ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

รบกวนช่วยด้วยครับ หมดหนทางต่อ internet ครับ ขอบคุณครับ

ช่วยด้วยครับหมดหนทางต่อ internet แล้วครับ ใครพอมีวิธีต่อเน็ตหรือเช็ค มั้งครับ ลองตามลิ้ง ด้านบนแล้วก็ยังต่อไม่ได้ครับ เกิดจากสาเหตุอะไรได้มั้งครับ
    ตอนแรกต่อกัน wireless ก็ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า Can't connect to your wireless network ครับ แล้วมันก็ failed ทั้งที่รหัสอะไรก้ถูกครับ ลองมาหมดในส่วนของ wireless ( built in wireless ครับ)
    ส่วนในส่วนของสายแลน ครับ ได้แค่ network ครับ แต่พอไปที่ internet มัน failed ครับ ไม่ได้เลย
    ขึ้นเป็นแบบนี้ครับ ตามลิ้งนี้ครับ
    http://support.xbox.com/en-GB/xbox-l...-978945#Repair

จำเป็นมั้ยครับต้อง ไป set ตั้งค่าอะไรโดยเฉพาะก่อนครับ ต่อเป็นครั้งแรกครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    การตั้งค่าของเครื่อง Xbox JTAG โดยปกติจะมีการตั้งค่าให้ต่อ internet ได้หรือไม่ ในขั้นตอนติดตั้ง IC เลยครับ โดยปกติเครื่อง JTAG จะสามารถต่อ internet ได้จนถึงแค่ Network เท่านั้น ดังภาพด้านล่าง
    Xbox ----------> PC ----------> internet

ส่วนการต่อ Internet ไปยัง MicroSoft โดยปกติจะถูกบล็อคไว้ด้วยการตั้งค่าใน Dashlaunch ครับ ซึ่งทำให้เครื่อง JTAG จะต่อกับ MicroSoft ได้ต้องไปเปลี่ยนแปลงค่าใน Dashlaunch แทน ดังนั้นหากมีการทดสอบ Network Setting แล้วเห็นสัญญาณเหมือนดังแผนภูมิข้างล่าง ก็ถือว่าเป็นปกติอยู่แล้วครับ

Xbox ----------> PC ----------> internet -----X-----> MicroSoft
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณครับ แต่ของผม มันขึ้นว่า Can't connect to your wireless network ครับ มันเป็นแบบนี้ครับ หรือว่ามันขึ้นอยู่กับตัว ICที่ติดตั้งมาตามที่บอกครับ

แล้วแบบนี้จะมีทางแก้มั้ยครับ รบกวนด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kotabaruu : 28th May 2012 เมื่อ 09:12

กล่าวขอบคุณ
    13
    ของผมคล้ายๆกัน แต่มันต่อไม่ติดตรง เทส ไป internet แต่ยังไม่ได้ใช้เกี่ยวกับ internet เลยยังไม่เดือนร้อนเท่าไร
    Xbox ----------> My network-----X-----> internet -----X-----> MicroSoft

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ปัญหาของการต่อเชื่อม Xbox360 อาจแปลได้ง่ายๆดังนี้

Xbox ----X------> My network
    ปัญหาอาจเกิดจาก ไม่ได้ต่อสาย LAN หรือสาย LAN มีปัญหา หากเป็นเครื่อง Slim อาจมีปัญหาเรื่อง Wireless LAN ซึ่งเป็นตัว Hardware ภายในเครื่องครับ

Xbox -----------> My network-----X-----> internet
    ปัญหาอาจเกิดจากการตั้งค่า Network หรือไม่ได้ต่อ Router กับ internet ครับ หรืออาจมีปัญหาในการเชื่อมต่อ internet เนื่องจากเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ทำ JTAG มาจากร้านของเรา การต่อสัญญาณจาก Network ไปที่ internet จะมีการทดสอบให้แล้วไม่น่าไม่มีปัญหาอะไ ทางร้านได้ทำการตั้งค่าไว้ให้เรียบร้อยแล้ว เมื่อไปต่อสาย LAN ที่บ้านควรจะต่อเชื่อม Internet โดยไม่มีปัญหาอะไรครับ ให้ลองเช็คที่การตั้งค่า Router ของที่บ้านดูครับดูครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    1
    สงสัยคงจะเป้นที่ตัว hardware ในเครื่องนะครับ เพราะลองต่อสาย แลนแล้ว network ใช้ได้แต่ internetใช่ไม่ได้ ท่าเกิด hardwareมีปัญหาแบบนี้สามารถแก้ไขเองได้มั้ยครับ หรือที่ร้านรับแก้ให้รึเปล่าครับ ท่าตัวhardware มีปัญหา

แล้วการโหลดหน้าปกเกมส์มานั้น ต้องใช้ในส่วน internet รึเปล่าครับ

แล้ว เช็คการตั้งค่า rounter นี้ ในเรื่องของอะไรหรอครับ
    เลข ip รึเปล่าครับ แต่ก้ตั้งแต่ automaticไว้ หรืออย่างอื่นครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kotabaruu : 29th May 2012 เมื่อ 16:28

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมต่อไวไฟ เปิดเครื่องมาก็โหลดปกได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ของผมเป็นแบบภาพด้านบนนะครับ ก็เลย งงว่าเกิดจากสาเหตุอันใด