ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568

ขอถามคนไม่ผ่าน รด ปี 1ม.4 หน่อยคับว่าฝึกหนักป่าว

ตามหัวข้อคับ ฝึกหรือสอบหนักป่าวคับ

คือผมกลัวจะวิดพื้นไม่ผ่าน วิ่งไม่ผ่าน อะไรต่างๆนาๆ แถมดันมาปวดแขนทั้งเขียวทั้งชํ้า เสียววิดพื้นไม่ผ่าน
    นั้นก็คือผมต้องไปสอบวันที่ 24 นี้แล้ว แต่กลัวไม่ผ่านสักฐานเลย กลัวจะวิดพื้นไม่ถึง 10 ครั้ง วิ่งไม่ผ่าน ตอนนี้นี้คือ เครียดมากเพราะกลัวไม่ผ่าน คือ
    ถ้าสอบไม่ผ่านผมจะรอจับใบอย่างเดียวเลย แถมที่บ้านไม่เคยไห้กำลังใจเลยสักคนมุ่งแต่จะไห้ไปสอบ รด. ลูกเดียว ตอนนี้คือไม่มีกะจิตกะใจจะสอบเลย
    แล้วอืกอย่างกลัวไม่ติดตัวสำรองอืก

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อย่าว่าแต่เรียนเลย สมัครจะได้รึเปล่า เมื่อวานเปลี่ยนกฎหมายไปแล้วนะ
    เอาอายุ 17-22 ขึ้นไป http://www.dailynews.co.th/politics/115683
    แล้วตอนสอบ
    วิดพื้น 22
    กล้ามท้อง 38
    วิ่ง 800 ม. ใช้เวลา 3.15 วิ
    ปล. ขอโทษถ้าทำให้หนักใจขึ้นไปอีกนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อย่าไปกังวลเลยครับ..
    ที่ผ่านมาหวังว่า เตรียมตัวมาพร้อมแล้วสินะ
    ทำใจให้สบายๆ พักผ่อนให้ร่างกายแข็งแรง รอสอบดีกว่า

ส่วนเรื่องการสอบก็ ประมาณนี้ครับ ^^ สู้ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    แล้วตอนสอบ
    วิดพื้น 22
    ปล. ขอโทษถ้าทำให้หนักใจขึ้นไปอีกนะ
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    นอนให้พอ กินข้าวให้อิ่ม ผ่านสบาย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมไม่ผ่านคนนึงละครับ

ตอนนี้ยอมรับเลยว่า ปวกเปียกมาก วิดพื้นได้ 6 ทีเอง (ผมเจอทหารกวนตีนด้วยนะ )เข่าผมโดนพื้นครับ จริงๆผมยังไหว แต่ทหารบอก เข่าโดยพื้น ฟาว ห้าม !

ผมเลยไปซิทอัพต่อ จัดไป 40 ที

วิ่ง 3 นาทีพอดีเด๊ะ

ปรากฎวันประกาดผล ไม่มีชื่อผม งงเลย แล้วครูก็มาบอกว่า ไม่เป็นไรได้ทุกคน สำหรับคนที่ไม่ผ่าน

ผมก็อ่อ โล่งใจ พอประกาศรอบ 2 ไม่มีชื่อผมอีก ผมก็ช่าง****เห้อะ

เตือนนะครับ สำหรับไม่ผ่านรอบแรก ให้วิ่งเส้นเลยครับ หาเส้นสาย บอกคุณครูก็ได้ ว่าผมอยากเรียน อะไรงี้ เดี๋ยวเค้าก็ให้ครับ

คุณครูดันมาบอกผมว่า ผ่านทุกคน ผมเลยไม่ไปบอกแม่ครับ ว่าให้เส้นสายให้หน่อย

หุ่นอ้วนๆๆ ตุ๊ตะๆ สอบยังไงก็ไม่ผ่าน ยังติดเลยครับ ผมเสียดายนะ อยากไปเข้าค่ายกับเพื่อน

