ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

วันเกิดบอกความเจ้าชู้

วันจันทร์
    คน เกิดวันจันทร์มักมีดวงเกี่ยวกับความรักในแบบที่ลึกซึ้ง
    ไม่รักเพียงหวือหวาให้ตื่นเต้นเร้าใจเท่านั้น
    ด้วยธรรมชาติและพื้นดวงที่เป็นคนช่างคิดช่างตรองรอบคอบ
    กับทุกเรื่องราวเสมอดังนั้นกับในเรื่องรัก
    คุณจึงต้องมั่นใจก่อนที่จะเอื้อมมือไปคว้ามาแนบใจ
    เสน่ห์ที่โดดเด่นของคนวันจันทร์อยู่ที่ศิลปะในการพูดจา
    ทำให้ใครๆ หลงเคลิ้มได้เสมอ และยังเป็นคนฉลาดมีไหวพริบดีอีกด้วย
    นั่นเป็นจุดเด่นที่ทำให้คนรอบข้างชื่นชมเป็นพิเศษ
    แต่แม้ว่าจะมีใจชอบใครคนวันจันทร์
    จะไม่เปิดเผยทุกอย่างแก่คนรักเนื่องจากเป็นคนมีโลกส่วนตัว
    ชอบเก็บบางเรื่องราวไว้กับตัวเองเหมือนกับที่เป็นคนชอบอิสระ
    และรักสนุกไม่น้อยเลยทีเดียว
    คนเกิดวันจันทร์จริงๆ แล้วมี 2 แบบคือแบบ ที่ควักเงินทุ่ม
    ให้คนรักแบบสุดๆ กับอีกประเภทคือเหนียวสุด ๆ กับคนรัก
    คุณเป็นแบบไหนก็คงต้องตรวจสอบดูตัวเอง
    แต่ที่มีอยู่ในตัวคนวันจันทร์ทั้ง 2 แบบก็คือมักจะปิ๊งคนที่อ่อนวัยกว่า
    เพราะอยากที่จะดูแลคนรักของตน
    แบบแสนห่วงหวง และคุณก็มักชอบมีรักแบบที่ค่อยๆ ใกล้ชิดติดใจกันไปทีละนิด
    คุณแพ้คนที่เข้าใจคุณถ่องแท้
    ดวงของคุณจึงมีแนวโน้มที่จะพบรักที่ซาบซึ้งตรึงใจและมีความผูกพันกันมาก
    เพราะเป็นความรักที่มีพัฒนาการเต็มไปด้วยความเข้าใจในกันและกัน
    พยายามที่จะรู้จักตัวตนแท้ ๆ ของกันและกันนั่นเอง
    คนวันจันทร์โชคดีที่ได้ปิ๊งกับคนคล้ายๆ กัน
    รสนิยมไม่ต่างกันราวฟ้ากับดินนัก คุยกันรู้เรื่อง ถ้าใครที่ดูดีอย่างเดียว
    แต่คุยกันไม่รู้เรื่อง ทัศนคติต่างกันมาก ๆ คนวันจันทร์จะละความสนใจทันที
    หากเมื่อใดที่อกหัก คนวันจันทร์ก็จะไม่ฟูมฟายมากนัก
    แม้จะปวดใจเพียงใดคนที่เป็นคู่รักของคนวันจันทร์ได้ดี
    ต้องมีลักษณะของความเป็นเพื่อน เฮไปไหน ๆ
    ด้วยกันได้ ถ้าทำสวีทเป็นเจ้าของเกินไป
    มักอยู่กับคนวันจันทร์ได้สั้นกว่าที่หวัง

วันอังคาร
    คน เกิดวันนี้ มีหัวใจกล้าได้กล้าเสียในเรื่องความรักนั้น
    ถือคติว่าเสี่ยงเป็นเสี่ยงกันตามประสาคนชอบสนุก
    เจ้าสำราญพอสมควรคนวันอังคารเจ้าชู้ จึงมีดวงในเรื่องความรักที่โดดเด่น
    คือได้พบรักเสมอๆมักปิ๊งคนเด่น ๆ
    ที่ดูดีกว่าใครในกลุ่มคนที่มีท่าเรียบง่ายจนเกินไป
    ค่อนข้างเชยๆ ไม่ใช่คนแบบที่คุณจะสะดุดตาสะดุดใจแน่นอน
    ใครก็ตามที่ห้าวเกินเหตุคนวันอังคารก็ยากจะตัดใจ
    คิดชอบพอความสดใส มั่นใจในตัวเอง คือเสน่ห์ที่ทำให้ใครๆ
    หลงรักคนเกิดวันอังคารและนิสัยที่แข็งเกินไปของคุณก็คือ
    ตัวการสำคัญที่จะทำลายความรักให้พังทลายไปอย่างน่าเสียดาย

ยามหลงรักใคร
    คุณจะตามติดหวังพิชิตให้ได้ เมื่อสมใจแล้ว
    คุณกลับไม่ยอมให้คู่รักมาเปลี่ยนแปลงความเป็นตัวตนที่แท้ของคุณ
    ถ้าใครยอมคุณได้ก็รักกันได้นานแน่นอน โดยทั่วไป
    ดวงในเรื่องความรักของคนวันอังคาร ไม่ค่อยมีอุปสรรคอะไรนัก
    จีบใครหรือทอดสะพานให้
    ใครก็มักสำเร็จเสมอ อยู่ที่ว่าตัวคุณเองนั่นแหละ
    จะเป็นฝ่ายจืดจางห่างเหินอีกฝ่ายเสียก่อน
    ตามประสาคนเจ้าชู้ที่หัวใจอ่อนไหวและอยากคบคนใหม่ๆ
    เพราะรู้สึกว่าเป็นเรื่องท้าทายดีชอบหาความมั่นใจให้ตัวเองด้วยเรื่องรักๆ ใคร่ๆ
    บางครั้งทั้ง 4 ห้องหัวใจเต็มหมด ห้องไหนทนไม่ไหวโบกมือลาไปคุณก็ไม่เสียใจ
    มีใครคนใหม่มาแทนได้เร็วเสมอ ดวงความรักค่อนข้างดี
    ตัวเองไม่มีปัญหา แม้จะชอบตามใจตัวเอง
    แต่ก็ไม่ค่อยเอะอะเอาเรื่องกับความรักจริงจังนัก
    ปัญหามักเกิดขึ้นเพราะคนรักของคุณ
    ซึ่งคิดจะเอาเรื่องกับคุณให้ได้
    หรืออาจเป็นเพราะความใจร้อนของคุณบ้าง
    โดยที่คุณไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดการแตกหักหรอก
    ดังนั้นถ้าใครเข้าใจคุณก็สามารถควงกับคุณได้นานเป็นพิเศษ

วันพุธ
    คน ที่เกิดวันพุธ เป็นคนที่ต้องพัวพันกับเรื่องรักๆใคร่ๆเสมอ
    เพราะดาวพุธ เป็นสัญลักษณ์ของดวงดาวประจำเทพีแห่งความรัก

คุณผู้หญิงวันพุธจึงเป็นคนรักสวยรักงามเป็นพิเศษ
    คุณผู้ชายก็สำอางไม่เบา ถ้าผู้ชายคนใดที่บำรุงผิวหน้า
    ด้วยโลชั่นหรือพรมน้ำหอมเสมอก่อนออกจากบ้านจนใครๆ
    เกือบจะคิดว่าเป็นเกย์ละก็ที่แท้เขาคนนั้นเป็นคนวันพุธนั่นเอง
    เมื่อรักใครชอบใครคนวันพุธจะเทคแคร์เอาใจได้ละเมียด
    ละไมที่สุดยิ่งกว่าคน เกิดวันอื่นๆ แต่ด้วยความที่รักตัวเองมาก
    หลงตัวเองพอสมควร ดังนั้นคุณจึงต้องการให้คนพิเศษของคุณ
    ทุ่มเทรักให้คุณสุดหัวใจ
    ถ้ารู้สึกว่ายังได้ความรักจากเขาหรือเธอไม่มากพอ คุณจะร้ายใส่ทันที
    แม้เสน่ห์ของคนวันพุธจะอยู่ที่ความอ่อนหวานก็เถอะ ยามหึงหวงหรือโกรธเคือง
    แล้วจะปากร้ายมากแต่ในจิตใจไม่พิษร้ายใดๆ เป็นคนใจกว้าง
    และเป็นคนซื่อตรงซื่อสัตย์มากด้วยซ้ำเพียงแต่คิดมากขี้ระแวงเท่านั้นเอง

