ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile :: อัพเดต..SS เทรลเลอร์และข้อมูลใหม่จาก "DIABLO III" มหากาพย์สุดยอด RPG ในตำนาน!! ::

อัพเดต..SS เทรลเลอร์และข้อมูลใหม่จาก
    ...::: "DIABLO III" :::...
    มหากาพย์สุดยอด RPG สุดมันส์ในตำนาน!!!

---------------------------------------------------------------
    Blizzard ย้ำชัด เล่นได้แต่บน Battle Net เท่านั้น!!!

กับข่าวคราวล่าสุดของทางโคตรค่ายไม่แคร์สื่ออย่าง Blizzard ก่อตัวสร้างพายุหิมะครั้งใหม่ ด้วยข่าวคราวการอัพเดตที่ทางค่ายออกมาเผย และนอนยันแล้วว่า " ธุรกรรมทุกอย่างของมหากาพย์เกม Action-RPG อย่าง Diablo 3 นั้นจะใช้ระบบ Battle-Net เป็นหลักในการเล่น " โดยการเข้าเกมที่จะเล่นนั้นแน่นอนว่าต้องใช้อินเตอร์เน็ตในการเข้าไปสู่โลกเท่านั้น " ไม่มีการเล่นแบบออฟไลน์อีกแล้ว ย้ำว่าไม่มีการเล่นแบบออฟไลน์แล้ว ทุกสมรภูมิของโลกแห่ง Diablo 3 และทุกๆ ไอดีจะได้รับการดูแลแบบปลอดภัยแบบ 100 % จากทางค่าย เฉกเช่นเกม World of Warcraft หรือ Starcraft 2 !! ( หมดยุคเทรดของให้กันแล้วสินะ 55+ )

ซึ่งทางค่ายพ่อมดน้ำแข็งออกตัวแรงเลยว่า " ระบบ Auction House ที่จะเปิดให้เหล่าเกมเมอร์ได้ซื้อขายกันแบบเสรี ไม่มีหักค่าใช้จ่ายนั้น ตอนนี้พร้อมแล้วแบบ 100 เปอร์เซนต์ " โดยผู้เล่นสามารถซื้อไอเท็มกันได้ตามใจชอบโดยสามารถใช้ได้ทั้งเงินนอกเกม และในเกมอีกด้วย ในสัดส่วนของโลกออนไลน์เท่านั้น !!

Blizzard เองก็ ห้าวหาญมิใช่น้อยครับ ที่กล้าออกตัวแรงอย่างนี้ ประเด็นนี้จะเปิดฟ้าขึ้นมาอีกทีครับ เชื่อผมเมื่อ 2 พ่อมดแห่งโลกมืดขวัญใจคนยากอย่าง Skidrow และ Razor1911 ขยับตัว *-* เมื่อไหร่เดี่ยวรับรองว่ามีเสียวอย่างแน่นอนครับสำหรับปนะเด็นเล่นออฟไฟลนืไม่ได้นี่ แกคงไม่ยอมแน่ๆ 55+ งานนี้ผู้ที่ชอบเล่นแบบชิลๆ ไม่สุงสิงกับใครก็คงจะเซ็งไม่น้อย ที่ทางระบบใหม่ๆ นั้นบีบผู้เล่นมากเกินไป ก็มาช่วยภาวนากันแล้วกันครับว่า กล่องของ Diablo 3 นั้นจะสูงเท่ากัย SC2 รึเปล่า....

------------------------------------------------------------------------------------------

.:: DIABLO 3 “ห้าม MOD เกมของเราเด็ดขาด” ::.

ผู้พัฒนาเกมเดียโบล 3 (Diablo III) บอกระหว่างการให้ส้มภาษณ์รายละเอียดใหม่ของเกมว่าเกมเดียโบล 3 นั้นไม่อนุญาตให้มีการดัดแปลงหรือ MOD เกมเป็นอันขาด เป็นเรื่องที่ปฏิเสธไม่ได้ว่าเกมบนเครื่องพีซีหลายเกมมีอายุยืนยาวมาได้ทุกวันนี้เพราะการดัดแปลงเกมหรือที่เรียกกันว่า MOD (Modification) ซึ่งการ MOD มีหลายแบบทั้งเพิ่มความยากในเกม เปลี่ยนแปลงไอเท็มในเกมหรือเปลี่ยนสภาพแวดล้อมของเกมให้กลายเป็นแบบอื่นไป ผู้เล่นหลายคนก็นิยมเล่นเกมมีตัว MOD ให้เล่น บางกลุ่มก็นิยมดัดแปลงตัวละครที่ตัวเองเล่นให้เหมือนกับตัวละครในภาพยนตร์การ์ตูนแอนิเมชันที่ตัวเองชื่นชอบ

