ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

รบกวนนักศึกษาอาชีวะหลาย ๆ แห่งเข้ามาดูหน่อยครับ

คือผมอยากจะทราบว่าที่อื่นมีกฎระเบียบนี้เหมือนกันหมดมั้ยน่ะครับ ซึ่งก็คือว่าห้ามออกนอกวิทยาลัยก่อน 13.00 น. นอกจากไม่มีเรียนเลย หากอาจารย์ประจำวิชาปล่อยก่อนก็ต้องนำใบขออนญาตออกนอกวิทยาลัยพร้อมลายเซ็นต์อาจารย์ประจำวิชา กรณีที่หลังจากคาบนั้นไม่มีคาบเรียนเลย แต่ถ้าหลังจากคาบนั้นยังมีคาบเรียนอยู่ห้ามออกครับ ซึ่งอ้างว่าเป็นกฎของกระทรวงที่สั่งให้วิทยาลัยเป็นสถาบันแบบปิด หากไม่ปฏิบัติตามสถาบันจะถูกสั่งปิดลง ผมก็ไม่แน่ใจว่าจริงหรือไม่ จึงมาลองตั้งกระทู้ถามดูน่ะครับ แล้วพื้นที่ในโรงอาหารแคบมากเลยครับ ซึ่ง ผอ.ของที่นี่เคยออกมาพูดว่ามีนโยบายจะขยายพื้นที่โรงอาหาร(อันนี้คงต้องรอดูต่อไป) พอถึงเวลาพักกลางวันคนแน่นยังกับตลาดนัดน่ะฮะ บางคนก็ไม่ได้ทานข้าวเพราะกว่าจะถึงคิวแทบจะไม่มีเวลาทานแล้ว อาหารรสชาติก็ไม่ถูกปากไม่คุ้มกับที่รอต่อคิวยาว ๆเลย ซึ่งปกติแล้วเมื่อถึงเวลาพักจะออกไปทานกันข้างนอก มาม่าถ้วยตามร้านค้าในวิทยาลัยก็ห้ามขาย แต่ในสหกรณ์ดันมีขาย ราคาสมุดมีราคาบอกไว้ 10 บาทแต่เค้าขาย 15 บาท แล้วฝ่ายปกครองของที่นี่พูดจาไม่สุภาพเลยครับ ทั้ง ๆ ที่นักศึกษาที่เข้าไปคุยด้วยพูดจาดี ๆกับนักศึกษาหญิงก็ไม่เว้น พูดจากระแทกใส่ รบกวนตอบหน่อยนะครับ ผมอยากทราบข้อมูลโดยรวมน่ะครับสักนิดนึงก็ยังดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปล.รบกวนบอกชื่อสถาบันด้วยก็ดีนะครับ ขอเป็นสถาบันของรัฐนะครับ ที่ผมออกมาได้เพราะไม่มีเรียนน่ะครับ เลยสามารถยื่นใบขอออกนอกวิทยาลัยได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bossun : 24th May 2012 เมื่อ 10:21

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เหมือนกันเลยครับ ห้ามออกก่อน 14.00 น. ฝ่ายปกครองพูดจาไม่สุภาพเลย
    CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ของผม จันทร์ พฤหัส ห้ามออกก่อน 16.30 ที่เหลือห้ามออกก่อน 14.30 ส่วนฝ่ายปกครองหรืออาจารย์แต่ละท่านของผมก็พูดจาปกตินะ เป็นกันเอง เฮฮาไม่ได้อะไรมากมีหยาบ

นิดๆหน่อยๆตามภาษา ของผมอาชีวะฉะเชิงเทราครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ของผมคล้ายๆกันครับ แต่ไม่หนักเท่าคุณเท่าไรครับ บางวันผมเลิกเที่ยง ต้องเอาหลักฐาน(บัตรนร.เพราะคนเฝ้าจะมีตารางเรียนของทุกชั้นปีอยู่แล้วหรือพาอ.ที่สอนคาบสุดท้ายมาบอก)ให้คนเฝ้าประตูถึงจะออกได้
    ฝ่ายปกครองก็พอๆกับที่คุณพูดมาเลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ของผมกำลังเรียน ปวช2 ครั้งที่ 2 [ได้ซ้ำ] เพราะมันจะออก จะเข้ากี่โมงก็ได้ ...สบายจนเคยตัว ประมาณนั้น...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จำไม่ได้ เพราะเรียนจบมานานมากๆแล้ว

แต่โรงเรียนผมมีรั้วก็เหมือนไม่มี มันโดดเรียนกันประจำครับ โดดไปเล่นวินนิ่ง 55555

อยากจะออกตอนไหนมันก็ออก เกเรจะตาย = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ไม่นะของผม เข้า-ออก เมื่อไหร่ก็ได้ ตลอดเวลา

