ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ผมไม่ทำเดือนครึ่งละ(จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ทำ^^) อิอิกำลังมีความรักง่ะ อยากคุยกะแฟนทุกวัน ไม่สนเรื่องอื่นโว้ยยยยย ><
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exion1 อ่านกระทู้
    ผมไม่ทำเดือนครึ่งละ(จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ทำ^^) อิอิกำลังมีความรักง่ะ อยากคุยกะแฟนทุกวัน ไม่สนเรื่องอื่นโว้ยยยยย ><
    ขอให้เลิกได้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taetunderbreak007 อ่านกระทู้
    บวชพระครับเพราะถ้าท่านFAPจะผิดศีลอย่างร้ายเเรงบวชสักเดือนพอ(ปล.ฝันเปียกไม่ผิดศีล)
    ในสังฆาทิเสส ๑๓ มีอยู่ข้อเดียวเกี่ยวกับการ FAPคือภิกษุแกล้งทำให้น้ำอสุจิเคลื่อน ต้องสังฆาทิเสส
    สังฆาทิเสสคือ
    สังฆาทิเสส มาจากคำว่า สังฆะ + อาทิ + เสสะ = อาบัติที่ต้องอาศัยสงฆ์ทั้งในกรรมเบื้องต้นและกรรมที่เหลือ (กฎข้อนี้โหดเป็นอันดับที่2)

กรรมเบื้องต้น (อาทิกรรม) คือ ปริวาส และ มานัต คือ เมื่อภิกษุต้องอาบัติสังฆาทิเสสแล้ว จะต้องอยู่ปริวาสเท่ากับจำนวนวันที่ปกปิดไว้ หลังจากนั้นมาอยู่มานัตอีก ๖ ราตรี ทั้งขั้นตอนปริวาสและขั้นตอนการอยู่มานัตนี้ ต้องอาศัยสงฆ์เป็นผู้ให้ โดยผ่านพิธีสงฆ์ที่เรียกว่า ญัตติจตุตถกรรมวาจา คือ สวดญัติติ ๑ ครั้ง สวดอนุสาวนา ๓ ครั้ง รวมเป็น ๔ ครั้ง

กรรมที่เหลือ (เสสกรรม) ได้แก่การชักเข้าหมู่ หรือการสวดอัพภาน เป็นขั้นตอนสุดท้ายของการประพฤติวุฏฐานวิธี (วิธีออกจากอาบัติสังฆาทิเสส) จะต้องอาศัยพระสงฆ์อย่างน้อย ๒๐ รูป สวดให้พ้นจากอาบัติสังฆาทิเสส ขั้นตอนนี้เป็นญัตติจตุตถกรรมวาจาเช่นเดียวกัน เมื่อผ่านขั้นตอนนี้ไปแล้ว ภิกษุนั้นจึงถือว่าพ้นจากอาบัติสังฆาทิเสส เป็นปกตัตตะภิกษุ (ภิกษุที่เป็นปกติ) เหมือนเดิม

นอกเรื่องสักหน่อยเเต่จขกท.ไม่กล้าFAPเเน่ตอนนี้ผมเป็นเเค่เณร
    อยากรู้มานานแล้วครับ.

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อย่าไปดูอะไรที่มันยุอารมณ์ึครับ - -
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้