ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296

Exclamation อัพใหม่ครับ ROSETTA STONE เวอร์ชั่นล่าสุด 3.4.7 โปรแกรมเรียนภาษาอังกฤษที่ดีที่สุดอันดับ 1 ของโลก! เพิ่มภาษาใหม่ครับ(mediafire)

ROSETTA STONE เวอร์ชั่นล่าสุด 3.4.7 โปรแกรมเรียนภาษาอังกฤษที่ดีที่สุดอันดับ 1 ของโลก

โปรแกรม Rosetta Stone ไม่ต้องท่อง ไม่ต้องแปล ไม่ต้องจำ แต่สามารถพูดได้เหมือนอย่างเจ้าของภาษา Rosetta Stone โปรแกรมเรียนภาษาอังกฤษที่ดีที่สุด ไม่มีขายในไทย ได้รับการยอมรับให้ใช้ในองค์การ NASA "เรียนจบ สามารถฟัง พูด อ่าน เขียน ใช้งานในชีวิตประจำวันได้จริง" การันตีคุณภาพว่าพูดได้จริงๆ ยืนยันได้ว่าสถาบันที่มีชื่อเสียงต่างๆในไทยนำมาใช้ในการสอน เพราะฉะนั้น คุณจะยอมเสียเงินหลายหมื่นบาทเพื่อไปเรียนทำไม ?

Rosetta Stone ใช้หลักวิธี DYNAMIC IMMERSION ในการสอน

Dynamic Immersion - เป็นการเรียนผ่านทางจิตใต้สำนึกและสัญชาติญาณ เป็นหลัก โดยโปรแกรม Rosetta Stone เป็น หลักสูตรการ เรียนภาษา ที่พัฒนาขึ้นมาโดยศึกษากลไกลการทำงานของสมองของมนุษย์ทั่วไป ว่าจะต้องมีการรับข้อมูลหนึ่งๆ ซ้ำๆกันเป็นเวลานานติดต่อกันอย่างน้อย.......ชั่วโมง สมองของเราจึงสามารถเปลี่ยนกลไกการบันทึกข้อมูลไปเก็บไว้ในส่วน จิตใต้สำนึกได้ ซึ่งตรงส่วนนี้เองจะทำให้เราสามารถใช้ ภาษาอังกฤษ ทั้งการ ฟัง พูด อ่าน เขียน ได้อย่างอัตโนมัติโดยไม่ต้องคิดเป็นภาษาไทย เราจึงพูดได้คล่องขึ้นนั่นเอง โดยโปรแกรมจะแสดงรูปที่ได้ผ่านการคัดเลือกจากผู้เชี่ยวชาญด้าน ภาษามาแล้วเป็นอย่างดี โปรแกรมจะสอนคุณผ่านข้อความ รูปและเสียงจากเจ้าของภาษาที่ได้ยิน ตัวคุณเองก็จะนำเอาความรู้ และความคุ้นเคยที่มีอยู่แล้วผสานเข้ากับความเข้าใจโดยสัญชาตญาณในความหมาย ของแต่ละรูป และสุดท้าย คุณจะสามารถเก่งภาษาได้โดยสัญชาติญาณ เหมือนเจ้าของภาษาเอง ด้วยกระบวนการเหล่านี้ คุณจึงไม่จำเป็นต้องอาศัยการท่องจำหรือการแปลแต่อย่างใด !!!

