียรของระบบต้องยกให้ IOS
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    มาเก็บข้อมูลครับ กำลังตัดสินใจ ให้คุ้มกับราคา

ส่วนตัวผมชอบถ่ายรูปครับ ไม่รู้รุ่นไหนกล้องเทพ 55
    Nokia กล้อง 41 MPixel ไงครับ หุๆ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nbita อ่านกระทู้
    เอ่อ Iphone5 ยังไม่เปิดเผยอะไรเป็นทางการหนิครับ เอามาจากไหนเนี่ย หน้าจอ4นิ้ว อะ
    เหอะๆ พูดออกมาได้ ออกมาเสปคก็ไม่รู้จะแรงเท่า S3 หรือป่าว

SS ลื่นกว่า Iphone อยู่แล้วดูสเปคก็รู้แล้วแต่ความสเถียรของระบบต้องยกให้ IOS
    ลองไปอ่านบนๆให้ดีๆก่อนมาตอบกลับดีกว่าครับ
    ผมก็บอกไปแล้วว่ามีแต่"ข่าวลือ"
    ส่วน SS Sii ลื่นกว่า iPhone 4s นี่ก็พลาดแล้วครับ ระบบ Android ของ SS Sii ไม่โม Rom มาเดิมๆ ก็ไม่ลื่นเท่า iPhone4s บนระบบ iOSหรอกครับ
    (ถ้าจะวัดก็วัดจากไม่โมเน้อ เพราะผมกล้าพูดเลยบางคนซื้อมาก็ไม่กล้าโมRom อีกทั้งฝั่ง iPhone ก็ไม่โมอะไร ระบบเดิมเพียวๆ ถ้าจะวัดก็วัดของเดิมยุติธรรมกว่านะ)

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้

Nokia Lumia 900 เลยลูกพี่ รุ่นนี้เทพอยู่
    แต่จะรอ iPhone 5 ก็ไม่เลว เพราะมันมี App ที่ทำให้ภาพที่ถ่ายออกมาสวยขึ้นไปอยู่ (ไม่มั่นใจว่า App พวกเสริมภาพให้สวยขึ้นจะมีบน WP ไหม แต่ถ้าวัดกับกล่อง 4s ผมว่า Lumia 900 กล้องดีกว่า)

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    อีกราวๆ 5 เดือนสินะ สำหรับ IP5

มีเวลาเก็บตังอีกยาว

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นครับ

Special Thanks : whiteking7 ครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    androidrian yes sir !!!! - -*
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ยอดสั่งจอง Galaxy S3 ทั่วโลก ทะลุ 9 ล้านเครื่องแล้ว

แซงหน้าการเปิดตัวไอโฟน 4S ที่สามารถจำหน่ายได้ 4,000,000 เครื่อง หลังจากการวางจำหน่ายเพียง 3 วัน

คิดเอาเอง

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: