ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

ขอทราบรายละเอียดเกม god of war ทีน่ะครับว่าภาคต้นกำเนิดของเกมนี้คือภาคอะไร ของเครื่องไรหรอครับ เข้ามาตีความไห้ผมที

มีคนบอกภาค god of sparta คือจุดกำเนิดเกมนี้หรือป่าวครับผมไม่ค่อยเข้าใจเนื้อเรื่องและความเป็นมาเลยอ่ะ ในPS2 ผมเล่นจบ 2ภาคล่ะครับ ในPSP ภาคต่อจาก god of sparta คือภาค olympus หรือป่าวครับ อยากทราบเรื่องราว

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    God of war ภาค1 ของ ps2 คือภาคแรกที่สร้างครับ
    ภาคต่อมาก็คือ god of war 2 (ps2)

ภาคของเครื่อง psp สร้างมาทีหลัง แต่เป็นเนื้อเรื่องย้อนอดีตไปก่อนหน้าภาค 1
    ภาค ghost of sparta คือภาคต้นกำเนิด

ภาคสุดท้ายตามเนื้อเรื่องตอนนี้ คือ god of war 3 ของเครื่อง ps3

งงปะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    God Of War Saga ps3 มีรวมทุกภาคครับ ภาคใน psp ก็มีโค็ค ให้โหลดใน PNS ครับ ส่วนภาค เป็น 3D ด้วยนะครับ
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โอ้ยไม่ใช่มั่วกันหมดแล้ว

ผมจะเรียงเป็น timeline ให้หละกัน

god of war 4 (ps3) ภาคใหม่ย้อนอดีตไปก่อน kratos ตายแล้วกลายเป็นเทพ เป็นช่วง kratos เป้นนักรบ สปาตัน

god of war chain of olmpic (psp) เป็นเนื้อเรื่องช่วง kratos เป็น ขี้ข้า แอเรียส หลังจากเล่นจบจะต่อภาค 1 เพราะ อาธีน่า ขอให้ kratos ไปฆ่า แอเรียส

god of war (ps2)

god of war ghost spartan (psp) ต่อจากภาคแรกหลังจาก แอเรียสตาย kratos อยากใถ่บาปที่ฆ่าลูกเมียตน ทำไปทำมาไปเจอน้องช่วยกันสู้กับเทพ (ภาคนี้บอสใหญ่โคตรกากเลยไม่มัน)

god of war 2 (ps2)

god of war 3 (ps2,3)

ก็ตามนี้แหละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: