ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สุดยอดเลยครับ ตามหามานาน เล่นได้แล้ว คอนเฟิร์ม (ดีใจแทบน้ำตาไหล)
    ติดตามความเคลื่อนไหววงการ AV แนะนำนางเอก บทความต่างๆ ได้ที่ => https://www.facebook.com/JAVnewsThailand

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teezombie อ่านกระทู้
    สุดยอดเลยครับ ตามหามานาน เล่นได้แล้ว คอนเฟิร์ม (ดีใจแทบน้ำตาไหล)
    ยินดีด้วยคับ เอาทิชชู่ มั๊ยเอ่ย (ซับน้ำตา) ฮ่าๆๆ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำตามที่เซตแบบเบสิคแล้วครับผลที่ได้ก็คือhttp://images.temppic.com/27-12-2012...0.13903300.png และก็นี่http://images.temppic.com/27-12-2012...0.67880500.png

เกมDissidia Duodecim 012 Final fantasy ครับ แต่ว่าพอเอาUse Shaders ออกปรากฎว่าเล่นได้ครับแต่มันดูหน่วงๆครับ เฟรมเรทอยู่ที่สิบกว่า ผมเล่นในโน้ตบุคนะครับ

ส่วนนี่ก็สเปคที่ใช้เล่น core i5-2450m cpu @ 2.50GHz , AMD Radeon HD 7450M ไม่แน่ใจปัญหาอยู่ที่การ์ดจอรึเปล่าเพราะว่าเกมอื่นพอเซทให้ใช้ Use Shaders ก็เป็นเหมือนกันเลยครับแล้วก็เกมเล่นแล้วดูหน่วงๆด้วย

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gunner1118 อ่านกระทู้
    ทำตามที่เซตแบบเบสิคแล้วครับผลที่ได้ก็คือhttp://images.temppic.com/27-12-2012...0.13903300.png และก็นี่http://images.temppic.com/27-12-2012...0.67880500.png

เกมDissidia Duodecim 012 Final fantasy ครับ แต่ว่าพอเอาUse Shaders ออกปรากฎว่าเล่นได้ครับแต่มันดูหน่วงๆครับ เฟรมเรทอยู่ที่สิบกว่า ผมเล่นในโน้ตบุคนะครับ

ส่วนนี่ก็สเปคที่ใช้เล่น core i5-2450m cpu @ 2.50GHz , AMD Radeon HD 7450M ไม่แน่ใจปัญหาอยู่ที่การ์ดจอรึเปล่าเพราะว่าเกมอื่นพอเซทให้ใช้ Use Shaders ก็เป็นเหมือนกันเลยครับแล้วก็เกมเล่นแล้วดูหน่วงๆด้วย
    -------
    ใช้ amd ati ต้องถามผมนี่เลยแต่ผมใช้คอมอ่ะนะ (4 คอ 2.90 /OC เป็น 3.10 | จอ ati radeon hd 5770) ไม่แน่ใจว่าจะ set ได้เหมือนกันเปล่า
    -------
    แบบต่ำ

|| video ||
    [/] enable saving GE screen to textures

|| memory || - เกมไหนเวลาโหลดแล้วค้างไม่ต้องติ๊ก เช่น sol trigger
    [/]Ignore invalid memory
    [/]Ignore unmapped imports

|| media ||
    [/]use media engine
    [/]decode audio
    ใครที่ใช้ win7 แล้วลง sonic stage ไม่ได้ โพสเลยเดี๋ยวผมอัพตัวเต็มไม่ต้องต่อเน็ตให้
    หรือใช้ xuggle แล้วก็ไม่ต้อง

|| compiler ||
    [/]use compiler
    method size 50
    -------
    แบบกลาง

|| video ||
    [/] enable saving GE screen to textures
    [/] disable optimized vertexinfo reading

|| memory ||

|| media ||

method size 50
    -------
    แบบสูง ต้องใช้ emu ver 2893 ขึ้นไป

|| video ||
    [/] disable optimized vertexinfo reading
    [/] use shaders
    [/] enable dynamic shader generation

|| memory ||

|| media ||

method size 1000
    ทำให้ java ยัดตัวแปลใหญ่ๆลงมาได้ เช่น DD012FF ตอนวิ่งเล่นใน map จะมีเอฟเฟค หิมะ ลมพัดทราย ฯลฯ
    -------
    ถ้าไม่เห็นภาพดูตัวอย่างก่อนก็ได้ครับ อยู่หน้าที่แล้ว

