ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 398

Wii on PC station by Moopra

เกมที่กำลังอัพ

เกมที่อัพเสร็จแล้ว

KIRBY EPIC YARN โดยคุณ TUMMY GAMIC

รีวิวเกมนี้

...................................................................................................................................................................................

มาพูดถึง Emulator กันก่อนนะครับ

ถาม : Emulator คืออะไร?

ตอบ : มันคือโปรแกรมที่ใช้เล่นเกมของเครื่องอื่นบนคอมPC ครับ เช่น Emu ของเกมบอย สามารถใช้เล่นเกมบอยบน PC ได้
    และในที่นี้เราจะมาพูดถึง Emu ที่ใช้เล่นเครื่อง Wii บน PC ครับ

ถาม : แล้วโปรแกรมที่ใช้เล่น Wii บนคอมที่ว่าคืออะไร

ตอบ : ถูกพัฒนามาหลายตัวครับ แต่ที่โด่งดังที่สุดคือโปรแกรมชื่อ Dolphin ซึ่งเป็นอีมูที่สมบูรณ์ที่สุดในขณะ
    และยังออกเวอร์ชั่นใหม่มาเรื่อยๆอีกด้วย

หน้าตาของโปรแกรม dolphin

ถาม : แล้วเล่นได้สมบูรณ์รึยัง

ตอบ : ต้องเรียกได้ว่า เกือบสมบูรณ์ ครับ เพราะใน100 เกม จะมีเล่นไม่ได้อยู่ 2-3 เกม ที่เหลือเล่นได้สบายๆครับ
    และในกระทู้นี้ก็จะคัดมาให้เฉพาะเกมที่เล่นได้ครับ

ถาม : แล้วมันใช้ Wiimote ได้ยังไง

ตอบ : มันถูกพัฒนามาให้ใช้เมาส์ คีบอร์ด แทนWiimote ได้ครับ แต่ถ้าใครมี Wiimote ของจริงจะเอามาต่อเลยก็ได้

ถาม : ใช้สเปคสูงไหม

ตอบ : ยิ่งสเปคสูงยิ่งดี แต่ขั้นต่ำสเปคควรเป็นตามนี้นะครับ

CPU : พวก cpu สองคอร์ขึ้นไป เช่น core 2 duo

Ram : ควรมีซัก 2 GB

VGA : อันนี้เป็นออนบอร์ดก็ได้แต่ต้องรองรับ shader model 3.0 ยังไงถ้าไม่แน่ใจโพสถามก็ได้ครับ

นี่สเปคผมครับ ต่ำกว่าหลายๆคนในนี้แน่นอน แต่ก็เล่นได้อยู่นะ

CPU: amd athlon x2 255 3.1 Ghz
    ram : ddr2 3 GB
    Vga : HD4200 (256 MB onboard graphics)

ถาม : แล้วโหลดอีมูได้ที่ใหน

ตอบ : มีแจกทั่วไปครับ แต่ในกระทู้นี้ก็โหลดของผมได้เลย

[CENTER]DOWNLOAD 32 bit
    http://www.mediafire.com/?wd7wygphozhqpgr

Download 64 bit

http://www.mediafire.com/?595w7xccof79hgy

สำหรับคนที่ใช้จอย Xbox 360 ให้ใช้อีมูนี้ เพราะเซทจอยไว้เรียบร้อยแล้ว ไม่ต้องเซทใหม่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FOXSOFT อ่านกระทู้
    ผมอัพ EMU ที่ผมเซทจอย X-BOX360 มาให้ ของวินโด 32 บิทนะ เพือเพื่อนๆคนไหนใช้จอยเล่นจะได้ไม่ต้องเซทให้วุ่นวาย

http://www.mediafire.com/?19mftl5sii408e9
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moopra : 11th June 2012 เมื่อ 13:16

กล่าวขอบคุณ
    31
    การแก้ปัญหาเบื้องต้น

1. ภาพในเกมสว่างจ้า ผิดเพี้ยน หรือมองอะไรไม่เห็นเลย

แสดงว่าเกมนั้นใช้การแสดงผลแบบ direct x 11 ซึ่งเราจะต้องเข้าไปแก้ที่ option > graphic setting เป็นตามรูปเลยครับ

แต่แน่นอนว่ามันก็จะกินสเปคมากขึ้น เอาเป็นว่าผมจะบอกก่อนนะครับว่าเกมใหนเป็นแบบนี้บ้าง

2.มันบอกให้ please disconnect unsupport extension

ต้องเข้าไปเอาnunchuckออกตามรูปนี้เลยครับ

option -> wiimote setting -> configure -> ช่อง extension เลือกเป็น none ครับ

3.ทำไมบางเกมกดซ้ายกลายเป็นขึ้น กดขวากลายเป็นลง ปุ่มสลับกันหมดเลย

เข้าไปตั้งให้มันเป็น sideway wiimote นะครับ

การตั้งค่า Wiimote

Wiimote คือ จอยของ Wii ที่มีรูปร่างเหมือนรีโมท ซึ่งถ้าเราเล่นกับเครื่อง Wii จริงๆ เราจะต้อง เขย่าจอย เหวี่ยงจอย เพื่อใช้ท่าไม้ตาย หมอบ วิ่ง อะไรพวกนี้

แต่เมื่อเราเอามาเล่นเป็นอีมูในคอมเราก็สามารถทำแบบนั้นได้เช่นกัน โดยอาจจะใช้เมาส์ หรือคีย์บอร์ด หรือจอย แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน

การตั้งค่า Wiimote เข้าไปที่ Option -> wiimote setting -> configure

จะได้หน้าจอปรับปุ่มแบบนี้

วงสีแดง คือ คำสั่งพื้นฐาน เช่น คุย ยกเลิก เข้าเมนู

วงสีน้ำเงิน คือ การชี้ Wiimote ใช้แทนการเดินในหลายๆเกม
    ส่วนมากตั้งเป็นเมาส์ไปเลย ชี้ซ้ายก็เลื่อนเมาส์ไปทางซ้าย ชี้ขึ้นก็ดันเมาส์ขึ้น

วงสีเขียว คือการเหวี่ยงจอย ผมตั้งเป็นลูกศรซ้าย ขวา หน้า หลัง

วงสีเหลือง การเอียงจอย ตั้งให้เหมือนเหวี่ยงไปเลยก็ได้

วงสีม่วง การสั่นจอย ถึงมันจะมีสามแบบแต่เราก็ตั้งเป็นปุ่มเดียวก็ได้ เวลาจะใช้ก็กดปุ่มนั้นค้างไว้แล้วขยับเมาส์มันก็จะสั่นให้เราเอง

สีน้ำตาล D-pad คือ ปุ่มเคลื่อนไหวธรรมดา แต่มันจะมีบางเกมที่ปุ่มสลับกัน เราต้องมาแก้ เช่น พอเรากดขึ้นดันกลายเป็นลง เราก็ต้องมาสลับปุ่มขึ้นกับลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moopra : 1st June 2012 เมื่อ 11:56

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ประเดิมเกมแรก

Kirby 's adventure Wii

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit1o1oo อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ เอาภาพมายืนยัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tummy Gamic อ่านกระทู้
    เอาภาพมายืนยัน Kirby Return Dreamland ครับ ชอบมากๆครับ น่ารักดี เล่นตั้งแต่ ตอนลง gameplay แล้วครับ ^^

ตอนเล่น ใช้ขนาดเกม 1280 x 720 ครับ โดยรวมก็ น่ารักมากๆครับ แถมภาพสวยด้วยครับ fps ก็ ขึ้นๆลงๆ แถว 60 fps แหละครับ

แนวเกม : Action

Kirby คือ เจ้าภูตตัวกลมสีชมพู เป็นมาสคอตของบริษัทนินเทนโด

จุดเด่นของ Kirby คือสามารถกินศัตรูแล้วนำพลังของศัตรูมาใช้ได้ เช่น กินนักดาบ เราก็จะใช้ดาบ กินไฟก็ได้ใช้ไฟ

หรือจะกินลมให้ตัวพองแล้วบินก็ได้ ซึ่งKirby ทำเป็นเกมออกมาแล้วหลายภาค หลายเครื่องมาก

และในเครื่อง Wii นี้ เคอร์บี้กลับมาอีกครั้ง พร้อมเอฟเฟคและแอคชั่นในการต่อสู้ที่อลังการกว่าเก่า !

กินนักดาบแล้วกลายเป็นนักดาบ โหดแท้หลา

ความรู้สึกส่วนตัวหลังเล่นนะครับ

ถือว่าเกมทำได้ดีตามมาตรฐานของนินเทนโดครับ ทั้งฉาก การผจญภัย กราฟฟิค รวมถึงปริศนาเล็กๆน้อยๆที่ซ่อนในด่านให้เราตามแก้

อีกอย่างนึงที่ชอบมากคือภาคนี้มีตัวซูเปอร์ให้กินด้วย ! ตัวซูเปอร์นี้คือเราจะใช้พลังได้เวอร์กว่าปกติ จะเป็นยังไงดูตามคลิปเลย