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    ไม่นะของผม เข้า-ออก เมื่อไหร่ก็ได้ ตลอดเวลา
    พอจะบอกชื่อสถาบันด้วยได้มั้ยครับ แล้วเป็นของเอกชนหรือรัฐบาลครับ รบกวนด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เทค นิค ปทุม เข้าออกได้ ทุกเวลา ทางประตูหลัง
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,158
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    1
    จขกท ครับ นี่มันวิทลัยเทคนิคชัยภูมินี่หว่า.....
    “••”

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมเรียนเทคนิคเชียงรายครับ เข้าออกกี่โมงก็ได้ เพราะนักเรียนมันเยอะที่มันน้อย หลายพันคน ถ้าห้ามออกคงตีกันตายในโรงเรียนอ่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เทคนิคลำพูนครับ เข้า-ออกตอนไหนก็ได้ครับ

ผมว่าแบบของ จขกท ก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องเกิดเรื่องไปตีกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมเรียนเทคนิลพบุรี อยากจะออกก็ออกได้เลยครับ เพราะยังงี้ อัตราการโดนรีทายสูงมากๆ พอพ้นไปอาทิตย์เดียวมีเด็กโดนรีทายเกือบพัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cokcok55 อ่านกระทู้
    ผมเรียนเทคนิคเชียงรายครับ เข้าออกกี่โมงก็ได้ เพราะนักเรียนมันเยอะที่มันน้อย หลายพันคน ถ้าห้ามออกคงตีกันตายในโรงเรียนอ่ะ
    ของผมบางคนยังไม่มีที่จะนั่งทานข้าวเลยครับ แบบว่าเวลาต่อคิวซื้อข้าวนี่แน่นมาก วันไหนโชคร้ายหน่อยคือแบบแทบจะไม่มีทางเดินเลย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    รร ผมนี่ ห้ามออกจนกว่าไม่มีเรียนครับ ไม่มีเรียนก็ออกได้เลย ถ้าจะออกจริงๆ ก็ต้องขอใบออกนอก รร ก่อนครับ ส่วนโรงอาหารนี่ ถ้าช้าก็ตามที่ท่านบอกละครับ -*-

ก็แล้วแต่ อ. จะปล่อยด้วย ปล่อยเร็วก็โชคดี ปล่อยช้าก็ซวยไป ส่วน อ. ฝ่ายปกครอง ถ้าไม่สนิทกันจริงๆ ก็จะพูดกันดีๆ ละครับ

www.smc.ac.th

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ของผม ชพน ห้ามออกจนเลิกเรียนครับ โรงอาหารที่มีถูกปากผมก็กระเพราะปลาเท่านั้นแหละ ส่วนใหญ่จะไปกินมาม่า 13 บาท ที่ขาดไม่ได้ในมื้อกลางวันคืออิชิตันครับ อิอิ รสข้าวนะ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    เทคนิคบุรีรัมย์ ก็เข้า-ออกตอนไหนก็ได้นะคะ สบายๆ ฝ่ายปกครองแทบจะเป็นที่ปรึกษาเลยทีเดียว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ร.ร ผมเข้าออกได้ตลอดเวลา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cokcok55 อ่านกระทู้
    ผมก็จบเทคนิคเชียงรายมาเหมือนกัน ออกเมื่อไรก็ได้เหมือนกันตอน 6-7 ปีที่เเล้ว ออกไปจีบเด็กพาณิษ พอถึงคาบเรียนก็มาเรียน สุขใจยิ่งนัก 55555+

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    วท.สัตหีบ ของรัฐบาลแหละครับ

ก็บางทีมีเรียน 9โมงบ้าง 10โมงบ้าง เที่ยงบ้าง บ่ายบ้าง เหมือนมหาลัยแหละ แต่ผมจบมาหลายปีแล้ว ไม่รู้ว่าเปลี่ยนรึยัง แต่ผมว่ายังไม่น่าเปลี่ยน เพราะน้องของแฟนเพิ่งเข้าเรียน มันก็กลับบ้านตอน 11โมงได้ เพราะไม่มีเรียนแล้ว บางทีมีเรียน 8โมงถึง 10โมงเอง วิชาเดียว

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ของผม ถ้าถึงโรงอาหารเต็ม ก็มีมินิมราทในโรงเรียนแล้วมีร้านค้า ต่างๆนาๆ ส่วนการเรียนเลิกเรียน ถ้า คาบที่ 5 เป็นคาบสุดท้ายของการเรียนแล้วอาจารลาหยุดทาง วิชาการจะมีใบแจ้งหัวหน้าห้อง แล้วคาบ 5 เลิก 12.00 กลับบ้านได้ แล้วเอาใบให้ยามหน้าประตูดูอะครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: