ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    GALAXY S3 ครับ รู้สึกว่าจะชาร์ตเเบตเเบบไม่ต้องเสียบสายได้ด้วยนะ ชาร์ตผ่านอากาศน่ะ เจ๋งป่ะล่ะ

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inzxtopa อ่านกระทู้
    ยอดสั่งจอง Galaxy S3 ทั่วโลก ทะลุ 9 ล้านเครื่องแล้ว

แซงหน้าการเปิดตัวไอโฟน 4S ที่สามารถจำหน่ายได้ 4,000,000 เครื่อง หลังจากการวางจำหน่ายเพียง 3 วัน

คิดเอาเอง
    รอ ip 5 มาละกันพี่ สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ชอบบนปิดล่าง ชอบล่างก็ปิดบนครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuiblackedit อ่านกระทู้
    GALAXY S3 ครับ รู้สึกว่าจะชาร์ตเเบตเเบบไม่ต้องเสียบสายได้ด้วยนะ ชาร์ตผ่านอากาศน่ะ เจ๋งป่ะล่ะ
    ว้าว Wireless energy transfer ถูกนำมาใช้แล้วหลอนี้ เห็นเมื่อ ปีที่แล้ว ประสิทธิภาพยังน้อยอยู่เลย ผลงานอีกชิ้นของ เทสล่า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ผมขอ S III ดีกว่าน่ะ ถึงแม้ Iphone 5 ออกมาใหม่ แต่ผมรู้สึกว่า ถือพวกที่ คนเค้าถือกันน้อยๆ มันเจ๋งอ่ะ!
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    [/COLOR][/SIZE]

ขอโทษนะว่าจะผ่านแต่มาติดตรงที่ผมเน้นสีแดงไว้
    ข่าวมามั่วได้ใจเลยพี่ชาย
    ยอดขาย Apple อ้างอิงจาก ศูนย์ใหญ่ทั้งสาม + ตปท. ยอดขายเยอะกว่า Samsung Phone เยอะเคยไปอ่านข่าวบ้างไหมพี่ชาย
    แต่ถ้ายอดขายโดยรวม Samsung ก็เยอะกว่าครับ เพราะอะไร มันไม่ได้ทำมือถืออย่างเดียว มันทำตั้งกี่อย่าง จอ มือถือ โน้ตบุ๊ก บลาๆอีกมากมาย
    แล้วอีกอย่างนะครับ Samsung ****ออกเป็นรายเดือนเลยละมั้ง ตั้งแต่รุ่นเล็กยันรุ่นใหญ่อย่าง S3 อ้างอิงนะ แค่ปี2012 จนถึงตอนนี้มันออกมา 23 เครื่องแล้วพี่ ตั้งแต่2000ยัน20000
    ยอดขายยังสู้ Apple ที่ออกมาปีละเครื่องแถมมีแต่ราคา20900-23000อีก คิดเอา
    เวลาจะแนะนำอะไรอย่ามาแบบมั่วๆ หรือมาแบบ "อวย" ครับ

แล้วขอแถมอีกนิดนะเด็กเค้าหาเงินเองไม่ได้แต่พ่อแม่เค้ามีปัญญาจะให้หรือคุณไปอิจฉาเค้า?
    แถมอีกหน่อยละกันยกตัวอย่างผมก็ทำงานหาเงินเอง พูดจาอะไรก็อย่าพูดจาเหมารวมชาวบ้านเค้า ช่วยเขียนให้มันดีๆหน่อย
    แล้วก็ไอ้คำว่า "แอปไร้สาระ" น่ะช่วยขยายความหน่อยมันไร้สาระตรงไหน มีแต่ APP ดีๆ ขนาดพวกแฟนบอย Sii - Siii มันยังไม่กล้ามาด่า App ของ iOS เลย เพราะมันดีกว่าเยอะ ผิดกับ Android ที่ชอบทำออกมาแบบแจกฟรี
    ทำให้พวกนักพัฒนามือเทพทั้งหลาย ไม่อยากมาทำลง Android ทำลงใน App Store มันเงินดีกว่าเยอะ

แถมอีกนิดนะว่าชาว Apple เด็กน้อยเนี่ย คุณยังเขียนผิดๆถูกๆเลย
    http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=378839
    อ่านข่าวบ้างก็ดีนะ เห็น อวย มาตลอด ของคุณ อันดับ 3 แอปเปิล
    ถ้าซัมซุงรวมทั้งขายอย่างอื่นอย่างที่คุณว่า รายได้ของ แอปเปิล คงไม่เกิน 5% ของ ซัมซุง ละมั่ง

http://www.blognone.com/node/32748
    IDC ออกมาเผยสถิติส่วนแบ่งตลาดสมาร์ทโฟนทั่วโลก ประจำไตรมาสแรกของปี 2012 โดยคิดแยกตามระบบปฏิบัติการ

Android ยังครองแชมป์ โดยมีส่วนแบ่งตลาดเพิ่มมาเป็น 59% (ตัวเลขไตรมาสแรกของปี 2011 อยู่ที่ 36.1%) โตจากปีก่อน 145%
    iOS ครองอันดับสองที่ 23% (ไตรมาสแรกปีก่อน 18.3%)
    Symbian อยู่ที่สาม ลดฮวบมาอยู่ที่ 6.8% (ไตรมาสแรกปีก่อน 26%)
    BlackBerry อันดับสี่ อยู่ที่ 6.4% (ไตรมาสแรกปีก่อน 13.6%)
    Linux อันดับห้า 2.3% (ไตรมาสแรกปีก่อน 3.1%) นับรวม Bada และยอดขายส่วนใหญ่มาจาก Bada
    Windows Phone อันดับเจ็ด 2.2% (ไตรมาสแรกปีก่อน 3.1%) แต่คิดเป็นจำนวนเครื่องแล้วเพิ่มขึ้น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ทั้ง S3 กะ I5 ผมว่าดีทั้งคู่นะ แต่ต้องรอดูรูปลักษณ์ I5 อีกที ส่วนตัวผมว่าแอนดรอย ทำอะไรง่ายกว่าไม่ต้องผ่าน iturn แต่เรื่องความลื่นที่เล่นๆ มาทั้งของตัวเองและญาติ ผมว่า apple กินขาด

ตอนนี้ รู้สึกอยากกลับไปอนุรักษ์นิยม Nokia แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ ผมคิดว่าลองดูๆ ไปก่อนดีกว่าคับ ถ้าเครื่องที่ใช้ยังไม่แย่จนเกินทน

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MosPanda อ่านกระทู้
    http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=378839
    อ่านข่าวบ้างก็ดีนะ เห็น อวย มาตลอด ของคุณ อันดับ 3 แอปเปิล
    ถ้าซัมซุงรวมทั้งขายอย่างอื่นอย่างที่คุณว่า รายได้ของ แอปเปิล คงไม่เกิน 5% ของ ซัมซุง ละมั่ง

http://www.blognone.com/node/32748
    IDC ออกมาเผยสถิติส่วนแบ่งตลาดสมาร์ทโฟนทั่วโลก ประจำไตรมาสแรกของปี 2012 โดยคิดแยกตามระบบปฏิบัติการ