ตอนนี้ผมก็ไม่ได้เรียน รด. ซ้ำครับ(ตอนนี้ม.6แล้ว) ผมอยากเรียนกับเพื่อนไม่ได้เรียนก็ไม่เรียน รอจับใบดำเอา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเพิ่งไปมาเมื่อวาน ของจ.ระยอง (ไม่รู้แต่ละจังหวัดเหมือนกันอะป่าว)
    แต่ตอนผมไปสอบอะ วิดพื้นจะมีปุ่มให้เราดันให้อกลงไปกดปุ่ม แค่อกโดนปุ่ม(กดให้ไฟขึ้น)ก็ได้แล้ว1ที (22ทีเต็ม100คะแนน)
    ส่วนซิทอัพ 34 ทีเต็ม100คะแนนมีเวลา2นาทีอะครับ และก็วิ่ง800เมตร 3.15น. ได้100คะแนน 3.47น. ได้0คะแนน ก็ต้องไปลองเอานะครับ
    ก็สู้ๆแล้วกันนะครับ เต็มที่
    ปล.ถ้าผมมึนตอบไม่ตรงคำถาม ก็ขออภัยด้วยนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สู้ล่ะกันครับบ อย่าไปซ๊เรียสครับ ตอนวิ่งมันจะมีพวกที่วิ่งไปเร็วๆๆๆๆ ตอนออกตัว ช่างเขา เขาวิ่งเข้าตอน 1 นาที เราเข้าเส้นชัย ตอน 3 นาที เราก็คะแนนเท่าเขาน่ะครับ อย่าไปกลัว

อ๋อตอน สถานี ที่ดัน พื้น ซิทอัพ อ่ะ อย่าฝืนตัวมาก แต่ต้องทำให้ได้ผ่านน่ะครับ พอผ่านอย่าไปทำต่อ เซฟกำลังไว้วิ่งน่ะจ๊ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    ผมไม่ผ่านคนนึงละครับ

ตอนนี้ยอมรับเลยว่า ปวกเปียกมาก วิดพื้นได้ 6 ทีเอง (ผมเจอทหารกวนตีนด้วยนะ )เข่าผมโดนพื้นครับ จริงๆผมยังไหว แต่ทหารบอก เข่าโดยพื้น ฟาว ห้าม !

ผมเลยไปซิทอัพต่อ จัดไป 40 ที

วิ่ง 3 นาทีพอดีเด๊ะ

ปรากฎวันประกาดผล ไม่มีชื่อผม งงเลย แล้วครูก็มาบอกว่า ไม่เป็นไรได้ทุกคน สำหรับคนที่ไม่ผ่าน

ผมก็อ่อ โล่งใจ พอประกาศรอบ 2 ไม่มีชื่อผมอีก ผมก็ช่าง****เห้อะ

เตือนนะครับ สำหรับไม่ผ่านรอบแรก ให้วิ่งเส้นเลยครับ หาเส้นสาย บอกคุณครูก็ได้ ว่าผมอยากเรียน อะไรงี้ เดี๋ยวเค้าก็ให้ครับ

คุณครูดันมาบอกผมว่า ผ่านทุกคน ผมเลยไม่ไปบอกแม่ครับ ว่าให้เส้นสายให้หน่อย

หุ่นอ้วนๆๆ ตุ๊ตะๆ สอบยังไงก็ไม่ผ่าน ยังติดเลยครับ ผมเสียดายนะ อยากไปเข้าค่ายกับเพื่อน

ตอนนี้ผมก็ไม่ได้เรียน รด. ซ้ำครับ(ตอนนี้ม.6แล้ว) ผมอยากเรียนกับเพื่อนไม่ได้เรียนก็ไม่เรียน รอจับใบดำเอา
    ผมก็เสียวเหมือนท่านละคับกลัวบอกอาจารไปแล้วเขาจะไม่ช่วยนี้สิ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lvlal2klnwza อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งไปมาเมื่อวาน ของจ.ระยอง (ไม่รู้แต่ละจังหวัดเหมือนกันอะป่าว)
    แต่ตอนผมไปสอบอะ วิดพื้นจะมีปุ่มให้เราดันให้อกลงไปกดปุ่ม แค่อกโดนปุ่ม(กดให้ไฟขึ้น)ก็ได้แล้ว1ที (22ทีเต็ม100คะแนน)
    ส่วนซิทอัพ 34 ทีเต็ม100คะแนนมีเวลา2นาทีอะครับ และก็วิ่ง800เมตร 3.15น. ได้100คะแนน 3.47น. ได้0คะแนน ก็ต้องไปลองเอานะครับ
    ก็สู้ๆแล้วกันนะครับ เต็มที่
    ปล.ถ้าผมมึนตอบไม่ตรงคำถาม ก็ขออภัยด้วยนะครับ
    ของท่านทันสมัยของผมสิล่าสมัยสุดๆไม่รู้ว่ามีเหมือนท่านป่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แล้วแต่ที่น่ะครับ