โหดมากๆ

เกมนี้ให้ 5 ดาวครับ ลำเอียงเพราะผมชอบ Kirby

การควบคุม

เลข 1 บนคือบอร์ดคือปุ่มยกเลิก/ดูดศัตรู/ใช้ท่าครับ

เลข 2 ปุ่มตกลง/กระโดด/บิน

Q คายของที่กินไปออกมา

E เรียกเมนู

ถ้ามันให้เขย่า Wiimote เพื่อดูดศัตรูให้แรงขึ้น ให้กดลูกศรซ้ายขวาสลับกันแทนนะครับ

ใช้ลูกศรในการเดิน

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ มี recovery record 5%

ไฟล์ละ 200 MB ไฟล์สุดท้าย 5MB รวมเป็น 1.5 GB โดยประมาณ ครับ

PART1

PART2

PART3

PART4

PART5

PART6

PART7

PART8

PART9

เล่นแล้วเป็นไงบ้างมาแชร์กันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moopra : 31st May 2012 เมื่อ 10:14

กล่าวขอบคุณ
    31
    เป็นกำลังใจให้ทีนะครับ แล้วก็ถ้าใครมีเกมใหนอยากเล่นเป็นพิเศษก็ request มาได้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,319
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เป็นกำลังใจให้ครับ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ขอเกมส์ได้มั้ยครับ อยากเล่น WWE All Star

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ previewIT อ่านกระทู้
    ขอเกมส์ได้มั้ยครับ อยากเล่น WWE All Star
    เกมนั้นมีเป็น PC ด้วยอะครับแต่ถ้าอยากเล่น Wii ผมก็จะหาให้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากเล่น mario galaxy กับ luigi's mansion จังครับ

ขอบคุณครับ

สู้ๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ขอ no more heroes 2 ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moopra อ่านกระทู้
    เกมนั้นมีเป็น PC ด้วยอะครับแต่ถ้าอยากเล่น Wii ผมก็จะหาให้ครับ
    ถ้าได้จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ อยากได้ของ Wii มากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    แหล่ม เลยครับ คอ wii อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    สู้ๆครับนะครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    สู้ๆครับ เดี๋ยวผมจะลองโหลดเล่นดู เคยเล่นเเต่ pcsx2

ปล. ขอเกมส์ Resident Evil Remake ครับ ไม่ได้ไม่เป้นไร

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ตอนนี้ที่มีขอมา 4 เกม

WWE All Star

mario galaxy

luigi's mansion

no more heroes 2

น่าจะได้ประมาณวันเสาร์นะครับ ไม่ว่ากันเน้อ เกม Wii มันใหญ่ง่ะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moopra อ่านกระทู้
    ตอนนี้ที่มีขอมา 4 เกม

WWE All Star

mario galaxy

luigi's mansion

no more heroes 2

น่าจะได้ประมาณวันเสาร์นะครับ ไม่ว่ากันเน้อ เกม Wii มันใหญ่ง่ะ
    ไม่รีบครับ ค่อยๆช้าฏ็ได้ครับ ผมเป็นนักอัพโหลดเหมือนกัน รู้ว่าลำบากเเค่ไหน ^^''

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    [Wii] Dragon Ball Z Budokai Tenkaichi 3
    จัดมาเลยคร๊าบ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    ผมอัพ EMU ที่ผมเซทจอย X-BOX360 มาให้ ของวินโด 32 บิทนะ เพือเพื่อนๆคนไหนใช้จอยเล่นจะได้ไม่ต้องเซทให้วุ่นวาย

http://www.mediafire.com/?19mftl5sii408e9

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ขอบคุณมากๆครับ ผมเอาขึ้นโพสแรกให้แล้ว

และผมเปลี่ยนอีมูที่แจกเป็นตัวใหม่นะครับ จะได้เล่นได้ดีขึ้น

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    อยากได้ monterhenter อ่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากเลยท่าน จะรอเกมต่อๆไปครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    DJ HERO พอจะเล่นได้ไหมคับ อยากเล่นมาก คับ เกมนี้

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ทำไมกดไรไม่ได้เลยครับเหมือนมันยังไม่ได้เสียบรีโมทอะ

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มันขึ้นว่าPlease disconnect the unsupported extension controller from the wii Remoteจะกดเริ่มเกมไปไม่ได้อ่ะครับกดไรไม่ติด

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    สนับสนุนเต็มที่เลยครับ เป็นกำลังใจให้อย่างแรง !!

ส่วนเกม ผมขอเกมอะไรก็ได้ที่มีนางเอกน่ารักๆ สาวเยอะๆ หรือมีสาวๆเป็นตัวเอกของเกมครับ อิอิ