ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 102 จากทั้งหมด 144 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25292100101102103104112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,526 ถึง 2,550 จากทั้งหมด 3576
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    พี่คับขอเกมส์หน่อยสิคับขอเกมส์ Sengoku Basara 3 ที่ใช้ emu ของ will เล่นอะคับได้หรือป่าวอะคับถ้าได้ก็ขอบคุณคับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคับ ^^
    รักเกมส์เยี่ยงชีพ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,913
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yugioh9988 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผมสำหรับเกมทั้งหลายเเหล่ เเต่ว่า เว็ปของ Mortal Combat ของผมมันขึ้นว่า
    Sorry, this website / URL has been requested to be blocked from AdF.ly
    เเบบนี้อะครับ
    ขอบคุณครับที่แจ้งตอนนี้เจิงแก้ให้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunterking02 อ่านกระทู้
    พี่คับขอเกมส์หน่อยสิคับขอเกมส์ Sengoku Basara 3 ที่ใช้ emu ของ will เล่นอะคับได้หรือป่าวอะคับถ้าได้ก็ขอบคุณคับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคับ ^^
    ได้ครับแต่ต้องมีโปรแกรมเล่นผ่านคอมครับไปศึกษาจากลิงค์
    http://www.youtube.com/watch?v=HU0lZGSqndE ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ช่วยดันคับบ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณเจิงมากๆครับสำหรับเกมส์ดีๆที่มากมายเหลือเกิน อีกทั้งโหลดก็ง่ายไม่ต้องรวมไฟล์ให้ยุ่งยาก ผมได้ไปหลายเกมส์แล้วครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาอยากทราบว่าทำไมผมโหลดเกมส์ไฟล์ใหญ่ๆขนาดตั้งแต่6GB ขึ้นไปไม่ได้ คือว่าโหลดได้ตอนแรกๆวิ่งเร็วเต็มสปีดแต่ค่อยๆช้าลงจนมีขึ้นว่าผิดพลาดทุกที ขอคำแนะนำด้วยครับ ตัวอย่างเช่น DEAD SPACE1,2,3 ,Tomb Raider(kajerngb88.ra 10.62 GB )
    RIDE TO HELL: RETRIBUTION 2013(kajergd19.rar 10.08 GB ), Bionic Commando(kajernga89.iso 7.02 GB )

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooM70 อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณเจิงมากๆครับสำหรับเกมส์ดีๆที่มากมายเหลือเกิน อีกทั้งโหลดก็ง่ายไม่ต้องรวมไฟล์ให้ยุ่งยาก ผมได้ไปหลายเกมส์แล้วครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาอยากทราบว่าทำไมผมโหลดเกมส์ไฟล์ใหญ่ๆขนาดตั้งแต่6GB ขึ้นไปไม่ได้ คือว่าโหลดได้ตอนแรกๆวิ่งเร็วเต็มสปีดแต่ค่อยๆช้าลงจนมีขึ้นว่าผิดพลาดทุกที ขอคำแนะนำด้วยครับ ตัวอย่างเช่น DEAD SPACE1,2,3 ,Tomb Raider(kajerngb88.ra 10.62 GB )
    RIDE TO HELL: RETRIBUTION 2013(kajergd19.rar 10.08 GB ), Bionic Commando(kajernga89.iso 7.02 GB )
    มันเกิดจากเซิฟเวอร์โหลดครับ ก็คือ putlocker มันจะเปลี่ยนลิงค์ตรงละตลอดอะครับ เช่นตอนนี้ ลิงค์โหลดคือ http://aaa.com ผ่านมาสัก 2 ชั่วโมงมันเกมนี้เป็นลิงค์โหลด http://bbb.com มันขึ้นอยู่กับแต่ละลิงค์เน็ตด้วยอะครับ มันเป็นอะไรที่ซับซ้อน
    ก็คือถ้าอยากไม่ให้ติดปัญหาเลย เน็ตต้องโหด เหอๆ บางทีใครเน็ตไม่เร็วมาก มันก็จะขาดการติดต่อไป ก็เหมือนกับพวกเว็บ saveyoufile filecondo อะครับที่จำกัดผู้ดาวน์โหลดลิงค์นั้นๆภายใน1ช่วงเวลา แต่ putlocker ไม่ได้ห้ามไงครับ ใครโหลดพร้อมกันกี่คนก็ได้
    เช่นโหลดพร้อมกัน 100 คน เน็ตโหดทั้ง 100 คนตัวเซิฟเวอก็ส่งไฟล์เค้าเครื่องเราแบบโหดเหมือนกัน แต่ถ้าสมมุติมี 20 คนเน็ตไม่ดี อีก 80 คนที่เหลือก็แย้งช่องดาวน์โหลดไป ทำให้มันต่อการดาวน์โหลดไม่ได้ก็หลุดไปครับ
    แต่ถ้าอยากโหลดก็สามารถฟื้นฟูลิงค์ดาวน์โหลดครับ ^_^
    *ห้ามเลยนะครับ ระหว่างที่มันกำลังฟื้นฟูจะเห็นแถบใน IDM เพิ่มมาเรื่อยๆ*ยังไม่ทันโหลดทีนะ มันกำลังรวบรวมไฟล์เดิมอยู่ครับหากไปกระทำใดๆกับมันปุ๊บเกิดผิดหลาดขึ้นมา ต้องโหลดใหม่หมดนะครับ
    มีปัญหาสามารถสอบถามผมได้เสมอนะครับ ความรู้ที่เจิงให้ไปเจิงก็เดาเองเหมือนกันแต่น่าจะไม่เกินจากนี้ครับ เหอๆ เพราะเจิงเป็นแค่ผู้โหลดและผู้อัพโหลดเคยเจอปัญหาแบบนี้มามากก็เลยสามารถแก้ไขปัญหาพวกนี้ได้ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากให้อัพ heart of iron 3 กับ Europa Universalis IV จัง เมื่อก่อนเคยโหลดจากกระเจิง

