ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908

SCP-1170 ปีศาจล่องหนแสนโรแมนติก

คำเตือน : การละเรื่องที่ว่ามันเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งไปขณะอ่าน มันจะทำให้คุณอ่านได้สนุกมากยิ่งขึ้น เชื่อผมสิ !!

SCP-1170 Romantic Ghost

ระดับความอันตราย : Euclid (อันตราย)

การเก็บรักษา : เนื่อจาก SCP-1170-2 นั้น ไม่สามรถทำให้มันย้ายไปไหนได้ ดังนั้น จึงสร้างบริเวณล้อมรอบ 1170-1 ไว้ ซึ่งเป็คล้ายๆกับอพาร์ทเมนท์ที่ถูกปิดตาย และบุคลากรที่จะเข้าไปทำงานจะต้องได้รับการปลอมตัวเสียก่อน

จะมีการเปลี่ยนกะเฝ้ายาม SCP-1170 ทุกสามชั่วโมง และจะไม่อณุญาติให้เข้าไปยุ่งกับ SCP-1170-1 นอกจากจะเกิดเหตุคับขันเท่านั้น

ลักษณะ : SCP-1170-1 มีลักษณะเป็น ห้องนอนที่ไม่มีหน้าต่าง ตั้งอยุ่บนชั้นที่ 2 ห้องที่ 21 ของอพาร์ทเม้นท์ใน ███████████ ที่ซับซ้อน , ███████████ ในโคลัมเบีย เป็นห้องพักขนาด 20x20x32 M. ปูพื้นด้วยไม้เนื้อแข็งและผนังคอนกรีด ซึ่งมันจะปรากฏสภาพที่ว่างเปล่าอยู่ตลอดการจับภาพวีดีโอของหล้องวงจรปิด ห้องนี้ถูกสร้างเพื่อไม่ให้มีแสงใดเล้ดรอดเข้ามา(ยกเว้นไฟที่เข้าไปติดตั้ง) ซึ่งในห้องจะเต็มไปด้วยความมืดมิดจะต้องใช้กล้องอินฟาเรดเท่านั้นถึงจะมองเห็นภายในได้ ซึ่งดูเหมือนว่า SCP-1170-1 จะต้านทานคลื่นส่วนใหญ่ที่มีความยาวคลื่นสั้นกว่า 1 เมตร ยกเว้นพวกคลื่นวิทยุหรืออุปกรณ์บันทึกเสียงบางส่วนที่ยังใช้การในนั้นได้

SCP-1170-1 ภายในนั้นจะประกอบไปด้วยโคมไฟที่ตั้งอยูาห่างจากประตูทางด้านทิศตะวันตกเมื่อหันหน้าเข้าห้องไป 0.75 เมตร ที่ถูกติดตั้งกล้องอินฟาเรทไว้และเปิดใช้งานมันตลอดเวลา ซึ่งมันจะไม่จับภาพตวามร้อนของสิ่งใดเลยนอกจาก "วัตถุ" ที่อยู่ในห้องนั้น นอกจากนี้ ในห้องนั้น ยังมีเตียงนอน , เตาผิง , โต๊ะสองตัวที่อยู่ตรงข้ามเตียง , ███████████ และหลอดไปสองหลอดที่ติดตั้งกล้องอินฟาเรทไว้

ประมาณหนึ่งนาทีครึ่งหลังจากการติดตั้งไฟถูกเปิดใช้งาน SCP-1170-2 ได้ปรากฏตัวออกมาในช่วงเวลากลางคืน ซึ่งมันมีลักษณะที่ค้ายมนุษย์แต่มีลักาณะของข้อต่อที่มีการสับเปลี่ยนไปจากมนุษย์เรา ซึ่งวีดีโอนั้นได้แสดงภาพของ 1170-2 กับวัตถุอื่นๆ ระหว่างนาทีที่ 2 ถึงนาทีที่ 40 หลังการปรากฏกายของ 1170-2 โดยทั่วไปแล้ว 1170-2 จะปรกฏกายต่อเฉพาะเจ้าหน้าที่ ที่เข้าไปใน 1170-1 เท่านั้น ซึ่งสิ่งของที่มันออกมาพร้อมกับการปรากฏตัวของ 1170-2 นั้น จะไม่อณุญาติให้นำออกมาจากห้องไม่ว่าจะกรณีใดๆทั้งสิ้น ในขณะที่SCP-1170-2 อยู่ในห้องซึ่ง -ข้อมูลปกปิด- ซึ่งตอนนี้ยังไม่ชัดเจนว่า SCP-1170-1 นั้นคือสิ่งที่สร้างขึ้นมาจาก SCP-1170

