ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตั้งค่าต่างๆแล้วปิดโปรแกรม เปิดมาใหม่ ที่เราตั้งค่าไว้มันหายกลับไปเป็นก่อนตั้งค่า

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    EMU เล่น monster huter 3 ได้ไหมอะคับ ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เห็นแว๊บๆว่ามีคนถาม ว่าเล่นเซย่าได้ไหม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เกม K-on ผมทำยังไงๆก็เซฟไม่ได้อ่าครับ ช่วยทีครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    กดมั่วจนติด อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    เกม K-on ผมทำยังไงๆก็เซฟไม่ได้อ่าครับ ช่วยทีครับ
    ต้องทำให้เครื่องมองเห็นภาษาญี่ปุ่นก่อนครับ ถึงจะเซฟได้ ง่ายๆก็ เปลี่ยน windows เป็น japan ครับ เกมนี้ ยุ่น only อิอิ

ใช้วิน 7 ก็สบายหน่อย เพราะพอเปลี่ยนจาก win japan กลับมาไทยแล้ว มันก็ยังอ่านภาษายุ่นได้เหมือนเดิม ทำให้เซฟได้ปกติ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ต้องทำให้เครื่องมองเห็นภาษาญี่ปุ่นก่อนครับ ถึงจะเซฟได้ ง่ายๆก็ เปลี่ยน windows เป็น japan ครับ เกมนี้ ยุ่น only อิอิ

ใช้วิน 7 ก็สบายหน่อย เพราะพอเปลี่ยนจาก win japan กลับมาไทยแล้ว มันก็ยังอ่านภาษายุ่นได้เหมือนเดิม ทำให้เซฟได้ปกติ
    ช่วยสอนแบบลัเอียดได้ป่าวครับ เพราะผมก็เซฟไม่ได้ พอเซฟแล้วเปิดโปรแกรมมาใหม่มันหาเซฟไม่เจออะครับ แล้วก็ปรับแต่งโปรแกรมไม่ได้ด้วย พอปรับแต่พวกปุ่มกด คอนโทรล ปิดโปรแกรม เปิดมาใหม่มันก็กลายเป็นแบบเดิม แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น japan พวกโน้ตแพด มันก็อ่านภาษาไทยไม่ได้หน่ะสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    วินโดว์ 7 ปกติมันจะมองเห็นภาษายุ่น แล้วก็เซฟได้ปกติอยู่แล้วอ่ะ ถ้าไม่ใช่วินโมอ่ะนะ

แต่ win xp ลองทำตามนี้ดูครับ ( win 7 ก็เหมือนกัน ถ้าเครื่องมองไม่เห็นภาษาญี่ปุ่น ก็ต้องทำแบบนี้เหมือนกันครับ)

ปล. สังเกตง่ายๆ ถ้า notepad ของเราอ่านภาษาญึ่ปุ่นได้ มันก็เซฟได้อ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkung : 6th December 2012 เมื่อ 02:26

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    วินโดว์ 7 ปกติมันจะมองเห็นภาษายุ่น แล้วก็เซฟได้ปกติอยู่แล้วอ่ะ ถ้าไม่ใช่วินโมอ่ะนะ

แต่ win xp ลองทำตามนี้ดูครับ ( win 7 ก็เหมือนกัน ถ้าเครื่องมองไม่เห็นภาษาญี่ปุ่น ก็ต้องทำแบบนี้เหมือนกันครับ)

ปล. สังเกตง่ายๆ ถ้า notepad ของเราอ่านภาษาญึ่ปุ่นได้ มันก็เซฟได้อ่ะ

ของผม win 7 64bit เซฟไม่ได้ เพราะไม่ได้เปลี่ยนภาษาเดี๋ยวผมจะลองทำดูครับ แต่ไอ้ไปตั้งค่าโปรแกรม แล้วมันไม่ยอมบันทึกให้ เวลาปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่มันก็กลับมาค่าเดิม นี่แก้ยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terter อ่านกระทู้
    ของผม win 7 64bit เซฟไม่ได้ เพราะไม่ได้เปลี่ยนภาษาเดี๋ยวผมจะลองทำดูครับ แต่ไอ้ไปตั้งค่าโปรแกรม แล้วมันไม่ยอมบันทึกให้ เวลาปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่มันก็กลับมาค่าเดิม นี่แก้ยังไงหรอครับ
    หมายถึง JPCSP Launcher ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่เคยเล่นผ่านตัวนี้

แต่ถ้าหมายถึงตัว emu ไม่จำค่าที่เซต ... ปัญหานี้ผมก็ไม่เคยเจออ่ะ เลยไม่รู้จะแก้ยังไง อิอิ

