ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

เรียน รด. ต่อจากกระทู้ที่แล้ว

อยากถาม ว่า เรียน รด. 3 ปี เกณ ทหารไหมครับ

คือ ผมไม่อยากเป็น จริงๆ จิตใจ ผม มันเหมือนโดนบังคับ

ผมไม่อยาก เป็น ทหาร นะ - -

ถ้า เรียน รด. 3 ปีแล้วไม่เกณ ผมยอมหัวเกรียน 3 ปีเลย - -

คือ อยาก เรียนจบ หางาน ดีๆ ทำ ไม่อยากเรียนจบ

แล้ว ไปโดน บังคับ อีก น่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    3ปี ก็ไม่ต้องเกณแล้ว เห็นเขาพูดมางี้ แต่ถ้าจะ ประสงค์ ต่อ ปี4 ปี5 ก็ตามสบาย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สู้ๆ ผมก็เรียน มันหนักเฉพาะปี1 ปี2 ปี3 ส่วนมากจะเข้าเรียน ฝึกกลางสนามน้อย แต่ปี1นี่กลางแดดเกือบทุกวัน ส่วน ปี2-3 มันจะหนักตอนไปเข้าค่าย แต่เห็นปีที่ผ่านมาทหารไม่มีงบให้เข้าเฉพาะปี 3
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ไม่เป็นครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปีหลังๆเค้าให้เรียน5ปีแล้วไม่ใช่หรอครับ
    รู้สึกปีผมจะเป็นปีสุดท้ายพอดี ปี3 2555

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เรียน รด.มันก็เหมือนเรียนลูกเสือ สู้เป็นทหารเกณ์ไม่ได้หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    Blog Entries
    2
    คือเองก็ปล่อยรด.มาเลยเถิดเเล้วถ้าสมมุติจับได้ใบที่ต้องไปไบสีไรหว่าไม่รู้จริงๆต้องไปกี่ปี
    Waiting For Splinter Cell: Blacklist.

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    อยากถาม ว่า เรียน รด. 3 ปี เกณ ทหารไหมครับ

คือ ผมไม่อยากเป็น จริงๆ จิตใจ ผม มันเหมือนโดนบังคับ

ผมไม่อยาก เป็น ทหาร นะ - -

ถ้า เรียน รด. 3 ปีแล้วไม่เกณ ผมยอมหัวเกรียน 3 ปีเลย - -

คือ อยาก เรียนจบ หางาน ดีๆ ทำ ไม่อยากเรียนจบ

แล้ว ไปโดน บังคับ อีก น่ะ
    เรียนจบปี 3 ก็ไม่ต้องเกณฑ์ทหารเเล้วครับ

ยกตัวอย่าง จบ รด ปี3/54

1.ผู้ที่สอบได้ จะต้องไปติดต่อขอรับ "หนังสือสำคัญประจำตัวเเสดงวิทยฐานะ สอบได้วิชาทหารชั้นปีที่ 3" ที่แผนกเตรียมกำลังพล กองกำลังพล ศูนย์การกำลังสำรอง

2.ได้รับเเล้ว ถ่ายเอกสารไปขอรับ สมุดประจำตัวทหารกองหนุน(สด.8) ที่***ดีอำเภอหรือจังหวัด ตามภูมิลำเนาทหาร ที่ทำ สด.9 เอาไว้ (สด.9 ที่ไปขึ้นหมายเกณฑ์นั้นเเหละ)

จริงๆจบปี 3 จะเรียนต่อปี 4-5 ก็ได้ครับ คนส่วนมากจะเอายศ ว่าที่ร้อยตรี กันทั้งนั้น (ยศที่ได้รับเค้านิยมใส่ในใบขับขี่ หากเจอตำรวจจะได้หยวนๆกันได้) เเละยังลดภาษีค่าน้ำค่าไฟได้เเละอื่นๆอีกมากมาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 10519898 : 30th May 2012 เมื่อ 00:07

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ช่วงวันที่ 30 -31 ยังสามารถสมัคร รด ได้นะครับ น้องคนใดสนใจไปติดต่อกับอาจารย์ผู้กำกับที่โรงเรียนของน้องได้เลยครับ พี่สนับสนุนเต็มที่ มันไม่เหนือบ่ากว่าเเรงมากนักหรอกครับ เรียนอาทิตย์ละครั้ง ถึงจะเหนื่อยเเต่คุ้มได้เพื่อนเยอะอีกด้วย เเถมเข้าค่ายที่เขาชนไก่ปี 3 มันสุดยอด อธิบายได้ไม่หมดหรอกน้องต้องลองเอง ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจ กลัวทำไม?ความเหน็ดเหนื่อยวัดกับมันไปเลย!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 10519898 อ่านกระทู้
    เรียนจบปี 3 ก็ไม่ต้องเกณฑ์ทหารเเล้วครับ

ยกตัวอย่าง จบ รด ปี3/54

1.ผู้ที่สอบได้ จะต้องไปติดต่อขอรับ "หนังสือสำคัญประจำตัวเเสดงวิทยฐานะ สอบได้วิชาทหารชั้นปีที่ 3" ที่แผนกเตรียมกำลังพล กองกำลังพล ศูนย์การกำลังสำรอง