ดวงความรักของวันพุธค่อนข้างอาภัพ
    ทั้งๆ ที่มีคนมารักจริงแบบหวังแต่ง แต่ก็มักจบลง
    เพราะความไม่มีเหตุผลอย่างสุดๆของคุณเอง
    เรื่องที่จะผิดหวังเพราะไปรักเขาข้างเดียวนั้นก็มีบ้าง
    แต่เกิดขึ้นไม่บ่อยนักหรอก ถ้าจะผิดหวังจนเสียหน้า
    ก็เป็นเพราะไปหลงเชื่อคนที่มาหวังผลประโยชน์จากคุณ
    โดยไม่ได้รักคุณจริง เนื่องจากคนวันพุธฉลาดในเรื่องอื่น
    แต่ไม่ทันคนนักหรอก ที่ว่าดวงความรักของคนวันพุธอาภัพก็เพราะว่า
    แม้บางจังหวะชีวิตจะมีรักแสนซึ้งเพียงใด
    ก็กลับต้องเลิกร้างกันทั้งๆ
    ที่ยังรักบางคนก็อาภัพแบบมีแต่รักเทียมๆ สั้นๆ
    ไม่ดื้อไม่ดื่มด่ำลึกซึ้งนานวันให้อิ่มใจนักคนเกิดวันพุธบางคนก็มีความ สัมพันธ์
    รักที่ยั่งยืนอบอุ่น แต่มักไม่ใช่เป็นคนที่คุณหลงรัก
    อย่างปักจิตปักใจมาก่อน นับเป็นดวงแห่งความรักที่ไม่ธรรมดาเลยทีเดียว

วันพฤหัส
    ถ้าคุณเกิดวันพฤหัส คุณก็ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องความรักของคุณหรอก
    เพราะดวงในเรื่องความรักค่อนข้างดี หมายถึงดวงคู่แท้ ๆ ที่เป็นความรักแท้ๆ
    ในชีวิตด้วยเช่นกัน
    พื้นฐานนิสัยของคุณแม้จะห้าวหาญวู่วาม และตรงไปตรงมาจนน่าถอยห่าง
    แต่เสน่ห์ของคุณมีเสมอกับเพศตรงข้าม ทำให้ไม่มีช่วงใดที่ไร้คู่นานวันนักนอกจาก

บางช่วงคุณจะยังไม่คิดในเรื่องนี้
    จริงจังเท่านั้น คนวันพฤหัสเจ้าชู้แค่อารมณ์เท่านั้น
    ไม่ได้เจ้าชู้เป็นนิสัยถ้าเจอะเจอคนหล่อหรือคนสวยในแบบที่พึงพอใจ
    ก็จะส่งสายตาไปก่อนอื่นแต่ไม่ใช่คนที่จะต้อง ปราดเข้าไปขอทำความรู้จักทันใด
    แม้จะเป็นคนกล้าแกร่งปานใดก็เถอะ
    เว้นแต่ว่าถ้าได้รู้จักกันแล้วและหลงรักเข้าแล้วเท่านั้น