Android ยังครองแชมป์ โดยมีส่วนแบ่งตลาดเพิ่มมาเป็น 59% (ตัวเลขไตรมาสแรกของปี 2011 อยู่ที่ 36.1%) โตจากปีก่อน 145%
    iOS ครองอันดับสองที่ 23% (ไตรมาสแรกปีก่อน 18.3%)
    Symbian อยู่ที่สาม ลดฮวบมาอยู่ที่ 6.8% (ไตรมาสแรกปีก่อน 26%)
    BlackBerry อันดับสี่ อยู่ที่ 6.4% (ไตรมาสแรกปีก่อน 13.6%)
    Linux อันดับห้า 2.3% (ไตรมาสแรกปีก่อน 3.1%) นับรวม Bada และยอดขายส่วนใหญ่มาจาก Bada
    Windows Phone อันดับเจ็ด 2.2% (ไตรมาสแรกปีก่อน 3.1%) แต่คิดเป็นจำนวนเครื่องแล้วเพิ่มขึ้น
    ก่อนจะมาว่าผม "อวย" ย้อนไปอ่านหน่อยนะว่าผมแนะนำทั้ง Samsung S3 และ รอ Iphone5
    หัดย้อนไปอ่านก่อนมาด่าชาวบ้านเค้าด้วย ไม่งั้นจะโดนตราหน้าว่ามาเกรียนซะเปล่าๆ
    แล้วจะแถมให้อีกนิดข่าวแรกผมยอมไปถือว่าตกข่าว เพราะหนังสือที่ผมใช้อ้างอิงว่า Iphone ได้ยอดขายอันดับ1คือหนังสือ MIE Magazine (นิตยสารหมวด IT Talkประจำวันที่2เดือน4ปี2012)
    เพราะงั้นถ้าผมจะตกข่าวจากเว็บมันก็ไม่แปลกหรอกครับ ผมแค่มาแนะนำตามที่ผมรู้ และมากันไอ้พวก "อวย" ไม่ลืมหูลืมตา
    แล้วจะแถมให้อีกนิด ยอดขาย Samsung จะมากกว่าก็ไม่แปลก เพราะตั้งแต่ 1000บาท ยัน 20000บาท พี่แกก็ขายหมด
    ต่างกับพวกHTC และ iphone ที่เค้ายึดแค่ตลาดชั้นบน

แล้วก็นะครับเอาแต่เว็บแบบนี้มาอ้างอิง ไหนๆผมจะอัพเดตโชว์ให้ดูว่าเว็บของโลกที่แท้มันเป็นยังไง เว็บที่คุณหยิบมานี่ TH ตราหน้าทุกอัน
    http://www.pcworld.com/reviews/colle...ll_phones.html เอาไปดูซะ หรืออ่านไม่ออกให้ผมช่วยแปลได้นะ
    http://reviews.cnet.com/best-smartphones/ เอาไปดูขำขำครับทั่วโลกเค้าใช้อะไรกัน 1ใน5 ลิงค์บน 1 ใน 10
    นับยอดขายมวลรวมไม่แปลกที่จะได้เยอะ แต่ถามใครได้กำไรหนักคงรู้อยู่ Samsung มาทำ Notebook ยังต้องเอาเงินกำไรจากหลายด้านไปโบ๊ะซะด้วยซ้ำ
    แถมให้อีกข่าวนึงเผื่อคุณจะยังไม่สว่างhttp://9to5mac.com/2012/01/24/apple-...-iphones-sold/
    ข่าวนี้เมื่อเดือน1 ซึ่งก็ก่อนที่ S3 จะมา ยอดขาย iphone 4s ยังแซง S2 อยู่เลยด้วยซ้ำ
    ผมถึงได้บอกไง iPhone5 ยังไม่มา อย่ามาเอายอดขาย S3 ตอนนี้มาเกทับจะดีกว่า ไว้มันออกมาแล้วค่อยมาดูกันว่าอะไรดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atchapong39 อ่านกระทู้
    ทั้ง S3 กะ I5 ผมว่าดีทั้งคู่นะ แต่ต้องรอดูรูปลักษณ์ I5 อีกที ส่วนตัวผมว่าแอนดรอย ทำอะไรง่ายกว่าไม่ต้องผ่าน iturn แต่เรื่องความลื่นที่เล่นๆ มาทั้งของตัวเองและญาติ ผมว่า apple กินขาด

ตอนนี้ รู้สึกอยากกลับไปอนุรักษ์นิยม Nokia แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ ผมคิดว่าลองดูๆ ไปก่อนดีกว่าคับ ถ้าเครื่องที่ใช้ยังไม่แย่จนเกินทน
    +1 ให้ครับมันดีทั้งคู่ แต่คุณจะชอบระบบไหนก็แค่นั้น ไม่เหมือนตา MosPanda ดูก็รู้แฟนบอย SS แถมมาแบบหาเรื่องกันอีก จะมาแนะนำก็แสดงความเป็นกลางในการแนะนำหน่อยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 28th May 2012 เมื่อ 22:25