พูดมาตั้ง 2 บรรทัด สรุปคือ ผมก็ไม่รู้ครับ 5555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    หมายถึง JPCSP Launcher ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่เคยเล่นผ่านตัวนี้

แต่ถ้าหมายถึงตัว emu ไม่จำค่าที่เซต ... ปัญหานี้ผมก็ไม่เคยเจออ่ะ เลยไม่รู้จะแก้ยังไง อิอิ

พูดมาตั้ง 2 บรรทัด สรุปคือ ผมก็ไม่รู้ครับ 5555
    ของผมนี่ทั้งสองตัวเลยครับ ไม่จำเลยซักโปรแกรม

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    โอ่ว เฮีย kkung ขอบพระคุณมากๆ เลยนะคับ ที่มาช่วยตอบแทนให้ (ซาบซึ้งใจมากๆเบยย T^T) ช่วงนี้ไม่ว่างเลยคับ ต้องขออภัย ด้วยนะคับ

มีอ่ะไรก็ถาม เฮียคนเก่ง คนนี้ (kkung) :'))) เป็นคนที่มีน้ำใจเหลือเกิน คับ ขอบคุณ เฮียอีกครั้งคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terter อ่านกระทู้
    ของผมนี่ทั้งสองตัวเลยครับ ไม่จำเลยซักโปรแกรม
    คือ เซตติ้ง แล้วไม่ได้ไปลบอ่ะไร ใน Folder เลยหรือเปล่า คับ ลองสังเกต ดูนะคับ ถ้าเราเซตเสร็จ มันจะมี ไฟล์(Settings.Properties)

อันนี้ก็คือ ที่เราเซตติ้งไว้ ถ้าลบมัน มันก็จะ ให้เสร็จใหม่ตลอดน่ะคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoya2003 อ่านกระทู้
    EMU เล่น monster huter 3 ได้ไหมอะคับ ?
    คือตอนนี้ สามารถ รันได้แล้ว แต่จะช้าๆ ภาพไม่ครบ น่ะคับ รอ เขาพัฒนา อีกหน่อยก็คงจะได้เล่น แล้วน่ะคับ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ^
    ^
    หามิได้ ท่านกล่าวเกินไปแล้ว ข้าน้อยก็รู้แค่งูๆปลาๆเท่านั้นเอง

ชมกันซะเขินเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10

มันมีครับ ไฟล์นั้น ในโฟรเดอร์มี แต่เปิดโปรแกรมแล้วมันก็เป็นค่าที่โปรแกรมมันตั้งไว้แต่แรกอยู่ดีอะครับ ติ๊กถูกอะไรไว้ มันก็หายไปหมดเลย แล้วอีกอย่างคือ ผม win 7 64bit แต่ดู notepad มันไม่อ่านภาษาญี่ปุ่น ทำยังไงดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    มันมีครับ ไฟล์นั้น ในโฟรเดอร์มี แต่เปิดโปรแกรมแล้วมันก็เป็นค่าที่โปรแกรมมันตั้งไว้แต่แรกอยู่ดีอะครับ ติ๊กถูกอะไรไว้ มันก็หายไปหมดเลย แล้วอีกอย่างคือ ผม win 7 64bit แต่ดู notepad มันไม่อ่านภาษาญี่ปุ่น ทำยังไงดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ตอนที่ผมลงวิน 7 เสร็จใหม่ๆ มันก็มองไม่เห็นภาษาญี่ปุ่นนะ แต่พอกดอัพเดทวินโดว์ครบทุกไฟล์แล้ว มันก็มองเห็นอ่ะ ลงอัพเดทวินโดว์ดูก่อนนะ (ถ้าจำไม่ผิด เหมือนจะอัพ Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable ตัวนี้ไปมั้ง )

แต่ถ้าอัพแล้วยังไม่เห็นอีก ก็ลองเปลี่ยนวินโดว์เป็นญี่ปุ่นดูก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนกลับมาเป็นไทยอีกที

ไม่ก็ลองดูในวินโดว์อัพเดท มันจะมีภาษาญี่ปุ่นให้กดอัพเดทอยู่ ลองอัพเดทดู

หมดมุกละครับ อิอิ คิดออกแค่นี้

ปล. ตอนนี้ผมใช้วิน 8 อ่า

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ตอนที่ผมลงวิน 7 เสร็จใหม่ๆ มันก็มองไม่เห็นภาษาญี่ปุ่นนะ แต่พอกดอัพเดทวินโดว์ครบทุกไฟล์แล้ว มันก็มองเห็นอ่ะ ลงอัพเดทวินโดว์ดูก่อนนะ (ถ้าจำไม่ผิด เหมือนจะอัพ Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable ตัวนี้ไปมั้ง )