หลังจากการสัมภาษณ์กับบริษัทบลิซซาร์ด (Blizzard) ก็ทำให้เราทราบรายละเอียดใหม่ของเกมเดียโบล 3 ที่กำลังอยู่ในระว่างการพัฒนาว่าผู้เล่นจะต้องต่อเข้ากับระบบอินเทอร์เน็ตตลอดเวลาเพื่อเล่นและมีการใช้ระบบซื้อขายของในเกมนี้มีชื่อว่า "Auction House" เพื่อให้ผู้เล่นซื้อขายแลกเปลี่ยนไอเท็มโดยใช้เงินจริงได้ แต่เมื่อถามถึงเรื่องการใช้ MOD กับเกมเดียโบล 3 ทางบริษัทบลิซซาร์ดก็บอกอย่างหนักแน่นว่าไม่อนุญาต

ถาม: เกมเดียโบล 3 จะรองรับ Bots และ MOD หรือไม่?
    บลิซซาร์ด: กระทำเพื่อการเปลี่ยนแปลงตัวเกมนั้นจะเกิดผลกระทบกับเกมการเล่นโดยทั่วไปของเกมเดียโบล 3 รวมถึงจะทำให้เกิดปัญหากับระบบรักษาความปลอดภัยอีกด้วย ทางเราจึงไม่อนุญาตให้มีการใช้ Bots หรือทำการดัดแปลง MOD เกมเดียโบล 3 ใดๆ ทั้งสิ้น ถ้ามีผู้ในกระทำการดังกล่าวเราจะถือว่าเป็นการกระทำผิดข้อตกลงในการเล่นเกมของเรา

เกมเดียโบล 3 นั้นใช้ระบบสมาชิกจริงของแอคเคาต์ใน Battle.net และต้องต่อระบบอินเทอร์เน็ตตลอดเวลาของการเล่นเกม เมื่อมีการดัดแปลงตัวเกมก็จะก่อให้เกิดปัญหากับผู้เล่นคนอื่นและมีผลกระทบต่อระบบระบบซื้อขายของในเกม การไม่อนุญาตให้มีการ MOD ดัดแปลงตัวเกมก็ทำให้ผู้เล่นส่วนหนึ่งที่ชื่นชอบการเล่นเฉพาะโหมดผู้เล่นเดี่ยวเลิกสนใจเกมเดียโบล 3 ไปในทันที การ MOD ดัดแปลงเกมพีซีนั้นเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดความคิดสร้างสรรค์ ไม่ใช่แค่การก๊อบปี้ไอเท็มมาขาย แต่ว่าเป็นการสร้างหรือพัฒนาสิ่งใหม่ให้กับตัวเกมซึ่งบางทีผู้พัฒนาเกมอาจจะคิดไม่ถึง ผู้พัฒนาเกมตัวจริงหลายคนก็เคยเป็นคนที่ทำ MOD ดัดแปลงตัวเกมจนมีความรู้ความสามารถและพัฒนาตัวเองจนกลายเป็นผู้พัฒนาเกมในที่สุด

เกมเดียโบลภาค 1 และ ภาค 2 ได้รับความนิยมจากชุมชนชาว MOD เอาไปดัดแปลงและก็ได้รับความนิยมมาจนถึงปัจจุบัน ผู้เล่นหลายคนก็ไม่ได้สนใจที่จะค้นหาไอเท็มหายากไปขายใน Auction House เขาแค่ต้องการประสบการณ์การเล่นเกมที่สนุกที่สุดเพียงเท่านั้น จึงเป็นเรื่องน่าเสียดายที่เกมเดียโบลไม่อนุญาตให้มีการ MOD ดัดแปลงเกม ต่างจากเกมเกมสตาร์คราฟต์ 2 (StarCraft II) ที่พัฒนาจากบริษัทบลิซซาร์ดเหมือนกันที่อนุญาตให้มีการ MOD เกมได้และก็ได้เกิดสิ่งสร้างสรรค์แปลกใหม่เกิดขึ้นอย่างมากมาย

--------------------------------------------------------------------------------------------

.:: Video Trailer & Screen Shots ::.
    เทรลเลอร์เกมเพลย์สุดมันส์และสกรีนภาพงามๆ...

