ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ของผมขอบภาพยังเป็นหยัก ๆ ปรับไงดีครับ

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stefiococcus อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ รอ แฟรี่เทล อยู่นะครับ เล่น แขนกลคนแปรธาตุ กระตุกนิดหน่อย แต่ไม่มาก พอเล่นได้
    โปรด รอหน่อยน๊ะครั๊บ ขออภัย ครั๊บ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    อยากลอง mon hun นะ แต่ไม่อยากให้กระตุกเลย>,< สาธุ ขอมากไปไหมเนี่ย
    เดี๋ยวจะพยายาม ไม่ให้กระตุก ก็แล้วกันครั๊บ จะหาวิธีดูให้น๊ะครั๊บ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quanchi อ่านกระทู้
    ของผมขอบภาพยังเป็นหยัก ๆ ปรับไงดีครับ
    เกมส์อะไรหรือครั๊บ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จขกท. ครับ jpcsp.jar มันเปิดยังไงครับ คือผมอยากจะเอาตัว emu ver ใหม่มาใช้ แต่ถ้าใช้ไปเดิมๆ มันเต่าครับ

ถ้า copy ไปทับผมกลัวจะไปโดนพวกคำสั่งตัวใหม่ที่เค้าเขียนมา เลยอยากจะเปิดออกมาดูแล้วแก้บ้างจุดอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    จขกท. ครับ jpcsp.jar มันเปิดยังไงครับ คือผมอยากจะเอาตัว emu ver ใหม่มาใช้ แต่ถ้าใช้ไปเดิมๆ มันเต่าครับ

ถ้า copy ไปทับผมกลัวจะไปโดนพวกคำสั่งตัวใหม่ที่เค้าเขียนมา เลยอยากจะเปิดออกมาดูแล้วแก้บ้างจุดอ่ะครับ
    แนะนำน๊ะครั๊บ ให้เปลี่ยนใหม่ให้หมด ทั้งอันเลยครั๊บ แต่มันจะอันตรายเพราะจะลืม ไฟล์เกมส์กับไฟล์เซฟเกม

แต่ถ้าไม่เอาก็ ให้ก๊อป Jpcsp.jar ใน Folder Bin ของ Jpcsp เวอร์ชั่นใหม่ ไปลงในเวอร์เก่าของ คุณน่ะครั๊บ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    รอ Mon Hun เกมส์เดียว ถ้าได้นี่สุดยอดเลยครับ จขกท.

ปล. แอบหวังนิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong_Edge อ่านกระทู้
    รอ Mon Hun เกมส์เดียว ถ้าได้นี่สุดยอดเลยครับ จขกท.

ปล. แอบหวังนิดๆ
    ประมาณนี้น๊ะครั๊บบ ประมาณว่า Monters Hunter Portable 3rd ยังไม่สามารถ เล่นได้อยู่น๊ะครั๊บ แต่ภาคอื่นจะพยายาม เทสให้ต่อน๊ะครั๊บ

แล้วมันก็เป็นอย่างนี้ครั๊บบบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 14th July 2012 เมื่อ 13:43

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Eve3 ไม่เห็นตัว Aya เลย สงสัยเครื่องกากเกิน หรือผมตั้งค่าไม่เป็นครับ ตั้งแบบเบสิกที่แนะนำมาแล้วครับ

แก้ได้แล้วครับ แต่เฟรมเรทได้แค่สิบกว่า ๆ เดี๋ยวจะหาทางแก้ไขต่อเองครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dontspam2meplz : 15th July 2012 เมื่อ 17:23

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dontspam2meplz อ่านกระทู้
    Eve3 ไม่เห็นตัว Aya เลย สงสัยเครื่องกากเกิน หรือผมตั้งค่าไม่เป็นครับ ตั้งแบบเบสิกที่แนะนำมาแล้วครับ

แก้ได้แล้วครับ แต่เฟรมเรทได้แค่สิบกว่า ๆ เดี๋ยวจะหาทางแก้ไขต่อเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ไปเจอมาในยูทูป ลื่นหัวทิ่มเลย -.-

http://www.youtube.com/watch?v=nMAHfTArHRM

มีเวอร์ชั่นอิมู พร้อมรูปเซตค่าให้ดูด้วย
    ลองดูน๊ะครั๊บ ของเฮีย kkung น๊ะครั๊บ ขอบคุณเฮียครั๊บผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ลองดูน๊ะครั๊บ ของเฮีย kkung น๊ะครั๊บ ขอบคุณเฮียครั๊บผม
    ขอบคุณครับ เซ็ตตามจอดำเลย คิดว่าการตั้งค่าขึ้นอยู่กับเครื่องด้วย ผมเล่นบนโนตบุคครับ ตอนนี้ถ้าตั้งค่าหน้าจอ X1 fps จะได้ราว ๆ 20+ พอเล่นได้ แต่มองยาก เล่นด้วยคีย์บอร์ด กดไม่ค่อยทัน ฮ่าๆ

ไปเจอเรื่องเสียงด้วย ใครที่วีดีโอไม่มีเสียงให้ลง sonic stage แล้วตั้งค่าที่ Sound วีดีโอจะมีเสียงครับ เพลงมันดี ฟังแล้วคิดถึงภาคสอง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dontspam2meplz อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เซ็ตตามจอดำเลย คิดว่าการตั้งค่าขึ้นอยู่กับเครื่องด้วย ผมเล่นบนโนตบุคครับ ตอนนี้ถ้าตั้งค่าหน้าจอ X1 fps จะได้ราว ๆ 20+ พอเล่นได้ แต่มองยาก เล่นด้วยคีย์บอร์ด กดไม่ค่อยทัน ฮ่าๆ

ไปเจอเรื่องเสียงด้วย ใครที่วีดีโอไม่มีเสียงให้ลง sonic stage แล้วตั้งค่าที่ Sound วีดีโอจะมีเสียงครับ เพลงมันดี ฟังแล้วคิดถึงภาคสอง
    คร๊าาบผม ขอบคุณมากครั๊บ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    Parasite Eve 3 เล่นได้ครับ แต่เฟรมเรตอยู่ที่ 15 ประมาณนี้อ่ะครับ - -"
    I Love Mugi >,<

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ houkago-teatime อ่านกระทู้
    Parasite Eve 3 เล่นได้ครับ แต่เฟรมเรตอยู่ที่ 15 ประมาณนี้อ่ะครับ - -"
    เปลี่ยนไปใช้เวอร์ชันอื่นดูครับ ผมใช้ r2459 ได้ประมาณ 26-30 ตั้งค่าตามรูป ถ้าไม่ใช้ amd ati ก็ไม่ต้องติ๊กตรงนั้น

มีคนแนะนำมาด้วยว่าให้ปิด v-sync อะไรนี่ด้วย ปิดตรงไหนผมก็ไม่รู้ครับ อีกอย่าง เล่น ๆ บางทีอายะมีหอกงอกตามตัว ไปปรับนิด ๆ หน่อย ๆ ที่วีดีโอ แล้วค่อยไปปรับคืนก็จะหายไปครับ

Download

http://buildbot.orphis.net/jpcsp/ind...=windows-amd64

http://buildbot.orphis.net/jpcsp/ind...rm=windows-x86
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dontspam2meplz : 24th July 2012 เมื่อ 01:06

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สวดยอดเลยฮ่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ลองซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    782
    ท่าน redsilwer ครับ ถ้าผมจะทำแบบนี้ได้ป่าวครับ คือเกมส์แต่ละเกมส์มันก็ Set ไม่เหมือนกัน ผมจะ coppy emu ใว้หลายๆอันได้ป่าวครับ แล้วแต่ละอันก็ลงใว้แค่เกมส์เดียว แล้วก็เซ็ทแฉพาะแต่ละเกมส์เลยจะเป็นไรป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    ท่าน redsilwer ครับ ถ้าผมจะทำแบบนี้ได้ป่าวครับ คือเกมส์แต่ละเกมส์มันก็ Set ไม่เหมือนกัน ผมจะ coppy emu ใว้หลายๆอันได้ป่าวครับ แล้วแต่ละอันก็ลงใว้แค่เกมส์เดียว แล้วก็เซ็ทแฉพาะแต่ละเกมส์เลยจะเป็นไรป่าวครับ
    อันนี้แล้วแต่ ศรัทธา น้ะ ครับ แต่จะ ลำบากตอน เปลี่ยน Version หน่อยนึง น้ะ ครับ เพราะว่าต้องเปลี่ยนทุกอัน ยังไง ก็ พยายามครับผม