คลิปของ เซพี เป็นแบบสูง คลาวด์ แบบกลาง fps ต่างกันประมาณ 6-9 ได้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำตอบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    JPCSP มันเป็นโปรแกรมจำลอง ของ PSP นะคับ คุณถามประมาณว่า จะเอา Jpcsp นี้ไปเชื่อมกับ PSP หรือเปล่า (อันนี้ไม่น่าจะเชื่อมกันได้นะคับ)
    ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำตอบ จะได้หายข้องใจสักที พอดีลังเล ว่าจะซื้อ PSP ดีมั้ยจะได้เล่นกับเพื่อน พอเห็น Jpcso ก็เลยคิดว่ามันอาจจะเชื่อมต่อกับ PSP ได้ ก็เลยยังสงไสถ้าซื้อไปแล้วก็เสียตังเปล่าๆ ในเมื่อตัวเองมี noteook ยุแล้ว แต่พอได้คำตอบก็หายข้องใจแล้วครับ ขอบคุณมากจริงๆครับ

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    อยากเล่น K-On กับ Miku ทุกภาคเลยครับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newchamea อ่านกระทู้
    อยากเล่น K-On กับ Miku ทุกภาคเลยครับ T_T
    เล่นได้ นะคับ ลองแล้ว แต่ไม่ได้ อัพเกมส์ เลย T^T เน็ตที่บ้าน พ่อเอาออกแล้ว ! !

ต้องมานั่งร้านเกมส์ เอา =___= วันไหนนั่งยาวๆ จะมาอัพให้นะคับ !!

K-on

Miku

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 30th December 2012 เมื่อ 01:45
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ช่วยบอกวิธีตั้งค่าก่อนได้เปล่าครับ คือว่าตอนนี้ผมโหลดตัวเกมมาแล้ว แต่เวลาเล่น FPS ที่28 กว่า แต่มันกระตุกเป็นช่วงๆอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newchamea อ่านกระทู้
    ช่วยบอกวิธีตั้งค่าก่อนได้เปล่าครับ คือว่าตอนนี้ผมโหลดตัวเกมมาแล้ว แต่เวลาเล่น FPS ที่28 กว่า แต่มันกระตุกเป็นช่วงๆอะครับ
    Diva สินะคับ มันต้องไปปรับ ที่ไดร์เวอร์ การ์ดจอ น่ะคับ ลดความชัด ออกหน่อยนึง แต่เล่นได้ลื่นคับ ผมลองกับ Nvidia ปรับแบบ อ่อน สุด เล่นลื่นคับ

Edit: ประมาณนี้ แต่อันนี้จะเป็น ของ ATI คับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    พอลื่นขึ้นอะครับแต่ยังกระตุกหน่อยๆ เสียงลื่นแล้ว เวลากดตัวลากยาวๆ(ไม่รู้เรียกไร) ถ้ากระตุกจะหลุดเลยอะครับ 55

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    เอารูปมาเพิ่มครับ สนุกมากกกกก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ท่าน จขกท. ครับ ขอสอบถามหน่อย คือผมดาวน์โหลดไฟล์ DLC ของ Dissidia 012 มา
    คือท่านมีวิธีเอาลงใน emu รึป่าวครับ เจอแต่วิธีลงใน เครื่อง psp
    ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ติดตามความเคลื่อนไหววงการ AV แนะนำนางเอก บทความต่างๆ ได้ที่ => https://www.facebook.com/JAVnewsThailand

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teezombie อ่านกระทู้
    ท่าน จขกท. ครับ ขอสอบถามหน่อย คือผมดาวน์โหลดไฟล์ DLC ของ Dissidia 012 มา
    คือท่านมีวิธีเอาลงใน emu รึป่าวครับ เจอแต่วิธีลงใน เครื่อง psp
    ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    คือ DLC นี่ ผมลองแล้ว เหมือนกัน ของ Dissidia นี่แหละคับ ปรากฏว่า มันจะโหลด ช่วงแรกๆ สุดท้ายก็ ค้างคับ คาดว่ายังจะไม่ สนับสนุน เรื่อง DLC อยู่นะคับ