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ผมหาเรื่องเหรอ แค่บอกให้คนที่บอกจะเป็นกลาง แต่ด่าชาวบ้านที่มาบอก ซัมซุง ดีกว่าทุกอย่าง กลางมากๆ
    ใครบอก ซัมซุง ดีกว่า ก็ไปว่า อวย ผม งง กับ ภาษาวิบัติมากๆ
    จะสอนภาษาอังกฤษคนอื่น กลับไปเรียนไทยก่อนนะ
    ถึงผมจะใช้ ซัมซุง แต่ก็ไม่ไปด่าคนอื่นที่มาชม ยี่ห้ออื่นครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ใจเย็นๆครับ

No Drama

จขกท. ขอครับ T^T

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จขกท. ตัดสินใจถูกแล้วครับที่รอ ถ้าตัดสินใจตอนนี้ ณ เวลานี้ SIII ย่อมตอบโจทย์ได้ดีกว่าอยู่แล้ว

รอ Iphone ตัวใหม่ออกมาแล้วค่อยตัดสินใจก็ยังไม่สาย

ปล. infinity blade สนุกมากมายนะเออ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MosPanda อ่านกระทู้
    ผมหาเรื่องเหรอ แค่บอกให้คนที่บอกจะเป็นกลาง แต่ด่าชาวบ้านที่มาบอก ซัมซุง ดีกว่าทุกอย่าง กลางมากๆ
    ใครบอก ซัมซุง ดีกว่า ก็ไปว่า อวย ผม งง กับ ภาษาวิบัติมากๆ
    จะสอนภาษาอังกฤษคนอื่น กลับไปเรียนไทยก่อนนะ
    ถึงผมจะใช้ ซัมซุง แต่ก็ไม่ไปด่าคนอื่นที่มาชม ยี่ห้ออื่นครับ
    มาพูดว่าดีงั้นดีงี้แถมบางท่านไม่อยากจะเอ่ยหรอกนะครับ บอกดีกว่า iphone ทุกด้าน ลองย้อนอ่านให้ทั่วบอกแล้ว

ใครบอก ซัมซุง ดีกว่า ก็ไปว่า อวย ผม งง กับ ภาษาวิบัติมาก
    อันนี้ก็ขอยกยอดจากข้างบนเลยละกัน ลองย้อนอ่านดูมีท่านนึงถึงกับพูดว่า ip นั้นไม่สามารถจะมาเทียบ S2 ได้เลย ลื่นกว่าก็ไม่ลื่น
    (ทั้งที่ความจริงแล้วไทร้ iOS ระบบมันก็ลื่นกว่า Android อยู่แล้วบวกกับสเปคที่ไม่กากแต่ก็ไม่ได้แรงแบบ S2 S3)
    แล้วก็ Samsung เป็นเจ้าแห่ง CPU ผมไม่เถียง แต่ลองไปหาข้อมูลดูนะว่าใครจ้าวแห่ง GPU
    แล้วก็มาว่าผมภาษาวิบัติ กรุณาโชว์หน่อยครับผมเขียนผิดเขียนไม่เข้าใจตรงไหน ?

แล้วก็นะ บอกไปตั้งหลายทีแล้ว หลายกระทู้แล้ว ว่าชอบอันไหนสไตล์ไหนก็เลือกอันนั้น
    รักอิสระ โมROM แอปฟรีมาก จัด S2ไม่ก็3 ไป แรงเร็ว ฟรีเยอะ
    รักใช้ง่ายๆซื้อปุ้บใช้เลยไม่ต้องทำอะไรมาก มีแอปเทพๆเสริมแต่งมากมายก็ iphone

ผมว่าผมเน้นหลายทีแล้วนะลองไปย้อนอ่านดู แล้วจะเข้าใจว่าผมกลางไม่กลาง
    ไอ้คนที่มาชม SS เฉยๆ ไม่กระแทก IP ผมไปยุ่งไหมครับ?
    ถ้ามีการเปรียบเทียบแล้วถ้าเค้าเปรียบเทียบตรงผมก็กล่าวขอบคุณด้วยซ้ำ
    แต่ไอ้พวกเทียบมั่วๆเนี่ยผมชอบ ชอบกดมันให้จมเลยด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    จขกท. ตัดสินใจถูกแล้วครับที่รอ ถ้าตัดสินใจตอนนี้ ณ เวลานี้ SIII ย่อมตอบโจทย์ได้ดีกว่าอยู่แล้ว