Edit: แต่ผมขออนุณาติ แนะนำครับ ควรใช้โปรแกรม อันนี้ดีกว่าครับ Click HERE มันเป็นโปรแกรมช่วยเหลือ JPCSP ค่อนข้างมากทีเดียว

และมันสามารถ Save การตั้งค่าของแต่ ล่ะเกมส์ได้ครับ จะได้ไม่ต้องลำบากเปลี่ยนVersion หลายอัน น่ะครับ เดี๋ยวรูป การเซ็ตเดี๋ยวจะจัด นำมาให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 28th August 2012 เมื่อ 15:46

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ขอบคุณมากครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    782
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    อันนี้แล้วแต่ ศรัทธา น้ะ ครับ แต่จะ ลำบากตอน เปลี่ยน Version หน่อยนึง น้ะ ครับ เพราะว่าต้องเปลี่ยนทุกอัน ยังไง ก็ พยายามครับผม

Edit: แต่ผมขออนุณาติ แนะนำครับ ควรใช้โปรแกรม อันนี้ดีกว่าครับ Click HERE มันเป็นโปรแกรมช่วยเหลือ JPCSP ค่อนข้างมากทีเดียว

และมันสามารถ Save การตั้งค่าของแต่ ล่ะเกมส์ได้ครับ จะได้ไม่ต้องลำบากเปลี่ยนVersion หลายอัน น่ะครับ เดี๋ยวรูป การเซ็ตเดี๋ยวจะจัด นำมาให้ครับ
    ว่าแต่มันใช้ยังไงครับ ผมก็มีนะโหลดมาจากของคุณนะแต่เป็นเวอชั่นเก่าครับตัวนี้ JPCSP Launcher v1.7.0.5 แต่ผมยังไม่ค่อยเข้าใจวิธีใช้ ตามที่เข้าใจก็ coppy เจ้าตัวนี้ ไว้ใน emu แล้วก็ตั้งค่าพวก basic ไรงี้ใช่ป่าวครับ พอตั้งเสร็จแล้วก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมันอีก ใช่ป่าวครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนจากรัน start-windows-amd64 มาเป็นตัวนี้ JPCSP Launcher v1.7.0.8 แทนครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    ว่าแต่มันใช้ยังไงครับ ผมก็มีนะโหลดมาจากของคุณนะแต่เป็นเวอชั่นเก่าครับตัวนี้ JPCSP Launcher v1.7.0.5 แต่ผมยังไม่ค่อยเข้าใจวิธีใช้ ตามที่เข้าใจก็ coppy เจ้าตัวนี้ ไว้ใน emu แล้วก็ตั้งค่าพวก basic ไรงี้ใช่ป่าวครับ พอตั้งเสร็จแล้วก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมันอีก ใช่ป่าวครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนจากรัน start-windows-amd64 มาเป็นตัวนี้ JPCSP Launcher v1.7.0.8 แทนครับ
    ถูกต้องครับ เปลี่ยนจาก การเข้าโปรแกรม จาก start-windows-amd64 เป็น JPCSP แทนครับ

ปล.การเซ็ตติ้ง JPCSP Launcher แบบเมพขิงขิง เดี๋ยวจะนำมาเผย ให้น้ะครับ เพราะผมทำแล้ว โปรแกรม รันได้ ดีมากเลยคับ

Edit: ไปเจอะมาครับ เอาไปวางเลยครับ เขาเซ็ตติ้ง ให้แล้วครับMy JPCSP Launcher Settings Guide 90% compatibility speed สนใจศึกษาเอง เข้าได้ ที่นี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 29th August 2012 เมื่อ 11:02

กล่าวขอบคุณ
    782
    ถูกต้องครับ เปลี่ยนจาก การเข้าโปรแกรม จาก start-windows-amd64 เป็น JPCSP แทนครับ

ปล.การเซ็ตติ้ง JPCSP Launcher แบบเมพขิงขิง เดี๋ยวจะนำมาเผย ให้น้ะครับ เพราะผมทำแล้ว โปรแกรม รันได้ ดีมากเลยคับ