เรื่องภายใน SCP-1170-1 นั้น ได้มีการสนทนากันระหว่างเจ้าหน้าที่กับ 1170-2 ซึ่งการสนทนาทั้งหมดล้วนมีแต่ความจริง ซึ่งจากการสนทนานี้ทำให้ได้รู้ว่าอารมของ 1170-2 นั้นได้มีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็วตลอดเวลา และในการสนทนานี้ ควรจะหลีกเลี่ยงการพูด เรื่องที่โรแมนติกด้วย

บางครั้ง วัตถุที่ไดสุ่มปรากฏใน 1170-1 นั้น ก็ไม่สามารถบอกได้ว่าคืออะไร แต่ถ้ามันปรากฏเป็น เลือด , อุจจาระ , น้ำอสุจิ , น้ำลาย นั้นสามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นของบุคลากร class-D ที่หายตัวไปพร้อมกับ 1170-2 โดย-ข้อมูลโดนลบ- (มันเอาไปทำอะไรวะนั่น )

พอแค่นี้ก่อนนะครับสำหรับวันนี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาต่อครับ เพราะช่วงนี้ผมเปิดเรียนแล้ว พอดีวันนี้ว่างๆเลยแปลให้ตามคำขอครับ ซึ่งเจ้าตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่ค่อนข้างแปลยากอยู่พอสมควรนะครับ เอาง่ายๆคือผมจะสรุปให้ว่า

*SCP-1170-1 เป็นห้อง ที่จะมีการสุ่มปรากฏของวัตถุบางอย่างพร้อมกับการปรากฏตัวของ SCP-1170-2
    *SCP-1170-2 เป็นสิ่งที่มีลักษณะคล้ายๆกับคน แต่องค์ประกอบจะแตกต่างกันนิดหน่อย ซึ่งจะปรากฏตัวภายใน SCP-1170-1 เท่านั้น

ของแถมครับ ใครอยากดูรูปเข้าดูได้ที่นี่นะครับ http://scp-wiki.wikidot.com/scp-1170

ส่วนใครที่อยากอ่าน SCP ตัวอื่นอีก ก็ที่นี่เลยครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=93931
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 17th May 2012 เมื่อ 23:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    สู้ๆครับ อยากเก่งอังกฤษ เหมือนท่านจัง
    http://scp-wiki.wikidot.com/scp-1981
    อันนี้น่ากลัวมากเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KnocKingMasterM : 17th May 2012 เมื่อ 23:27

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KnocKingMasterM อ่านกระทู้
    สู้ๆครับ อยากเก่งอังกฤษ เหมือนท่านจัง
    http://scp-wiki.wikidot.com/scp-1981
    อันนี้น่ากลัวมากเลย
    เง้อ บอกตามตรงนะครับ ผมไม่ได้เก่งอังกฤษอะไรมากหรอครับ แค่พอไปได้ถูไถครับ การแปลส่วนมากของผมก็ Google translate นั่นแหละครับ เพียงแต่ผมสรุปส่วนที่มันแปลออกมา ให้อ่านเข้าใจได้ง่ายขึ้นเฉยๆครับ ซึ่งก็อย่างว่า เพราะบางทีมันจะแปลอะไรไม่รู้ออกมาให้ผมอ่าน - - แต่ก็ขอบคุณครับที่ติดตาม จะพยายามอัพต่อไปเรื่อยๆครับ

ปล. อันที่ท่านขอนี่ผมจะพยายามแปลนะครับ แต่น่าจะเป็นช่วงของ เสาร์อาทิตย์ตอนกลางวันมากกว่า เพราะบอกตรงๆ ผมเองก็กลัวเหมือนกันครับ แหม เอามาให้ดูซะดึกเลยนะท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 17th May 2012 เมื่อ 23:31

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KnocKingMasterM อ่านกระทู้
    โหรูป ฝันร้ายแน่เลยวันนี้

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    น่ากลัวมากๆ
    ปล.ขอบใจ จขกทมากคับ ชอบมากๆเลย

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

กล่าวขอบคุณ
    3,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    จขกท.ครับ

ผมอยากรู้ว่า What is This ?

ช่วยแปลให้หน่อยครับ

http://www.scp-wiki.net/scp-1027

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ขอบคุณครับ
    มองอะไรไม่มีอะไรซ่อนหรอกน่า
    ก็บอกว่าไม่มีไง

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ไอตัวนี้มันคือน้ำพูดได้ใช่ไหมครับ = =