แต่ส่วนใหญ่คือเรียนห้องเรียนอ่ะครับ จะมีฝึกก็ ฝึกจัดแถวน่ะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Betagen อ่านกระทู้
    สู้ล่ะกันครับบ อย่าไปซ๊เรียสครับ ตอนวิ่งมันจะมีพวกที่วิ่งไปเร็วๆๆๆๆ ตอนออกตัว ช่างเขา เขาวิ่งเข้าตอน 1 นาที เราเข้าเส้นชัย ตอน 3 นาที เราก็คะแนนเท่าเขาน่ะครับ อย่าไปกลัว

อ๋อตอน สถานี ที่ดัน พื้น ซิทอัพ อ่ะ อย่าฝืนตัวมาก แต่ต้องทำให้ได้ผ่านน่ะครับ พอผ่านอย่าไปทำต่อ เซฟกำลังไว้วิ่งน่ะจ๊ะ
    คับผมดันไปดันพื้นก่อนหน้านั้น 2 วันเลยปวดเขียวดำชํ้า เลย ตอนนี้ยังไม่หาย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    เป็นกำลังใจให้ครับ ผมอยู่รด.ปี2
    อย่าไปเกร็งครับ ทำให้มากที่สุด ขออย่างเดียวอย่าหยุด ถึงจะช้าก็ทำไปเหอะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ถ้าคนไม่อ้วน ไม่น่ามีปัญหาตอน วิทพื้นนะ ฝืนๆฟิตเอาก็ได้

สำหรับผมวิ่งยากสุดน่ะ พยายามวิ่งอยู่ หน้า-กลางๆ ไว้ครับ อย่าพยายามไปอยู่กับพวกหลังๆ

วิ่งเหนื่อยสุดๆ (ผมผ่าน วิทพื้น ซิทอัพ สบายๆ) ตอนผมวิ่งน่ะ เหนื่อยสุดๆ เมื่อยมาก กล้ามเนื้อนี้.. ตอนวิ่งเสร็จแทบเป็นลม แต่นึกในใจครับ "ไงกูก็ต้องผ่านให้ได้"

สุดท้ายผ่านหมด 3 อย่าง เข้าตัวจริง ถ่ายรูปจ่ายตังค์ จบ

ปล. ใจ สำคัญสุดครับบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reventon : 22nd May 2012 เมื่อ 19:55

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็ไม่ผ่านหรอกครับ ไม่ผ่านไอ้ตรงวิดพื้นนี่แหละเพราะผมอ้วน หนัก 80 แหน่ะ ไม่ใช่เพราะอะไรหรอก แต่เพราะเส้นยึดที่แขนพอดีผมเลยร่วง ผมว่านะ สถานีวิ่งหน่ะโหดที่สุด เพราะมันไม่ได้อยู่ที่แรงอย่างเดียว มันอยู่ที่ใจด้วยครับว่าคุณมีใจสู้รึเปล่า ถ้ากลัวไม่ผ่านนะครับ พยายามทำให้ดีที่สุดครับ ถึงไม่ผ่านแต่คะแนนเยอะอยู่ก้แทบจะการันตีแล้วครับว่าได้เรียน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ตอนผมสอบปี 54 ผมอายุ 15 ก็สอบได้นะ -*-

