ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947

เบื่อคนไทยที่ชอบโพสภาษาไทยที่คลิปต่างประเทศจังคะ

ไม่มีอะไรหรอก แค่ไม่ค่อยชอบเท่านั้นเอง

ส่วนตัวเรารักประเทศไทยนะ แต่ว่าเราไม่ชอบที่คนไทยพยายามจะไปสร้างค่านิยมแปลกๆ

นับวันอินเตอร์เน็ทยิ่งมีบทบาทมากขึ้น นะคะ ก็เลยอยากฝากไปคิดหน่อย

คือยังไงดีอ่ะ มันเหมือนว่าเราไม่ค่อยมีมารยทป่ะวะ ไปเม้นๆว่า คนไทยๆ

เพื่ออะไร?

เพื่อโชว์พาวว่าเรามาจากประเทศนี้ เพื่ออยากได้ top comment ?

ภาษาอังกฤษไม่ได้ยากนะคะ แต่คิดก่อนแล้วพิมพ์เท่านั้นเอง ถึงมันจะผิด มันก็ทำให้เราได้ใช้มันบ้าง ซึ่งไม่ใช่แค่อยู่ในห้องเรียน

ก็หวังว่าจะให้มีคนรุ่นใหม่ๆ จิตสำนึกดีๆเล่นเน็ตกันมากขึ้น ช่วยกันจับกลุ่มปรามกันมากขึ้น ให้น้ำดีมาไล่น้ำเน่าไปบ้างไม่มากก็น้อยก็ยังดี

ไม่รู้หวะ เราบ่นเฉยๆ แค่ไม่ชอบเท่านั้นเอง

แอดมินไม่ต้องลบหรอกนะคะ มันไม่ต่างอะไรจากการซุกขยะไว้ใต้พรมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moochi : 21st May 2012 เมื่อ 22:11

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    เอ่อ เราว่ามันก็ไม่ค่อยดีนะคะ กับการไปโพสภาษาไทย ในคลิปของต่างประเทศ บางครั่งเราก้รู้สึกอายในบางครั้งที่ไปเกรียนในคลิปของต่างประเทศละนะคะ เเต่เราว่า คำว่า อีเเอดมิน มันดูไม่ให้เกียรติ พี่ๆเเอทมินนะคะ รบกวนช่วยเอาออกถ้า จะดีนะคะ คำว่า อี เนี่ย ( ' 0 ' ) มันไม่ค่อยสุภาพนะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ดีนะที่ลงท้ายด้วย ค่ะ ถ้าเป็น ครับ อาจโดนผัดเผ็ด

เรื่องนี้ผม ทำเป็นไม่เห็น ซะส่วนใหญ่ครับ เถียงไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    โดยเฉพาะ "มาจาก9gag"(ขอบอกผมไม่ชอบ9gag in thai เพราะไอ้เพจนี้เคยไม่ให้เครดิตของต่างประเทศเยอะแยะ)
    " ขอเสียงคนไทยหน่อย"
    " 555555"
    และMV ใหม่แคลช ที่เข้าไป ด่ากันในแฟนเพจwoodkid

ไม่มีมารยาทซักเท่าไหร่เลย
    ---------------------- THE POWER ----------------------

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมก็ไม่ชอบนะ แต่เราทำไรไม่ได้หรอก
    แล้วก็เอาคำนั้นออกเถอะครับ เดี๋ยวจะโดนลงทันฑ์
    ปล. ตากผ้าเสร็จยังครับ (o_O)?

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    โลกอินเตอร์เน็ต ร้อยพ่อพันแม่อะครับ ดีกว่าพวกไปโพสต์ด่าๆๆๆ อีกนะผมว่า..

แล้วก็ฝรั่งโพสน์คลิปคนไทยก็เยอะแยะไป อยากให้คนไทยครอง Youtube ปะละ
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    อ่าวเมื่อคืนไม่มาต่อเรื่อง ละ ไปตากผ้านานเลยนาย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    ดูถ้าเธอจะเก็บกดนะครับ เราว่ามันไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใครนะครับ

บ้างที่พวกนี้อยากรู้ว่าคนไทยเขามาดูคลิปนี้เยอะไหม แล้วหลายๆคนมีความชอบเหมือนเขาไหม

แล้วมีคนไทยดูเยอะไหม มันไม่ได้เสียหายอะไรเลย แล้วถ้านำกรณี ภาษาอังกฤษ คนต่างประเทศ มาโพสต์ในMVของไทย

ยังงี้ คุณจะว่าไงละครับ ครับเพราะฉะนั้นอย่าคิดอะไรมาก เราว่าเธออ่ะครับเก็บกด แล้วหงุดหงิดมาใส่อารมณ์เองสะมากกว่า

ใจเย็นๆ แล้วค่อยโพสต์ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมก็เบื่อเหมือนกัน กับไอพวกที่ไป comment ภาษาไทยในคลิปต่างประเทศ

ผมเห็นแล้วกลัวฝรั่งเขาจะมองไทยผิดๆ

ฝรั่งเขาด่ามา คนไทยก็เกรียนอีก ตอบกลับไปเป็นภาษาไทยว่า

ด่าอะไรว่ะ ไม่เห็นรู้เรื่อง

ซึ่งบางคลิป คอมเม้นเกือบทั้งหมดแทบจะเป็นภาษาไทย ทั้งๆที่เนื้อหาและวีดีโอนั้น ไม่เกี่ยวกับภาษาไทยซักนิดเลย
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

กล่าวขอบคุณ
    51
    กระทู้หายละคะ หมดอารมณ์เล่าต่อ

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ watcharaphon00789 อ่านกระทู้
    อ่าวเมื่อคืนไม่มาต่อเรื่อง ละ ไปตากผ้านานเลยนาย
    กระทู้หายละคะ หมดอารมณ์เล่าต่อ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moochi อ่านกระทู้
    admin เขารบเพราะบอร์ดนี้ไม่มีเรื่องเสียวไรสาระนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ไปตากผ้าถึงไหน คุณ!!