รอ Iphone ตัวใหม่ออกมาแล้วค่อยตัดสินใจก็ยังไม่สาย

ปล. infinity blade สนุกมากมายนะเออ
    นี่ผมก็เห็นด้วย รอมันออกมาแล้วค่อยเอามาดูกันก็ยังไม่สาย
    แต่ถ้าให้เดาทาง CPU iPhone อาจจะแรงแพ้ Samsung อีก คงจะเน้นไปทาง GPU ตามสไตล์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆครับ

No Drama

จขกท. ขอครับ T^T
    ไม่ได้ดราม่าหรอกครับ แค่มาอธิบายให้คนเข้าใจ (เดียวเค้าจะหาว่าผมกวนอีก ผมก็คนอะนะ)
    บางทีตัวหนังสือตั้งใจมาแนะนำมันก็กลายเป็นกวนๆได้ ก็อย่างว่าตัวหนังสือสื่ออารมณ์ได้ ไม่งั้นบทกลอนคงจะไม่ซึ้งจนทำคนน้ำตาตก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 29th May 2012 เมื่อ 00:13

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มันเปรียบเทียบกันไม่ได้อยู่แล้วครับ แค่แนวคิดก็ต่างกันแล้ว

ซัมซุงต้องการตลาดผู้ใช้ในทุกๆกลุ่ม ระดับล่าง-ระดับสูง ถึงได้มีสมาร์ทโฟนสารพัดรุ่นหลายราคาให้เลือกใช้ แต่ก็ต้องแลกกับ os ที่เอาแน่เอานอนไม่ได้

แอปเปิ้ลเน้นที่ผู้ใช้งานเป็นหลัก เอาให้ง่ายสบายๆ os จึงเสถียรใช้งานสมูทมากๆ ด้วยเทคโนโลยีปัจจุบันแอปเปิ้ลสามารถออกโคตรสมาร์ทโฟนมาขายก็ยังได้
    แต่ถ้ามันทำงานไม่สอดคล้องกับ os แรงไปก็เท่านั้น แถมขัดกับหลักการของแอปเปิ้ลด้วย ข้อเสียที่ต้องยอมรับคือราคามันแพงมากเมื่อเทียบกับค่ายอื่นๆ ตัวเลือกก็น้อยเหมือนบังคับซื้อ

ไม่ขอพูดถึงเรื่อง app นะครับ เพราะมันมีมากมายจนใช้แทนกันได้หมดแล้ว

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    มันเปรียบเทียบกันไม่ได้อยู่แล้วครับ แค่แนวคิดก็ต่างกันแล้ว

ซัมซุงต้องการตลาดผู้ใช้ในทุกๆกลุ่ม ระดับล่าง-ระดับสูง ถึงได้มีสมาร์ทโฟนสารพัดรุ่นหลายราคาให้เลือกใช้ แต่ก็ต้องแลกกับ os ที่เอาแน่เอานอนไม่ได้

แอปเปิ้ลเน้นที่ผู้ใช้งานเป็นหลัก เอาให้ง่ายสบายๆ os จึงเสถียรใช้งานสมูทมากๆ ด้วยเทคโนโลยีปัจจุบันแอปเปิ้ลสามารถออกโคตรสมาร์ทโฟนมาขายก็ยังได้
    แต่ถ้ามันทำงานไม่สอดคล้องกับ os แรงไปก็เท่านั้น แถมขัดกับหลักการของแอปเปิ้ลด้วย ข้อเสียที่ต้องยอมรับคือราคามันแพงมากเมื่อเทียบกับค่ายอื่นๆ ตัวเลือกก็น้อยเหมือนบังคับซื้อ

ไม่ขอพูดถึงเรื่อง app นะครับ เพราะมันมีมากมายจนใช้แทนกันได้หมดแล้ว
    นี่ก็เห็นด้วยครับ
    ถ้ามาแสดงความเห็นแบบท่านขนาดเป็น User ใหม่ ผมยังฟังเลย +1ให้