แต่ถ้าไม่มีก็ไม่มีเป็นไร อิอิ แค่นี้ก็แจ่มแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ka_jerng อ่านกระทู้
    มันเกิดจากเซิฟเวอร์โหลดครับ ก็คือ putlocker มันจะเปลี่ยนลิงค์ตรงละตลอดอะครับ เช่นตอนนี้ ลิงค์โหลดคือ http://aaa.com ผ่านมาสัก 2 ชั่วโมงมันเกมนี้เป็นลิงค์โหลด http://bbb.com มันขึ้นอยู่กับแต่ละลิงค์เน็ตด้วยอะครับ มันเป็นอะไรที่ซับซ้อน
    ก็คือถ้าอยากไม่ให้ติดปัญหาเลย เน็ตต้องโหด เหอๆ บางทีใครเน็ตไม่เร็วมาก มันก็จะขาดการติดต่อไป ก็เหมือนกับพวกเว็บ saveyoufile filecondo อะครับที่จำกัดผู้ดาวน์โหลดลิงค์นั้นๆภายใน1ช่วงเวลา แต่ putlocker ไม่ได้ห้ามไงครับ ใครโหลดพร้อมกันกี่คนก็ได้
    เช่นโหลดพร้อมกัน 100 คน เน็ตโหดทั้ง 100 คนตัวเซิฟเวอก็ส่งไฟล์เค้าเครื่องเราแบบโหดเหมือนกัน แต่ถ้าสมมุติมี 20 คนเน็ตไม่ดี อีก 80 คนที่เหลือก็แย้งช่องดาวน์โหลดไป ทำให้มันต่อการดาวน์โหลดไม่ได้ก็หลุดไปครับ
    แต่ถ้าอยากโหลดก็สามารถฟื้นฟูลิงค์ดาวน์โหลดครับ ^_^
    *ห้ามเลยนะครับ ระหว่างที่มันกำลังฟื้นฟูจะเห็นแถบใน IDM เพิ่มมาเรื่อยๆ*ยังไม่ทันโหลดทีนะ มันกำลังรวบรวมไฟล์เดิมอยู่ครับหากไปกระทำใดๆกับมันปุ๊บเกิดผิดหลาดขึ้นมา ต้องโหลดใหม่หมดนะครับ
    มีปัญหาสามารถสอบถามผมได้เสมอนะครับ ความรู้ที่เจิงให้ไปเจิงก็เดาเองเหมือนกันแต่น่าจะไม่เกินจากนี้ครับ เหอๆ เพราะเจิงเป็นแค่ผู้โหลดและผู้อัพโหลดเคยเจอปัญหาแบบนี้มามากก็เลยสามารถแก้ไขปัญหาพวกนี้ได้ครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ผมใช้เน็ตtot 10M ถ้าโหลดไฟล์เล็กกว่า6 GB โหลดเต็มทุกครั้งครับ แต่ถ้าไฟล์ใหญ่ๆไม่รอดทุกที สงสัยต้องทำใจแล้วล่ะครับ เน็ตผมว่าแรงแล้วยังมีแรงกว่านี้ดูดไปหมดอีกสงสัยว่าต้องหาโหลดเกมส์ที่มันเล็กๆเอาดีกว่าครับ หรือไม่ก็ถ้าคุณเจิงพอจะมีพวกตัวrepack พอจะอัพให้ได้บ้างป่าวครับ
    อยากได้Bionic commander repack 1.5GB ผมเคยไปค้นหาลิ้งค์เจอแต่โหลดได้ไม่เคยครบซักอัน...และอีกเกมส์bioshock ภาคแรก ผมเคยโหลดมาหลายอันได้มาแต่เวอร์ชั่นที่มันมีปัญหาตอนติดตั้งเกือบเสร็จแล้วต้องกดอะไรซักอย่างแต่ก็ลงไม่ผ่านเลยเลิกเล่นไปเลย แต่ภาค2ผมจบแล้ว เลยอยากได้ภาค1มาเล่นบ้าง แต่ว่าจะได้หรือไม่ก็ไม่เป็นไรนะครับ แค่นี้ผมก็ว่าเกมส์เยอะมากจนคิดว่าจะหาเวลาที่ไหนมาเล่นเนี่ย...