ที่คนวันพฤหัสจะติดตามผลงานอย่างตั้งใจ
    จนกว่าจะได้ใจของใครคนนั้นไม่มีวันที่คุณจะจีบเล่นๆ
    แบบนินจาเดี๋ยวมาเดี๋ยวหายแน่นอน
    คนวันพฤหัสเป็นคนแข็งนอกอ่อนในและมีดวงแบบตกหลุมรัก
    เมื่อแรกสบตาได้มากกว่าคนเกิดวันใด น้อยเหลือเกินที่จะเห็น
    คนวันพฤหัสมีความรักกับเพื่อนที่คบกันนานปีแล้ว
    ค่อยๆ พัฒนาเป็นความรัก

ในกรณีที่เป็นคู่รักกันแล้วหากมีเรื่องปะทะอารมณ์ใส่กัน
    คุณก็จะปิดปากเงียบไม่ยอมขอโทษว่าตนผิดเอง
    ทั้งๆ ที่ในใจคุณอยากง้อใจจะขาด
    นอกจากว่าทะเลาะกับคู่รักบ่อยๆ
    ครั้งจนรู้สึกชินแล้วนั่นแหละคุณถึงจะง้อเป็น
    กล้าที่จะเอ่ยคำว่าเสียใจออกไปได้ ในท่วงท่าที่ดูเป็นคนมุทะลุ
    วู่วามไม่จริงใจกับใครแท้จริงแล้ว คนวันพฤหัสเป็นคนรักที่คงมั่นมาก
    ตามดวงชะตาบ่งบอกว่าเป็นคนรักจริงหวังแต่ง มักได้คู่ดี
    เว้นแต่บางช่วงจะไปรักคนผิดจนเดือดร้อนไม่น้อย
    ดวงความรักของคุณ หากจะมีปัญหา
    ก็อยู่ที่อารมณ์เท่านั้น

ถ้าร้อนเจอร้อนก็จบเร็วแน่
    ถ้าคุณลดไฟในอารมณ์ตัวเองได้หรือเลือก คนใจเย็นเป็นน้ำ
    ก็รักกันยั่งยืนยากจะแตกร้าวได้

วันศุกร์
    คน วันศุกร์ไม่แสดงออกถึงความเจ้าชู้เด่นชัดอย่างคนวันอาทิตย์
    แต่จริง ๆ แล้วเป็นคนเจ้าชู้เงียบ แอบโปรยเสน่ห์อยู่บ่อย ๆ เหมือนกัน
    ซึ่งก็มีคนหลงปลื้มอยู่เสมอไป
    ด้วยความที่เป็นคนอ่อนโยน ฉลาด
    รอบรู้มีมนุษยสัมพันธ์ดีพอควรคนวันศุกร์ชอบทำตัวน่ารัก
    แต่ถ้าเริ่มคบหาจริงจังกับหวานใจแล้ว จะแสดงความดื้อดึงออกมาทันที

เพราะเป็นคนเอาแต่ใจตัวเองไม่น้อย
    ดวงความรักของคุณจึงแสนซึ้งในช่วงต้น ๆ เพราะพื้นดวงเป็นคนสุภาพ
    น้อยคนนักที่จะห้าวมากๆ นอกจากเกิดในวันศุกร์
    และถ้าความรักจะมีปัญหาก็มักเป็นเพราะตัวคุณเอง
    เนื่องจากเป็นคนช่างคิดอยู่แล้ว
    จึงคิดมากคิดไกลเกินไปเสมอและเป็นเหตุร้าวฉานในความสัมพันธ์ได้ไม่ยาก

ดวงความรักของคุณค่อนข้างไม่ธรรมดา
    ความรักแท้มักเกิดขึ้นกับคนที่รอบข้างแอบส่ายหน้า ว่าไม่เหมาะสมกัน
    ถ้าไม่แก่หรืออ่อนวัยกว่ามากๆ ก็อาจแตกต่างกันที่ฐานะ

