ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    น่าลองครับ อ่อนอังกฤษมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mercurii อ่านกระทู้
    ผมลงไม่ได้ครับมันขึ้นแบบนี้รบกวนช่วยหน่อยครับ
    ลงโปรแกรมNET Framework ตามที่ท่าน จขกท บอกก็ไม่ได้ครับ

ตอนติดตั้งให้ลบเครื่องหมาย \ ด้านท้ายตอนเลือกว่าลงไดร์ไหน ออกด้วยนะครับ ผมก็เป็นครับ
    ลบออกแล้วติดตั้งได้เลย ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณจขกทที่เอามาลงให้นะครับหามานานแล้วครับ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    งง ครับ ทำไม แตกแรร์ แล้วบอก รหัสผิดล่ะครับ ทั้งๆ ที่ ใช้ พาส ทั้ง สองตัวเลยนะครับ ไฟล์ เสี รึเปล่าครับ ( ภาษาอังกฤษ นะครับ )

ยังไง จขกทช่วยเข้ามาตอบที งงมาก - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอรบกวน ด้วยครับมี ภาษา Norway มั๊ยครับให้ลูกเรียน ก่อนไป...ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Painkillers อ่านกระทู้
    งง ครับ ทำไม แตกแรร์ แล้วบอก รหัสผิดล่ะครับ ทั้งๆ ที่ ใช้ พาส ทั้ง สองตัวเลยนะครับ ไฟล์ เสี รึเปล่าครับ ( ภาษาอังกฤษ นะครับ )

ยังไง จขกทช่วยเข้ามาตอบที งงมาก - -
    ให้พิมพ์เอาดีกว่าครับพาสเวิร์ดน่ะ ถ้าก็อปไปบางทีอาจจะติดช่องว่างไปด้วย ใช้ตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมดนะครับ ภาษาอังกฤษพาสแตกไฟล์ จะใช้ SURIYATEWAPITUK
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cnpong อ่านกระทู้
    ขอรบกวน ด้วยครับมี ภาษา Norway มั๊ยครับให้ลูกเรียน ก่อนไป...ขอบคุณ
    ภาษา Norway ไม่มีครับผม
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    คือว่าาา TOPIC นี้เป็น TOPIC แห่งปีนี้ที่มันมีประโยชน์ต่อคนไทยมากๆ เลยครับ นับถือครับที่เอามาให้ใช้ฟรี

ฝึกกันไว้นะครับทุกคน เมื่อเราเปิดประตูอาเซ๊ยนเมื่อไหร่ สิ่งนี้จะเป็นอาวุธติดตัวของเราไว้สู้รบกับต่างชาติครับ หรือ แม้แต่ละแวกประเทศบ้านเรานี่เองด้วยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    1 เครื่องติดตั้งได้กี่ภาษษครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดันๆๆๆๆๆๆๆคราฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับหามานานและ ^^

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    1 เครื่องติดตั้งได้กี่ภาษษครับ
    แล้วแต่เราครับว่าอยากเรียนกี่ภาษาครับ สมมุติว่าโหลดไปทุกภาษาอยากติดตั้งทั้งหมดก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ดัน ให้ ครับ ผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เจอปัญหาเหมือนกันครับ จากที่ค้นหาก็ได้วิธีลองดูครับ คลิกขวา Rosetta Stone v3.4.7 - Setup.exe แล้วคลิก properties แล้วเลือก compatility คลิกตรง run this program in compatilibility mode for แล้วเปลี่ยนเป็น window 2000 หรือ window 95 กด apply และ ok แล้วลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ ผมลงแล้วสำเร็จครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ตอนติดตั้งให้ลบเครื่องหมาย \ ด้านท้ายตอนเลือกว่าลงไดร์ไหน ออกด้วยนะครับ ผมก็เป็นครับ
    ลบออกแล้วติดตั้งได้เลย ^^
    เจอปัญหาเหมือนกันครับ จากที่ค้นหาก็ได้วิธีลองดูครับ คลิกขวา Rosetta Stone v3.4.7 - Setup.exe แล้วคลิก properties แล้วเลือก compatility คลิกตรง run this program in compatilibility mode for แล้วเปลี่ยนเป็น window 2000 หรือ window 95 กด apply และ ok แล้วลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ ผมลงแล้วสำเร็จครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอถามอะไรหน่อยคับ คือเครื่องผมลงโปรแกรมแล้วใช้ได้ปกติยกเว้นตอนที่อ่านคำโปรแกรมไม่ยอมตรวจให้ทั้งๆที่ก็เปิดไมล์แล้วเป็นเพราะอะไรหรอคับ
    อิกอย่างfileอังกฤษพอผมแตกไฟมันมีแค่เวล2 4 5อ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    1
    โปรแกรมนี้สุดยอดมากๆครับฝึกไปได้ 1 ชั่วโมงได้เรียนรู้อะไรๆได้เยอะเลย เหมือนได้ทบทวนอีกครั้ง ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆครับที่มอบโปรแกรมดีๆแบบนี้มาให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานกันถือว่ามีประโยชน์มากๆครับ ถ้าเป็นไปได้อยากได้ทุกๆภาษาเลยครับมีเวลาเมื่อไหร่ก็อัพแจกให้เรื่อยๆนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะให้หลานมาฝึกกับโปรแกรมนี้่ดูครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับผม

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bas123456 อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรหน่อยคับ คือเครื่องผมลงโปรแกรมแล้วใช้ได้ปกติยกเว้นตอนที่อ่านคำโปรแกรมไม่ยอมตรวจให้ทั้งๆที่ก็เปิดไมล์แล้วเป็นเพราะอะไรหรอคับ
    อิกอย่างfileอังกฤษพอผมแตกไฟมันมีแค่เวล2 4 5อ่ะคับ
    ตอนที่เทสไมค์โปรแกรมมันให้ผ่านหรือเปล่าครับ จากการที่ผมลงโปรแกรมตัวนี้จริงๆแล้วผมยังไม่เคยเจอปัญหาต่างๆเลยแม้แต่ครั้งเดียวไม่ว่าจะ xp หรือ win 7 ทั้งแบบ 32 หรือ 64 bit ความหมายคือว่าผมเป็นคนลงวินโดว์เองทั้งหมด ปัญหาต่างๆน่าจะเกิดจากตัววินโดว์ของท่านมากกว่าและจากการที่ผมได้คุมเครื่องแก้ไขและติดตั้งให้ผู้ที่สนใจจริงๆเกือบๆ 20 เครื่อง
    1 ให้ท่านลองอัพเดตตัววินโดว์ใหม่เนื่องจากวินโดว์ยังขาดโปรแกรมเสริมบางตัวที่สำคัญสำหรับโปรแกรมตัวนี้
    2 กรณีที่โปรแกรมไม่จับสัญญาณที่เราพูดไปลองเทสไมค์ดูก่อนว่าไมค์ปกติหรือเปล่า
    3 ตอนที่ท่านเริ่มใช้โปรแกรมทีแรกตัวโปรแกรมมันจะทดสอบไมค์โดยที่ท่านจะต้องพูดไปเรื่อยๆจนโปรแกรมให้ท่านทดสอบผ่าน อันนี้ท่านผ่านหรือเปล่า
    4 ภาษาอังกฤษจริงๆแล้วมันมีทั้งหมด5เลเวลตอนที่ท่านแตกไฟล์มันขึ้นไฟล์มีปัญหาอะไรหรือเปล่า
    5 ไฟล์ทุกภาษาสามารถซ่อมได้กรณีที่ไฟล์มีปัญหา โดยการดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์หรือเปิดไฟล์ด้วยโปรแกรม winrar แล้วกด alt + r แล้วเลือกซ่อมไฟล์ เมื่อเสร็จแล้วให้เปลี่ยนชื่อให้เหมือนไฟล์ที่มีปัญหาแล้วแตกไฟล์ใหม่อีกครั้ง
    ลองดูครับถ้าได้หรือไม่ได้มาโพสทิ้งไว้ครับผมจะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    1
    มีปัญหาเรื่องไมล์เหมือนกันแหะ เมื่อวานยังเล่นได้อยุ่มาวันนี้ไมล์ไม่ทำงานซะงั้น ไมล์ก็ดังออกลำโพงนะครับแต่ในโปรแกรมใช้ไม่ได้ เดี๋ยวลองลบแล้วลงใหม่อีกรอบ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ขอขอบคุณจากใจจริงมากครับ ช่วยให้ผมรู้สึกอยากมีความรู้มากขึ้นจริงๆ อยากเก่งด้านภาษาไจะได้มีงานดีๆทำ ขอบคุณมากๆครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SURIYATEWAPITUK อ่านกระทู้
    ตอนที่เทสไมค์โปรแกรมมันให้ผ่านหรือเปล่าครับ จากการที่ผมลงโปรแกรมตัวนี้จริงๆแล้วผมยังไม่เคยเจอปัญหาต่างๆเลยแม้แต่ครั้งเดียวไม่ว่าจะ xp หรือ win 7 ทั้งแบบ 32 หรือ 64 bit ความหมายคือว่าผมเป็นคนลงวินโดว์เองทั้งหมด ปัญหาต่างๆน่าจะเกิดจากตัววินโดว์ของท่านมากกว่าและจากการที่ผมได้คุมเครื่องแก้ไขและติดตั้งให้ผู้ที่สนใจจริงๆเกือบๆ 20 เครื่อง
    1 ให้ท่านลองอัพเดตตัววินโดว์ใหม่เนื่องจากวินโดว์ยังขาดโปรแกรมเสริมบางตัวที่สำคัญสำหรับโปรแกรมตัวนี้
    2 กรณีที่โปรแกรมไม่จับสัญญาณที่เราพูดไปลองเทสไมค์ดูก่อนว่าไมค์ปกติหรือเปล่า
    3 ตอนที่ท่านเริ่มใช้โปรแกรมทีแรกตัวโปรแกรมมันจะทดสอบไมค์โดยที่ท่านจะต้องพูดไปเรื่อยๆจนโปรแกรมให้ท่านทดสอบผ่าน อันนี้ท่านผ่านหรือเปล่า
    4 ภาษาอังกฤษจริงๆแล้วมันมีทั้งหมด5เลเวลตอนที่ท่านแตกไฟล์มันขึ้นไฟล์มีปัญหาอะไรหรือเปล่า
    5 ไฟล์ทุกภาษาสามารถซ่อมได้กรณีที่ไฟล์มีปัญหา โดยการดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์หรือเปิดไฟล์ด้วยโปรแกรม winrar แล้วกด alt + r แล้วเลือกซ่อมไฟล์ เมื่อเสร็จแล้วให้เปลี่ยนชื่อให้เหมือนไฟล์ที่มีปัญหาแล้วแตกไฟล์ใหม่อีกครั้ง
    ลองดูครับถ้าได้หรือไม่ได้มาโพสทิ้งไว้ครับผมจะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ
    จากที่ท่านพูดมาคงจะเป็นที่วินโดผมอาจขาดโปรแกรมไรไป(พอดีเราใช้วินโดแท้มันมีให้อัพไรก็ลงตามนั้นหรือถ้าขาดโปรแกรมไรไปท่านพอจะแนะนำได้ไหมคับ)
    แต่ตอนเทสไมล์ก็ปกตินะคับ
    ส่วนไฟล์นั้นเด๋วผมลองโหลดใหม่(ตอนนี้เน็ตช้า)
    สุดท้ายจะแก้ได้หรือเปล่าไม่สำคัญแค่ท่านนำมาจากและให้คำแนะนำดีๆก็ซึ้งใจและคับ ขอบคุณคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    Addภาษา แล้วไงต่ออ่า ???
    "คนอ่านน่ารักมว๊ากกกกก !!"

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bas123456 อ่านกระทู้
    จากที่ท่านพูดมาคงจะเป็นที่วินโดผมอาจขาดโปรแกรมไรไป(พอดีเราใช้วินโดแท้มันมีให้อัพไรก็ลงตามนั้นหรือถ้าขาดโปรแกรมไรไปท่านพอจะแนะนำได้ไหมคับ)
    แต่ตอนเทสไมล์ก็ปกตินะคับ
    ส่วนไฟล์นั้นเด๋วผมลองโหลดใหม่(ตอนนี้เน็ตช้า)
    สุดท้ายจะแก้ได้หรือเปล่าไม่สำคัญแค่ท่านนำมาจากและให้คำแนะนำดีๆก็ซึ้งใจและคับ ขอบคุณคับ
    WINDOWSของท่านตอนนี้อัพเป็นตัวล่าสุดแล้วใช่เปล่าครับ

พวกโปรแกรมนี้ลงหมดยังครับ
    Java Runtime Environment 1.7.0.5
    NET Framework Version 4.0
    DirectX 9.0c (Jun 10)
    แล้วใช้โปรแกรมอะไรจำลองแผ่นครับ
    DAEMON Tools หรือเปล่า
    ลองดูครับเป็นแนวทางนะครับผมยังไม่เคยเจอปัญหาตัวนี้ครับ
    หรือถ้าอัพเดตwindows ได้ให้ลองอัพเดตครับล้วลองติดตั้งใหม่อีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    ขอบคุณมากครับ

Tags for this Thread