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมแนะนำ SONY XPERIA S ครับ นี่ก็เป็น 1 ใน 4 จตุรเทพ แห่งสมาทร์โฟนตอนนี้ครับ มาแรงมากๆ เพียงแต่ของม่างขาดตลาดเยอะ ที่เชียงใหม่เอามาลงได้วันเดียวของหมดครับ ราคาไม่แพง สเปคสุดจ๊าบ แค่กล้องก็ 12 MP แร้ว ลองไปหาข้อมูลเปรียบเทียบดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย l3ankuchan : 30th May 2012 เมื่อ 09:24
    I LOVE HARVEST MOON

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    XPERIA ก็เคยเล็งไว้ แต่ว่า ถ้าเป็นไปได้รอ Quad Core ดีกว่า

ดูเหมือน IP5 จะออกก่อนอยู่แล้ว

โดยรวมแล้วผมชอบ ดีไซน์ และ แอพ IP5 อยู่แล้วด้วย

เลยเล็ง IP5 อยู่น่ะครับ มันเป็น Quad ด้วยล่ะมั้ง ?

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ผมก็นั่งคิดอยู่ แต่ว่าเพิ่งจะสั่งจอง S3 ผ่าน Dtac ไปเลยครับที่เหลือคือนอนรอรับเครื่องโลด ><

ส่วนเรื่อง IP5 ผมก็เคยนั่งคิดอยู่ว่าจะรอดีหรือเปล่า เลยมาคิดอีกทีว่า รอดู IP6 เลยละกัน เอา S3 มาใช้แก้ขัดก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kantconner67 : 30th May 2012 เมื่อ 21:43
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ปีหน้ามีเงินพอผมจัด xperia s2 (มั่วชื่อรุ่นนะ ยังไม่รู้รุ่นใหม่ชื่อไร) แน่นอน ตอนนี้ได้ 4s 32 มาละรอเครื่องมา ขอนแก่น แล้วปีถัดไปก็จัด 6 เลย ต่อจากนั้นไม่รู้จะจัดมั้ยดูว่ามีอะไรน่าเล่น

ปล. ss จริงๆมันก็งั้นๆอะ หลังๆไม่มีอะไรดีเท่าไรแล้ว นอกจะสเปคที่เวอร์ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ยิ่งผลิตเยอะปัญหาก็ยิ่งมาก เมื่อก่อนต้องยอมรับว่า ss ดีอยู่ แต่คงจะสู้รุ่นถึกของ Nokia กับ SE ไม่ได้แน่

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ปีหน้ามีเงินพอผมจัด xperia s2 (มั่วชื่อรุ่นนะ ยังไม่รู้รุ่นใหม่ชื่อไร) แน่นอน ตอนนี้ได้ 4s 32 มาละรอเครื่องมา ขอนแก่น แล้วปีถัดไปก็จัด 6 เลย ต่อจากนั้นไม่รู้จะจัดมั้ยดูว่ามีอะไรน่าเล่น

ปล. ss จริงๆมันก็งั้นๆอะ หลังๆไม่มีอะไรดีเท่าไรแล้ว นอกจะสเปคที่เวอร์ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ยิ่งผลิตเยอะปัญหาก็ยิ่งมาก เมื่อก่อนต้องยอมรับว่า ss ดีอยู่ แต่คงจะสู้รุ่นถึกของ Nokia กับ SE ไม่ได้แน่
    Nokia Lumia 900 ก็น่าจับไม่เลวเลยนะ แถมเป็น Wp ด้วยนะครับ
    ถึกทนไหมอันนี้ไม่ค่อนเฟิร์ม 5 5 5

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    Nokia Lumia 900 ก็น่าจับไม่เลวเลยนะ แถมเป็น Wp ด้วยนะครับ
    ถึกทนไหมอันนี้ไม่ค่อนเฟิร์ม 5 5 5
    Sony Xperia Acro S ดีกว่าอีกอะครับ 555 ถึกของแท้ ตอนนี้ sony กำลังจะมาปราบความถึกของ Nokia แล้ว ไม่ใช่ ss หรอกนะที่จะปราบ Nokia อะ

http://www.thaimobilecenter.com/spec...ria_Acro_S.asp

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brain0045 อ่านกระทู้
    จะอะไรก้ไม่รู้หละครับ แต่ตอนนี้ผมกลัว iphone 5 ออกวันที่ 11เดือน มิถุนายน ในงาน WWDC 2012 ตามข่าวลือมากๆเลยครับ เพราะผมพึ่งซื้อ4sมาเดือนนึงเอง อ้ะๆๆ 4s มันก้ดีอยู่แล้วอย่าพึ่งออกมาเลย สาธุๆๆๆ ไปออกกันยาโน่น
    ออกตอนปีใหม่ไทยก็ไม่เลวนะ เงินกำลังเยอะ 555+ เผื่อโบนัสออก555

