ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

18+ต่อ จากกระทู้ที่แล้ว คราวนี้ จะ เรียน รด. 5 ปี เพราะจะไม่เกณ ทหาร เด็ดขาด (ห้ามลบกระทู้)

บังเอิญ ไปเจอ ภาพนี้ไป

เขาบอก ทหาร ภาคใต้ ครับ

ให้สังเกณ ที่คอ ทหารคนนึงครับ ทำไม โดน ยิง เนื้อ ฉีก

ผมอยากให้ทุกคนคิดว่า เนื้อคน คือเนื้อ สัตว์ อย่าไปกลัว

(กุกลัว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dogaki : 30th May 2012 เมื่อ 11:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ระเบิด 7ศพ เมื่อนานมาแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 10

.....

แต่ผมว่าตายเพื่อชาติก็คุ้มนะครับ เกิดหนเดียวตายหนเดียว ยังไงก็ต้องตายขึ้นอยู่กับว่าก่อนตายทำอะไรไว้ก่อนตาย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ไม่ว่ายังไงชีวิตผมก็มอบให้ชาติไปแล้ว ไม่ว่าเป็นตายยังไง ผมแหละคนหนึ่งจะเป็นแนวหน้าในภาคใต้ให้ได้
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaiza อ่านกระทู้
    แต่ผมว่าตายเพื่อชาติก็คุ้มนะครับ เกิดหนเดียวตายหนเดียว ยังไงก็ต้องตายขึ้นอยู่กับว่าก่อนตายทำอะไรไว้ก่อนตาย
    เรื่องนี้พูดแล้วดรามาแต่อยากพูดถ้าผมตายแล้วมันทำให้ชาติสงบสุขผมพร้อมตาย แต่ถ้าตายแล้วยังเป้นเหมือนๆทุกวันนี้ไม่เปลี่ยนแปลงต่อให้ต้องหนีไปต่างประเทศผมก็ยอม
    ผมก็สงสารทหารเหล่านั้นมากๆที่ต้องตายแล้วไม่มีอะไรดีขึ้นมาเลย
    It's Good For You !!!!!

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ภาพพวกนนี้รับได้ น่่าสงสารมากทหารไทย ผมกลัวเป็นทหารภาคใต้ -*-
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ตายเพื่อชาติผมไม่กลัวน่ะ แต่ถ้าเจอจริงๆก็คงหวั่นๆ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    เรียนแค่ 3 ปีก็ไม่ต้องเป็นแล้วไม่ใช่หรอครับ หรือเดี่ยวนี้เปลี่ยนแล้ว

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    นานแล้วนี่ภาพนี้ ที่เห็นนั่นไม่ใช่พวกจับใบดำใบแดงนะครับ ส่วนมากสมัครไปทั้งนั้น

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ยังไงเราก็มาก็ต้องตายครับ สู้ตายแบบวีรบุรุษแล้วคนจดจำดีกว่าอยู่นานๆแล้วตายอย่างเงียบๆแบบไร้ตัวตน

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ทหารผู้กล้าเหล่านี้ผมว่าพวกเค้าตายอย่างมีเกรียติถึงจะตายแต่ก็ได้ตายใต้ผืนธงชาติทั้ง3สี

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    โอโหผมละซึ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaikaning อ่านกระทู้
    นานแล้วนี่ภาพนี้ ที่เห็นนั่นไม่ใช่พวกจับใบดำใบแดงนะครับ ส่วนมากสมัครไปทั้งนั้น
    ถ้าจำไม่ผิด ทั้งหมดเป็นชุด ปจว. หมวกแดง นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    แต่ผมสอบนายสิบไม่ผ่าน นี่สิ T^T