หรือการศึกษา
    ด้อยกว่าในเรื่องใดเรื่องหนี่งแน่นอนและมักจะได้แสดงถึงความรักแท้เหมือนใน หนัง
    คือการฝ่าฟันกับกระแสการกีดกันของครอบครัว เปอร์เซ็นต์ส่วนใหญ่จะเป็นในรูปนี้
    ถ้าใครได้คู่ที่สมกันดีไม่มีใครห้ามปรามก็ต้อง นับว่าโชคดี
    คงมีดวงในราศีเกิดหรืออิทธิพลอื่นๆ
    ที่เสริมให้ดวงความรักไปได้ดีกว่าพื้นดวงที่น่าจะเป็นเช่นนั้น แต่สุดท้ายแล้ว

คนวันศุกร์จะแฮปปี้สมหวังเสมอ ไม่ค่อยผิดหวังในเรื่องรัก
    นอกจากจะมีทุกข์ในหัวใจที่ตัวเองคิดเองรู้สึกเองไม่ใช่คนที่คุณรักก่อขึ้น หรอก
    หรือบางกรณีก็เป็นเพราะคุณแอบหวั่นไหวไปปลื้มคนอื่น
    แล้วผิดหวัง ถ้าดูแลหัวใจตัวเองให้ดี ๆ
    ไม่วอกแวกไปไหนคุณก็มักมีคู่รักที่คบกันเนิ่นนานจนเพื่อนๆ อิจฉาเสมอแน่นอน

วันเสาร์
    ถ้า คุณเกิดวันเสาร์มั่นใจได้เลยว่าคุณจะเป็นคนรักที่ดีให้ใครคนนั้นได้ภาคภูมิใจแน่
    เพราะคุณมีทั้งความเอื้ออารี มีน้ำใจ เป็นคนสติปัญญาดี
    มีความยุติธรรมเป็นคนที่ใครก็ยอมรับ

และชื่นชมคุณเป็นคนรักจริง
    เกลียดจริง ถ้าเกลียดใครก็ไม่เสแสร้งคบหาต่อไปให้ต้องฝืนตามวิสัยของคุณวันเสาร์บดี
    ที่ตรงพอสมควรดวงในเรื่องความรักของคนวันเสาร์บดี

ไม่ค่อยโลดโผนพิสดารมากนัก
    ความรักค่อยเป็นค่อยไปอย่างเรียบง่าย
    หากจะมีเรื่องปวดหัวใจบ้างก็เป็นเพราะความมองโลกในแง่ดีเกินไป
    บางครั้งจึงหลงคารมคนไม่จริงใจ

หรือบางครั้งก็คิดไปเองว่าใครคนนั้นมีใจด้วย ทั้งๆ
    ที่ไม่ได้เป็นดั่งที่แอบคิดแอบหวั่นไหว คนเกิดวันเสาร์บดีเป็นคนใฝ่รู้
    ถ้าช่วงใดเจ็บหัวใจ ก็จะทำใจด้วยการทุ่มเทในเรื่องที่มีสาระ มีประโยชน์กับชีวิต
    ความน่ารักของคนอยู่ที่ความสดใส เปิดเผย มีความมุ่งมั่นเสมอ
    ไม่ใช่คนที่เลื่อนลอยไร้สาระ
    ไม่บ่อยนักที่จะเห็นคนวันเสาร์บดีอีกลักษณะหนึ่งคือไม่ค่อยเรียบร้อยและขาด
    ความสุขุมรอบคอบ
    คนวันเสาร์บดีไม่ค่อยเจ้าชู้
    แม้จะดูมีท่าทีเข้ากับคนง่ายสดใสเป็นกันเองแต่ไม่ได้ชอบใครง่าย ๆ เสมอไป
    ถ้ารักใครก็จะรักอย่างซื่อสัตย์ หากจะผิดหวังก็ดังที่กล่าวมาแล้ว คือการไปรักคนผิด