--------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------

ภาพอาตเวริคใหม่ๆใหญ่ๆครับ...

------ เครดิต : Manager และ XP ------
    ขอบคุณที่ติดตามครับ

by NUK-LIGHTNING

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    แค่ CG ใจจะละลายแล้วครับ ><

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    b. net เท่านั้น lan ไม่ได้เรอะ ....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    ทำไมไม่ปรับภาพเป็น 3 มิติด้วยน้า ยังเป็นมุมเดิมๆอยู่เลย

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่ต้องขายในไทยหรอกครับเน็ตแรงแต่เซิพนอก ปิง ก็เยอะอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เดี๋ยวก็แคร็กได้เชื่อผมเถอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    SKIDROW - RAZOR1911 - Unleashed - TiNYiSO - MRN - RADIKAL - POSTMORTEM - GENESIS - Fairlight -SHOCK - CRUDE - ReUnion - VACE - OUTLAWS - BACKLASH - Titan
    ช่วยกันยำ Blizzard ให้เละเลย กีดกันดีนัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    โดนมากประโยคนี้
    เมื่อ 2 พ่อมดแห่งโลกมืดขวัญใจคนยากอย่าง Skidrow และ Razor1911 ขยับตัว *-* เมื่อไหร่เดี่ยวรับรองว่ามีเสียวอย่างแน่นอน
    (เพราะผมก็รอพี่แกอยู่ เฮอๆๆ )

แต่ห้ามมี MOD นี่สิเกินไปใหม ใครมันจะไปทนเล่นเกมในรูปแบบเดิมซ้ำไปซ้ำมานานๆได้ล่ะ
    สรุป ผมก็จะรอพี่ Skidrow และ Razor1911 ต่อไป 55+

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    กรรมล่ะ เล่นต้องต่อเน็ตทุกรอบ -_-"

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    หึหึ อย่างเล่นเเล้ววุ่ย....มันนานมากเลย

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เสียดายอ่ะ กีดกันไม่ให้เล่นออฟไลน์เลยหรอ T.T
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เกมส์ Online นอก/ในยังมี offline แล้วทำไม Diablo III จะไม่มีจริงหรอฮือ

:'P
    --ST~l`Remix`l``

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ใจร้าย จะเล่นคนเดียวไม่ได้ ต้องออนไลน์อีก
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    น่าเล่นโคตรรร

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ยังไม่เคยเล่นซักภาคเลยเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    โหย อุส่ารอตั้งนาน ให้เล่นออนไลน์ซะงั้น T_T

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อยากเล่นใจจะขาดละผม

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    คือแบบว่าเน็ตก็ไม่ค่อยจะดี แถมให้เล่นออนไล ใจร้ายไปหน่อยไหม อุตส่ารอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ที่ผมรอมามันเพื่ออะไรเนี่ย เกมส์ในรูปแบบ online only ? เค้าคิดหรอว่าทำเป็นระบบ online แล้วจะสู้เกมส์ online อื่นๆได้ ให้ตายเถอะเป็นข่าวร้ายที่สุดในรอบหลายปีที่รอ Diablo

หลายคนคงผิดหวังเหมือนผม มันเป็นความผิดพลาดครั้งใหญ่ของ Blizzard

ถึงผมจะรอมันมานานแต่ถ้าไม่ถูกใจ ผมก็ไม่ซื้อ จำไว้ Blizzard

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมในตำนาน นาน.....จริงๆ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    รอดู Razor กับ Skidrow ไปก่อน 555
    SUPERMAN

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    1
    เซงเป็ดเลย...แบบนี้ก็ต้อง Online ทุกครั้งบ้าแว้ว...ก๊าบ กระตุกยาวเลย Ping กระจายแค่ BF bad 2 ก็แย่แล้วพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ความรู้สึกผิดหวังเริ่มโชยๆมาล่ะ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    เอาเถอะBlizzardทำอย่างนี้ แล้วพวกนายจะเสียใจ 555 คอยดู

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เจอข่าวนี้เซ็งเลยกู รอมานานแสนนาน

ต้องต่อเน็ตเล่นผ่าน BNet ถึงจะเล่นคนเดียวก็เถอะ

หมดอารมณ์อยากซื้อเลย ราคาก็เดี๋ยวทะลึ่งอีก เหอะๆ