ปล.ถ้าเกิดลอง ทำแล้วค้าง อย่าไปลบอะไร นะคับ แค่ไป เปลี่ยนชื่อไฟล์ ms0:=>PSP:=>GAME:=>ULES01505(EUR): LUS10566(USA): NPJH50377(JAP) ให้เปลี่ยนชื่ออะไร ก็ได้ แล้วกดเข้าเกมส์ได้ปกติคับ
    (เปลี่ยนแค่ไฟล์หลังนะคับ ไม่ใช่เปลี่ยนซะหมดเลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 4th January 2013 เมื่อ 11:35

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมเล่น yu gi ho tag ทุกเวอร์ชั่นมันค้างทุกตัวเลยครับ เล่นได้สักพักค้าง เลยครับมีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ princerko อ่านกระทู้
    ผมเล่น yu gi ho tag ทุกเวอร์ชั่นมันค้างทุกตัวเลยครับ เล่นได้สักพักค้าง เลยครับมีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
    ถ้าเป็นภาค tag force 6 ให้ใช้ jpcsp 2612 ครับ ส่วนเสียงพูดให้ใช้ mono อะไรไม่รู้จำชื่อไม่ได้แต่มันต้องใช้คู่กับ sony soundforge pro 10.0

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มีวิธีเอา psp มาใช่กับ jpcsp หรือ ป่าวครับ psp มันพังพอดี

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ช่วยบอกวิธีตั้งค่า Initial D ทีครับกระตุกจนจะไม่เป็นเกมเลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chai2520 อ่านกระทู้
    มีวิธีเอา psp มาใช่กับ jpcsp หรือ ป่าวครับ psp มันพังพอดี
    มีแต่ วิธีเอา เซฟ มาใช้ได้ อ่ะ

เอา เซฟ ที่จะใช้ไปใส่ใน ms0\PSP\SAVEDATA

เข้าตัวรัน emu ไปที่ option -> configuration / Crypto \ ติ๊ก Handle SAVEDATA

เปิดเกม , โหลดเซฟที่ใส่เข้าไป , กลับไปที่ Handle SAVEDATA ติ๊กออก , เซฟทับ , จบ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    มีใครเล่นเกม Brigandine GE ป่ะครับ ผมเล่นไม่ได้อ่า อยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แก้ เสียงไห้มันออก ทำไงคาฟฟ เกม Tenchu_Time_of_the_Assassins

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aulnoppon อ่านกระทู้
    แก้ เสียงไห้มันออก ทำไงคาฟฟ เกม Tenchu_Time_of_the_Assassins
    ตอน มัน open ตอนแรกอะนะคาฟ ไตเติ้ลเสียงหายย

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aulnoppon อ่านกระทู้
    ลองใช้ mono ATRAC3PLUS Autoplay assistant tool ยังครับ

ถ้าจะใช้แค่ให้มีเสียงตอนแรก ผมว่าอย่าเลยดีกว่า ถ้าใช้มันจะเต่าอย่างเห็นได้ชัด

----------------------
    ผมเคยเล่นแต่ของ ps1 นักฆ่าอะไรสู้หมายังไม่ได้

เลยต้องให้หมามันกระโดดลงน้ำ(หมาตายสะงั้น)

ตั้งแต่วันนั้นผมเลยไม่เล่น Tenchu อีกเลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผม เล่น Harvest Moon Hero of Leaf Valley แล้วไม่มีเสียงของ BGM อะครับ มีแต่เสียงของ SFX จะต้องตั้งค่ายังไงอะครับ ตั้งแต่ไตเติลของเกมจนถึงข้างในของตัวเกมเลยหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ watervalley อ่านกระทู้
    ผม เล่น Harvest Moon Hero of Leaf Valley แล้วไม่มีเสียงของ BGM อะครับ มีแต่เสียงของ SFX จะต้องตั้งค่ายังไงอะครับ ตั้งแต่ไตเติลของเกมจนถึงข้างในของตัวเกมเลยหล่ะครับ
    ลงตัว Sonic Stage หรือยังคับ ! !