คิดว่าดีที่แท้ไม่ใช่
    ดวงความรักของคนวันเสาร์บดีนั้นจะมีรักจริงจังก็ต่อเมื่อพบเจอคนที่เรียบ
    ง่ายคล้ายๆกัน
    ไม่ใช่ฟู่ฟ่าหรูหราเกินไปนักแต่เรื่องสร้างสรรค์มากกว่าเรื่องเฮฮาปาร์ตี้
    ปัญหาในรักมักใม่ใช่อยู่ที่ตัวคุณเอง เพราะคุณอดทนได้เสมอแต่คนที่คุณรักต่างหากที่จะนำเรื่องปวดหัวมาให้

วันอาทิตย์
    คน เกิดวันอาทิตย์ มีดวงชะตาในเรื่องรักที่ค่อนข้างดีพอสมควร
    ไม่ค่อยจะมีปัญหาปวดหัวปวดใจ จนเดือดร้อนเพราะเรื่องความรักอย่างคนเกิดวันอื่นๆ
    เนื่องจากพื้นฐานนิสัยที่เป็นคนเด็ดเดี่ยว หนักแน่น คุณจึงคบ
    ใครก็คบอยู่คนเดียว พอเลิกกันเมื่อใดจึงค่อยมีรักใหม่
    แต่คนวันอาทิตย์จะไม่ออกไปวิ่งไขว่คว้าหารักมาใส่ตัวหรอก
    นอกจากรอให้กามเทพแผลงสอนเองตามธรรมชาติดีกว่า
    แม้จะดูสุขุม มีระบบระเบียบเป็นคนตรง หัวแข็งไม่เบา
    แต่ในใจคนวันอาทิตย์ก็อ่อนไหวไม่อยากกับเรื่องรัก
    เห็นใครถูกใจก็ชอบแต่ก็รู้จักยับยั้งใจ
    ไม่วิ่งเข้าประกบทันทีเด็ดขาด ถ้าจะมีความเจ้าชู้ ก็เจ้าชู้เงียบ
    แต่ไม่ใช่เงียบแบบแอบเอาจริงอย่างคนวันจันทร์
    เพราะคนวันอาทิตย์จะแค่มอง รู้สึกชอบส่งยิ้มไปบ้าง
    แต่ก็ไม่คิดอะไรมากกว่านั้น ดวงความรักของคุณ
    เป็นลักษณะที่มีความสัมพันธ์มีความผูกพันธ์
    เต็มไปด้วยความลึกซึ้งไม่ใช่รักแบบตื่นเต้นเร้าใจสั้นๆ แล้วจบลง

เหมือนเพียงจุดพลุดอกไม้ไฟ
    คนวันอาทิตย์ทำให้คนอื่นประทับใจได้เสมอ
    กับความสุขุมทระนงอดทนมุ่งมั่นใส่ใจคนรักอย่างเสมอต้นเสมอปลาย
    แต่ถ้าใครคนนั้นฟู่ฟ่าหรูหราใช้เงินกระหน่ำ
    เกินไปคุณก็ไม่ชอบใจเหมือนกัน ความที่เป็นคนช่างเลือกคนวันอาทิตย์
    จึงไม่ใช่คนประเภทที่มีใครๆ เคียงข้างอยู่ตลอดเวลา บางปีถ้าไม่ปิ๊งใครมากๆ
    ก็ยอมเปลี่ยวใจตลอดปีไม่ซีเรียส
    ถ้าคนวันอาทิตย์ถูกใจใครจะใช้เวลาดูใจดูนิสัยก่อน
    จะดำเนินความสัมพันธ์ต่อไปให้ลึกซึ้ง
    ด้วยความขี้ระแวงไม่ไว้ใจใครง่ายๆ
    ต้องดูแล้วดูอีกกว่าจะตัดสินใจเรื่องความเหมาะสมกัน

