ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: SD GUNDAM Online Thai

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    Blog Entries
    13

SD GUNDAM Online Thai

ชื่อในเกมส์ Kentum

หุ่นที่ขับอยู่ตอนนี้

ระบบ Friend Point ใครอยากจะสมัครต่อได้นะครับตามใจไม่ได้บังคับ แต่มีระบบแต้มหมุ้นต่อเดือน 3000 Friend Point ต่อเดือน

http://sdgo.goldensoft.co.th/Registe...Ref=178f89407e

รายละเอียดเดียวผมจะมาลง

Forever Friends คืออะไร?

Forever Friends คือกิจกรรมที่เปิดโอกาสให้ผู้เล่นเกม ที่ Goldensoft เปิดให้บริการ ได้แนะนำเพื่อนๆ ของตัวเองมาร่วมเล่นเกม และสนุกสนานไปด้วยกัน นอกจากนั้น ผู้เล่นผู้ที่เป็นฝ่ายชวนจะยังมีโอกาสได้รับโบนัสพิเศษ หรือ Bonus Point ที่มีไว้สำหรับสะสมและนำไปแลกไอเท็มต่างๆ ในเกมตามที่กำหนดไว้ในแต่ละเดือนกันได้แบบฟรีๆ เพื่อเป็นคำขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ดีๆ ร่วมกัน

Forever Friends มีข้อจำกัดเรื่องการชวนเพื่อนอย่างไรบ้าง?

ทันทีที่คุณมี ID เกม คุณก็จะสามารถชวนเพื่อนๆ มาแบ่งปันประสบการณ์ร่วมกันได้เลยทันที ไม่มีข้อกำหนดว่าผู้เล่นจะต้องเล่นเกมให้ถึงระดับไหน ถึงจะเริ่มชวนเพื่อนได้ และไม่มีข้อจำกัดว่าเพื่อนที่ชวนมาต้องเล่นถึงระดับไหน คุณถึงจะเริ่มได้รับ Bonus Point และไม่จำกัดจำนวนเพื่อนในการชวน...ที่สำคัญคะแนน Bonus Point ไม่มีวันหมดอายุ เพราะนี่คือ "Forever" Friends

เมื่อไหร่ถึงจะได้รับ Bonus Point? และจะได้รับ Bonus Point จากเพื่อนคนนึงนานแค่ไหน?

ผู้เล่นที่ทำการชวนจะได้รับ Friend Point ก็ต่อเมื่อเพื่อนที่ถูกชวน มาสมัครเล่นเกมโดยใช้ Ref.ID ของผู้ชวนอ้างอิงในการสมัคร จากนั้นเมื่อเพื่อนเติม Cash เข้าในเกม ระบบจะเพิ่ม Bonus Point สะสมให้ผู้ชวนทุกครั้งโดยอัตโนมัติ สามารถชวนเพื่อนกี่คนก็ได้ ไม่จำกัดจำนวน ทั้งนี้ เพื่อนของเราก็สามารถรับ Bonus Point จากเพื่อนใหม่ได้เช่นกัน โดยไม่ต้องแชร์กลับไปยังคนแรก และไม่มีข้อผูกมัดใดๆ ทั้งสิ้น มีเพียงสิทธิพิเศษจากกิจกรรมต่างๆ ที่จะจัดขึ้นในอนาคตเท่านั้น

เพราะนี่คือ "Forever Friends" ดังนั้น เมื่อชวนเพื่อนมาเล่นเกมตามขั้นตอนที่กำหนดแล้ว หลังจากนั้นทุกครั้งที่เพื่อนเติมเงินเข้าเกม คุณก็จะได้รับ Bonus Points ทุกครั้ง...และตลอดไป

อยากจะชวนเพื่อนเพื่อรับสิทธิในโครงการ Forever Friends มีวิธีการเชิญเพื่อน ช่องทางใดบ้าง
    • แจ้งหมายเลขสมาชิกของคุณ และให้เพื่อนนำไปกรอกในหน้าสมัครเล่นเกม ในช่อง Ref.ID (คุณสามารถ login เข้า Member Service และเข้าไปที่หน้ากิจกรรม Forever Friends เพื่อดูหมายเลขสมาชิกของตัวเอง)
    • Copy URL ในหน้าชวนเพื่อน แล้วส่งให้เพื่อนสมัครจาก Link ดังกล่าว (ระบบจะทำการกรอก Ref.ID ในหน้าสมัครให้โดยอัตโนมัติ)
    • ส่ง E-Mail ชวนเพื่อนผ่านระบบชวนเพื่อน
    • ชวนเพื่อนผ่าน Facebook โดยกดปุ่มแบ่งปันในหน้าชวนเพื่อน

แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่า เราจะได้ Bonus Point เท่าไหร่ ในแต่ละครั้ง?

ภายในระบบ Forever Friends จะมีเมนู ให้คุณสามารถตรวจสอบคะแนน Bonus Points ที่คุณได้รับจากเพื่อนในแต่ละครั้ง ทั้งนี้อัตราการได้รับคะแนนสะสม Bonus Point โดยปกติคุณจะได้รับ 1 Bonus Point ต่อการเติมเงินของเพื่อน 1 บาท (อาจมีการเปลี่ยนแปลง หรือได้รับ Point เพิ่มในช่วงที่มีการจัดกิจกรรมพิเศษ)

การแลกรางวัล

สามารถสะสมโบนัสได้โดยไม่มีวันหมดอายุ นำไปใช้แลกไอเท็มรางวัลได้ตามที่กำหนด โดยจะเปลี่ยนไอเท็มใหม่สุดคุ้มทุกเดือน

นี่มันธุรกิจขายตรง หรือเหมือนพวกแชร์ลูกโซ่ใช่มั๊ย?

ไม่ใช่ธุรกิจขายตรง หรือแชร์ลูกโซ่ แต่อย่างใดค่ะ สมาชิกที่เป็นผู้ชวน "คนเดียว" เท่านั้น ที่จะได้รับ Bonus Point เมื่อเพื่อนเติมเงินเข้าระบบ A ชวน B A ก็จะได้รับ BP จาก B เท่านั้น หาก B ชวน C A จะไม่ได้รับ BP จาก C นะคะ งานนี้เป็นการตอบแทนที่ชวนเพื่อนมาเป็นส่วนหนึ่งของเกมเท่านั้นค่ะ

แล้วเติมเงินเข้า ID ตัวเอง จะได้ Bonus Point หรือไม่?

สำหรับผู้เล่นที่เติมเงินเอง นอกจากโปรโมชั่นจากการเติมเงินของตัวเองตามปกติแล้ว ท่านยังจะได้รับ Bonus Point เพื่อนำไปสะสมแลกของรางวัลเพิ่มเติมได้อีกทาง (ติดตามประกาศเพิ่มเติม)

อัตราการได้รับ Bonus Point
    ID เพื่อน ID คุณ
    เติมเงิน 49 บาท ได้รับ 49 Bonus Point
    เติมเงิน 99 บาท ได้รับ 99 Bonus Point
    เติมเงิน 149 บาท ได้รับ 149 Bonus Point
    เติมเงิน 299 บาท ได้รับ 299 Bonus Point
    เติมเงิน 499 บาท ได้รับ 499 Bonus Point
    เติมเงิน 799 บาท ได้รับ 799 Bonus Point
    เติมเงิน 999 บาท ได้รับ 999 Bonus Point

ความสนใจในเรื่อง Gundam ของผมเอง

All Gundam Complete Works
    Mobile Suit Gundam Unicorn - Katoki Hajime Mechanical Archives
    Gundam Models - Mobile Suit Gundam Unicorn - Special Edititon (unsorted)
    Gundam Seed Astray Masters
    MOBILE SUIT GUNDAM SEED DESTINY MODELS VOL. 1
    MOBILE SUIT GUNDAM SEED DESTINY MODELS VOL. 2
    Mobile Suit Gundam Seed Models Vol.3
    Mobile Suit Gundam Seed Models Vol.4
    GUNDAM WEAPON - MOBILE SUIT Z GUNDAM 3

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ชื่อในเกมส์ NuTlAw

หุ่นที่ขับ Super Gundam

อยาก รู้ ระบบ Friend Point ครับ ว่า มัน ทำยังไงบ้าง ^^
    PC , Ps1 - 2 - 3 - 4, Xbox360 - one , PSP , PSVITA , 3DS

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    สนุกหรอห๊ะ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ลองหน่อยๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    52
    โหลดเกมส์เสร็จแล้วคร๊าฟฟฟฟ
    เหลือโหลดแพท ตัวในเกมส์ชื่อ Aizen น๊ะฮะ เล่นใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ฃื่อในเกม TrapNick ครับ เจอทักได้

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็เล่นครับ แต่มันมีปัญหาไม่รู้จะแก้ยังไงเล่นๆไปมันหลุดพอเข้าเกมใหม่มันก็ขึ้น Error 198 อะไรนี่ละครับจำไม่ได้แล้วจนต้องลงเกมใหม่ลงวินโด้ใหม่ยังไม่หายเลยครับ
    จนเลิกเล่นมากนานมีวิธีแก้ยังไง บอกด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เล่นอยู่ก็สนุกใช้ได้เลยนะ !!

กล่าวขอบคุณ
    79
    13
    วันนี้ผมทำได้โบนัดจากการทำงานเล็กน้อยก็เลยแบ่งตังมาเติมงาน 1050 บาท ขอวแสดงความยินดีคนที่สมัครก่อนวันนี้ด้วยนะครับผมเติมไป1050

หลังเติมสุ่มไป 100เหนียญ

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    น่าสนใจแฮะ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    วันนี้เเวปเป็นรัยอะเข้าไม่ได้เลย เกมก็เข้าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    79
    13
    วันนี้ปิดปรับปรุงใครมีภาพ สวย ๆก็เอามาลงได้นะคัรบ

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

กล่าวขอบคุณ
    79
    13
    เฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้|โพสต์ใหม่ขึ้นก่อน|สั่งพิมพ์

พบกับขบวนอัพเดทต้อนรับเดือนตุลาคมเด็ดๆ มากมาย ถึงแม้จะต้องเลื่อนกำหนดการออกไปเล็กน้อยเนื่องจากติดวันหยุดเทศกาลวันสถาปนาประเทศ “ 개천절” (วันที่ 3 ตุลาคม) ของประเทศเกาหลี จึงต้องอัพเดทกันในวันที่ 6 ตุลาคมแทน (เลื่อนการปิดเซิร์ฟไปวันเดียวกัน) แต่รับรองว่าคุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอนค่ะ

Item Capsule Machine #7 - 8

มาแล้วววว ยูนิตใหม่ประจำเดือนตุลาคม พิเศษสุดๆ กับตู้ Item Capsule Machine หมายเลข 7 และ 8 ที่จะมาให้ลุ้นจับจองยูนิต Rank S ร่างยักษ์อย่าง GP-03 Dendrobium Orchid และ Tallgeese III ของเจ้าของฉายา "บารอนสายฟ้า" ส่วนทีเด็ดของตู้นี้คือการนำเอา Item ที่ไม่จำเป็นออกจากตู้ตามคำเรียกร้องของหลายๆ ท่าน โดยจะเหลือเพียง EXP Pack และได้เพิ่มจำนวน Level Protector ให้ลุ้นกันอีกเพียบ ในอัตราการหยอดเหมือนเดิมเพียง 5 Coins หรือ 10,000 Points เท่าน้าาานนนนนนน ^^

รายละเอียดไอเท็มในตู้ ICM ทั้งหมด ดูได้ >>ที่นี่

Capsule Machine #29 - 30

อัพเดทตู้ Capsule Machine ใหม่จำนวน 2 ตู้ด้วยกัน ซ่อนทีเด็ดอย่าง Shuyu Hyakushiki (Beam Saber) หรือ Messala เอาไว้ให้ได้ลุ้นเป็นเจ้าของกันแล้ววันนี้

Rental Unit

อัพเดท Mobile Suit ระดับ Rank S รุ่นใหม่ในโปรโมชั่น "S-Rank First Touch" ซึ่งเป็นข้อตกลงพิเศษกับทีมผู้พัฒนาเกาหลี เพื่อเปิดทางเลือกอีกทางหนึ่งให้ Pilot ชาวไทยสัมผัสประสบการณ์บังคับหุ่นระดับ Special แบบง่ายๆ ไม่ต้องลุ้น ไม่ต้องสะสมแปลน ในราคาเบาๆ ที่ใครก็สัมผัสได้เพียง 7 วัน 99 บาท!! สำหรับ Limited Edition เดือนนี้จะเปิดให้เช่าใน Shop เฉพาะวันที่ 6 - 12 ตุลาคมเท่านั้น และเตรียมพบ Mobile Suit ใหม่พร้อมเสิร์ฟแบบไม่ซ้ำกันทุกต้นเดือนได้ที่นี่

Plan Mix

Plan Mix หุ่น [Rank AS] Enhanced ZZ Gundam เตรียมพร้อมลงในช้อป สำหรับเป็นส่วนผสมของหุ่นในฝันของใครหลายคน อย่าง [Rank S] Full Armor ZZ Gundam

New Map (VS Mode)

เพิ่มแผนที่ใหม่ "U.E. REEF" สำหรับดวล PvP ใน VS Mode

New Mission

ภารกิจใหม่ล่าสุด OGMission03 ตอน Jaburo Base (Part 2) ท้าทายยิ่งกว่า แต่รับรองผลตอบแทนคุ้มค่าต่อการเสี่ยงแน่นอน

New Quest Unlock

ปลดล็อคเควสอีกกว่า 10 เควส ระดับยศ 1LT, CPT และ MAJ สามารถตรวจสอบเงื่อนไขและรางวัลเควสทั้งหมดได้ที่นี่ >>คลิก

Bonus Point

เพิ่ม Plan ใหม่สำหรับให้แลกผ่านระบบ Bonus Point อีก 2 ตัวด้วยกัน

อัพเดทมาให้เพียบขนาดนี้ อย่าลืมแวะมาลองสัมผัสเกม Action TPS แนวใหม่ที่ไม่จำเจ SD Gundam Capsule Fighter Online นะคะ แล้วพบกันใหม่ใน Patch Update กลางเดือนตุลาคม และอัพเดทกิจกรรมสนุกๆ ตลอดทั้งเดือน

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    แต่งหุ่นได้หรือเปล่าครับ แบบว่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนแขน เปลี่ยนขาไรงี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BL!TZ อ่านกระทู้
    แต่งหุ่นได้หรือเปล่าครับ แบบว่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนแขน เปลี่ยนขาไรงี้อะ
    แต่งไม่ได้แต่ เอาไปผสมเป็นตัวที่มีความสามารถมากกว่าได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    น่าเล่นครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมเป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้ ผมว่าชวนเพื่อนมาเล่นกันหนุกๆก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยเอาไปต่อยอด ชื่อในเกม WolFKiLLer แอดมาเล่นกันหนุกๆได้นะครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ส่วนใครไม่รู้จักเกมนี้ต้องดู clipนี้ก่อนถึงจะเข้าใจมากขึ้น
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    79
    13

แลกมาแล้ว พรุ้งคืนนี้คงได้เห็นกัน ฮา ๆ ๆ ๆ ๆๆ