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oundajim อ่านกระทู้
    ถ้าจำไม่ผิด ทั้งหมดเป็นชุด ปจว. หมวกแดง นะครับ
    น่าจะเป็นชุด รปภครู แถวๆนังตา ไม่รู้สิตอนนั้นผมอยู่ กรงปินังน่ะ ได้ข่าวผ่านวิทยุ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    เลือดทหารพุ่งเลยผมก็เป็นทหารเรือสังกัดกองพลนาวิกโยธิน กรมทหารปืนใหญ่ กองพันทหารปืนใหญ่กลางกระสุนวิถีโค้ง ผมจะปลดเเล้วเเหละเหลือสองเดือน หลายคนกลัวการเป็นทหาร(ผมก็กลัว)เเต่พอเรามาเป็นจริงๆเเล้วมันไม่ได้หน้ากลัวอย่างที่คิดครับ ได้ประสบการ์ณชีวิต เพื่อนเยอะมาก(เพื่อนร่วมซะตากรรม) เราเเค่โดนปลูกฝักให้เชื่อว่าทหารโหด ลงโทษกันรุนเเรง จริงเเล้วมันไม่ขนาดนั้นครับ มีบ้างกับการลงโทษไม่งั้นจะปกครองทหารกันเองได้ไง เรื่องลงใต้ เขาคัดคนลงนะครับ ส่วนมากเด็กพื้นที่เท่านั้นที่จะได้ลงไปประจำ 3 จังหวัดชายเเดน (เด็กนอกพื้นที่ที่ลงไปประจำจะสมัครไปมากกว่าเพราะเงินดี) ผมก็เคยออกชายเเดนมาก่อนเเถวจังหวัดตราดติดกับเขมร(บ้านหาดเล็ก) ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด เงินมีใช้(เงินเดืนที่ชายเเดนรับเต็ม 8200 บาท ปัจจุบันปรับเป็น 9000 บาทผมรอรับตกเบิกอยู่เอิกๆๆ) ของซื้อของขายถูกสุดๆ ผมว่าพวกเด็กๆในวัยเกณทหารควรคิดใหม่ได้เเล้วครับ ควรเลิกมองว่าการเป็นทหารมันน่ากลัง เสียเวลาสองปีฟรีๆ(เห็นหลายคนว่าเเบบนั้นผมก็เคย) คิดว่าสองปีเพื่อชาติ(เเถมชาติให้ตังใช้ด้วย ฮ่าๆๆ) มันไม่นานหรอก เป็นทหารสองปีใช่ว่าเขาจะไม่ปล่อยกลับบ้านซักหน่อย เขาปล่อยประจำยกเว้นมีเหตุการ์ณ เขาถึงงดปล่อย มากน้อยเเล้วเเต่หน่วย อย่างหน่วยผม อยู่เเค่ 15 วัน กลับบ้า 15 วัน(ตูนึกว่าตูมาโรงเรียน) เป็นทหารมันได้ทำหลายๆอย่างที่เราคนธรรมดาไม่ได้ทำเเน่ ยิงM16 ยิงปืนคอ Motar 120 ยิงปืนใฆญ่ Howitzer 155mm (มันมาก) สอนให้เรามีระเบียบเเบบเเผน ตรงต่อเวลา หลายๆอย่างทั้งดีเเละไม่ดี ลองคิดดูนะครับ ที่พูดเนี่ยไม่ได้ให้ทุกๆคนไปสมัครเป็นทหาร เเค่ให้ทุกคนที่ถ้าติดทหารเเล้วอย่าไปเสียใจ ลองคิดสิครับมีสักกี่คนที่ได้มาสัมพัสตรงนี้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ทหารเกณฑ์นี่ต้องไปรบ ชายแดนใต้เหรอครับ ถามจริง

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เกณ ไม่เกณ ไม่สำคัญ ครับ เพื่อ ประเทศชาติ......

กลัวตายแค่ไหน ยังไงก้ต้องตายอยู่ดี.....

นึกถึงพ่อหลวงสิครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emo : 30th May 2012 เมื่อ 00:35
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าเป็นผม ผมเป็นทหารจะยิง ไอ้พวกที่โพกหัว****ให้หมด บ้าศาสนาไม่เว้นแม้แต่เด็กและสตรี เอานิวเคลียลง****เลย จะได้จบๆ
    โทดทีครับที่อาจแรงไป แต่มันอั้นในใจ พระไทยเด็กสตรี พวกมันเองยังยิงกันได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinegogo อ่านกระทู้
    ทหารเกณฑ์นี่ต้องไปรบ ชายแดนใต้เหรอครับ ถามจริง
    ไม่ทั้งหมดครับ ส่วนมากเค้าสมัครใจไปกัน

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    เลือดทหารพุ่งเลยผมก็เป็นทหารเรือสังกัดกองพลนาวิกโยธิน กรมทหารปืนใหญ่ กองพันทหารปืนใหญ่กลางกระสุนวิถีโค้ง ผมจะปลดเเล้วเเหละเหลือสองเดือน หลายคนกลัวการเป็นทหาร(ผมก็กลัว)เเต่พอเรามาเป็นจริงๆเเล้วมันไม่ได้หน้ากลัวอย่างที่คิดครับ ได้ประสบการ์ณชีวิต เพื่อนเยอะมาก(เพื่อนร่วมซะตากรรม) เราเเค่โดนปลูกฝักให้เชื่อว่าทหารโหด ลงโทษกันรุนเเรง จริงเเล้วมันไม่ขนาดนั้นครับ มีบ้างกับการลงโทษไม่งั้นจะปกครองทหารกันเองได้ไง เรื่องลงใต้ เขาคัดคนลงนะครับ ส่วนมากเด็กพื้นที่เท่านั้นที่จะได้ลงไปประจำ 3 จังหวัดชายเเดน (เด็กนอกพื้นที่ที่ลงไปประจำจะสมัครไปมากกว่าเพราะเงินดี) ผมก็เคยออกชายเเดนมาก่อนเเถวจังหวัดตราดติดกับเขมร(บ้านหาดเล็ก) ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด เงินมีใช้(เงินเดืนที่ชายเเดนรับเต็ม 8200 บาท ปัจจุบันปรับเป็น 9000 บาทผมรอรับตกเบิกอยู่เอิกๆๆ) ของซื้อของขายถูกสุดๆ ผมว่าพวกเด็กๆในวัยเกณทหารควรคิดใหม่ได้เเล้วครับ ควรเลิกมองว่าการเป็นทหารมันน่ากลัง เสียเวลาสองปีฟรีๆ(เห็นหลายคนว่าเเบบนั้นผมก็เคย) คิดว่าสองปีเพื่อชาติ(เเถมชาติให้ตังใช้ด้วย ฮ่าๆๆ) มันไม่นานหรอก เป็นทหารสองปีใช่ว่าเขาจะไม่ปล่อยกลับบ้านซักหน่อย เขาปล่อยประจำยกเว้นมีเหตุการ์ณ เขาถึงงดปล่อย มากน้อยเเล้วเเต่หน่วย อย่างหน่วยผม อยู่เเค่ 15 วัน กลับบ้า 15 วัน(ตูนึกว่าตูมาโรงเรียน) เป็นทหารมันได้ทำหลายๆอย่างที่เราคนธรรมดาไม่ได้ทำเเน่ ยิงM16 ยิงปืนคอ Motar 120 ยิงปืนใฆญ่ Howitzer 155mm (มันมาก) สอนให้เรามีระเบียบเเบบเเผน ตรงต่อเวลา หลายๆอย่างทั้งดีเเละไม่ดี ลองคิดดูนะครับ ที่พูดเนี่ยไม่ได้ให้ทุกๆคนไปสมัครเป็นทหาร เเค่ให้ทุกคนที่ถ้าติดทหารเเล้วอย่าไปเสียใจ ลองคิดสิครับมีสักกี่คนที่ได้มาสัมพัสตรงนี้
    ชอบโพสพี่มากเลยครับ การเป็นทหารมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด
    ผมยังรอเกณฑ์เลยครับแต่คงไม่สมัคร(เพราะในใจลึกๆก็ไม่อยากเหนื่อย)วัดดวงไปเลยดำกับแดงโดนก็โดนไม่โดนก็สบายตัวไป
    อาจจะผ่อนผันให้เรียนจบก่อนเพราะช่วงนี้พึ่งเข้าปี 1 อายุ 19 ครับอย่างน้อยก็อวดใครได้ว่า "ไปรับใช้ชาติมาแล้ว" อย่างเต็มปากเพราะได้รับใช้ชาติจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    ยังไงเราก็มาก็ต้องตายครับ สู้ตายแบบวีรบุรุษแล้วคนจดจำดีกว่าอยู่นานๆแล้วตายอย่างเงียบๆแบบไร้ตัวตน
    ก็ดีครับคิดแบบนี้
    แต่คิดในมุมกลับ สังคมสมัยนี้บอกตามตรง
    จะมีซักกี่คนครับจำรายนามวีรบุรุษผู้สละชีพในสงครามได้
    จะมีวีรบุรุษซักกี่คนที่มีแต่คนคอยระลึกชื่อถึงตลอด
    บางคนก็คิดอย่างนี้แหละแต่ถึงเวลาก็ตายเงียบๆไร้ตัวตนอยู่ดีครับ
    อย่างที่บอกใครจะมานั่งท่องรายชื่อทหารผู้เสียสละเพื่อชาติ สังคมสมัยนี้บอกตามตรงแทบไม่ให้ความสำคัญหรือให้ความสนใจเหล่าทหารที่เสียสละพวกนี้
    ใช่คุณอาจจะตายในระหว่างลาดตะเวนหรือในสนามรบมีคนจดจำชื่อคุณออกข่าวไปทั่ว
    แต่สุดท้ายข่าวคุณก็ถูกกระแสสังคมกลืนแล้วก็ลืมคุณอยู่ดี
    ปล.นี่เป็นความเห็นส่วนตัว No มาม่าผมไม่หิวดูกันให้คิดไม่ต้องโต้ 55555

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    3 ปี ก็ไม่ต้อง เกณฑ์ แล้ว ผมขึ้นปี 2 และ ไปรายงานตัว เสาร์ นี้และ หัวเกรียน 55

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เป็นก็เป็น อย่าไปกลัว ตายเพื่อชาติ ต่อยตีกันจะตายเพื่อผู้หญิงยังทำกันได้

ไปกลัวทำไมกะอีแค่เป็นทหาร ผมเองก็ไม่ได้เรียน รด. ยังไม่เห้นกลัวเลยว่าจะเป้นทหาร

ปีหน้าผมก็ต้องไปจับใบดำ-ใบแดงแล้ว

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เรียน ร.ด.ต่อปี4 ปี5 นี่สนุกนะครับส่วนใหญ่จะเรียนไปทางบริหารมากกว่าลงสนาม แต่ปี4 ****โคตรโหดตอนเข้าภาคสนาม(เขาชนไก่)7 วัน 6 คืน เพราะต้องเป็นรบพิเศษ(รบแบบกองโจร) เดินเข้าฐานแต่ละที่ไกลๆทั้งนั้น แต่สนุกตรงที่เขามีโรยตัวลงจากหอ(เอาหน้าลงหรือหลังลงก็ได้) โหนรอกจากหอแล้วทิ้งตัวลงน้ำ แล้วก็เดินทางไกลไปฝึกในป่านอนในป่าโดยยึดหลักรบแบบกองโจร(อันนี้สบายที่สุดใน7 วันที่เข้าฝึก)
    ส่วน ปี5 รุ่นพี่ใหญ่ เป็นรุ่นที่เข้าภาคสนามแล้วมันส์ที่สุด ได้สวมหมวกเหล็กกล้าแทนหมวกแบเร่ ยิงปืนค. ยิงปืนM60 ยิงปืนHK เหนื่อยอย่างเดียวคือตอนเข้าฐาน 3 วันสุดท้าย เดินขาลาก นอกนั้นสบายครับ