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ผมรอ Iphone 5 อยู่นานละ -*-

เมื่อไหร่จะเปิดตัวว กลับมาปีหน้าคงได้ใช้หนะครับ 55
    SUPERMAN

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ขอแสดงความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมคิดว่ารอสักนิด รอดู สเปคที่แท้จริงของ iphone ตัวต่อไปก่อนนะครับแล้วค่อยซื้อ เพราะสเปค iphone น่าจะออกมาพอฟัดพอเหวี่ยงกัน
    ถ้าสเปค พอๆกันก็ เอา iphone ตัวต่อไปเลยครับ เพราะยังไง ios ก็ดีกว่า android อยู่แล้วครับ

ราคา S3 23,xxx (จำไม่ค่อยได้) ขายไทย กลางมิถุนามั้งนะ
    ส่วนราคา iphone ตัวต่อไป ราคาเปิดตัวจะไม่หนี 4S แน่นอน อย่างมากก็ +2000 แต่ละความจุ

จากข่าว มีหลายกระแสที่ iphone ตัวต่อไป จะเปิดตัว เช้ามืดวันที่ 12 มิถุนา ในงาน WWDC (Worldwide Developers Conference) (อันนี้มีความเป็นไปได้)
    และอีกช่องทางบอกว่า จะเป็นเดือนตุลาคม

ซื่งถ้ามาตามนี้ ก็น่าจะเข้าไทย ราวๆเดือน พฤษจิกายน-ธันวาคมเหมือนเคย
    ถ้าไม่รีบอะไร ก็รอดูสเปค iphone ก่อนนะครับแล้วค่อยตัดสินใจ

ปล.นี่ความคิดส่วนตัวของผมนะครับ ใครยังไง ขอประทานอภัยด้วย
    >ที่ผมไม่เรียกว่า iphone 5 ก็เพราะว่ามันไม่น่าจะชื่อ iphone 5 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pond06941 : 2nd June 2012 เมื่อ 01:58

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ต่อให้ออก มิย. ผมก็ซื้อเลยไม่ได้ เพราะเงินไม่พอ

ต้องรอ ตค.อยู่ดี คิดซะว่าเป็นของขวัญปีใหม่ ปีนี้ละกัน เหอๆ

ปีที่แล้ว ASUS EAH 6950

ปีนี้ Iphone 5 ก็คงจะเป็นของขวัญ (ในฝัน) ที่ไม่เลวเลยทีเดียว

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมก็ไม่ทราบนะคับลองไปดูหลายเว็บก็บ่นด่า พวกคนใช้ iphone บางที่บอกตามกระแส บางที่บอกแพงไป ผมเข้าใจนะว่ามันแพง แต่ก็ดูวัสดุมันด้วย ผมไปอ่านเจอมา ใช้วัสดุจากเครื่องบินและรถไฟ จะไม่แพงกว่าพวก ss ได้ไง สตีฟ จ๊อบเคยบอกตอนเปิดตัว iphone 4 นะคับ ว่า ไม่ต้องการบ้าสเป็ก เขาออกแบบมาเพื่อใช้งานง่าย ส่วนตัวนะคับของแบบนี้จะใช้อะไรอยู่ที่ตัวคุณมากกว่า ของเขามีไว้ใช้ เลือกอย่างไรก็คุ้มหมด แต่ก็เข้าใจ ssIII เพิ่งเปิดตัวก่อนก็อยากได้เป็นธรรมดา ถ้าไม่ติดอะไรก็รอ iphone 5 ออกก่อน

ผมชอบความคิดเห็นของคุณ whiteking7 บอกข้อมูลอ้างอิงที่ดีมากๆ ส่วนตัวใช้ iphone 4s คับ อิอิ

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: