ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

Talking Minecraft ทำยอดขายได้ 9.2 ล้านชุดทั่วโลก

.:: Minecraft ทำยอดขายได้ 9.2 ล้านชุดทั่วโลก ::.
    Mojang ประกาศการทำยอดขายเกม Minecraft เกมสร้างโลกโพลิกอน

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

Mojang ประกาศการทำยอดขายเกม Minecraft เกมสร้างโลกโพลิกอน โดยทำยอดขายได้ 9.2
    ล้านชุดที่ประกอบไปด้วยแพลตฟอร์ม PC, Xbox Live Arcade, iOS และ Android

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับแพลตฟอร์มเกม Minecraft ขายที่ดีสุดคือเกมเวอร์ชั่น PC โดยทำยอดขายได้ถึง 6 ล้านชุด
    นับเป็น 65 เปอร์เซนต์ ของยอดขายทั้งหมด ขณะที่เกมเวอร์ชั่น Xbox 360 สามารถทำลายสถิติด้าน
    ยอดขายและสามารถทำกำไรให้กับเกมนี้ภายใน 1 ชั่วโมง นับจากวางจำหน่าย

------------------------------------------------------------------------------
    - Gamers Unleashed -
    ออกแบบกระทู้ข่าวโดย:Manthai@Gamers Unleashed
    ขอขอบคุณข้อมูลจาก:Upic,Google,Gamemun

------------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 27th May 2012 เมื่อ 03:06

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เห็นเหลี่ยมๆแบบนี้ ขายได้เยอะโคตร

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ถึง"เหลี่ยม"แต่ของเขาดีจริงๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    สวดยอด เหลี่ยม แต่เจ่ง
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ตั้งแต่เคยเล่นมาผมยกให้มันเป็นเกมส์ที่สร้างสรรค์ที่สุดสำหรับผมเลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    สุดยอดความเหลี่ยมที่ชนะใจเกมเมอร์ทั้งโลก

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    เดี้ยวก็มีหัก มุม
    กำลังสร้างบ้านดีๆ Keeper ระเบิดบ้าน

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    สร้างบนแบบหลักชีวิตจริง กว่าจะตั้งตัวได้ก็นาน เจออุปสรรคขัดขวางชีวิตอย่าง Keeper

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เกมโปรดหนึ่งเดียวของผม เล่นบ้าทั้งวันทุกวันไม่เบื่อ 555+

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ใครๆก็ชอบคนไทยเล่นเยอะมาก แต่ราคาแพงจังเป็นเกมเดียวที่ผมไม่ยักคิดจะซื้อ เพราะแพงมากๆจริงๆ
    ไม่ว่าจะระบบอะไรๆไม่น่าสนใจเท่าไหร่ ราคายังมาเท่ากับเกมระดับพระการดังๆเลยแหะ ใครก็ได้บอกข้อดีนอกจาก Openworld ได้ไหม
    รู้สึกแบบว่า 800 ยังไงๆ ก็ไม่รู้สึกคุ้มกับเกมแค่ 50 mb เนี่ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เกมเขาดีจิงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    ใครๆก็ชอบคนไทยเล่นเยอะมาก แต่ราคาแพงจังเป็นเกมเดียวที่ผมไม่ยักคิดจะซื้อ เพราะแพงมากๆจริงๆ
    ไม่ว่าจะระบบอะไรๆไม่น่าสนใจเท่าไหร่ ราคายังมาเท่ากับเกมระดับพระการดังๆเลยแหะ ใครก็ได้บอกข้อดีนอกจาก Openworld ได้ไหม
    รู้สึกแบบว่า 800 ยังไงๆ ก็ไม่รู้สึกคุ้มกับเกมแค่ 50 mb เนี่ยครับ
    อัพเดตฟรีตลอดชีพ = ="

ปล. เกมเเท้เดี๋ยวนี้ก็ 600+ กันทั้งนั้นหละคุณพี่ BF3 เเบบกล่องยัง 1700+ เลย
    ผมว่ามันคุ้มกว่า เติมเกมออนไลน์อีก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ของเค้าดีจริง ๆ ๆ

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    อัพเดตฟรีตลอดชีพ = ="

ปล. เกมเเท้เดี๋ยวนี้ก็ 600+ กันทั้งนั้นหละคุณพี่ BF3 เเบบกล่องยัง 1700+ เลย
    ผมว่ามันคุ้มกว่า เติมเกมออนไลน์อีก
    คุ้มกว่าเติมแน่ครับผมเข้าใจ แต่คือราคามันแพงจริงๆเกมนี้นิ ซื้อผ่านพวก Dealer ก็เล่นเพิ่มซะถึง 1000 เห็นราคายังไงก็ไม่รู้สึกคุ้มจริงๆครับ
    เอาไปซื้อเกมแบบเดียวกัน Openworld ได้เลยนะนั่น ถ้าเทียบเป็นเงิน Dollar คงช่วง 19.99 -29.99 เลยมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมเหลี่ยมๆแบบนี้ไม่คิดว่าจะมีคนสนใจซะอีกไม่น่าเชื่อ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เชื่อมั้ยว่าหลายๆคนยังเล่น 1.2.5 เพราะว่าขี้เกียจเสียตังค์ 555

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้

ผมว่าอันนี้อยู่ที่ความพอใจจะซื้อหรือป่าว ถ้าผมเล่นแล้วมีความสุขเล่นแล้วสนุก ต่อ มัน1 mb แต่มันเป็นความสุขทางใจ สัก2000ก็ซื้อ

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมว่าคุ้มเลยนะ 800 บาทมันเล่นได้ไม่รู้เบื่อจริงๆ Mod ให้เรามาเติมให้ Minecraft สนุกขึ้นก็มีเยอะสร้างสรรค์มากชอบจริงๆ
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ข้อดีนอกจากนั้นหรอ

1. ถูกต้องตามลิขสิทธิ์
    2. สามารถเปลื่ยน Skin ของเราในเกมส์ไ้ด้
    3. สามารถอัพเดทได้ตลอด
    4. สามารถเล่นเซิฟเวอร์บางเซิฟเวอร์ได้ และกิจกรรมบางกิจกรรม ที่เขาจำกัดแค่ ID Premium ตัวอย่างเช่น You Are Minecraft

ภาพประกอบ You Are Minecraft

ผมก็ซื้อนะ ก็ไม่ผิดหวัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinchot : 27th May 2012 เมื่อ 09:21

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เห็นเหลี่ยมๆอย่างนี้ยอดขายก็เยอะนะเนี่ย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมคือ 1 ใน 9.2 ล้านชุดภูมิใจมาก ใครที่ชอบดูถูกเกมนี้ดูไว้ซะ ใช้ว่าทุกเกมกราฟฟิคต้องดีไปซะหมดแก่นแท้ของมันคือระบบและความสนุกที่ได้รับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    บ๊ะ! อย่างนี้ ต้องหามาซื้อบ้างซะแล้ว =w=
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    มันเป็นเกมแนว sandbox ที่ไม่ใช้แค่ openworld ถ้าคุณเก่งเรื่องระบบไฟฟ้า ก็สามารถนำวงจรไฟฟ้าในเกม มาต่อเสมือนได้ เช่นต่างประเทศยังทำเครื่องคิดเลข animation เกมcasual แบบต่างๆ อังกรี้เบิรดฺก็มีนะ มันใม่ใช่แค่เกมสร้างบ้านผจนภัยฆ่ามังกรแล้วจบ มันมีทางเลือกหลากหลาย เกมนี้มันไม่มีวันจบหรอกครับ ถึงจะฆ่ามังกรก็ยังได้มังกรมาเลี้ยงเลย แนะนำให้ศึกษาดีดีก่อนความลับใน MINECRAFT มีเยอะกว่าที่คิด

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    เหลี่ยม เเหล่ม โบ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เล่นแรก ๆ ติดไม่หลับไม่นอนเลย
    ยังไงต้องจัดแท้