แต่ถ้าอัพแล้วยังไม่เห็นอีก ก็ลองเปลี่ยนวินโดว์เป็นญี่ปุ่นดูก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนกลับมาเป็นไทยอีกที

ไม่ก็ลองดูในวินโดว์อัพเดท มันจะมีภาษาญี่ปุ่นให้กดอัพเดทอยู่ ลองอัพเดทดู

หมดมุกละครับ อิอิ คิดออกแค่นี้

ปล. ตอนนี้ผมใช้วิน 8 อ่า
    คือผมใช้วินปลอม แล้วปิด update ไว้ ถ้าเปิดแล้วอัพเดท มันจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ใช้ Windows.Loader ทำให้เป็นแท้ แล้วกดอัพเดทเลยครับ

หาได้ตาม google เซิจทีเดียวเจอ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    มีปัญหาคับ รัน jpcsp ไม่ขึ้นอะคับ แต่เวอร์ชั่นเก่าๆรันขึ้น เด๋วเอารูปให้ดู
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    มีปัญหาคับ รัน jpcsp ไม่ขึ้นอะคับ แต่เวอร์ชั่นเก่าๆรันขึ้น เด๋วเอารูปให้ดู
    ลง java 2 ตัวอ่ะ เปล่า ครับ เช่น เดิมที ใช้ java 32 แต่ไปลง 64 ด้วย โดยไม่ได้ลบตัว 32 ออก

ตัวที่ยังรันได้ยัง คงเป็น 32 อะไรประมาณนี้ ป่ะ (แล้วจะ รอ ดู รูป)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    ลง java 2 ตัวอ่ะ เปล่า ครับ เช่น เดิมที ใช้ java 32 แต่ไปลง 64 ด้วย โดยไม่ได้ลบตัว 32 ออก

ตัวที่ยังรันได้ยัง คงเป็น 32 อะไรประมาณนี้ ป่ะ (แล้วจะ รอ ดู รูป)
    แก้ได้แล้วคับ ผมต้องลง java jdk ด้วย มันถึงจะรันให้ ไม่งั้นมันไม่รัน แล้ว โปรแกรม jpcsp มันเล่นได้แต่ iso อย่างเดียวหรือคับ ทำไมcsoมันบอกไม่ซัพพอด
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ไม่รู้เหมือนกันครับ ตั้งแต่โหลดมามีแต่ iso

-------------------------------------------

โชว์ บ้าง

http://www.youtube.com/watch?v=UbCyWzTdozM

http://www.youtube.com/watch?v=2pvLM7O-_uA

id ผมใช้รวมกับน้องเพื่อนนะครับ ไม่ต้องไปกดรับข้อมูลอะไร

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากๆครับ
    ดูเอามันๆนะครับ (ทำครั้งแรก ^^) http://www.youtube.com/watch?v=se-SG...ature=youtu.be

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    แก้ได้แล้วคับ ผมต้องลง java jdk ด้วย มันถึงจะรันให้ ไม่งั้นมันไม่รัน แล้ว โปรแกรม jpcsp มันเล่นได้แต่ iso อย่างเดียวหรือคับ ทำไมcsoมันบอกไม่ซัพพอด
    ได้คับผม ได้ทั้ง ISO กับ CSO เลยคับ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอถามหน่อยว่า Jpcsp มันเชื่อมต่อกับ Jpcsp ด้วยกันหรือ เชื่อมต่อกับ PSP ได้มั้ยครับ อยากรุครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Peint อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยว่า Jpcsp มันเชื่อมต่อกับ Jpcsp ด้วยกันหรือ เชื่อมต่อกับ PSP ได้มั้ยครับ อยากรุครับ
    JPCSP มันเป็นโปรแกรมจำลอง ของ PSP นะคับ คุณถามประมาณว่า จะเอา Jpcsp นี้ไปเชื่อมกับ PSP หรือเปล่า (อันนี้ไม่น่าจะเชื่อมกันได้นะคับ)

ปล. แต่ถ้า Jpcsp กับ Jpcsp เปิดด้วยกัน อันนี้อาจจะได้ แต่ยังไม่สมบูรณ์ ทีมงาน Jpcsp ได้ออกมาประกาศ เกี่ยวกับ Jpcsp Between Jpcsp (ลิงค์กันเอง)

ในอนาคตอาจจะลิงค์กันได้ โดยเปิด 2โปรแกรมพร้อมกัน ประมาณนี้คับ

ซึ่งทางผมก็ติดตามการ ลิงค์ของ Jpcsp นี้อยู่ ถ้าลิงค์กันได้ เดี๋ยวจะนำมา แผยแผร่ อย่างแน่นอน คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 26th December 2012 เมื่อ 09:51