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    อย่าว่าแต่เรียนเลย สมัครจะได้รึเปล่า เมื่อวานเปลี่ยนกฎหมายไปแล้วนะ
    เอาอายุ 17-22 ขึ้นไป http://www.dailynews.co.th/politics/115683
    แล้วตอนสอบ
    วิดพื้น 22
    3.15 นาทีนะครับ ไม่ใช่วิ ยูเซน โบลท์ก็วิ่งไม่ได้หรอก 800 เมตร 3.15 วิ 555+ ส่วนผมปีนี้ ปี3แล้ว คิดแล้วก็ดีใจจะได้จบๆกันไป 5555+ จะรอดแล้วโว้ย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ลุกยังไำม่ทันเลยครับ 555
    LOL

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    1
    ออกกำลังกายไว้ตั้งแต่ เนิ่นๆนะครับ อย่า ดื่ม M150 เพราะ เวลาวิด แขนจะสั่นแล้วแรงมันจะหมดครับ เพื่อนผมกินไปหลายคนเกือบไม่ผ่าน
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: CuTe TsuNdeRe GirLs :.
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ต้องอายุ 17 จริงๆๆหรอครับ?? จะบ้าตาย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beambeam123 อ่านกระทู้
    ตอนผมสอบปี 54 ผมอายุ 15 ก็สอบได้นะ -*-
    จับมือ ฮ่าๆๆๆๆๆ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reventon อ่านกระทู้
    ถ้าคนไม่อ้วน ไม่น่ามีปัญหาตอน วิทพื้นนะ ฝืนๆฟิตเอาก็ได้

สำหรับผมวิ่งยากสุดน่ะ พยายามวิ่งอยู่ หน้า-กลางๆ ไว้ครับ อย่าพยายามไปอยู่กับพวกหลังๆ

วิ่งเหนื่อยสุดๆ (ผมผ่าน วิทพื้น ซิทอัพ สบายๆ) ตอนผมวิ่งน่ะ เหนื่อยสุดๆ เมื่อยมาก กล้ามเนื้อนี้.. ตอนวิ่งเสร็จแทบเป็นลม แต่นึกในใจครับ "ไงกูก็ต้องผ่านให้ได้"

สุดท้ายผ่านหมด 3 อย่าง เข้าตัวจริง ถ่ายรูปจ่ายตังค์ จบ

ปล. ใจ สำคัญสุดครับบบ
    ของผมไม่มี ซิทอัพ นะคับแต่ดันมีลุก-นั่ง กับ วิทพื้น แหละ วิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    แล้วตอนสอบ
    วิดพื้น 22
    แล้วคนที่ขึ้น ปี 2 อายุ 16 อย่างเราล่ะ จะสมัครได้ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    วิดพื้น ซิดอัพ ยังไม่เท่าไร ผ่านไม่ลำบากมาก แต่ถ้าโชคดีวิ่งตอนแดดจัดๆ ก็สนุกหน่อย เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooBKinG37879 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ผ่านหรอกครับ ไม่ผ่านไอ้ตรงวิดพื้นนี่แหละเพราะผมอ้วน หนัก 80 แหน่ะ ไม่ใช่เพราะอะไรหรอก แต่เพราะเส้นยึดที่แขนพอดีผมเลยร่วง ผมว่านะ สถานีวิ่งหน่ะโหดที่สุด เพราะมันไม่ได้อยู่ที่แรงอย่างเดียว มันอยู่ที่ใจด้วยครับว่าคุณมีใจสู้รึเปล่า ถ้ากลัวไม่ผ่านนะครับ พยายามทำให้ดีที่สุดครับ ถึงไม่ผ่านแต่คะแนนเยอะอยู่ก้แทบจะการันตีแล้วครับว่าได้เรียน
    หนัก 80 น้ำหนักไม่เกินเกณ หรอ ?????

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ของผมไม่มี ซิทอัพ นะคับแต่ดันมีลุก-นั่ง กับ วิทพื้น แหละ วิ่ง
    ของผมลุก-นั่งคือซิทอัพ มันเขียนตอนสมัครอะนะครูเขาบอกมา งงกันทั้งระดับเลยทีเดียว

ป.ล.วิดพื้นเข่าห้ามโดนพื้นจริงๆครับ รุ่นพี่ที่มาฝึกผมเขาก็บอกมาว่าห้ามเอาเข่าลงเด็ดขาด
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."