Rosetta Stone เหมาะสำหรับใครบ้าง

ผู้ สนใจในการฝึกภาษา เสียเงินมากมายกับโรงเรียนสอนภาษา หนังสือ สื่อต่างๆมากมาย แต่ฝึกเท่าไหร่ก็ไม่สามารถพูดได้ซะที - รายการชุดการเรียนทั้งหมด ทุกภาษามี 2-3 ระดับ ตั้งแต่เริ่มต้น - กลาง - ขั้นสูง ไม่จำเป็นต้องมีความรู้พื้นฐานเลย บรรจุใน CD พร้อมโปรแกรมการใช้งานตัวเต็ม สามารถเรียนได้ทุกบท พร้อมสามารถออกแบบหลักสูตรส่วนตัวของคุณ และทบทวนบนเรียนให้คุณผ่านทางโปรแกรม Rosetta Stone

รับรองผล

คุณจะได้เรียนอะไรบ้าง?? Rosetta Stone โปรแกรมเรียนภาษาอังกฤษที่ดีที่สุด แบ่งการเรียนออกเป็น 5 ระดับ คือระดับพื้นฐาน (Level 1) ระดับกลาง (Level 2) ระดับสูง (Level 3) และระดับสูง (Level 4-5)ดังนี้

ระดับ พื้นฐาน - (Level 1) ประกอบด้วย - รูปภาพในชีวิตประจำวันไม่น้อยกว่า 3,500 ภาพและวลีใน 92 บทเรียน - บทเรียนกว่า 200 ชั่วโมง เรียนในแบบของคุณ - หลักสูตรที่ได้สัดส่วน ประกอบด้วยการทำความเข้าใจในการฟัง พูด อ่าน และเขียน - เทคโนโลยีการถอดรหัสเสียงมนุษย์ (Speech recognition) เพื่อการออกเสียงอย่างสมบูรณ์แบบ - โครงสร้างการเรียนอย่างเป็นระบบที่จะสอนคำศัพท์และไวยากรณ์อย่างเป็น ธรรมชาติ โดยไม่ต้องจดและจำ - แบบฝึกหัดและแบบทดสอบในทุกๆบท
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ระดับกลาง - (Level 2) ประกอบด้วย - รูปภาพในชีวิตประจำวันไม่น้อยกว่า 4,500 ภาพและวลีใน 118 บทเรียน - บทเรียนกว่า 250 ชั่วโมง เรียนในแบบของคุณ - หลักสูตรที่ได้สัดส่วน ประกอบด้วยการทำความเข้าใจในการฟัง พูด อ่าน และเขียน - เทคโนโลยีการถอดรหัสเสียงมนุษย์ (Speech recognition) เพื่อการออกเสียงอย่างสมบูรณ์แบบ - โครงสร้างการเรียนอย่างเป็นระบบที่จะสอนคำศัพท์และไวยากรณ์อย่างเป็น ธรรมชาติ โดยไม่ต้องจดและจำ - แบบฝึกหัดและแบบทดสอบในทุกๆบท
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ระดับสูง - (Level 3) ประกอบด้วย - รูปภาพกว่า 1200 ภาพ รวมไปถึงวิดีโอบทสนทนาและบทเรียนบรรยายที่ครอบคลุมทักษะในชีวิตประจำวัน 4 ด้าน ได้แก่ การเดินทาง การพักอาศัย การชอปปิ้ง และการทำงาน - ชั่วโมงการเรียนการสอนโดยเฉลี่ย 400 ชั่วโมงขึ้นอยู่กับสไตล์การเรียน
    ระดับสูง - (Level 4) ประกอบด้วย - รูปภาพกว่า 1200 ภาพ รวมไปถึงวิดีโอบทสนทนาและบทเรียนบรรยายที่ครอบคลุมทักษะในชีวิตประจำวัน 4 ด้าน ได้แก่ การตั้งเวลาและปรับเปลี่ยนเงื่อนไขการนัดหมายการย้ายไปสถานที่ทำงาน จัดให้มีการซ่อมแซมบ้าน เตรียมที่จะย้ายไปต่างประเทศ - ชั่วโมงการเรียนการสอนโดยเฉลี่ย 400 ชั่วโมงขึ้นอยู่กับสไตล์การเรียน
    ระดับสูง - (Level 5) ประกอบด้วย - รูปภาพกว่า 1200 ภาพ รวมไปถึงวิดีโอบทสนทนาและบทเรียนบรรยายที่ครอบคลุมทักษะในชีวิตประจำวัน 4 ด้าน ได้แก่ การพัฒนาภาษาอังกฤษของคุณ และความสามารถทางภาษา การสนทนาภาษาอังกฤษในการปฏิบัติ เก็บสิ่งที่คุณได้เรียนรู้ตามที่คุณย้ายไปข้างหน้าและล่วงหน้า อ่านและทำความเข้าใจภาษาอังกฤษ ถ่ายทอดความคิดที่ซับซ้อนและความคิดในภาษาอังกฤษ - ชั่วโมงการเรียนการสอนโดยเฉลี่ย 400 ชั่วโมงขึ้นอยู่กับสไตล์การเรียน

System requirements:

- Windows 2000 or later

- Mac OS 10.4 or later

- 512 MB RAM

- 1 GHz or faster processor speed

- 600 MB free hard-drive space (per level)

- 16-bit sound card

- 800 x 600 display resolution (1024 x 768 recommended)

- Speech recognition feature requires a USB headset microphone

การติดตั้ง

- อันดับแรกต้องติดตั้งตัวโปรแกรมก่อน จึงจะติดตั้งไฟล์ภาษาที่จะเรียนได้ ติดตั้งโปรแกรมโดยการรัน Rosetta Stone Program Installer.exe

- เมื่อเสร็จแล้วอย่าเพิ่งให้โปรแกรมทำงานนะครับ ก๊อปปี้ไฟล์ในโฟลเดอร์ Crack ไปเซฟทับที่โฟลเดอร์โปรแกรมที่ติดตั้งให้เรียบร้อยตาม OS ที่ใช้นะครับ : Default path for Windows > Program Files > Rosetta Stone > Rosetta Stone Version 3

- ต่อไปเป็นการติดตั้งไฟล์ภาษา ให้ใช้โปรแกรมจำลองไดรฟ์เช่น Daemon tool เมาท์ไฟล์ภาษา*.ISOแล้วติดตั้งไฟล์ภาษาตามลำดับได้เลยครับ (ต้องเปิดโปรแกรมก่อนนะครับถึงจะติดตั้งไฟล์ภาษาได้)
    - Play!

***สำหรับตัวโปรแกรมและไฟล์ภาษาห้ามอัพเดทและลงทะเบียนออนไลน์กับเว็บแม่นะครับ ห้ามเด็ดขาดเลย ไม่งั้นแคร็กจะใช้ไม่ได้***

ตัวโปรแกรม

ตัวโปรแกรม ROSETTA STONE เวอร์ชั่นล่าสุด 3.4.7
    PASS : KORNTEWAPITUK

ภาษาอังกฤษ
    PART 01
    PART 02
    PART 03
    PART 04
    PART 05
    PART 06
    PART 07
    PART 08
    PART 09
    PART 10
    PART 11
    PART 12
    PART 13

ภาษาญี่ปุ่น
    ภาษาญี่ปุ่น PART 01 - 10

ภาษาจีน Chinese (Mandarin)
    PART 01
    PART 02
    PART 03
    PART 04
    PART 05
    PART 06
    PART 07
    PART 08

Spanish (Latin America)
    PART 01- 12

ภาษา FRENCH
    PART 01 - 11

French.Level.2
    PART 01
    PART 02

Arabic
    PART 01 - 07

Korean
    PART 01 - 07

PASS : KORNTEWAPITUK
    PASS : SURIYATEWAPITUK

หมายเหตุ พาสเวิร์ดตอนโหลดไฟล์กับแตกไฟล์ใช้แค่สองตัวนี้ครับ ไฟล์ที่ผมอัพทุกไฟล์ไม่ครอบลิ้งค์ครับ

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่เปลี่ยนพาสเวิร์ดโหลดใหม่ 3 ภาษา 1 ภาษาอังกฤษ 2 ภาษาจีน 3 ภาษาญี่ปุ่น พาสโหลดให้ใช้
    MODTANOI พาสแตกไฟล์ เหมือนเดิมครับเนื่องจากมีคนเกรียนของผมไปครอบลิ้งค์หาตังส์ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SURIYATEWAPITUK : 30th September 2012 เมื่อ 22:26 เหตุผล: เปลี่ยนพาสใหม่และไฟล์บางตัวโดนลบ
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 167 คนที่กล่าวขอบคุณ:

0810380803, alexandro9, AlphaBullet, altysan, AnonymousHacker, army614584, Arpple, ballmanufc, Bangzuzu, baszason, beastbang, bemkaen, benz55555, best99, bigbaki, blackbingrabbit, blackmetal, blackwax, Blaziken, bodypan, boomman, bostion, Br!dget, CanDiiZ, Cedric-[Th], champlifestyle, Chayakorn, chocoboro, city-hunter, CM_PUNK, darkmoonss, Dark_Koc, DekZaD, devilling, dodozz, dolphins, domankie, DreamstorY, dumex2plus, eakzakung, edman, Elder, Finally The Sun, first12340, games3707, GOD-Z, gp_gp_gp, Greankaklnw, Guilty Crown, gunza25l, hanso123, Hippogriff, illusioncore, jagarin2005, james3000, JaySoo, jedsada01, jeekeyjung, jonoye, Kazman, kee008, khuan, killnice, krisada1982, lahgenius, lism_lism, liyong1991, LOLOz, lovenon2006, majin2520, mangkol2n, manopstn, manutsawee117, markmj149, matoom28, Memorial1313, mercurii, mien, miklve, MiLaT " C " M!Ne, mojoyu, momofourfan, mosjamos, Msguzs, muuuuu, nakiann123, Nakonworld, namdokmai, nato58, nattapong.tam, nectiecc102, next 1000 clip, nhai, Ninhara, noinginth, NORNG, NT2Lock, offerre, P1000, packz, PaePee, Painkillers, paparaszii, pia, pn36lnp28, poggypan, pong42567, PongGamer, poop_pup, potatoboy01, powerop, Poyo_ts, Princeling, Psych-, purimsit, p_life, RaYmAnRAbBiT1325PowerSoNa, RAZORWIN, redapple, regention, ruicosta, sakunthai, SCT_9923, Shadow_MercurY, shakurashagi, ShockinBurst, Siream, soulmax, spisakda, SpMe, Sr!ce-I'm-Fool, stepmeup2, sunday13th, sunpetch88, Suradet40, suttiphun, tanapoom625, teexor, Testerzalom, thaiemotion, theoneidol, thewarriorone, thizo, thung, TigerSharK, tin99999, TingTong, titanoon, tripob302, ugly, ultimatezpro, unname1906, vabaras76, VeRiFieDJr, ViNceZ, Wa[2]Cry, wininudom, wizwiz200, yeeit4352, yoshi3416, yundaime, Zen|Th, ZirusZa, zSpiI2iTz, • M!l2AG€ •, คุณบอม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ขอบคุณครับ ส่วนตัวผมมีแบบเต็ม 24 ภาษา อิอิ

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    อุ้ยๆ ขอบคุณมากเลยนะครับ ^^ กำลังหาพอดี

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ok!!!!! รอคนอัพอยู่เลย ขอบคุณ มากๆ

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ขอภาษาจีนด้วยได้ปะครับ กำลังหาอยุ่ จะขอบคุณอย่างมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้
    ขอภาษาจีนด้วยได้ปะครับ กำลังหาอยุ่ จะขอบคุณอย่างมากเลย
    รอ 1-2 วันได้เปล่าครับถ้ารอได้เดี๋ยวจัดให้ครับภาษาจีนที่ผมมี Chinese (Mandarin)ตัวนี้นะครับ เน็ตผมช้ามากครับ
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณครับ โหลดไปแล้ว โปรแกรมใชได้ครับ ถ้ามันขึ้นว่า 2123 there was an error in the application ให้เข้าไปในโฟนเดอร์ติดตังโปรแกรม และรันคลิกขวา Run as Administrator-----> service_installer.exe แล้วคุณสามารถใช้โปรแกรมได้ตามปกติ สำหรับคนที่ใช้ OS 7 ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ugly : 27th May 2012 เมื่อ 10:12
    LED SAMSUNG SA300 23" 1920X1080 Full HD/Intel Core™2 Duo E7500 2.93GHz/Ram DDR3 4GB 1066MHz/500 GB SATA3/ATi 6790 HIS/PSU-Tagan TG600-U37 600 W.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อยากได้ภาษาไทยเพิ่มจังครับ ขอบคุณครับผม
    LED SAMSUNG SA300 23" 1920X1080 Full HD/Intel Core™2 Duo E7500 2.93GHz/Ram DDR3 4GB 1066MHz/500 GB SATA3/ATi 6790 HIS/PSU-Tagan TG600-U37 600 W.

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ugly อ่านกระทู้
    อยากได้ภาษาไทยเพิ่มจังครับ ขอบคุณครับผม
    ภาษาไทยผมลองติดตั้งแล้วมันcrack ไม่ผ่านน่ะครับ ตอนนี้กำลังอัพภาษา จีน กับ ญี่ปุ่นอยู่ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ขอบคุณมากครับได้ของดีมาจะเอาไปใช้หาความรู้ให้เต็มที่เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ขอบคุณมากครับ อยากเป็นอังกฤษมากมายเลยตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ขอบ คุณมาก เลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ ได้ตามคำขอ

กล่าวขอบคุณ
    88
    cool cool cool! มีภาษาเกาหลีเปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beastbang อ่านกระทู้
    cool cool cool! มีภาษาเกาหลีเปล่า?
    มีครับ จริงๆแล้วผมมี20กว่าภาษาครับแต่ถ้าอัพทั้งหมดมันใช้เวลาเป็นเดือนน่ะครับผมเลยอัพเฉพาะภาษาที่มีคนสนใจจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SURIYATEWAPITUK : 29th May 2012 เมื่อ 16:43

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ผมโหลดแน่ แต่รอเน็ตผมดีก่อน

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    ติดตั้งไงครับนี้ตัวภาษาครับ งงเมาท์แผ่นเเล้วตัวโปรแกรมหาแผ่นที่เมาท์ไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    ได้แหละครับ ต้องรีเครื่องก่อนนี้เอง >< โง่ตั้งนาน

กล่าวขอบคุณ
    88
    cool cool cool!กว่าจะจบทั้ง 5 level เป็นปีเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    โปรแกรมก็ภาษาอังกฤษเรียนก็อังกฤษ แล้วจะไปรู้เรื่องไหมเนี้ย

อยากได้ภาษาไทยแบบแคร็กได้อะ

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบคุณ อย่างหล่ามล้น ความรู้ดีๆเช่นนี้ ต้องดัน ดันให้ ครับ ดันๆ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    โปรแกรมก็ภาษาอังกฤษเรียนก็อังกฤษ แล้วจะไปรู้เรื่องไหมเนี้ย

อยากได้ภาษาไทยแบบแคร็กได้อะ
    ตัวโปรแกรมตัวนี้จะไม่มีภาษาไทยครับจะเป็นภาษาอังกฤษครับ แล้วภาษาที่เราติดตั้งที่จะเรียนก็จะเป็นภาษาของตัวนั้นเลยครับ ค่อยๆฝึกครับถ้าเราตั้งใจซะอย่าง
    ผมเชื่อว่าทุกคนทำได้ครับ อย่าท้อครับ

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    Chinese (Mandarin) เป็นภาษาจีนกลางไหมครับ

Tags for this Thread