ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

Question ถ้าเจอสุนัขดุๆ วิ่งไล่ฟัดจะเอาตัวรอดยังไงกันครับ???

ถ้าเจอสุนัขดุๆ วิ่งไล่ฟัดจะเอาตัวรอดยังไงกันครับ???

วันนี้ตอนเที่ยงรู้สึกหิวๆ เลยเดินไปหน้าซอยไปซื้อ ตับปิ๊ง มา 4 ไม้..จากนั้นเดินกลับบ้าน
    (แถวบ้านผมซอยเปลี่ยวมากก..) ตอน ขาไป เดินชิวๆ ถนนโล่งมากๆ ไม่มีใครเลย..

>>ขากลับ เดินมาอย่างสบายใจ แล้วก็ต้องสะดุ้งเฮือก! ขึ้นมา เมื่อสายตามองเห็น ร็อตไวเรอ 2 ตัว (ไม่ล่ามโซ่) นั่งมองอยู่

(คิดเลย ตรูจะทำไงดีฟร่ะ ถ้ามันวิ่งเข้ามา โอกาสรอดน้อยมาก ต้องได้แผล..ไม่ก็ดับ*****ตรงนี้)
    เป็นไปตามคาด!! มันเห่า แล้วเดินเข้ามาช้าๆ 2 ตัวช่วยกันเห่า เดินเข้ามาเรื่อยๆ จังหวะนั้น ผมนิ่งมากก ตัวสั่น หายใจเบาสุดๆ
    **โชคดี ไม่รู้อะไรโดนใจ ผมหยิบตับปิ๊งขึ้นมา 4 ไม้ ถือไม้ละ 2 ข้าง ซ้ายขวา โยนให้มันคนละฝั่ง มันวิ่งตามไปกินจริงๆด้วย
    จังหวะนั้น..โล่งโครตๆ เหมือนได้เกิดใหม่ ตั้งสติได้ รีบเผ่นอย่างไม่สนใจอะไรเลย

สรุป : ตับปิ๊ง 4 ไม้ช่วยชีวิตผมไว้

เป็นคุณจะเอาตัวรอดอย่างไร ?? หรือ มีประสบการณ์มาแล้วเช่นกัน !
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ตับตับตับตับ!!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    ถ้าเป็นผม ผมจะพุ่งเข้าไปบีบปากหมานะ ใช้มือขวากำปาก มือซ้ายจับหัว เเล้วหักคอครับ เเบบฮังค์ RE อะครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมเคย ร๊อตไวเรอ 2 ตัว สามีภรรยา [มั้ง] คิดว่าวิ่งอย่างไง*****ก็ไม่ทัน ปีนต้นไม้*****เลย แต่วิธีนี้ไม่แนะนำ เพราะคุณจะติดอยู่บนต้นไม้ไปอีกนาน สุนัขพันธุ์นี้โครตตื้อ จากประสบการณ์ตรง = ="
    ไว้อาลัย GIGABom

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อดกินตับเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นผม ผมจะพุ่งเข้าไปบีบปากหมานะ ใช้มือขวากำปาก มือซ้ายจับหัว เเล้วหักคอครับ เเบบฮังค์ RE อะครับ
    พูดน่ะมันง่ายโด่เอ๊ย หมาพวกนี้มันเร็วกว่านักวิ่งระดับโลกอีก

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    เป็นผมถ้าไม่มีตับปิ่ง ! รีบหาอาวุดมาขู่ด่วน !!
    [IMG][/IMG]

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    วิ่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ใจผมหล่อมาก

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ผมจะหยุดครับ เพราะสุนัขเวลามันไล่ สัญชาตญาณเราคือจะต้องหนี ให้เร็วที่สุด แต่สำหรับสุนัขอาจจะคิดว่า ''เสร็จกูล่ะ ***รีบแล้ว เจอกูไล่แน่'' ประมาณว่า มันได้ใจ แต่ถ้าเราหยุดปั้ป มันจะงง ''อ่าวเห้ย ไอ้นี่ ไม่หนีเว้ย แม้งกล้า เออ กูไปก็ได้'' มันปอดอะไรประมาณนี่ ปล.พูดง่ายนะ แต่เอาเข้าจริง แม้ง เร็วกว่า รถเครื่องอีก
    BEGONE THOTTTTTTTT

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    พยายามหาทางกลับไปร้านตับปิ้ง ให้เขาโดนกัดเป็นเพื่อนเรา 55555

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้าเจอ ผมบอกให้เดินกลับครับ อย่าวิ่ง ถ้าวิ่งมันจะวิ่งไล่ เดินกลับไป ตั้งหลักก่อนครับหาไม้อะไรมาป้องกันไว้ก่อนแล้ว รอจนให้มันกลับเข้าบ้านมนไปครับ

L o V e You

.: CuTe TsuNdeRe GirLs :.
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เป็นผมผมจะแกล้งเดินแบบไม่สนใจมันแล้วมันจะไม่วิ่งไล่เรา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beermumu อ่านกระทู้
    เป็นผมผมจะแกล้งเดินแบบไม่สนใจมันแล้วมันจะไม่วิ่งไล่เรา
    ห่ะ ยังไงว่ะเนี่ย 55555
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าเป็น ร็อตไวเรอ คุณก็ลองชื้อตับปิ๊งที่คุณเคยให้เอาไปให้ มันกินทุกวันดิเป็นอาจจะสนิทกับคุณก็ดาย เเต่ถ้าคุณจะใช้อาวุธคุณต้องเอาอาวุธซ่อนไว้นะ เพราะมันจะนึกว่าคุณจะไปทำร้ายมัน

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    วิธีที่ได้ผลมากสุดนะ ผมเคยใช้หลายครั้ง ยืนนิ่งครับ แล้วก็ไม่ต้องมองหน้ามัน ได้ผลชะงัดมาก เคยใ้ช้หลายครั้งแล้ว พอมันเลิกสนใจก็เดินต่อ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    -.- โชคดีไปนะท่าน หรือไม่ก็ที่มันเดินเข้ามาหาแล้วก็เห่ามันอาจบอกว่า "เฮ้ย!!เองอะ หยุดน่ะเว้ย ส่งตับมาซะดีๆ" 555มันได้กลิ่นของกลิ่นรึเปล่าถ้ามันจะกัดมันต้องวิ่งเขาไปกัดไม่รอแล้วมั้ง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    วิ่งหนีบางแก้ว2ตัว ปีนเข้าบ้านใครก้ไม่รู้ ปีนเข้าไปเจอยายแก่ๆ โครตอายเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ห้ามวิ่งน่ะครับ ^^ หันหน้าสู้ มัน ห้ามหันหลังเด็ดขาด ให้หันหน้าแล้วชูมือขึ้นสูงๆๆๆ มันจะขึ้นว่าเรา ตัวใหญ่ขึ้นแล้วค่อยๆๆ ถอย ออกมาแต่ห้าม หันหลังให้มันน่ะ ตามนั้น

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

ตัวนี้ก็กัดไม่ปล่อยเหมือนกัน ถ้าเจ้าของไม่สั่งให้หยุด

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เคยเจอหลายรอบเลยแหละประสบการณ์นี้โหดร้ายมาก ตอนนั้นเดินไปซื้อหนมกินคนเดียวแล้วผมยังไม่ขึ้น ม.1 เลยมั้งยังประถมอยู่เลยถ้าจำไม่ผิดไอ้ตอนขาไปมันไม่มีอะไรหรอก

แต่ขากลับเนี่ยสิ แล้วตอนนั้นทุ่มนึงได้ ระหว่างกลับเจอหมาดักประมาณ 3-4 ตัวถ้าจำไม่ผิด โหคุณและคิดดูเด็กประถมอะเจอหมาดักแบบนั้นแล้วมันคิดอะไรไม่ออกไงก็เลย

หยิบหนมในมือเรา เนี่ยแหละวางล่อมันทีละชิ้นๆให้มันสนใจหนม และผมก็ค่อยๆเดินออกห่างเรื่อยๆจนถึงบ้าน โหขอบอกตอนนั้นโครตกลัวเลยครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    หมาโหดเคยเเต่ขับรถชนอะ สมัยใช่waveชนกระจายผมไม่ล้มบังโคลนข้างหลุดไปครึ่งโชคดีหมาเป็นไงไม่รู้อยากไล่ตูเอง
    ถ้าไม่ใช่หมาใหญ่ๆเเบบในรูปพวกนี้ผมไม่กลัวหรอก หมาเเถวบ้านเป็นหมาไทยธรรมดาฮิๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,278
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่าที่มันเดินมาแล้วช่วยกันเห่า คงเพราะมันอยากกินตับมั้งคับ

ชอบสาว ๆ เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    หันหน้สแล้วชูนิ้วกลางใส่มัน...จากนั้นมันก็วิ่งมากัดนิ้วกลางเรา...เฮ้อ..เศร้าชวิต

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    2
    จากประสบการณ์จริง เคยไปบ้านเพื่อนครั้งแรก ไปกัน 2-3 คน เพื่ิิอนมันก็ไม่บอกว่ามีลอตไวเลอร์

หมามันวิ่งมาจะงับเลย เพื่อนผมวิ่งหนี กระเจิง ส่วนผมหยุดนิ่ง ทันใดนั้นมันก็เบรก ไปไล่ตามคนที่วิ่งหนี

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เอาจริง ๆ น่ะ ไม่วิ่งจนเหนื่อยตาย ไม่ก็ ปล่อยให้มันกัดตายอ่ะ

ฮ่า ๆ ๆ