ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Lightbulb รบกวนคนที่เก่งคอมพิวเตอร์ และอยากแบ่งปันความรู้

พอดีว่าผมอยากจะรู้เรื่องคอมให้ละเอียดมากที่สุดอะครับ มีคอมก็เล่นแต่เกมส์ เริ่มอยากรู้ว่าทำยังไงให้คอมมันแรงต้องใส่อะไร เอาเป็นว่าไม่รู้อะไรเลยอะครับ

อยากให้เพื่อนๆหรือพี่ๆ มาแชร์ความรู้กันหน่อยครับ ( กดดู ram การ์ดจอ อะไรตรงไหนยังไม่รู้เลย อย่าหาว่าฉลาดน้อยนะ T_T ) รบกวนหน่อยนะครับ

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ดู สเปก เครื่อง ถ้า จำ ไม่ผิด คลิกขวา ที่ Mycomputer แล้ว ก็ page พรอบพอตี้อะ ผม สะกด ไม่ถูก

ปล. ผมก็ ดู ไม่ค่อยเป็น แต่ ผม ดู เป็นแค่ ความจุ ฮาสดิสกะ Ram เท่า นั้น แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 6th August 2011 เมื่อ 20:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับประสบการณ์นะ ครับ เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องศึกษาไปเรื่อยๆ เพิ่มพูนความรู้ไปตลอด ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ใช้วินโดวส์อะไรครับ ถ้าใช้ XP ก็กด Start คลิก Run แล้วพิม dxdiag แล้วกด ok
    ถ้าวินโดวส์7ก็ กดไอคอนStart แล้วพิม dxdiag ที่ช่อง Search ไปเลย

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritsada666 อ่านกระทู้
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับประสบการณ์นะ ครับ เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องศึกษาไปเรื่อยๆ เพิ่มพูนความรู้ไปตลอด ครับ
    เพราะหาประสบการ์ณนี้เเหละครับ Acer aspire 4520 ไปเเล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    overclockzone ครับ (OCZ) มีทุกความรู้ที่คุณต้องการ