Edit: ไปเจอะมาครับ เอาไปวางเลยครับ เขาเซ็ตติ้ง ให้แล้วครับMy JPCSP Launcher Settings Guide 90% compatibility speed สนใจศึกษาเอง เข้าได้ ที่นี่
    My JPCSP Launcher Settings Guide 90% compatibility speed เซ็ตตามที่ให้โหลดไปเลยใช่ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    782
    My JPCSP Launcher Settings Guide 90% compatibility speed เซ็ตตามที่ให้โหลดไปเลยใช่ป่าวครับ
    ผมลองปรับตามละครับ ผมรู้สึกว่าดีขึ้นนัครับ ลองปรับเต็มจอ โอ้วใช้ได้ ได้ความรู้สึกไปอีกแบบ ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ แต่มีหน่วงๆบ้าง การ์จอผมไม่แรงน่ะครับ เป็น Notebook ผมลองกับเกมส์ Naruto Untimate Impack ตัวโมเดลนารูโตะแหว่งๆไปนิดและเวลาวิ่งเร็วจะมีเงาสีดำๆลอยออกมาครับ ว่าจะถ่ายวีดีโอมาให้ดู แต่ถ่ายไม่เป็นกดถ่ายแล้วเวลาถ่ายเสร็จใช้พื้นที่ไปตั้ง 2 GB กว่าๆ ไม่รู้ทำไง ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทริคดีๆนะครับถ้ามีอะไรก็อัพเดทมาบอกด้วยนะครับ จะติดตามผลงานครับ...

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ผมลองปรับตามละครับ ผมรู้สึกว่าดีขึ้นนัครับ ลองปรับเต็มจอ โอ้วใช้ได้ ได้ความรู้สึกไปอีกแบบ ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ แต่มีหน่วงๆบ้าง การ์จอผมไม่แรงน่ะครับ เป็น Notebook ผมลองกับเกมส์ Naruto Untimate Impack ตัวโมเดลนารูโตะแหว่งๆไปนิดและเวลาวิ่งเร็วจะมีเงาสีดำๆลอยออกมาครับ ว่าจะถ่ายวีดีโอมาให้ดู แต่ถ่ายไม่เป็นกดถ่ายแล้วเวลาถ่ายเสร็จใช้พื้นที่ไปตั้ง 2 GB กว่าๆ ไม่รู้ทำไง ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทริคดีๆนะครับถ้ามีอะไรก็อัพเดทมาบอกด้วยนะครับ จะติดตามผลงานครับ...
    ครับผม ขอบพระคุณมากครับ ที่ติดตาม ผลงาน ขอให้สนุกกับ เกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    782
    ไม่ทราบว่าจะรบกวนไหมครับ พอดีผมมีปัยหานิดหน่อยนะครับ ที่บอกว่า เปลี่ยนจาก การเข้าโปรแกรม จาก start-windows-amd64 เป็น JPCSP แทน เวลาเปลี่ยนแล้วก็เล่นได้ละรับ แต่พอออกแล้วจะเข้าใหม่ที่มันจะเป็นหน้าจอเล็กๆอ่ะครับที่มีให้กด Run พอกดแล้ว มันมีหน้าจอ ดำๆ ขึ้นมาปกติ แต่หน้าจอที่ใช้เล่นเกมส์มันไม่ยอมขึ้มาครับ แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ไม่ทราบว่าจะรบกวนไหมครับ พอดีผมมีปัยหานิดหน่อยนะครับ ที่บอกว่า เปลี่ยนจาก การเข้าโปรแกรม จาก start-windows-amd64 เป็น JPCSP แทน เวลาเปลี่ยนแล้วก็เล่นได้ละรับ แต่พอออกแล้วจะเข้าใหม่ที่มันจะเป็นหน้าจอเล็กๆอ่ะครับที่มีให้กด Run พอกดแล้ว มันมีหน้าจอ ดำๆ ขึ้นมาปกติ แต่หน้าจอที่ใช้เล่นเกมส์มันไม่ยอมขึ้มาครับ แก้ยังไงครับ
    พอจะมีรูป ให้ผมหน่อยนึง หรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยน้ะ ครับ