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุณมากๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    splinter cell double agent วิน7 เล่นได้มั้ยครับ เคยโหลดจากที่อื่นมาเล่นได้แต่ วินxp

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ classi9c อ่านกระทู้
    อยากให้อัพ heart of iron 3 กับ Europa Universalis IV จัง เมื่อก่อนเคยโหลดจากกระเจิง

แต่ถ้าไม่มีก็ไม่มีเป็นไร อิอิ แค่นี้ก็แจ่มแล้ว
    เกมออก 14สิงหา 56 -..-อะครับ มันจะมีห้ายโหลดได้งายลา ถึงเวลานั้นมาบอกให้เจิงอัพให้ก็ได้ครับ ตอนนี้ยังโหลดไม่ได้นะครับ เกมยังไม่ออกเลย เหอๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooM70 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ผมใช้เน็ตtot 10M ถ้าโหลดไฟล์เล็กกว่า6 GB โหลดเต็มทุกครั้งครับ แต่ถ้าไฟล์ใหญ่ๆไม่รอดทุกที สงสัยต้องทำใจแล้วล่ะครับ เน็ตผมว่าแรงแล้วยังมีแรงกว่านี้ดูดไปหมดอีกสงสัยว่าต้องหาโหลดเกมส์ที่มันเล็กๆเอาดีกว่าครับ หรือไม่ก็ถ้าคุณเจิงพอจะมีพวกตัวrepack พอจะอัพให้ได้บ้างป่าวครับ
    อยากได้Bionic commander repack 1.5GB ผมเคยไปค้นหาลิ้งค์เจอแต่โหลดได้ไม่เคยครบซักอัน...และอีกเกมส์bioshock ภาคแรก ผมเคยโหลดมาหลายอันได้มาแต่เวอร์ชั่นที่มันมีปัญหาตอนติดตั้งเกือบเสร็จแล้วต้องกดอะไรซักอย่างแต่ก็ลงไม่ผ่านเลยเลิกเล่นไปเลย แต่ภาค2ผมจบแล้ว เลยอยากได้ภาค1มาเล่นบ้าง แต่ว่าจะได้หรือไม่ก็ไม่เป็นไรนะครับ แค่นี้ผมก็ว่าเกมส์เยอะมากจนคิดว่าจะหาเวลาที่ไหนมาเล่นเนี่ย...
    เหอๆ อัพอะครับอัพได้แหละ แต่ VPS เจิงมันของนอกอะสิ แถมเว็บนอกชนิด repack เค้าไม่นิยมกัน เจิงเลยไม่แน่ใจว่าถ้าอัพแล้วจะเล่นได้แน่อะป่าว อะครับ แต่ถ้าจะเสี่ยงก็ได้นะครับเดี๋ยวเจิงส่งลิงค์ให้เป็นการ
    ส่วนตัวเป็นหนูทดลองแทน เหอๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ka_jerng อ่านกระทู้
    เกมออก 14สิงหา 56 -..-อะครับ มันจะมีห้ายโหลดได้งายลา ถึงเวลานั้นมาบอกให้เจิงอัพให้ก็ได้ครับ ตอนนี้ยังโหลดไม่ได้นะครับ เกมยังไม่ออกเลย เหอๆ
    ไม่ๆ heart of iron 3 อันนี้เคยโหลดจริงๆนะ แต่ ยูโรป้า ไม่แน่ใจ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ classi9c อ่านกระทู้
    ไม่ๆ heart of iron 3 อันนี้เคยโหลดจริงๆนะ แต่ ยูโรป้า ไม่แน่ใจ อิอิ
    ครับ http://store.steampowered.com/app/236850/?l=thai เดี๋ยวเกมนี้มาเจิงอัพให้ครับป๋ม ^_^ แล้วจาอาว heart of iron 3 ไหมครับ เกมของปี 2009 ภาพน่าจะอภิมหาแตกต่างจากตอนนี้ เหอๆ
    -..- เจิงเห็นแล้วท้อใจยังไม่คิดว่ายังมีคนเล่นอยู่อีก เหอะๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Mortal Kombat มันแตกไฟล์ยังไงครับ

** โอเคแตกได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย almayati : 14th July 2013 เมื่อ 00:15

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ไอ้ห่าหลุดก็ต่อโหลดใหม่สิครับ นักโหลดเขารู้กันทั้งนั้นหละ ของผมแค่ 3M เอง

ต่อโหลดไม่ได้ต้องใช้ท่าไม้ตาย ผ่านตลอดๆ นักโหลดเขารู้กันทั้งนั้นหละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เกมเยอะนะครับแต่ยังขาดเกมดีๆไปครับเช่น Prince of Persia

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boon111 อ่านกระทู้
    เกมเยอะนะครับแต่ยังขาดเกมดีๆไปครับเช่น Prince of Persia
    เดี๋ยวเจิงอัพให้ครับผม Prince of Persia The Forgotten Sands นะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ครับ http://store.steampowered.com/app/236850/?l=thai เดี๋ยวเกมนี้มาเจิงอัพให้ครับป๋ม ^_^ แล้วจาอาว heart of iron 3 ไหมครับ เกมของปี 2009 ภาพน่าจะอภิมหาแตกต่างจากตอนนี้ เหอๆ
    -..- เจิงเห็นแล้วท้อใจยังไม่คิดว่ายังมีคนเล่นอยู่อีก เหอะๆ

อิอิ คนเล่นเยอะน้า heart of iron 3 ถ้าได้สองเกมก็ขอบคุณมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อิอิ คนเล่นเยอะน้า heart of iron 3 ถ้าได้สองเกมก็ขอบคุณมากเลยครับ
    ครับจาอาบห้ายนะ

กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    Motal Combat โหลดได้ ปกติเเล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ คุณ ka_jerng

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณคับกำลังหา prince of persia อยู่เลยขอบคุณมากๆเลยนะคับ
    รักเกมส์เยี่ยงชีพ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เว็ป adf.ly มันเสียอยุ่ป่าวคับ เข้าไปโหลดไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ สุดยอดเลยอ่ะ