คุณก็คิดมากกว่าคนวันเกิดใดไม่ว่าจะเป็นเรื่องอายุหรือฐานะ เช่น
    อีกฝ่ายรวยกว่ามากหรือจนกว่ามากๆ คุณก็จะคิดมาก
    แม้จะรักแล้วแต่ก็ลังเลหรือถ้าอายุน้อยกว่ามากๆ หรือแก่กว่ามากๆ
    ก็กลัวว่าคนอื่นจะคิดยังไงช่องว่างระหว่างวัยจะมีหรือไม่
    นี่หละคือสไตล์ความคิดของคนวันอาทิตย์
    ปัญหารักในเรื่องอื่นๆ ไม่ค่อยมีหรอก
    นอกจากจะสับสนกับตัว

credit : jabchai.com

repost
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 7th July 2011 เมื่อ 00:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผม เกิด วัน จันทร์ ครับ ^ ^

ก็ อย่าง ที่ โพส ไป วัน นี้ เฮ้อออ

"ถ้าทำสวีทเป็นเจ้าของเกินไป
    มักอยู่กับคนวันจันทร์ได้สั้นกว่าที่หวัง"

แต่ มัน ทำ ไม่ ได้ T T ตรง จริง ๆ ครับ ท่าน
    PC , Ps1 - 2 - 3 - 4, Xbox360 - one , PSP , PSVITA , 3DS

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    พฤหัส ใช้ได้เลยครับ แม่น ดี
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

สมาชิกเต็มตัว
    {~บางกอกสเตชั่น~}
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    555555+ วันอังคาร (_ _)*

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วันอาทิตย์ครับ ตรงจริงๆ = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    วันจันทร์ อภิมหาตรงเลย

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ทำไมมันไม่ตรงผมเลยหว่า
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    วันจันทร์ ตรงจริงครับ ปัจจุบัน ผมแค่ได้คุยรอบเดียวก็ปิ๊งสุดใจเลยครับ
    Only one thing I want.

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมเกิดวันพฤหัสตรงดีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมเกิดวันพฤหัสบดี ขอบอกว่าแม่นจริง

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    วันจันทร์ตรงเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    วันพุธครับ ค่อนข้างจะตรง เรื่องสำอางเนี้ย โดนไปเต็มๆเลย

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ผมเกิดวันเสาร์ครับตรงมากๆ"หากจะมีเรื่องปวดหัวใจบ้างก็เป็นเพราะความมองโลกในแง่ดีเกินไปบางครั้งจึงหลงคารมคนไม่จริงใจ"

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    แม่นเว่อร์ๆเลยครับ ผมเกิดวันพุธ ถ้ารักใครมานานแล้วจะไม่สมหวัง แต่กับคนที่ไม่ได้คิดไรด้วยเลยจะสมหวังกัน ตรงจริงๆ 5555

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ตรงบ้างไม่ตรงบ้าง อิอิ (วันศุกร์)

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    วันพุธครับ ผมว่ามันก็แม่นนะ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ตรงดีแหะ ไม่คิดก็ไม่มี เอ่อ จริง

ปล.ผมวัน พฤ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แมนเว่อร์ครับ อิอิ ขอบคุณมากเลยนะครับ
    Facebook ของผม http://www.facebook.com/icchin นะครับ เเวะมาทักทายกันได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    วัน พฤหัสบดี แม่นมากครับ

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    อืม ผมเกิดวันเสาร์ มั่นใจสูง ==

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    55555

วันอังคาร
    คน เกิดวันนี้ มีหัวใจกล้าได้กล้าเสียในเรื่องความรักนั้น
    ถือคติว่าเสี่ยงเป็นเสี่ยงกันตามประสาคนชอบสนุก จริง - -"
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    วันจันทร์ครับ ตรงมากเหลือเกิน

คนเขียนนี้ไปทำการทดลองมาหรอ มันตรงจริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมก็วันจันทร์นะครับ ก็ตรงหลายๆข้อ

แต่เวลาอกหัก ผมฟูมฟายใช่ย่อยเลยครับ - -*
    I Love Mugi >,<

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    เกิดวัน พฤหัส เอิ่มมมม... !!?
    Fansub

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ตรง เกิ๊น = ='' ผมว่า เป๊ะมากเลยครับ

ปล. ผมวันเสาร์ ครับ