2.ได้รับเเล้ว ถ่ายเอกสารไปขอรับ สมุทรประจำตัวทหารกองหนุน(สด.8) ที่***ดีอำเภอหรือจังหวัด ตามภูมิลำเนาทหาร ที่ทำ สด.9 เอาไว้ (สด.9 ที่ไปขึ้นหมายเกณฑ์นั้นเเหละ)

จริงๆจบปี 3 จะเรียนต่อปี 4-5 ก็ได้ครับ คนส่วนมากจะเอายศ ว่าที่ร้อยตรี กันทั้งนั้น (ยศที่ได้รับเค้านิยมใส่ในใบขับขี่ หากเจอตำรวจจะได้หยวนๆกันได้) เเละยังลดภาษีค่าน้ำค่าไฟได้เเละอื่นๆอีกมากมาย
    ขอบคุณ ครับ รอคนมาตอบตั้งนาน ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่เป็นนะ แต่ไม่รู้รุ่นคุณจะเปลี่ยนแปลงป่าว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    คุณไม่ได้เป็นทหาร แต่คุณเป็นทหารเต็มตัวเลยครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ espadapat อ่านกระทู้
    คือเองก็ปล่อยรด.มาเลยเถิดเเล้วถ้าสมมุติจับได้ใบที่ต้องไปไบสีไรหว่าไม่รู้จริงๆต้องไปกี่ปี
    อันนี้พี่ไม่เเน่ใจนะ หากเรียนไม่จบปี 3 น้องสามารถไปเเจ้งที่ศูนย์การกำลังสำรองได้ว่าดรอปไปเรียนปีหน้าหรือหยุดเรียนไว้ก่อน ทหารเค้าจะให้เรากรอกชื่อ.......เเละอื่นๆ เเล้วให้ใบเเสดงวิทยฐานะมา (เก็บไว้ดีๆเพื่อคิดเรียนต่อ) น้องๆที่อยู่มหาลัยปี 1 เเล้วยังเรียน รด ไม่จบปี 3 น้องต้องไปเเจ้งกับอาจารย์ผู้กำกับมหาลัยนั้นๆว่าน้องมีความประสงค์จะเรียนต่อ (เค้าจะเปิดรับสมัครตอนวันปฐมนิเทศ ลองสังเกตป้ายโฆษณาดีๆหรือถามรุ่นพี่เอาก็ได้) หากอายุครบ 21 ปีบริบูรณ์ น้องๆที่เรียน รด สามารถผ่อนผันจนจบปี 3 ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 10519898 : 30th May 2012 เมื่อ 00:35

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่เป็นแน่นอนครับพ่อผมก็เป็นทหารเค้าบอกมา
    ส่วนตัวผมก็จบไป3ปีแล้ว
    ส่วนมากที่ได้ยินได้ข่าวบอกว่า 3ปี ต้องไปเกณทหารอยู่นี้คือ แหล่งข่าวผิด แค่ถ้าโดนหมายเรียกเอาใบไปยื่นที่ได้(จำไม่ได้ชื่ออะไร)ก็ได้ละคับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rongsawat อ่านกระทู้
    ไม่เป็นนะ แต่ไม่รู้รุ่นคุณจะเปลี่ยนแปลงป่าว
    น้องๆที่เรียนปี 1 ขึ้นปี 2 ลองไปถามครูฝึกดูครับ ว่าตอนนี้เค้าให้เรียนกี่ปีกันเเน่ อันนี้ชัวร์กว่ามาเดากันเองเเน่นอนครับ

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    3 ปี ครับ ไม่ต้อง เกณฑ์ ผมขึ้นปี 2 แล้ว ถ้า 5 ปี ไม่เรียนหรอก เรียน 5 ปี เอา ว่าที่ร้อยตรี

เรียนๆๆไปเถอะครับ อาทิตย์ ละวันเอง เหนื่อยน้อยกว่าไปเกณฑ์ นะครับ ถึงจะต้องตัดเกรียน รองหวี แต่มันก็ตัดแค่ 1 เทอมกว่าๆๆ พอเทอม 2 ท่านก็ไว้ ยาวได้และ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    จะบอกว่าตอนนี้มันมีกฏใหม่นี่ครับ คุยกับทหารมา(ที่เป็นครูฝึก รด.อะ) เค้าบอกว่าเรียน รด.3ปี เป็น ทหาร6เดือนนี่ครับ ส่วน5ปีไม่รู้เพราะไม่ได้ถาม
    คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
    >>My Game Center<<

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ถ้าเรียน รด. แล้ว ถือว่า เป็น ทหาร 100% เลยนะ เค้าเรียกไปฝึกได้ ตลอดเวลา ถ้าไม่ไปถือว่าผิดกฎหมาย แต่ไม่กระทบกับงานที่เราทำหรอก[ถ้าทำงานอยู่นะ]เพราะ นายจ้างต้องให้เราไป ถ้าไม่ให้ไป ถือว่าผิดกฎหมายอีกนั่นแหละ