ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    MV เพลงประเทศเรามันไม่มีอะไร เลย นอกจาก เรื่องเกี่ยวกับความรัก

100ทั้ง100เพลงเกี่ยวกับความรักทั้งนั้น หรือจะเถียงผมละ ชัดเจนพอไหม
    อันนี้ไม่เถียงเลยคะเพราะว่าบ้านเรามันทำอะไรต้องอิงจากตลาด ถ้าไม่โดนก็เจ๊งไป แต่ว่าเพลงที่ไม่เกียวกับความรักก็มีเยอะแยะถมเถไปคะ แต่เหมือนว่าคุณกำลังหลงประเด็นอยู่ อยากให้กลับเข้ามาในประเด็นด้วย ในที่นี้เราจะพูดถึงคอมเม้นนะคะ ไม่ได้เนื้อหาเพลง หรือเอ้มวี ลองกลับไปอ่านคอมเม้นให้หมดนะคะ

ส่วนตัวแล้ว มูจิชอบเอ็มวีของคุณต้นค่ะ ถ้าหาไม่เจอก็ลองพิมพ์หาหัวกลมดูนะคะ ภาษาอังกฤษเขียนอย่างงี้ค่ะ huakom,huaglom

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    จริงๆแล้ว เราว่าก็ไม่น่าเกลียดหรอกนะ ที่จะไปโพสภาษาไทยอ่า ภาษาอื่นมีเยอะแยะนะเออ... มันไม่ได้น่าเกลียดอะไรขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าเรามองเป็นกลาง ต้องใช้ความเป็นส่วนรวมในการตัดสินครับ ไม่แน่นะ ฝรั่งมันอาจจะดีใจก็ได้ ว่าคนไทยเข้าไปดูคลิปของเค้านาา ลองคิดให้เป็นกลางดูครับ แล้วโลกจะน่าอยู่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yousellgun อ่านกระทู้
    = =" อะไรของคุณเนี่ย เราว่าไม่เห็นจะเสียหาย เราจะพิมไทยพูดไทยมันไม่เสียหายเลยนะครับ

อีกอย่างฝรั่งก็เข้ามาเม้นใน video ไทยเยอะเยะนะ

ปล.ถ้าผูกจิตอยู่กับอคติ มันจะทำให้เราเป็นทุกข์นะครับ
    มันอาจจะเป็นเพราะว่าเรามีมารยาทมั้ง เลยแบบ เวลาไปไหนก็ทำแบบนั้น ดูของต่างประเทศก็ตอบภาษาสากลของเค้าไป แล้วพอมาเห็นของคนไทยเลยรู้สึกว่าเราอวดความเจ๋งมากเกินไป จนลืมคำว่ามารยาทหนะคะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    โดยเฉพาะ "มาจาก9gag"(ขอบอกผมไม่ชอบ9gag in thai เพราะไอ้เพจนี้เคยไม่ให้เครดิตของต่างประเทศเยอะแยะ)
    " ขอเสียงคนไทยหน่อย"
    " 555555"
    และMV ใหม่แคลช ที่เข้าไป ด่ากันในแฟนเพจwoodkid

ไม่มีมารยาทซักเท่าไหร่เลย
    เป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่หลายๆเพลงเขาบล็อคประเทศเรา T T

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ใครมาจาก JKG ขอนิ้ว

ใครมาจาก 9gag ขอนิ้ว

เพื่อ ?

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ดราม่า จงเสพดราม่า จบๆๆ
    Western Digital

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    โดยเฉพาะ "มาจาก9gag"(ขอบอกผมไม่ชอบ9gag in thai เพราะไอ้เพจนี้เคยไม่ให้เครดิตของต่างประเทศเยอะแยะ)
    " ขอเสียงคนไทยหน่อย"
    " 555555"
    และMV ใหม่แคลช ที่เข้าไป ด่ากันในแฟนเพจwoodkid

ไม่มีมารยาทซักเท่าไหร่เลย
    เจ้าพลาดแล้วละ Credit มันมีใต้รูปเฟ้ย เช่น 9gag.com/gag/เลขของรูป
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มันเป็นการสร้างกระแสน่ะครับผมเขาไม่ทำอะไรน่าเกลียดไปกว่านี้ก็ดีแล้วนะผมว่า....ที่แน่ๆคือเขายังดีกว่าพวกด่าคนเล่นนะเออร์ -0-
    DOGS TAG : CasioNation

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    จขกท ไม่น่าตั้งกระทู้เลยนะครับ ปลุกประเด็นป่าวๆเสียเวลา

จาก แค่เรื่องคอมเมนต์ไทย กลายเป็นปัญหา MV และอื่นๆตามมา ตั้งไรไม่คิดเลยว่ะ

เอาแต่ความไม่ชอบตัวเองตั้ง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    เออ กินมาม่ากันเข้าไป

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    เจ้าพลาดแล้วละ Credit มันมีใต้รูปเฟ้ย เช่น 9gag.com/gag/เลขของรูป
    9gag in thai เป็นเการอาผลงานของเว็ป 9gag มาแปลแล้วเรียกกระแสเข้าเพจตัวเอง บอกตามตรงผมไม่ชอบเลย naikak ถึงจะไม่ดังแต่มุขที่มาส่วนใหญ่มาจากกึ๋นของคนที่เพจทำกันเอง (ถึงเดียวนี้จะมีเอามุขจากที่มาทำก็เหอะ อันนั้นก็ยังเป็นแค่ส่วนน้อยๆ)

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    เจอเเล้ว ญ เเห่ง JKG !!!