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ watcharaphon00789 อ่านกระทู้
    admin เขารบเพราะบอร์ดนี้ไม่มีเรื่องเสียวไรสาระนะครับ
    ค่ะ ก็จะเล่าให้เป็นอุทาหรณ์ ก็ต่างคนต่างความคิดคะ ปล่อยๆไปเถอะ

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    แต่พอฝรั่งมาโพสในคลิปไทย ทำไมเฉยๆ กันได้ - -"

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    แล้วจะให้โพสคลิปประเทศไทยหรอครับ ประเทศเราอย่างที่บอกไม่มีอะไรเลย มีแต่อะไรเสื่อมๆ

ไม่เชื่อก็ลองดูครับ - -*

มันมีแต่อะไรเสื่อมๆ คงเข้าใจแล้วนะครับ

น่าดูไหมละครับเห้อ ยิ่งโพสต่างประเทศเค้าจะมองเรายังไงละครับ

คนต่างประเทศเค้าคงเข้าใจประเทศเราผิดๆ เป็นแน่แท้เลยละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 21st May 2012 เมื่อ 22:24
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    แล้วจะให้โพสคลิปประเทศไทยหรอครับ ประเทศเราอย่างที่บอกไม่มีอะไรเลย มีแต่อะไรเสื่อมๆ

ไม่เชื่อก็ลองดูครับ - -*

มันมีแต่อะไรเสื่อมๆ คงเข้าใจแล้วนะครับ

น่าดูไหมละครับเห้อ
    mv เพลง ก็ด่ากันคะ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ผมไม่ค่อยเบื่อพวกนี้หรอก ผมเบื่อพวกประเภท
    มาจาก 9gag in thai (อันนี้เห็นบ่อย)
    ใครฟังเพลงปีนี้กดไลค์หน่อย
    ไอ้แบบเนี่ยแหละ ที่ผมไม่ชอบมากที่สุดเลย =__=
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เกลียดมากพวกตบแย่งผู้ชาย

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    MV เพลง ก็คือเพลงครับ ไม่เกี่ยวกับสังคม แยกแยะให้ออก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    MV เพลง ก็คือเพลงครับ ไม่เกี่ยวกับสังคม แยกแยะให้ออก
    เพลงมันบอกสังคมได้อย่างดีเลยแหละคะ สังเกตดูได้จากคอมเม้นต่างๆ

จะสื่อให้เห็นว่าสังคมเราไม่พัฒนาอย่างมาก ความคิดก็ลอกๆเค้ามา มุ่งหวังเพื่อจะได้เป็นที่1(Top comment ) ก็ตามนั้นแหละคะ ถ้าหากคนไทยมีกาละเทศะมากกว่านี้ ก็คงดีคะ

ประเทศเริ่มเจริญขึ้นแล้วก็มีแต่พวกเรานี่แหละคะที่จะช่วยกันได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moochi : 21st May 2012 เมื่อ 22:29

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    MV เพลงประเทศเรามันไม่มีอะไร เลย นอกจาก เรื่องเกี่ยวกับความรัก

100ทั้ง100เพลงเกี่ยวกับความรักทั้งนั้น หรือจะเถียงผมละ ชัดเจนพอไหม

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moochi อ่านกระทู้
    เพลงมันบอกสังคมได้อย่างดีเลยแหละคะ สังเกตดูได้จากคอมเม้นต่างๆ

จะสื่อให้เห็นว่าสังคมเราไม่พัฒนาอย่างมาก ความคิดก็ลอกๆเค้ามา มุ่งหวังเพื่อจะได้เป็นที่1(Top comment ) ก็ตามนั้นแหละคะ ถ้าหากคนไทยมีกาละเทศะมากกว่านี้ ก็คงดีคะ

ประเทศเริ่มเจริญขึ้นแล้วก็มีแต่พวกเรานี่แหละคะที่จะช่วยกันได้
    แสดงว่ายังดู MV ต่างชาติน้อยไป

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    = =" อะไรของคุณเนี่ย เราว่าไม่เห็นจะเสียหาย เราจะพิมไทยพูดไทยมันไม่เสียหายเลยนะครับ

อีกอย่างฝรั่งก็เข้ามาเม้นใน video ไทยเยอะเยะนะ

ปล.ถ้าผูกจิตอยู่กับอคติ มันจะทำให้เราเป็นทุกข์นะครับ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ทุกประเทศก็มีข้อดีข้อเสีย ของตนเองนั่นเเหละนะคะ มีทั้งเเง่บวกเเละ ลบ เเล้วเเต่คนที่จะมองด้วยละนะคะ ( ' v ' )