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่เห็นเป็นไรเลย แึ่ค่อยากโชว์ความระยำออกมาก็พอ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    นอกเรื่องนิดนึง ไอคลิปตบกันแย่งชาย

บ้านนอกมาก 555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ผมก็เกลียดคนพวกนี้เหมือนกันครับ มันอยากดังอยากได้ไลค์มากไง และก็ในเฟสบุ้คด้วย เอ้าชอบกดไลค์ เอ้าใช่กดไลค์ เอ้าไม่ใช่คนไลค์ (พวกคอมเม้นอะครับ)

คือ เขาอยากสร้างกระแสครับ ไม่มีใครสนใจไงเลยต้องมีดังบนโลกอินเตอเน็ต

ขอร้องเหอะเลิกนะ มันน่าสมเพชอะบอกตามตรงมันไม่ใช่ข้อดีอะไรเลย ฝรั่งเขาจะนึกแบบ เอ้ะอีนี่เรียกร้องความสนใจมากไงวะ อะไรงี้

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมไม่ได้เกลียดที่ใครจะไปเม้นภาษาไทย ในคลิปประเทศอื่นหรอกนะเพราะผมคิดว่าทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันส่วนเรื่องให้เกียรติอันนี้ก็แล้วแต่บุคคน แต่ผมเกลียดพวกที่ไปเม้นแล้วด่ากันมากกว่า ทั้งคลิปไทยคลิปนอกเลย มันปัญญาอ่อนมาก อะไรม่างก็ด่ากันหมดทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องเลย นับวันประเทศเรายิ่งตกต่ำลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 22nd May 2012 เมื่อ 08:59
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ไม่ว่าใครด่าใครผม Flag Spam หมด เพราะมันน่าเบื่อเกินไป

แต่นานๆที่มักจะเจอคนต่างประเทศ โพสว่า "Random English Post XD"

ชึ่งส่วนใหญ่ไปเจอทางฝั่งของ วิดิโอญี่ปุ่น (วิดีโอแบบ preview เกมไม่ก็ แคชทั่วไปครับ)

แต่คนที่ไม่สันทัดในการโพสภาษาอังกฤษก็จะบอกตรงๆโดยพิมพิ์ผิดพิมพิ์ถูกบ้าง

ทั้งนี้ก็ขอให้ขึ้นอยู่กับวิจารณญานของแต่ล่ะบุคคลนะครับว่าจะโพสหรือไม่โพสเป็นภาษาไทยหรืออังกฤษ

ถ้าจะโพส วิดิโอผมก็อยากให้เป็นภาษากลางอังกฤษไปเลยเขาจะได้เข้าใจ(ผมก็ทำได้แค่หวังเท่านั้นล่ะ)

แต่ถ้าโพสภาษาวิบัติแบบนี้มันก็ไม่สมควรโพส - -* (ความคิดเห็นส่วนตัว)

เพราะผมก็เป็น Youtuber คนหนึ่งเหมือนกัน

ป.ล.ไม่ได้ตั้งใจขุดแต่ขอให้ใช้การแสดงความคิดเห็นเท่านั้นก็พอนะครับไม่ต้องถกเถียงกัน - -

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ที่ไหนมีนม ที่นั้นมีคนไทย 55555

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    555 นี่มันยุคดิจิตอล นะครับ ท่าน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    แค่อยาก บอก ว่าคนไทยนะ อยากทำอะไรๆ ให้ได้แบบ ต่างประเทศ แต่ สังคมมันต่างกัน กับ เค้า เค้า ออก ความเห็น มีสาระ สะส่วนใหญ่ แต่พี่ไทย อะไร ก็ไม่รู้ เวลาเพลงผู้หญิงร้อง มันก็จะเม้น ****นมใหญ่ว่ะ น่าเอาว่ะ เฮอ ประเทศไทย ยังไงก็ไปไหนไม่ทันเค้าหรอกครับ สังคมเรามัน หื่น สังคมเรามัน ปกปิด ทำให้เก็บกฎ บราๆ ~~ ผม ไม่ชอบคนไทยที่ไรความคิด นะครับ จะเม้นอะไรที ถึงเค้าจะอ่านไม่ออก แต่กด แปล ก็พอจะรู้ ว่า คนไทย นะ ไม่เจริญ ชาติไหนก็ไม่รู้ จะทันเค้า เซง เบื่อ พวกที่ว่า คิดมากไปป่าวไม่เดือด ร้อน ใคร แต่ก็ชั่งเหอะ คนไทย จะไปบอลโลก ชาติหน้าล่ะ กัน แค่ แข่ง ลีค****ยังตีกัน ***

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยอ่ะ ไม่รู้สิเห็นแล้วอายแทนจริงๆอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    คือเรารักภาษาของเราเราก็ใช้ภาษาของเรา เหมือน ญี่ปุ่นเค้าก็โพสภาาาญี่ปุ่นเช่นกันน้อยนักที่จะโพษเป็นอังกฤษ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    1
    มันเล่นซะจนเว็บเพลงต่างประเทศบล็อคไปหมดละ ผมฟังเพลงของ Pink ไม่ได้สักเพลง เซ็งเป็ด (แค้นส่วนตัว 555)

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ขอนิดๆ นะครับ จะไปเคลียดทำไม ถึงไง พวกเราก็ยืนอยู่บนโลกใบเดียว กัน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมเบื่อพวกที่ด่ากันในคลิปเพลงมากกว่านะ จะมาฟังดพลงแล้วก็ดูคอมเมนต์เกี่ยวกับเพลง ดันมากลายเป็นกระทู้ถกเรื่องการเมืองซะงั้น